• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

poiuy

Có thể thay loa khác nghe xịn hơn loa của máy ko các bác?
Có phần mềm nào khuếch đại âm đàm thoại của O2s ko nhỉ? Nói qua dt bằng loa ngoài?
các icon của resco today bỗng dưng lớn ra làm em phải kéo thanh trượt xuống rất mất công. Làm sao để thu nhỏ nó lại như trước nhỉ?
WM2005
tks/:-?

Muốn âm đàm thoại phát ra loa ngoài thì kho nói ĐT bạn nhấn giữ nút gọi (màu xanh) chừng 3-4 giây là âm phát ra to thôi

Nemmatlanh

Có thể thay loa khác nghe xịn hơn loa của máy ko các bác?
Có phần mềm nào khuếch đại âm đàm thoại của O2s ko nhỉ? Nói qua dt bằng loa ngoài?
các icon của resco today bỗng dưng lớn ra làm em phải kéo thanh trượt xuống rất mất công. Làm sao để thu nhỏ nó lại như trước nhỉ?
WM2005
tks/:-?

Bạn muốn âm đàm thoại to hơn thì khi có cuộc gọi đến,bạn chỉnh Volume nấc lớn nhất lên.Rồi nhấn và giữ nút gọi màu xanh trong vòng 3S nhé.Nó sẽ bật loa ngoài lên cho bạn,nghe cũng to lắm đó.
Còn bạn muốn các Icon trong Resco nhỏ lại,thì làm như sau,bạn vào RescoExplorer>>>>>>Menu>>>>>>View,bạn để View by List nhé.Chúc vui!

dng

Còn bạn muốn các Icon trong Resco nhỏ lại,thì làm như sau,bạn vào RescoExplorer>>>>>>Menu>>>>>>View,bạn để View by List nhé.Chúc vui!

Ý mình là các icon trên màn desktop.
365940.bmp

mấy cái icon báo bộ nhớ và thẻ nhớ.
Click vào cái icon nhỏ ngoài cùng tay trái, nó hiện lên: Resco Today Plugin:
365941.bmp

Lúc trước bình thường, giờ ko biết làm sao cho nó thu nhỏ lại?:D

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

Ý mình là các icon trên màn desktop.
365940.bmp

mấy cái icon báo bộ nhớ và thẻ nhớ.
Click vào cái icon nhỏ ngoài cùng tay trái, nó hiện lên: Resco Today Plugin:
365941.bmp

Lúc trước bình thường, giờ ko biết làm sao cho nó thu nhỏ lại?:D

ặc nó là do skin của resco mà.nếu bạn muốn nó nhỏ lại thì load skin của nó về là đc thôi.tặng bạn vài cái skin đẹp nhé.copy mấy cái này vào resco>> today skins nhé.( bạn nhở phải cài resco trên main hoặc trên exetend room thì mới đc nhé)
chúc vui.
http://www.4shared.com/file/12168491/2aabbe2b/RescoMeters_by_Nigga.html
Nếu đúng ý bạn thì thanks 1 cái nhé ;;)

vit

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vit
Bác Tiến ơi! Giúp em với! Em xin trình bày với sếp! Chuyện là nó thế này àh!
Đêm qua em cắm sạt!Nó vẫn sáng bình thường. Đến sáng nay thì thấy nó ko sạc nữa!Hik, cục sáng vẫn còn nóng và cái PPC em cũng đã đầy. Hình như nó vừa cháy thì phải! Bác giúp em với.Có thể sửa được ko?
Hiện tại em có cục sạc với đầu ra là USB và 6V+-5%, nếu em dùng tạm thời thằng này để sạc được ko? Có bị gì ko?
Help me!

Bác Tiến ơi! Giúp em với nào!

gunsmoke

Con máy O2s của em không hiểu sao sau khi up rom mấy lần bây giờ nó cứ báo đèn xạc pin dù mình không xạc. Up lại rom mấy lần rồi mà đèn xạc màu vàng cứ sáng lên như thế. Có bác nào biết làm sao để chữa khỏi chứng bệnh nan y trên không?
Em xin cảm ơn và hậu tạ.

dng

ặc nó là do skin của resco mà.nếu bạn muốn nó nhỏ lại thì load skin của nó về là đc thôi.tặng bạn vài cái skin đẹp nhé.copy mấy cái này vào resco>> today skins nhé.( bạn nhở phải cài resco trên main hoặc trên exetend room thì mới đc nhé)
chúc vui.
http://www.4shared.com/file/12168491/2aabbe2b/RescoMeters_by_Nigga.html
Nếu đúng ý bạn thì thanks 1 cái nhé ;;)

hi... đúng ý thế có méo mặt ko chứ!:(( Mấy skin của bạn đẹp thật, nhưng nó to gấp 3,4 lần cái skin mà mình muốn thu nhỏ lại (hình trên) bạn à!
:))

tvn28

Con 02 của em ko biết sao cái bàn phím chỉ xài dc mỗi nút W , giờ ko biết bàn phím hư hay tại rom? Vì bàn phím ảo khi bật Cáp Lock thì phím Detle ko work ! --> potay lun :(

poiuy

Con 02 của em ko biết sao cái bàn phím chỉ xài dc mỗi nút W , giờ ko biết bàn phím hư hay tại rom? Vì bàn phím ảo khi bật Cáp Lock thì phím Detle ko work ! --> potay lun :(

