• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

hnyuk49

mình đã up 1 bản rom khác (6.1 của bác Hà), trước đây là bản 6. của bác Hoangdat, thế nhưng vẫn bị lỗi trên. bác nào biêt chỉnh reg không ạ. cám ơn.

chv

nghe nói có the chỉnh cho loa của o2s to lên bằng cách vào REGEDIT chỉnh bác nào biết chỉ giùm em với nhỉ

hunter

nghe nói có the chỉnh cho loa của o2s to lên bằng cách vào REGEDIT chỉnh bác nào biết chỉ giùm em với nhỉ

bác ơi em tò mò lắmdù hết cỡ rồi cũng mong bác chỉ cho em biết cách vào chỉnh sửa với
Chỉ có cách duy nhất là thay loa HTC BA O2s = Loa của Moto E680 hoặc Sony P910i ( phải mở máy và sửa lại khoan chứa loa phía trước) nghe nhạc cực hay...:-?
Còn nếu muốn bậc speak phone khi đàm thoại thì ấn giữ phím call 3s sẽ to lắm đấy...
Cải thiện chất lượng Speaker Phone (giảm nhiễu):

HKLM\Software\HTC\AUDIOGAIN(x)\RECEIVE_UPLINK_VOLU ME = CC (DWORD hexadecimal)
HKLM\Software\HTC\AUDIOGAIN(x)\EARPHONE_UPLINK_VOL UME = CC (DWORD hexadecimal)

'x' = 0, 1, 2

hieutrung92

Máy của em chỉ ấn được Hard Reset nhưng rồi không thể ấn được Fomat máy là sao ạ. Em thử cài lại win nhưng nó báo là lỗi không cài được. Em đã thử mọi cách nhưng không được các anh giúp em với.

hunter

Máy của em chỉ ấn được Hard Reset nhưng rồi không thể ấn được Fomat máy là sao ạ. Em thử cài lại win nhưng nó báo là lỗi không cài được. Em đã thử mọi cách nhưng không được các anh giúp em với.
Nhấn giữ tổ hợp phím Camere+Record chọt nút Reset sau khi hiện lên màn hình 3 dòng dùng các nút Camere và Record di chuyển và chọn theo thứ tự No Yes Yes và nhấn nút message (nút biểu tượng hình lá thư thứ 2 từ trái qua của dãy 4 nút ) để thực thi lệnh.
Để cài kiểm tra Pin và cáp kỹ chưa sau đó dùng A.SYNC 4.2 trở lên và bản Room chuẩn là cài okei liền (chúc vui)

xuandung11a2

Well-Known Member
Lỗi phần mềm và phần cứng của O2S?

Em đang gặp một số trục trặc khi dùng con O2S ,mong các bác giúp đõ,đó lả:
-Màn hình bị co:ko hiểu sao màn hình con O2s của em càng ngày càngthu hẹp lại:-/:-/:-/
-trình duyệt internet:trước đây máy vào mạng ko dây wifi và gprs khá tốt nhưng ko hiểu sao bây giò lại ko thể vào được.Máy toàn báo:''the address is not valid.Check the....''Thực ra em có nghịch hơi nhiều vào chỗ reset.
-Khi kết nối với máy tính bằng active sync,thì sờ vào máy thấy có cảm giác tê tê.Trong lúc em kết nối,thì đột nhiên máy tắt,chỉ có cái đèn báo sóng dỏ ngòm chứ ko màu vàng như trước đây.Sau đó trở đi cứ---- gần hết pin--- máy lại ko thể hoạt động.Phải sạc một lúc sau(mói đầu sạc chỉ hiện đèn đỏ )mới lên màn hình reset và hoạt động trở lại.:-/:-/:-/
Rất mong được sự chỉ bảo của các bác.Con này em mua ở hoanghieumobile.com(vẫn trong thời hạn bảo hành)

