• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.
hôm trước co load được bản fix1 về làm thử nhưng khi chạy no báo lỗi ID error gì đó, và báo là file image này không dùng cho rom của bạn. Thử nhiều lần trên PC khác xài XP có active sync cũng vậy, dùng đế xạc của nó luôn. Không biết có gì sai không. Nếu dùng thử cáp sync của O2 mini được không vậy?

bạn tải file đính kèm dưới đây về rồi chép vào thư mục chứa bản Rom rồi chạy nó là được thôi! Thread này là để thảo luận về sử dụng thôi, còn Up Rom thì đã có một chủ đề riêng rồi, bạn vào đây để tham khảo thêm nhé, hiện đã có bản fix2 rồi đó bạn! chúc vui! :D

butbe

theo mình để xử dụng máy một cách ngon lành thì chúng ta hãy sử dụng những soft đã có chìa khóa , với những người mới xử dụng thì hãy lên diễn đàn đọc nhiều hơn , thì xé hiểu rõ hơn về các bệnh thường gặp về máy , như mình chẳng hạn .

dreamsky

mình đang dùng o22s nhưng máy mình bị hỏng wifi ko vào đc mình muốn hỏi có sửa đc ko và sửa ở đâu ai biết chỉ gium với nhé thanks

duycst

mình đang dùng o22s nhưng máy mình bị hỏng wifi ko vào đc mình muốn hỏi có sửa đc ko và sửa ở đâu ai biết chỉ gium với nhé thanks

Trước tiên bạn phải xác định coi máy mình hỏng wifi là do đâu: hỏng phần mềm,thiết đặt sai hay hỏng phần cứng? Thường không vào wifi được là do lỗi phần mềm,cũng có thể do lỗi ROM.Bạn thử cài đặt lại,nếu không được thì Hard Reset thử xem sao?Khoan hãy đem ra tiệm sửa.

Oxilo

he he he---bạn này bi úp cái room lạc hậu quá---cái này úp xong còn phải cài thêm nhiều nữa thì mới đầy đủ và chạy ngon đc nếu không bị linh tinh lắm ---giống trương hợp máy mình ngày xưa(nhưng máy mình imeo trùng máy)
trả lời cho bạn yên tâm là bản win này se ko hiện storge9 bạn chỉ nhìn thấy ở memory thôi---khi cài nó sẽ tự phân vào đó (cái này bất tiện nếu mình cài vào main thì vài trương trình là đầy,chạy bị chậm và hay treo nưa)
---có hiện tượng dễ bị nóng máy khi bật tắt blutoot hoặc wifi.nếu cài không đầy đủ---ở ngoài hàng bọn nó ko có đầy đủ bộ ba đi kèm rom này đâu.
bạn up lại bản mới của bác lockout kìa...
nếu up lại ngại và mất time thì mình sẽ gửi cho bộ Fi đi kèm rom này :D

Vậy bạn gửi cho mình bộ file đó đi. Thanks!

winterwind3009

em có một chú O2 IIS... cứ chạy một lát là cái phím bị đơ.. khoảng độ 2-3 s sau lại bt :(( mỗi lần bắn sky forrce rất khó chịu... em hỏi là nó bị hỏng cái gì ạ?

Utxd

em có một chú O2 IIS... cứ chạy một lát là cái phím bị đơ.. khoảng độ 2-3 s sau lại bt :(( mỗi lần bắn sky forrce rất khó chịu... em hỏi là nó bị hỏng cái gì ạ?

Mình nghĩ không bị hỏng gi đâu mà do chạy phần mềm tốn nhiều Ram quá nên nó xử lý hơi chậm :-?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hết pin mất dữ liệu

Các bác cho hỏi máy mình dã Up lên w2k5 rồi mà sao hết pin mình thay ngay mà vẫn mất hết dữ liệu trên Ram và đồng hồ quay trở lại 2004 nhỉ. Mình kiểm tra thì vẫn thấy pin backup đầy 100% là thế nào nhỉ

Các bác cho hỏi máy mình dã Up lên w2k5 rồi mà sao hết pin mình thay ngay mà vẫn mất hết dữ liệu trên Ram và đồng hồ quay trở lại 2004 nhỉ. Mình kiểm tra thì vẫn thấy pin backup đầy 100% là thế nào nhỉ

Cái này bạn coi lại bản room nhé, chính xác là bạn nên xài bản fix 2 đi, mình mới tháo pin hôm qua để thay sim mà có bị gì đâu???

khuyetdanh

các bạn cho mình hỏi: con 02s của mình kô format được bằng cách No yes yes(không hiểu sao mấy nút camera record sms của mình khi vào màn hình boot screen là không dùng được). vậy thì có cách nào để format PPC mà không sử cần phải chọn No yes yes không vậy? Xin được chỉ giáo.