Muốn dùng được back space khi bật caplock bạn hãy dùng bút ấn lên bàn phím ảo rồi gạt nhẹ về bên trái là có tác dụng tương tự như back space

TuanQuang

hi... đúng ý thế có méo mặt ko chứ!:(( Mấy skin của bạn đẹp thật, nhưng nó to gấp 3,4 lần cái skin mà mình muốn thu nhỏ lại (hình trên) bạn à!
bạn nói thế nào ý chứ có những skin giúp mình thu nhỏ icon lại mà bạn chon skin alfa mình gửi dưới đây xem http://www.4shared.com/file/12691483/3fe306a5/Alfa.html.mình vẫn dùng skin này vì nó rất hay.
nếu đúng ý thì thanks 1 cái nhỉ . hehe

Chỉnh sửa cuối:

Oxilo

O2IIs khùng

Các bạn cho mình hỏi tí, chả là mình mới sắm 1 con O2IIs seconhand (mua ở cửa hàng, người bán nói chưa bung và bảo hàng 2 tháng), lúc mua người ta cài win2003se. Sau 2 ngày sử dụng mình có lên forum này nghiêng cứu thì thấy ngứa ngáy thế nào lại đem đi ra ngaòi cho người ta up lên 2005. Sau khi up mình cảm thấy nó khùng rất nhiều:
1. camera bi quay 90 độ.
2. cài những ct quản lý runing program như task mânger hay magic button là chạy chút xíu khùng liền (treo hay khong tắt được cửa sổ program hoặc không mở máy lên được),
3. ct super sim toolkit không dùng được.
4. PC cùa mình dùng win vista nên không dùng active sync mà dùng window mobile device center, kết nối chút xíu là tự ngắt, và vista cũng hiện ra bảng báo lỗi. Cái này có thể lỗi của thằng vista ?

- Hai ngày sau đó còn có hiện tượng thỉnh thoảng đồng hồ chạy nhanh hơn 4 tiếng. Và minh phát hiện là số Ime kiểm tra trong ct không giống với trên vỏ máy. Vậy các bạn chỉ giáo mình xem lỗi do phần cứng hay cài win2005, hay mình có cài thêm một số ct làm máy bị vi rút. Bởi vì mình cũng sơ xuất là không để win 2003 chạy vài bữa nữa để theo dõi.
Sau khi cài win 2005 máy có thông số nhu sau:
Rom version : 5.03.02 wwe
Rom date : 03/02/05
Radio version : 1.13.00
Protocol version : 1337.42
------------------
Ram size : 128
Flash size :32
Flash chip type : 28F128K3
Storage size: 42.93MB
* Khi còn xài win 2003 dùng file explorer thì thấy storage và stotarge card nhưng cài win 2005 thì cái storage biến mất tiêu.
Nhưng cũng phải công nhận một điều là khi không có sự cố máy chạy rất ngọt .
Thanks!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

magiamsat

chẳng biết thế nào chứ cái đèn báo sóng ấy nó có báo missed call với new mess đâu cơ chứ. Nó có 1 màu xanh thui chứ có thấy nó hiện màu vàng bao giờ đâu.xạc pin thì nó sáng liên tục màu xanh.
Mình vào notification chỉnh flash for new mess với lại misssed call thì khi có missed call hay new mess thì cái đèn đó tắt ngúm ko thèm chớp tắt nữa.Đây cũng là cách nhận biết new mess nhưng mà ko hay lắm.
Chẳng biết thế nào,mong chỉ giáo.

chắc bạn vào notification chỉnh chưa?---trong đó có các chế độ đặt đèn đó---bẹn vào setting đặt rồi mà ko đc thì HR up cái mới cho ổn định-nếu HR mà ko đc thì lỗi phần cứng roài

magiamsat

Các bạn cho mình hỏi tí, chả là mình mới sắm 1 con O2IIs seconhand (mua ở cửa hàng, người bán nói chưa bung và bảo hàng 2 tháng), lúc mua người ta cài win2003se. Sau 2 ngày sử dụng mình có lên forum này nghiêng cứu thì thấy ngứa ngáy thế nào lại đem đi ra ngaòi cho người ta up lên 2005. Sau khi up mình cảm thấy nó khùng rất nhiều:
1. camera bi quay 90 độ.
2. cài những ct quản lý runing program như task mânger hay magic button là chạy chút xíu khùng liền (treo hay khong tắt được cửa sổ program hoặc không mở máy lên được),
4. PC cùa mình dùng win vista nên không dùng active sync mà dùng window mobile device center, kết nối chút xíu là tự ngắt, và vista cũng hiện ra bảng báo lỗi. Cái này có thể lỗi của thằng vista ?

