• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

hunter

Anh ơi em đã thử nhưng chỉ ấn được lên chỗ chọn 3 cái rồi không ấn được nút gì nữa. Có cách nào Fomat máy mà không cần phải dùng đến nút không ạ
Thử cài thằng nay vào rồi chạy nhé : "tweaks2k2netv3300"
Name : Hunter
Reg : 11361

hieutrung92

Thử cài thằng nay vào rồi chạy nhé : "tweaks2k2netv3300"
Name : Hunter
Reg : 11361
Máy em hiện nay không vào được win anh ơi. Em bật máy lên nó hiện thông số máy rùi đơ luôn ở đấy. Cắm USB vào để cài win thì nó báo lỗi ở PC. Vẫn nhận được máy để cài nhưng khi ấn cài thì lại báo lỗi. Nản quá

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Máy em hiện nay không vào được win anh ơi. Em bật máy lên nó hiện thông số máy rùi đơ luôn ở đấy. Cắm USB vào để cài win thì nó báo lỗi ở PC. Vẫn nhận được máy để cài nhưng khi ấn cài thì lại báo lỗi. Nản quá
Sao mà nản hả bạn, các hướng dẫn đều có cả rồi.
Đưa máy về bootloader cắm cáp với PC rồi UP ROM.
Sau đó HR bằng tổ hợp phím, nếu phím trục trặc thì tiến hành HardReset thao tác trên PC bằng mtty. Tất cả đều có bài hd hết rồi mà bạn, hãy tìm và làm trình tự đi nào.

hieutrung92

Sao mà nản hả bạn, các hướng dẫn đều có cả rồi.
Đưa máy về bootloader cắm cáp với PC rồi UP ROM.
Sau đó HR bằng tổ hợp phím, nếu phím trục trặc thì tiến hành HardReset thao tác trên PC bằng mtty. Tất cả đều có bài hd hết rồi mà bạn, hãy tìm và làm trình tự đi nào.
Em đã thử mọi cách rồi mà vẫn không được. Máy em đã cài AS 4.5 em cắm máy vào nó báo một cái lỗi ở trong windown XP. Lúc cài win thì nó lại báo lỗi không cài được. Anh có thể hướng dẫn em cụ thể cái mtty được không. Em không thấy chữ USB nào cả chỉ có nhõn COM1 và COM2 thôi ạ.

Quá trình kết nối thông suốt thì sẽ hiện ra thêm cổng USB thôi

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đã thử mọi cách rồi mà vẫn không được. Máy em đã cài AS 4.5 em cắm máy vào nó báo một cái lỗi ở trong windown XP. Lúc cài win thì nó lại báo lỗi không cài được. Anh có thể hướng dẫn em cụ thể cái mtty được không. Em không thấy chữ USB nào cả chỉ có nhõn COM1 và COM2 thôi ạ.

Quá trình kết nối thông suốt thì sẽ hiện ra thêm cổng USB thôi

Không hiện cổng USB có nghĩa là nó chưa nhận đó bạn ạ nếu báo lỗi trong win XP thì có nghĩa là bản win đó của bạn bị lỗi phải cài lại thôi....cái MTTY đó chỉ cần tải về chạy và làm theo hướng dẫn đã có cả ở PV bạn chịu khó tìm nhé....

hunghim

XDA llS bị lỗi khi dùng mạng = wireless

Các bác giúp em với,em dùng máy XDA lls
Khi em vào IE và gõ địa chỉ vào nó hiện ra dòng chữ
cannot connect with current settings
>> hiện ra nút dissmiss và nút settings sau đó thì không vào đc mạng
khắc phục vấn đề đó thế nào mấy bác :(

ah còn cái nữa,lần trước em vào pda.vn xem video,nếu cắm trực tiếp vào máy tính thì xem đc,còn nếu rút dây ra dùng wireless thì nó báo lỗi "Proxy server" gì đó hok xem đc :(