Hungpdahl

Well-Known Member
bạn đang sài W nào nếu là W203 thì bấm nguồn + chọc reset là được.Còn W205 thì làm như sau.Mà máy vào boot thì làm sao HR máy được??Muốn HR bấm camera+record+nút giữa đ.Màn hình hiện lên 3 dòng trữ bạn dùng phím camera dịch xuống dòng cuối cùng rùi bấm phím record để chọn yes,sau đó mới giữ phím sms đợi màn hình trắng rồi bỏ tay ra là được.

dreamsky

Trước tiên bạn phải xác định coi máy mình hỏng wifi là do đâu: hỏng phần mềm,thiết đặt sai hay hỏng phần cứng? Thường không vào wifi được là do lỗi phần mềm,cũng có thể do lỗi ROM.Bạn thử cài đặt lại,nếu không được thì Hard Reset thử xem sao?Khoan hãy đem ra tiệm sửa.
mình thử rồi mình nghĩ máy mình hỏng phần cứng có cách j để sửa ko nhỉ?

gunsmoke

Con máy O2s của em không hiểu sao sau khi up rom mấy lần bây giờ nó cứ báo đèn xạc pin dù mình không xạc. Up lại rom mấy lần rồi mà đèn xạc màu vàng cứ sáng lên như thế. Có bác nào biết làm sao để chữa khỏi chứng bệnh nan y trên không?
Em xin cảm ơn và hậu tạ.

Không có đại ca nào trả lời cho em với.

voldemort

minh nghĩ chuyện nay cũng bỉnh thường thôi........ chạy lâu quá nên máy bị đơ là hiển nhiên....... ram mình CPU 512 ma lâu lâu cubng4 bị nưa là ...... có điều bạn nên bớt lại vẫn tótcho máy hơn ........ vui ha !

duycst

mình thử rồi mình nghĩ máy mình hỏng phần cứng có cách j để sửa ko nhỉ?
Bạn HR chưa? Thử HR hoặc Up ROM lại xem sao. Nếu hỏng phần cứng thì phải đem ra tiệm,bung mý ra và sửa thôi. Bạn thử hết các cách rồi hãy đem ra tiệm tin tưởng mà sửa nhé.
Không có đại ca nào trả lời cho em với.
HR lại,không được thì Up ROM khác với bản ROM đang sử dụng.Không được nữ thì đem ra tiệm sửa.

trudzu

ai bị bệnh này chưa cho mình hỏi với nhé

các cái file để install ví dụ như *.cab khi tôi install xong chương trình đó thì cái file setup đó biến mất luôn, chẳng hiểu làm sao nữa, tôi thường install trên storage card

màn hình today cứ bị nháy nháy rất khó chịu, nhưng bật các chương trình lên thì màn hình bình thường

Utxd

ai bị bệnh này chưa cho mình hỏi với nhé

các cái file để install ví dụ như *.cab khi tôi install xong chương trình đó thì cái file setup đó biến mất luôn, chẳng hiểu làm sao nữa, tôi thường install trên storage card

màn hình today cứ bị nháy nháy rất khó chịu, nhưng bật các chương trình lên thì màn hình bình thường

Có 2 cách để giữ lại file CAB sau khi cài:

1. Set file CAB đó có thuộc tính READ ONLY

2. Chỉnh lại Reg, qua chủ đề hack Registry xem nhé.

tvn28

Con O2S của mình, khi soft rest máy thì ngày giờ trở lại tháng 1/1/2004 . Mặc dù đã làm nhiều lần vẫn ko được . Chỉnh giờ xong , sau đó reset là trở lại cũ . :(( Bro biết cách trị ko ?

Hoacoi

Cứu Với các Bác ơi !
Máy đang dùng tự nhiên khơi động lại.
rồi dừng lại với dòng chữ.
" Safe Mode Menu"
" Booting in nornal mode . . ."
Ai hiểu vể vấn đề này trả lời giúp tôi với

duycst

Cứu Với các Bác ơi !
Máy đang dùng tự nhiên khơi động lại.
rồi dừng lại với dòng chữ.
" Safe Mode Menu"
" Booting in nornal mode . . ."
Ai hiểu vể vấn đề này trả lời giúp tôi với

Chắc chắn bạn đang dùng Pocket Plus hoặc Ilaucher phải không? Khi reset liên tục 2 lần khi máy chưa khởi động xong thì sẽ vào chế độ safe mode. Chắc bạn bị kẹt nút Reset đấy.Ráng khều cho nó bật ra đi :D

Con O2S của mình, khi soft rest máy thì ngày giờ trở lại tháng 1/1/2004 . Mặc dù đã làm nhiều lần vẫn ko được . Chỉnh giờ xong , sau đó reset là trở lại cũ . :(( Bro biết cách trị ko ?

Bạn xài Win 5.0? Coi có kẹt nút Power khi SR không?

Status
Không mở trả lời sau này.