• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.
pda đâu có tắt máy đâu,chỉ tắt màn hình để đó thôi,bởi vậy nhiều khi muốn trốn ai cũng không xong hhehe

Được mà, đi máy bay mà bạn không tắt máy lỡ có chuyện gì thì "tiêu" luôn đó nghe, bạn vô Setting/Conection/Wireless Manager , chọn cái hình điện thoại, nếu sáng là sóng đến còn không sáng và có dấu chéo là giống như bạn ngắt kết nối hoàn toàn rồi đó.

ngoalongcang

không hiểu sao đông hồ của con blue angel của minh toàn bi sai la sao nhỉ vừ chình h được vài phút tắt đi bật lên lại thấy sai h ai biết vi sao ko

không hiểu sao đông hồ của con blue angel của minh toàn bi sai la sao nhỉ vừ chình h được vài phút tắt đi bật lên lại thấy sai h ai biết vi sao ko

Thứ nhất, có thể máy tính của bạn sai giờ nên khi kết nối với PPC, PPC theo giờ máy tính. Bạn nên chỉnh lại giờ máy tính mà bạn thường gắn kết nối với PPC
Thứ hai, bạn vô Setting/Clock&Alarms chỉnh lại múi giờ là Home, GTM+7 Bangkok, Hanoi nhé
Chúc thành công:)

kenshins

mình có thắc mắc là chẳng hiểu sao khi đưa máy cho đứa bạn nó nghịch ngợm j đó mà không hề có tiếng dù chỉnh sửa tất cả rồi cũng k được,thế là đành soft reset lại máy mới có tiếng được một thời gian lại mất tiếng,không hiểu nguyên do trên là do đâu nhỉ

milan86

Em cũng bị như bác. Thỉnh thoảng dùng window media nghe nhạc xong em vào setting stop all. Thế là mất tiếng. Phải reset lại mới có tiếng. Các tiền bối xài BA chỉ giáo cho đàn em với

phuonglev

Em cũng bị như bác. Thỉnh thoảng dùng window media nghe nhạc xong em vào setting stop all. Thế là mất tiếng. Phải reset lại mới có tiếng. Các tiền bối xài BA chỉ giáo cho đàn em với

Lỗi này là do tắt window media đột ngột, phải Reset lại mới có tiếng. Nếu không muốn mất tiếng thì trước khi tắt Window media thì phải stop lại đã. Ngoài Window media các phần mềm chơi nhạc khác tắt mở vô tư.

YingYu

lần sau bạn nhớ Stop trong WMedia trước rồi hãy bấm nút X trên góc phải màn hình thì âm thanh hệ thống không bị mất đâu ....
mà lỗi này cũng hên xui thôi :D máy của YingYu lúc trước và máy của oanhngo cũng đâu thấy trường hợp này đâu.;)

ngoalongcang

Thứ nhất, có thể máy tính của bạn sai giờ nên khi kết nối với PPC, PPC theo giờ máy tính. Bạn nên chỉnh lại giờ máy tính mà bạn thường gắn kết nối với PPC
Thứ hai, bạn vô Setting/Clock&Alarms chỉnh lại múi giờ là Home, GTM+7 Bangkok, Hanoi nhé
Chúc thành công:)

cảm ơn bro. Đúng là trên máy mình để múi h khác, nên khi căm máy vào thì nó tự động chỉnh lại h đã thx bác rồi đấy :D

mình có thắc mắc là chẳng hiểu sao khi đưa máy cho đứa bạn nó nghịch ngợm j đó mà không hề có tiếng dù chỉnh sửa tất cả rồi cũng k được,thế là đành soft reset lại máy mới có tiếng được một thời gian lại mất tiếng,không hiểu nguyên do trên là do đâu nhỉ

Cái này theo mình nghĩ do đụng phải một chương trình nào đó, lúc trước mình xài cùng một bản room nhưng có khi bị, có khi không bị, chỉ còn cách là HR sau đó cài lại tuần tự các phần mềm, không có thời gian để test thử là đụng phần mềm nào nữa

Tuan1412

bệnh đó là do bạn nghe nhạc bằng windown media ma o ấn stop đã ấn x để thoát ra ngoài đó mà

vettau

chắc bạn đang dùng phần mềm spb pocket plus phải không ? nếu đúng thì đấy là nguyên nhân đó nhổ bỏ nó đi là ôk