mong các bác giúp đỡ lính mới thank

DanBonChen

O2 XDA IIs của em bị lỗi restart+treo máy

Tình hình là em mới mua nên chắc bị thằng bán nó lừa, giờ ko tìm đc nó... :(( đành cố gắng khắc phục các bác ah :(, máy của em bị lỗi hay đơ máy và hay bị tự restart lại máy, máy báo lỗi là: Connection flash manager "saved data is corrupted system will erase all data to fix this error" Yes or No... :-?? em cũng chả hiểu nữa, hôm qua em mang ra hàng chỗ 20 Trần Quốc Toản thì nó loay hoay 1 lúc (mất 1h20') mà cũng ko up rom đc...:-/ em cũng chả hỉu.. nó bảo máy của em ko bị lỗi phần cứng mà chỉ bị lỗi phần mềm thôi.. thông số máy của em là: win 03 second edition, verson 4.21.1088 (build 15045.2.6.0) Rom: 1.40.00 WWE
radio: 1.13.00 Protocol: 1337.42
các pro nào biết về máy thì chỉ bảo em với... mà em cũng làm theo trên diễn đàn tự up rom WM5 nhưng hình như ko đúng cách nên ko đc.. mà up mãi chả đc.. bác nào ở HN biết chỗ nào khắc phục đc bảo em với :(
thank các pro nhiều...=D>

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Tình hình là em mới mua nên chắc bị thằng bán nó lừa, giờ ko tìm đc nó... :(( đành cố gắng khắc phục các bác ah :(, máy của em bị lỗi hay đơ máy và hay bị tự restart lại máy, máy báo lỗi là: Connection flash manager "saved data is corrupted system will erase all data to fix this error" Yes or No... :-?? em cũng chả hiểu nữa, hôm qua em mang ra hàng chỗ 20 Trần Quốc Toản thì nó loay hoay 1 lúc (mất 1h20') mà cũng ko up rom đc...:-/ em cũng chả hỉu.. nó bảo máy của em ko bị lỗi phần cứng mà chỉ bị lỗi phần mềm thôi.. thông số máy của em là: win 03 second edition, verson 4.21.1088 (build 15045.2.6.0) Rom: 1.40.00 WWE
radio: 1.13.00 Protocol: 1337.42
các pro nào biết về máy thì chỉ bảo em với... mà em cũng làm theo trên diễn đàn tự up rom WM5 nhưng hình như ko đúng cách nên ko đc.. mà up mãi chả đc.. bác nào ở HN biết chỗ nào khắc phục đc bảo em với :(
thank các pro nhiều...=D>

Bạn cài ActiveSync4.5 vô máy tính rồi UP ROM 5,6 hay 6.1 như hướng dẫn là được thôi.
Đưa máy về Bootloader cắm cáp vô PC rôi UP nhé.

anhquan37

Cứu O2s do Up ROM bị lỗi?

em có 1 con o2s. nó win 2k3 jờ em up lên 2k5. em ko có cable nên em thực hiện active sync qua bluetooth. em up rom bằng cách này nhưng khi o2 vừa tắt hiện ra chữ serial thì nó cũng cắt bluetooth. jờ em có soft reset lại nó cũng hiện ra chữ đó. jờ em phải làm sao hả anh. giúp em với :(:)(:)(:)((. ai biết cách giúp thì sms cho em liền 01225459632

chữ s e r i a l

rosebeast

bạn phải vào lại dc bootloader,rồi cắm cap xong up lại rom khác là dc thôi,bạn nên dùng cap để AS chứ dùng BT là chết con BA như chơi đấy bạn:(:)((
vào bootloader: record+power rồi chọt reset

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
em có 1 con o2s. nó win 2k3 jờ em up lên 2k5. em ko có cable nên em thực hiện active sync qua bluetooth. em up rom bằng cách này nhưng khi o2 vừa tắt hiện ra chữ serial thì nó cũng cắt bluetooth. jờ em có soft reset lại nó cũng hiện ra chữ đó. jờ em phải làm sao hả anh. giúp em với :(:)(:)(:)((. ai biết cách giúp thì sms cho em liền 01225459632

chữ s e r i a l

:)) Sao ngố thế bạn khi ở trong Win thì còn Sync với PC được bằng Bluetooth nhưng khi reset rồi sao kết nối đc nữa mà đòi UP ROM.
Nhưng không sao, vẫn vô được Bootloader để UP cứ yên tâm, bạn kiếm cái cáp về UP là được thôi.

