• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

vettau

O2 già của tôi hôm trước bị mất sóng, đem ra số 10 Lê Đại Hành(có A bạn giới thiệu) Rom 6.1 của mình đang ngon lành mấy cu thợ vật ngửa ra Up Rom 2003 gì đó ( không biết để kiểm tra cái gì mà tự nhiên Down về 2003) thế là giữa đường đứt gánh em nó không chạy nữa, đen sì như cái bánh gai, giờ không thể vào Bootloader được nữa, không làm gì được. Vụ này theo các Bạn xử sao đây ?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
O2 già của tôi hôm trước bị mất sóng, đem ra số 10 Lê Đại Hành(có A bạn giới thiệu) Rom 6.1 của mình đang ngon lành mấy cu thợ vật ngửa ra Up Rom 2003 gì đó ( không biết để kiểm tra cái gì mà tự nhiên Down về 2003) thế là giữa đường đứt gánh em nó không chạy nữa, đen sì như cái bánh gai, giờ không thể vào Bootloader được nữa, không làm gì được. Vụ này theo các Bạn xử sao đây ?

Không vô được Bootloader thì chịu rồi bạn à

phuoc_ky

Buồn quá nhỉ. :(( :(( :((
Bạn có thể để lại con BA của bạn cho mình được ko? Có j thì pm trực tiép cho mình nhé

bác có sài con xda lls ko em biếu ko luôn!bị cái tội là ko có sóng thôi buồn quá!chẳng lẻ ko có bác nào chữa đc bệnh này hay sao ?thôi đành biếu ko cho bác vậy!:((

TaQuangDuc

tạch tạch tạch, đưa về 2003 là đúng bài rồi còn gì, nhưng chắc kinh nghiệm upROM còi nên mới tèo.
Bắt đền thôi chứ còn gì nữa!

habubi

bác có sài con xda lls ko em biếu ko luôn!bị cái tội là ko có sóng thôi buồn quá!chẳng lẻ ko có bác nào chữa đc bệnh này hay sao ?thôi đành biếu ko cho bác vậy!:((

Bạn nói thật chứ :O ;;) >:). Nếu ban ko dùng làm j thì cho mình để mình làm rom đi.

lakchicken

giúp em cái thẻ nhớ

tình hình là em không biết post ở đâu,nếu sai chỗ thì nhờ mod chuyển dùm em nhé.
tình hình là cái O2 IIs của e sau khi soft reset thì cái thẻ nhớ của e nó mất hơn một nửa dung lương.thẻ của e là thẻ 1gh,trước đây xài bình thường,trước khi soft reset thì e đã xài hết 780mb(nhớ mang máng như vậy),cái thẻ 1gh =>e còn trống khoảng 220mb.vậy mà sau khi soft reset em vào memory trong phần setting thi cái storage card của e chỉ còn có 220 mới ác chứ ,và tất cả dữ liệu đã tan biến,tự nhiên thẻ 1gh biến thành 220mb,các pro làm ơn chỉ giáo dùm thằng e cái,thank rất nhìu

chuotthuong

CỨU KHẨN CẤP O 2 XDA lls của em , loa ngoài nghe nhỏ

MẤY A ƠI CỨU E VỚI LOA BÊN NGOÀI MÁY E NÓ BỊ RẤT NHỎ SAU UP ROM WM6.1
MÀ HỒI ĐÓ WIN CỦ CỦA NÓ NGHE LỚN LẮM , WIN CỦ LÀ WIN WM 2003SE nguyển thủy đó mấy a
máy em chưa bung ji hết , a trai e mới cho e đó,
sau khi đm ra nhờ a .BIKD up lến rom WM6.1 cho nó đẹp , gaio diện đẹp thiệt, nhưng loa bên ngoài nghe rất nhỏ ko hiều lý do ji
nếu mấy a biết nhớ chỉ khẩn cấp cấp em nhe
mail e: thuongloveiatnic@yahoo.com
cám ơn mấy a nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

habubi

MẤY A ƠI CỨU E VỚI LOA BÊN NGOÀI MÁY E NÓ BỊ RẤT NHỎ SAU UP ROM WM6.1
MÀ HỒI ĐÓ WIN CỦ CỦA NÓ NGHE LỚN LẮM , WIN CỦ LÀ WIN WM 2003SE nguyển thủy đó mấy a
máy em chưa bung ji hết , a trai e mới cho e đó,
sau khi đm ra nhờ a .BIKD up lến rom WM6.1 cho nó đẹp , gaio diện đẹp thiệt, nhưng loa bên ngoài nghe rất nhỏ ko hiều lý do ji
nếu mấy a biết nhớ chỉ khẩn cấp cấp em nhe
mail e: thuongloveiatnic@yahoo.com
cám ơn mấy a nhiều!

