• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

sojtz

Bạn HR lại máy đi, cho nó tự cài lại rồi để yên, đừng sử dụng gì hết cứ để qua đêm là sáng mai bình thường à. Mình cũng đã bị giống bạn nhưng của mình tệ hơn là không nghe nhạc được.

Mình đã làm thử như bạn nói. Vẫn chưa gọi được bạn à.
Mỗi lần restart máy lại, nếu gọi ngay thì rất ok. Nhưng nếu sử dụng gì liên quan đến loa ( như nghe nhạc, hay thậm chí là chỉnh volume ) cũng sẽ không gọi được. Các bác giúp với ạ

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã làm thử như bạn nói. Vẫn chưa gọi được bạn à.
Mỗi lần restart máy lại, nếu gọi ngay thì rất ok. Nhưng nếu sử dụng gì liên quan đến loa ( như nghe nhạc, hay thậm chí là chỉnh volume ) cũng sẽ không gọi được. Các bác giúp với ạ

Hay là bị díu nút nhỉ, mà máy dẫ bị khui lần nào chưa vậy ?

sojtz

E chỉ khui 1 lần để sơn lại máy đó a Hà. Sau đó thì xài cho đến h cũng được gần 3 năm rồi. Trước giờ chưa bao h bị như vậy.
Hôm e đi mưa về thì có 1 nút camera bị dính.Sau đó ấn ấn 1 hồi thì hết. Bây h chỉ có lỗi này thôi.

E chỉ cần sử dụng âm thanh khác ngoài việc gọi thì sẽ ko nghe gì khi gọi lẫn nhận cuộc gọi.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đã đảm bảo sấy khô hẳn chưa, nếu vẫn đang dùng mà ẩm thì có lẽ phần cứng bị chập rồi.
Thử sấy thêm xem sao.
Chúc may mắn

chuotthuong

mấy anh ơi cứu em với em mới nhớ anh TRUNGKIEN chỉ em khôi phục con O 2 XDA lls của em , khi hồi phục dc nó ko còn ji hết em đả cài lại phần mềm , trong lúc em cài lại mấy phần mềm ko BIẾT SAO NÓ LẠI BỊ TÌNH TRẠNG LÀ MÀNH HÌNH ĐEN VÀ NỖI LÊN 2 CHỬ LÀ " SE RIAL" VÀ DÒNG CUỐI MÀNH HÌNH LÀ " V2.06". EM ĐẢ LÀM THỬ "Hard Reset" LÀ EM VỪA BẤM NÚT " Power " VÀ CHỌT NÚT " RESET" ĐỂ 5 PHÚT MÀ SAO VẨN NHƯ CỦ ?
JOI EM PHẢI EM CÁCH NÀO MẤY ANH ƠI CỨU EM VỚI?

habubi

mấy anh ơi cứu em với em mới nhớ anh TRUNGKIEN chỉ em khôi phục con O 2 XDA lls của em , khi hồi phục dc nó ko còn ji hết em đả cài lại phần mềm , trong lúc em cài lại mấy phần mềm ko BIẾT SAO NÓ LẠI BỊ TÌNH TRẠNG LÀ MÀNH HÌNH ĐEN VÀ NỖI LÊN 2 CHỬ LÀ " SE RIAL" VÀ DÒNG CUỐI MÀNH HÌNH LÀ " V2.06". EM ĐẢ LÀM THỬ "Hard Reset" LÀ EM VỪA BẤM NÚT " Power " VÀ CHỌT NÚT " RESET" ĐỂ 5 PHÚT MÀ SAO VẨN NHƯ CỦ ?
JOI EM PHẢI EM CÁCH NÀO MẤY ANH ƠI CỨU EM VỚI?

Đấy là máy về BootLoader rồi. HR thì phải là Camera + Recorder + Chọt SR cơ. Bạn có thể up lại rom khác hoặc đơn giản chỉ cần SR là được mà. :D