tuanvinh

Em đang gặp một số trục trặc khi dùng con O2S ,mong các bác giúp đõ,đó lả:
-Màn hình bị co:ko hiểu sao màn hình con O2s của em càng ngày càngthu hẹp lại:-/:-/:-/
-trình duyệt internet:trước đây máy vào mạng ko dây wifi và gprs khá tốt nhưng ko hiểu sao bây giò lại ko thể vào được.Máy toàn báo:''the address is not valid.Check the....''Thực ra em có nghịch hơi nhiều vào chỗ reset.
-Khi kết nối với máy tính bằng active sync,thì sờ vào máy thấy có cảm giác tê tê.Trong lúc em kết nối,thì đột nhiên máy tắt,chỉ có cái đèn báo sóng dỏ ngòm chứ ko màu vàng như trước đây.Sau đó trở đi cứ---- gần hết pin--- máy lại ko thể hoạt động.Phải sạc một lúc sau(mói đầu sạc chỉ hiện đèn đỏ )mới lên màn hình reset và hoạt động trở lại.:-/:-/:-/
Rất mong được sự chỉ bảo của các bác.Con này em mua ở hoanghieumobile.com(vẫn trong thời hạn bảo hành)
thì mang đi bảo hành vậy...nếu không bạn tháo bin ra để vài ngày vậy ,,,nhớ là tháo cả bin bachkap trong máy ra né sau đó chay lại rom gốc của BA

rosebeast

hok hiểu sao màn hình của mình no cứ hiện lên mấy sọc trắng mà chẳng lên hình gì cả:((

rosebeast

Vậy là cáp có vấn đề rồi. Đem ra tiệm thay cáp thôi :p

hix,mở ra thấy nó đứt luôn rồi.buồn ghê:(:)(:)((.hok bít thay cáp bao nhiêu tiền vậy mấy bác.thế mình tự thay cap dc hok mấy bác:D:D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
hix,mở ra thấy nó đứt luôn rồi.buồn ghê:(:)(:)((.hok bít thay cáp bao nhiêu tiền vậy mấy bác.thế mình tự thay cap dc hok mấy bác:D:D

Cap nó khoảng 200k đổ lại thôi bạn có thể tự thay được vì nó gắn qua socket chỉ cần khéo tay một chút là ok thôi...

rosebeast

Cap nó khoảng 200k đổ lại thôi bạn có thể tự thay được vì nó gắn qua socket chỉ cần khéo tay một chút là ok thôi...

minh thấy nó gắn vào màn hình luôn mà bác:-/
mà sao đèn bàn phím cứng của mình hok sáng luôn

Chỉnh sửa cuối:

vettau

minh thấy nó gắn vào màn hình luôn mà bác:-/
mà sao đèn bàn phím cứng của mình hok sáng luôn
Làm sao thay được Cab nhỉ ! vì một lần mình cũng bị đứt đúng cái khe để cab đóa không chế đượ nữa đầnh làm vật thí nghiệm, mà Cab Vàng thì bán ở đâu nhỉ các Bác ơi ?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Làm sao thay được Cab nhỉ ! vì một lần mình cũng bị đứt đúng cái khe để cab đóa không chế đượ nữa đầnh làm vật thí nghiệm, mà Cab Vàng thì bán ở đâu nhỉ các Bác ơi ?

Đứt cáp là có khả năng thay được mà thay được là có khả năng sống rồi :)
Mình đã đọc đâu đó ròi mà quên vậy ta, cáp vàng đắt hơn cáp trắng, bạn thử qua box mua bán xem sao :-??

alwaysontop

Tại "Trung tâm sửa chữa điện thoại di động 381 Trần Khắc Chân" (Hà Nội) có báo giá đấy.
O2s: Cáp vàng 1 tr, cáp trắng 700. Đắt quá bằng nửa cái máy O2S cũ rồi.

rosebeast

sao hok ai trả lời mimhf cái này hết vậy nhỉ "mà sao đèn bàn phím cứng của mình hok sáng luôn":(:((

Trangtq

các bác cho em hỏi con 2s của em làm sao up lại Rom chỉ len dcj đến 3 vạch mầu là im luôn.

hieutrung92

Nhấn giữ tổ hợp phím Camere+Record chọt nút Reset sau khi hiện lên màn hình 3 dòng dùng các nút Camere và Record di chuyển và chọn theo thứ tự No Yes Yes và nhấn nút message (nút biểu tượng hình lá thư thứ 2 từ trái qua của dãy 4 nút ) để thực thi lệnh.
Để cài kiểm tra Pin và cáp kỹ chưa sau đó dùng A.SYNC 4.2 trở lên và bản Room chuẩn là cài okei liền (chúc vui)
Anh ơi em đã thử nhưng chỉ ấn được lên chỗ chọn 3 cái rồi không ấn được nút gì nữa. Có cách nào Fomat máy mà không cần phải dùng đến nút không ạ

Status
Không mở trả lời sau này.