Chú ý lần sau nhớ post vào khu vực thảo luận nhé :D

anhquan37

cảm ơn anh. nhưng mà em chọt wài nó cũng ko chịu đổi màn hình đó. em ở Quảng Nam lận. các bác giúp em với, chẳng lẽ mới mua về lại phải gởi vào lại xì gòn city

rosebeast

cảm ơn anh. nhưng mà em chọt wài nó cũng ko chịu đổi màn hình đó. em ở Quảng Nam lận. các bác giúp em với, chẳng lẽ mới mua về lại phải gởi vào lại xì gòn city

vậy bây giờ nó đang hiện lên cái gì thế bạn.hay nút reset của bạn có vấn đề rồi:D:-?

anhquan37

vậy bây giờ nó đang hiện lên cái gì thế bạn.hay nút reset của bạn có vấn đề rồi:D:-?

đâu, chọt vào nó tắt rùi lại hiện ra màn hình đó àh. nó để brightness xuống thấp nhất (tắt màn hình mà còn nội dung áh) phía trên chữ s e r i a l, phía dưới ghi là v 2. 07

Dvha79_ddt

Super V.I.P
đâu, chọt vào nó tắt rùi lại hiện ra màn hình đó àh. nó để brightness xuống thấp nhất (tắt màn hình mà còn nội dung áh) phía trên chữ s e r i a l, phía dưới ghi là v 2. 07

Vậy là màn hình Bootloader đó còn gì :D
Bạn chỉ cần cắm cáp vô với PC là Up ROM mới thôi mừ.
PC phải cài ActiveSync4.5 đã nhé
Chúc thành công.
Máy ko died đâu nên cũng ko cần phải gửi vô Sì Gòn làm gì :p

anhquan37

ở bl nó có cho sạc ko anh. chớ em sợ tới lúc em có cable thì pin ko còn, sao up đc.

àh, nick em là anhquan_pham37. bro nào pm giúp em cái. em mới mua con o2 này chưa tròn tuần nên còn nhiều điều chưa biết. mong các bác giúp em

Last edited by a moderator:

habubi

ở bl nó có cho sạc ko anh. chớ em sợ tới lúc em có cable thì pin ko còn, sao up đc.

àh, nick em là anhquan_pham37. bro nào pm giúp em cái. em mới mua con o2 này chưa tròn tuần nên còn nhiều điều chưa biết. mong các bác giúp em

Ở chế độ bootloader thì nó ko cho sạc đâu. Bạn cứ làm theo các bước hướng dẫn thì ko sao đâu. Nếu không sạc được thì bạn mua cái sạc đa năng ấy, trước khi up rom sạc cho đầy pin cho chắc chắn.

largo_kent

Con O2s của em bị hỏng sạc, em để 1 ngày ko nạp pin, giờ em dùng sạc cốc nối với máy tính mà đợi mãi chả sạc đc tí nào, các bác giúp em trường hợp này với.
Hơn nữa bác nào chịu khó úp hộ em hình cái sạc zin của con O2s cho em nghía phát đc ko ạ? để em còn tìm mua, con sạc vừa bị hỏng của em toàn chữ trung của, chắc là hàng đểu ạ :(.
Có bác nào biết HN mua sạc o2s ở đâu ko ạ? :((

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Con O2s của em bị hỏng sạc, em để 1 ngày ko nạp pin, giờ em dùng sạc cốc nối với máy tính mà đợi mãi chả sạc đc tí nào, các bác giúp em trường hợp này với.
Hơn nữa bác nào chịu khó úp hộ em hình cái sạc zin của con O2s cho em nghía phát đc ko ạ? để em còn tìm mua, con sạc vừa bị hỏng của em toàn chữ trung của, chắc là hàng đểu ạ :(.

Hình của nó đây còn mua ở đâu thì mình ko biết

habubi

Bạn có thể qua 81 Khâm Thiên hoặc số 2 Lê Thanh Nghị ấy.

Status
Không mở trả lời sau này.