chuotthuong

ANH ƠI CỨU MÁY EM ĐI ANH TRUNG TIẾN ƠI
EM MƯỢN MÁY CỦA ANH EM LỠ XÓA PHẦN MẾM VÔ TÌNH EM LỠ XÓA JI ĐÓ MÁY KO CHẠY ĐƯỢC VÀ EM ĐÃ KHÔI PHỤC WIN LẠI NHỜ MÁY ANH TRÊN DIỂN ĐÀN NÀY CHỈ
SAU KHI KHÔI PHỤC WIN LẠI WIN WM2003SE , WIN KO CÒN JI HẾT NÊN EM CÀI MÁY MẤY CÁI PHẦN MỀM, KO BIẾT SAO TRONG QUÁ TRÌNH CÀI PHẦN MỀM KO BIẾT SAO TỰ NHIÊN MÁY NÓ NỔI LÊN MÀNG HÌNH ĐEN KỊT
VÀ NỔI LÊN CHỬ " SE RIAL" VÀ DÒNG CUỐI MÀNG HÌNH NÓ NỖI CHỮ " V2.06" LÀ SAO ANH?
EM ĐẢ NGHE MẤY ANH DIỂN ĐÀN KÊU EM , RESET LẠI VÀ EM ĐẢ RESET NHIỀU LẦN KO THẤY JI HẾT, VÀ EM ĐẢ THÁO PIN RA CỦNG KO THẤY JI HẾT
NAY EM KO BIẾT LÀM SAO NỬA ANH CỨU EM VỚI ANH ƠI
ANH HẢY JIUP EM ĐI
MAIL EM : thươngloveitanic@yahoo.com
em lên chÁT 9h tối đấy
anh nhớ chỉ em nhe anh ơi!
cám ơn anh nhiều !

khanhduongdb2

mình có thắc mắc này mong các bạn chỉ giúp . khi mình kết nối con BA với máy tính thông qua bluetooth dongle thi trong muc partnership settings không thấy hiện lên mục activesync . nên máy tính không thể nào đồng bộ với BA được còn hands free vẫn kết nối và sử dụng bình thường .
(mình dùng phần mềm quản lý bluetooth là wincom
khi mình activesync bằng cab thì vẫn bình thường )

PhamHien

ANH ƠI CỨU MÁY EM ĐI ANH TRUNG TIẾN ƠI
EM MƯỢN MÁY CỦA ANH EM LỠ XÓA PHẦN MẾM VÔ TÌNH EM LỠ XÓA JI ĐÓ MÁY KO CHẠY ĐƯỢC VÀ EM ĐÃ KHÔI PHỤC WIN LẠI NHỜ MÁY ANH TRÊN DIỂN ĐÀN NÀY CHỈ
SAU KHI KHÔI PHỤC WIN LẠI WIN WM2003SE , WIN KO CÒN JI HẾT NÊN EM CÀI MÁY MẤY CÁI PHẦN MỀM, KO BIẾT SAO TRONG QUÁ TRÌNH CÀI PHẦN MỀM KO BIẾT SAO TỰ NHIÊN MÁY NÓ NỔI LÊN MÀNG HÌNH ĐEN KỊT
VÀ NỔI LÊN CHỬ " SE RIAL" VÀ DÒNG CUỐI MÀNG HÌNH NÓ NỖI CHỮ " V2.06" LÀ SAO ANH?
EM ĐẢ NGHE MẤY ANH DIỂN ĐÀN KÊU EM , RESET LẠI VÀ EM ĐẢ RESET NHIỀU LẦN KO THẤY JI HẾT, VÀ EM ĐẢ THÁO PIN RA CỦNG KO THẤY JI HẾT
NAY EM KO BIẾT LÀM SAO NỬA ANH CỨU EM VỚI ANH ƠI
ANH HẢY JIUP EM ĐI
MAIL EM : thươngloveitanic@yahoo.com
em lên chÁT 9h tối đấy
anh nhớ chỉ em nhe anh ơi!
cám ơn anh nhiều !

Từ màn hình đó bạn lại UP lại ROM gốc 2003 là ok thôi. Dòng này không sợ bị hỏng đâu

PhamHien

mình có thắc mắc này mong các bạn chỉ giúp . khi mình kết nối con BA với máy tính thông qua bluetooth dongle thi trong muc partnership settings không thấy hiện lên mục activesync . nên máy tính không thể nào đồng bộ với BA được còn hands free vẫn kết nối và sử dụng bình thường .
(mình dùng phần mềm quản lý bluetooth là wincom
khi mình activesync bằng cab thì vẫn bình thường )

Có lẽ bạn phải cài Driver của USB Dongle vào PC, đĩa này đã có khi mua USB. Mình cũng đang dùng nè. Vô mạng thoải mái

khanhduongdb2

mình cài driver của usb rồi , các ứng dụng khác vẫn dùng được bình thường mà ( trừ mỗi activesync là không dùng được thôi ) mình không thể hiểu nổi .
hay bạn có thể hướng dẫn chi tiết cho mình để đồng bộ với máy tính qua bluetooth được ko ? mình cảm ơn bạn trước nhé !

blctrung

Máy của em sài Sim Viettel sóng hay chập chờn. Nói chung là sóng yếu, hay mất sóng. em đã up thử radio 1.13 va 1.15 rồi nhưng vẫn thế ko thay đổi. Các bác có cách nào chỉ giáo em với. cảm ơn các bán rất nhiều. Dòng O2 Xda IIs.