Loa ngoài của BA thì ko thể to được đâu. Nhưng theo bạn nói nghe nhỏ tức là nhỏ hơn so với trước khi up rom hay là ntn?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
tình hình là em không biết post ở đâu,nếu sai chỗ thì nhờ mod chuyển dùm em nhé.
tình hình là cái O2 IIs của e sau khi soft reset thì cái thẻ nhớ của e nó mất hơn một nửa dung lương.thẻ của e là thẻ 1gh,trước đây xài bình thường,trước khi soft reset thì e đã xài hết 780mb(nhớ mang máng như vậy),cái thẻ 1gh =>e còn trống khoảng 220mb.vậy mà sau khi soft reset em vào memory trong phần setting thi cái storage card của e chỉ còn có 220 mới ác chứ ,và tất cả dữ liệu đã tan biến,tự nhiên thẻ 1gh biến thành 220mb,các pro làm ơn chỉ giáo dùm thằng e cái,thank rất nhìu

Format lại thẻ trên máy tính xem, nếu không được vô trang web của hãng thẻ đó down tool về phục hồi xem sao

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Sao post tùm lum vậy nhỉ.
Mình nhắc nhở bạn lần sau nhớ post bài vào đúng vị trí quy định nhé
Close topic!

NhatToai

Super V.I.P

em đùa vui tí thôí.em chỉ có 1 con này mà đưa anh nữa thì em sống với ai huhuhuhuhu:((

Không nên đùa như thế nha bạn,Spam đấy!

vettau

Buồn quá nhỉ. :(( :(( :((
Bạn có thể để lại con BA của bạn cho mình được ko? Có j thì pm trực tiép cho mình nhé

Mình còn đang xem có nên bắt đền họ không đã vì rằng cũng là chỗ sửa chữa quen của A Bạn nên cũng xem xét cho họ một cơ hội nếu như họ thay thế trả mình con Main khác và mình chỉ phải trả phí sửa bệnh mất sóng là 300k thì chấp nhận được vì không nỡ chia em nó dù sao đã gắn bó với nó 2 đời vỏ (Xịn đấy nhé) rồi màn hình còn Zin. Ok
nếu thay đổi mình sẽ A...A LOOOOOO Ô cho bạn:(

nguyenkhoi117

máy e bị hư nút tin nhắn,không format được giúp e với mấy bác ơi:((e đang xài w6.1

Tìm trong danh sách các bài post của mình nhé
em cũng bị tình trạng như vậy! không biết có cách nào để fomat lại hông

myGenio

Không biết là O2_S có sài dc thẻ SD 4Gb không vậy các pro, mình có cái thẻ 4gb mà cho vào may nó ko nhận dc, nhưng cắm 2gb thì lại ngon la sao?

habubi

Không biết là O2_S có sài dc thẻ SD 4Gb không vậy các pro, mình có cái thẻ 4gb mà cho vào may nó ko nhận dc, nhưng cắm 2gb thì lại ngon la sao?

Theo mihf biết thì vẫn nhận mà. Còn 8Gb thì chưa biết.

hnyuk49

các bác cho em hỏi chút. sao con BA của em nó cứ báo Charging (đang sạc) suốt thế nhỉ? mặc dù em chạy bình thường. chả bao giờ nó hiện là run on battery cả. cái này liệu do lỗi gì nhỉ? em vừa từ rom 6 lên 6.1 cũng vẫn còn hiện tượng trên. thay 2 pin khác nhau vẫn thế. liệu có phải do phần cứng không nhỉ? cám ơn các bác

habubi

các bác cho em hỏi chút. sao con BA của em nó cứ báo Charging (đang sạc) suốt thế nhỉ? mặc dù em chạy bình thường. chả bao giờ nó hiện là run on battery cả. cái này liệu do lỗi gì nhỉ? em vừa từ rom 6 lên 6.1 cũng vẫn còn hiện tượng trên. thay 2 pin khác nhau vẫn thế. liệu có phải do phần cứng không nhỉ? cám ơn các bác

Có thể do lỗi reg. Bạn thử up bản rom khác xem ntn nhé

Status
Không mở trả lời sau này.