HuuTien

Đối với BA,nếu bạn thoát media mà không chọn phím stop trước thì sẽ bị mất âm thanh(phải RS lại mới có âm thanh)Đây là lổi riêng của dòng BA mà chưa thấy khắc phục được từ WM2003 cho đến WM5.0

poiuy

Nhiều khi do ta lỡ tay nhấn vào nút x để tắt WMedia nên bị mất tiếng, nếu muốn không phải gỡ bỏ SPB plus và tránh được việc này là chọn trong tính năng nút x của SPB, phần loại bỏ ta đưa wmplayer.exe vào, khi đó đóng Wm bằng nút x thì chỉ bị minimize thôi, muốn đóng hẳn thì nhấn giữ để đóng hẳn.

tobo

K ổn bác ạ. h nó cứ connecting. muốn update wm5 lên bản khác thì có fải downgrade xuống wm2003 k?

- Không cần phải downgrade xuống WM2003SE đâu bạn.

- Đề nghị bạn dùng bản Helmi_BA_WM5_Vanilla thử xem. Đây là bản ROM clean/"sạch". Là khởi đầu tốt để cho bạn chọn / xác định những chương trình yêu thích + tương thích của riêng bạn. Bạn nên qua bên box WM5 cho Blue Angel để tham khảo thêm.

Chúc vui!

rosa

Chọn loại nào????

Các bác cho em xin ý kiến nhé!!!!!!

Em đang định mua một cái thẻ nhớ khoảng 2Gb cho con O2s của em. Em vào trang Phú Thái thấy có 2 loại thẻ SD, một loại là SD Economy (giá 350K) và SD (150x speed) (giá 550K). Em không biết với máy của em thì chọn loại nào? liệu tham rẻ mà mua cái 350K có đc không? Và 2 loại này khác nhau ở cái gì?

Mong các bác góp ý sớm để em mua với, đang dùng thẻ MMC 256, bức bối lắm :D

AnhTu

Super V.I.P
Bạn có thể dùng thẻ SD 150x, tùy loại dung lượng, nhưng theo kinh nghiệm cho thấy bạn nên sử dụng thẻ 2GB, sau này còn có thể sử dụng vào mục đích khác. Loại thẻ phổ biến hiện nay là miniSD, bạn có thể dùng adapter để có thể sử dụng trên các dòng O2. Chúc bạn tìm được món như ý.

dng

Bạn có thể dùng thẻ SD 150x, tùy loại dung lượng, nhưng theo kinh nghiệm cho thấy bạn nên sử dụng thẻ 2GB, sau này còn có thể sử dụng vào mục đích khác. Loại thẻ phổ biến hiện nay là miniSD, bạn có thể dùng adapter để có thể sử dụng trên các dòng O2. Chúc bạn tìm được món như ý.

miniSD có thể cắm vào O2s hả anh? Như vậy SD và miniSD dùng cho O2s đều được à?
Giá của miniSD 2gb khoảng bao nhiêu tiền? Nên mua của hãng nào?
thanks.

TuanQuang

miniSD có thể cắm vào O2s hả anh? Như vậy SD và miniSD dùng cho O2s đều được à?
Giá của miniSD 2gb khoảng bao nhiêu tiền? Nên mua của hãng nào?
thanks.
tất nhiên miniSD cũng dùng đc cho 02s nhưng bạn phải có adapter ( cái này ng ta bán kèm theo máy, bạn ko mất tiền mua thêm đâu) thẻ MiniSD khoang 380n bạn ah.bạn nên mua của hang Trancend, họ bảo hành cho mình 5 năm cơ đây.bạn có thể ra 605 Nguyễn Trãi - thanh xuân - Hn để mua nhé.;)

tobo

Các bác cho em xin ý kiến nhé!!!!!!

Em đang định mua một cái thẻ nhớ khoảng 2Gb cho con O2s của em. Em vào trang Phú Thái thấy có 2 loại thẻ SD, một loại là SD Economy (giá 350K) và SD (150x speed) (giá 550K). Em không biết với máy của em thì chọn loại nào? liệu tham rẻ mà mua cái 350K có đc không? Và 2 loại này khác nhau ở cái gì?

Mong các bác góp ý sớm để em mua với, đang dùng thẻ MMC 256, bức bối lắm :D

Mấy cái thẻ SD Economy không dùng được cho PDA đâu. Tôi đã thử mấy cái rồi đều không ổn. Có lẽ mấy thẻ Economy này để cho mấy tiệm bán máy ảnh số làm quà tặng cho khách hàng mua máy ảnh?

Status
Không mở trả lời sau này.