NhatToai

Super V.I.P
Máy của em sài Sim Viettel sóng hay chập chờn. Nói chung là sóng yếu, hay mất sóng. em đã up thử radio 1.13 va 1.15 rồi nhưng vẫn thế ko thay đổi. Các bác có cách nào chỉ giáo em với. cảm ơn các bán rất nhiều. Dòng O2 Xda IIs.

sóng yếu cũng do nhiều nguyên nhân lắm bạn à,đôi khi từ nhà cung cấp dịch vụ.Bạn thử thay sim khác vào xem có như vậy không?Radio 1.15 là tốt rồi,và bạn cũng nên up lên WM6.1 mà xài sóng sẽ tốt hơn,dòng này ROM nhiều mà.

PhamHien

mình cài driver của usb rồi , các ứng dụng khác vẫn dùng được bình thường mà ( trừ mỗi activesync là không dùng được thôi ) mình không thể hiểu nổi .
hay bạn có thể hướng dẫn chi tiết cho mình để đồng bộ với máy tính qua bluetooth được ko ? mình cảm ơn bạn trước nhé !

1. Bật bluetooth trên PC và PPC
2. Để PPC ở chế độ "make this device visible to another device"
3. Trên PC nhấn tìm để thấy Device
4. Trên PPC: vào Bluetooth/Device/Add new device. Nó sẽ tìm thấy PC, bạn cứ "next" cho đến khi kết nối thành lập và yêu cầu nhập mật khẩu giữa hai máy để kết nối.
5. Sau khi kết nối xong, vào Synch trên PPC nhấn "Synch"
6. Khi quá trình Synch hoàn tất, bạn có thể trao đổi dữ liệu hay vào web...

chuotthuong

" Avatar của HuuTien
HuuTien HuuTien đang Offline
Thành viên cấp 5

Được Thank 33 lần (trong 20 Bài)
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới HuuTien
THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL
Vài thông số cơ bản của dòng Blue Angel

- Intel PXA263 - 400MHz processor
- 128 MB SDRAM 96 MB ROM (44 MB available)
- Khe cắm thẻ nhớ MMC/SDIO
- Máy ảnh số VGA, 640x480 pixels, quay video
- Bluetooth
- Wireless LAN 802.11b (truy cập mạng không dây)
- Hệ điều hành MS Windows Mobile 2003 SE
- Pocket Office (Word, Excel, Outlook)
- Chơi nhạc MP3/MPEG4
- WAP 2.0
- Trình duyệt xHTML
- Cổng USB

Dòng Blue Angel của HTC gồm các thương hiệu:
Blue Angel O2 Xda IIs / O2 Xda III / Dopod 700 / PDA2k / MDA III / SPV M2000 / Qtek 9090 / SX66 "

anh HUUTIEN ơi , hiện em đang sài là con O 2 XDA lls , cho em hỏi có phần mềm hay thủ thuật nào để, đễ làm tăng bộ nhớ STORAGE bên trong máy ko anh, chứ em thấy bộ nhớ STORAGE bên trong này , nó chỉ có 42,92 MB quá thấp quá ,em chỉ cài có 4 hay 5 cái phần mềm là nó đầy rồi , trong khi đó bộ nhớ gắn ngoài ( STORAGE CARD ) thì còn dư nhiều quá ,lúc quá trình cài phần mềm em luôn luôn lưu trong STORAGE CARD , nhưng nó vẩn chiếm dung lượng bộ nhớ STORAGE bên trong máy, anh có thủ thuật hay phần mềm ji nhớ chĩ em nhe!
cám ơn anh nhiều nhe!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
anh HUUTIEN ơi , hiện em đang sài là con O 2 XDA lls , cho em hỏi có phần mềm hay thủ thuật nào để, đễ làm tăng bộ nhớ STORAGE bên trong máy ko anh, chứ em thấy bộ nhớ STORAGE bên trong này , nó chỉ có 42,92 MB quá thấp quá ,em chỉ cài có 4 hay 5 cái phần mềm là nó đầy rồi , trong khi đó bộ nhớ gắn ngoài ( STORAGE CARD ) thì còn dư nhiều quá ,lúc quá trình cài phần mềm em luôn luôn lưu trong STORAGE CARD , nhưng nó vẩn chiếm dung lượng bộ nhớ STORAGE bên trong máy, anh có thủ thuật hay phần mềm ji nhớ chĩ em nhe!
cám ơn anh nhiều nhe!

Bạn không chịu tìm rồi vấn đề của bạn đã đc giải quyết từ rất lâu rồi.
Bạn hãy tìm trong danh sách các bài post của mình là sẽ có thôi.
Bộ nhớ của BA sau khi gộp ExtROM là 60MB bạn nhé.
Chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.