• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Oxilo

Các bác cho mình hỏi là tại sao vô call duration của con O2s của mình thì thấy Outgoing (số giờ gọi ra) nó hơi bất thường : 16224hr . 6 min . 3 sec . Vậy là làm sao ? Không biết có con chip nào bị bung không nữa? mình cũng từng thấy một con mini bị như vậy. Thanks!

HuuTien

Các bác cho mình hỏi là tại sao vô call duration của con O2s của mình thì thấy Outgoing (số giờ gọi ra) nó hơi bất thường : 16224hr . 6 min . 3 sec . Vậy là làm sao ? Không biết có con chip nào bị bung không nữa? mình cũng từng thấy một con mini bị như vậy. Thanks!
Không việc gì đâu bạn,chỉ do nghịch call duration nên nó mới thế.
Cách reset call duration về 0000 mình đã có hướng dẩn rồi mà :D

tao_scorpions

cho em hỏi cách thay boot image? em up rom R4 explode, boot image toàn mấy vạch màu xấu quá :( . thanks

YingYu

cho em hỏi cách thay boot image? em up rom R4 explode, boot image toàn mấy vạch màu xấu quá :( . thanks

Boot-image của BA hiện nay vẫn chưa có tools nào thay được cả bạn àh.
Logon Image thì thay được bằng cách đồi tên 1 file.png bất kỳ thành welcomehead96.png và chép đè nó vào trong /Windows .

chúc thành công !!! :)

tao_scorpions

Chài, chán thế. Cách thay Logon Image thì em cũng biết, dù sao cũng cảm ơn bác YingYu. Nhân tiện cho em hỏi có cách phá pass wifi secured không?

SirKojiro

Đã ai thử test sau khi up O2s lên WM2005 thì nhận được thẻ tối đa bao nhiêu chưa.

YingYu

Đã ai thử test sau khi up O2s lên WM2005 thì nhận được thẻ tối đa bao nhiêu chưa.

tình hình ghi trên máy là chỉ nhận được 2G thôi . Hôm bửa có đút 4G vào vẫn nhận là chạy bình thường.
mà không biết với tất cả các máy khác sao nửa ???

tình hình ghi trên máy là chỉ nhận được 2G thôi . Hôm bửa có đút 4G vào vẫn nhận là chạy bình thường.
mà không biết với tất cả các máy khác sao nửa ???
cho mình hỏi là khi bạn đút cái 4G vào nó chạy ngon hông? có bị giật hay gì hông YinhYu? cái 4GB đó bao nhiêu X? tại mình định mua một cái 4GB, đang xài cái 2G mà muốn đầy rồi!

YingYu

cho mình hỏi là khi bạn đút cái 4G vào nó chạy ngon hông? có bị giật hay gì hông YinhYu? cái 4GB đó bao nhiêu X? tại mình định mua một cái 4GB, đang xài cái 2G mà muốn đầy rồi!

O2 xda2s + SD 4G 150x ==> chạy hoàn toàn bình thường không chậm lắm đâu.
dùng RESCO truy cập Storage card vẫn nhanh lẹ như 2G 150x thôi.

bạn có thể hoàn toàn yên tâm cho việc dùng 4G trên 2S. :)

XuanTruong

Super V.I.P
Mấy ngày nay Con O2s tự nhiên không còn rung được nữa đã HR lại mà vẫn thế. Chuông và các thứ khác vẫn bình thường, có Bác nào biết bệnh gì không nhỉ, chỉ cho Em biết với nhé. Thân chào!

Nemmatlanh

Mấy ngày nay Con O2s tự nhiên không còn rung được nữa đã HR lại mà vẫn thế. Chuông và các thứ khác vẫn bình thường, có Bác nào biết bệnh gì không nhỉ, chỉ cho Em biết với nhé. Thân chào!

Sau khi HR bạn đã vào Setting,Sounds and Notification,và chọn Vibrate and ring chưa?Nếu đã để thế mà vẫn không rung được thì chắc liên quan đến phần cứng của máy rồi :((

YingYu

HR và set đủ tất cả trong Settings/Phone mà vẫn không thể kích hoạt chế độ rung thì 98% là cục rung bên trong máy của bạn có vấn đề rồi.
Cái này chắc phải đem ra cửa hàng xem lại ... :)

tuanquynh8083

Active Member
con O2 IIs của em mới up rom nên w5 nhưng khi bật wifi nó đã kết nối(đã bật và nhận rùi)nhưng khi vào web thi toàn báo :cannot connect with current connection setting.to change your connection setting,tap setting.có bác nào hương dẫn cách khắc phục giup em với.thank...!

Kobold1609

con O2 IIs của em mới up rom nên w5 nhưng khi bật wifi nó đã kết nối(đã bật và nhận rùi)nhưng khi vào web thi toàn báo :cannot connect with current connection setting.to change your connection setting,tap setting.có bác nào hương dẫn cách khắc phục giup em với.thank...!

Bạn đang kết nối Wifi ở chế độ Work thì làm sao vào được Internet :( .Khi PPC báo hiển thị kết nối Wifi thì bạn chọn chế độ The Internet nhé.
Chúc vui !

XuanTruong

Super V.I.P
O2s Mất chế độ rung?

HR và set đủ tất cả trong Settings/Phone mà vẫn không thể kích hoạt chế độ rung thì 98% là cục rung bên trong máy của bạn có vấn đề rồi.
Cái này chắc phải đem ra cửa hàng xem lại ... :)

Cục rung đó hiện giờ giá bao nhiêu vậy? Mình cũng nghĩ là bị phần cứng, do hôm đó để vào cốp xe máy khi bỏ ra thì bị mất rung luôn. Thân Chào!

Cục rung đó hiện giờ giá bao nhiêu vậy? Mình cũng nghĩ là bị phần cứng, do hôm đó để vào cốp xe máy khi bỏ ra thì bị mất rung luôn. Thân Chào!
vấn đề này bạn nên vào box Phần cứng PDA nhé! cục rung nếu ra tiệm thay thì nó đập 250k đấy, còn ra cửa hàng linh kiện mua về thì rẻ hơn nhưng ko biết có dễ thay hay ko thôi! :D

sptthoa

sao máy mình giờ nó hiền cái nền màu đỏ ngầu à nhìn xấu lắm lúc trước nó màu trắng mình bấm vô các thiệt đặt như phone để chỉnh nghe hay rung nó cũng có nền mầu dỏ nửa anh em nào biết cách chỉnh lại không , thank có kèm theo hình bên dưới đó, trước đó mình ko có bấm cái gì hết chỉ SR lại là nó bị vậy. hic

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.