- Hai ngày sau đó còn có hiện tượng thỉnh thoảng đồng hồ chạy nhanh hơn 4 tiếng. Và minh phát hiện là số Ime kiểm tra trong ct không giống với trên vỏ máy. Vậy các bạn chỉ giáo mình xem lỗi do phần cứng hay cài win2005, hay mình có cài thêm một số ct làm máy bị vi rút. Bởi vì mình cũng sơ xuất là không để win 2003 chạy vài bữa nữa để theo dõi.
------------------
* Khi còn xài win 2003 dùng file explorer thì thấy storage và stotarge card nhưng cài win 2005 thì cái storage biến mất tiêu.
Thanks!!!!!!!!!

he he he---bạn này bi úp cái room lạc hậu quá---cái này úp xong còn phải cài thêm nhiều nữa thì mới đầy đủ và chạy ngon đc nếu không bị linh tinh lắm ---giống trương hợp máy mình ngày xưa(nhưng máy mình imeo trùng máy)
trả lời cho bạn yên tâm là bản win này se ko hiện storge9 bạn chỉ nhìn thấy ở memory thôi---khi cài nó sẽ tự phân vào đó (cái này bất tiện nếu mình cài vào main thì vài trương trình là đầy,chạy bị chậm và hay treo nưa)
---có hiện tượng dễ bị nóng máy khi bật tắt blutoot hoặc wifi.nếu cài không đầy đủ---ở ngoài hàng bọn nó ko có đầy đủ bộ ba đi kèm rom này đâu.
bạn up lại bản mới của bác lockout kìa...
nếu up lại ngại và mất time thì mình sẽ gửi cho bộ Fi đi kèm rom này :D

tieu_vu1410

1. camera bi quay 90 độ.

------------------
Thanks!!!!!!!!!

Vấn đề của bạn khá nan giải đấy.Số IMEI bao giờ cũng fải khớp giữa máy và vỏ.Nếu không khớp thì có thể máy bạn đã bị vọc lại rồi.Máy mình mua ngoài hàng mà vẫn dùng ngon. up ROM lên WM5 chạy êm ru.Không có lỗi gì cả.
Bạn thử bootloader lại rồi cài lại xem.mình nghĩ nên test lại WM5 đã cài đã.Nếu vẫn còn hiện tượng đó. thì bạn nên đến cửa hàng đổi lại máy thôi.hee.chúc may mắn

tieu_vu1410

Bạn dùng bút chỉ vào icon rồi giữ vài giây. nó hiện ra menu ->chọn unlock icon ->chọn size small. Sau đó nhớ lock lại icon nhé.Làm như vậy tránh để người khác táy máy dịch chuển các icon.
chúc vui.

Oxilo

cho mình hỏi thêm về số imei. Mình không nhớ là đã xem trên forum nào, có 1 bạn nói là có lần anh ta mua O2 chính hãng thì số imei máy và võ trùng nhau, nhưng khi cài window tiếng hoa vô thì khác số imei, sau đó cài ngược lại bản ban đầu thì số imei lại trùng nhau. Các bạn cho mình hỏi trường hợp đó có xảy ra được không? mình lại nghĩ là không thể. Thanks!

tieu_vu1410

cho mình hỏi thêm về số imei. Mình không nhớ là đã xem trên forum nào, có 1 bạn nói là có lần anh ta mua O2 chính hãng thì số imei máy và võ trùng nhau, nhưng khi cài window tiếng hoa vô thì khác số imei, sau đó cài ngược lại bản ban đầu thì số imei lại trùng nhau. Các bạn cho mình hỏi trường hợp đó có xảy ra được không? mình lại nghĩ là không thể. Thanks!

Về nguyên tắc theo mình hiểu thì số IMEI gắn liền với nguồn gốc ra đời của máy. ĐỒng nghĩa với việc thay đổi số IMEI là điều không thể.
Tuy nhiên, Mình chưa gặp trường hợp như bạn nói. mình nghĩ phần cứng thì không thể bị phần mềm làm thay đổi định dạng của nó được. vì thế WM ko thể làm được chuện này.

Oxilo

hôm trước co load được bản fix1 về làm thử nhưng khi chạy no báo lỗi ID error gì đó, và báo là file image này không dùng cho rom của bạn. Thử nhiều lần trên PC khác xài XP có active sync cũng vậy, dùng đế xạc của nó luôn. Không biết có gì sai không. Nếu dùng thử cáp sync của O2 mini được không vậy?

Kobold1609

hôm trước co load được bản fix1 về làm thử nhưng khi chạy no báo lỗi ID error gì đó, và báo là file image này không dùng cho rom của bạn. Thử nhiều lần trên PC khác xài XP có active sync cũng vậy, dùng đế xạc của nó luôn. Không biết có gì sai không. Nếu dùng thử cáp sync của O2 mini được không vậy?

Bạn down file mình đính kèm dưới đây về,giải nén và copy các file vào thư mục chứa bản ROM đó ̣.Sau đó chạy file MaUpgradeUt_noID.exe để UP ROM nhé.Chúc vui !

Status
Không mở trả lời sau này.