• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

TuanQuang

sao máy mình giờ nó hiền cái nền màu đỏ ngầu à nhìn xấu lắm lúc trước nó màu trắng mình bấm vô các thiệt đặt như phone để chỉnh nghe hay rung nó cũng có nền mầu dỏ nửa anh em nào biết cách chỉnh lại không , thank có kèm theo hình bên dưới đó, trước đó mình ko có bấm cái gì hết chỉ SR lại là nó bị vậy. hic

bạn thử remove cái iluncher của bạn rồi cài cái mình i luncher mình gửi duới đây xem có hết ko nhé.theo nghĩ thì iluncher của bạn bị lỗi thôi.
chúc vui
http://www.4shared.com/file/13510211/ac8df5cc/Iluncher.html

sptthoa

Không phải do cái ilauger đâu bạn mình thử cài lại rồi. Vô phone nó cũng có màu đó mà mình remove cái ilauger luôn rồi đó. Nếu chỉ vậy mà up rom lại thì kì quá đúng không.

Utxd

Không phải do cái ilauger đâu bạn mình thử cài lại rồi. Vô phone nó cũng có màu đó mà mình remove cái ilauger luôn rồi đó. Nếu chỉ vậy mà up rom lại thì kì quá đúng không.

HR hoặc up lại Rom đi, nếu không hết thì hỏng phần cứng rồi, ra cửa hàng để xác định hỏng phần nào.

nguyenkhoi117

các bác có gặp trường hợp này chưa vậy? nút ok trên O2s cua em mất tác dụng dù xoay ngang cũng bị như vậy? :(( xin các bác giúp dùm

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

các bác có gặp trường hợp này chưa vậy? nút ok trên O2s cua em mất tác dụng dù xoay ngang cũng bị như vậy? :(( xin các bác giúp dùm

có 2 cách giải quyết đối với hiên tượng của bạn.
thư 1: có thể do cảm ứng của bạn bị lệch nên bạn vào setting >> system >> screen sau đó bạn vào align screen để căn chỉnh màn hình.
cách thứ 2 up lại room
bạn có dán màn hình ko?nếu bạn dán màn hình thì có thể tấm dán màn hình của bạn quá sát với máy nên cũng có thể ggây ra tình trạng trên,nhưng theo mình nghĩ thì trường hợp này ko hay xảy ra.
bạn làm theo 2 cách trên chắc chắn ok thôi.

AnhTu

Super V.I.P

1. ROm bị lỗi chưa reg nút OK, nên nút OK không hoạt động.
2. Lỗi phần cứng, có thể nút OK đã bị teng nên tiếp xúc không được. Nên tháo máy ra để kiểm tra nếu up ROM khác vẫn bị.

nguyenkhoi117

có 2 cách giải quyết đối với hiên tượng của bạn.
thư 1: có thể do cảm ứng của bạn bị lệch nên bạn vào setting >> system >> screen sau đó bạn vào align screen để căn chỉnh màn hình.
cách thứ 2 up lại room
bạn có dán màn hình ko?nếu bạn dán màn hình thì có thể tấm dán màn hình của bạn quá sát với máy nên cũng có thể ggây ra tình trạng trên,nhưng theo mình nghĩ thì trường hợp này ko hay xảy ra.
bạn làm theo 2 cách trên chắc chắn ok thôi.
Cách 1: em đã căn chỉnh lại vẫn bị lỗi như vậy
Cách 2: em đã up WM2k5 LogOut Fix2, thì không bị vậy nữa. Nhưng khi cài đặt phần mềm khác lại bi như vậy lại! chắc là do phần mềm

YingYu

Cách 1: em đã căn chỉnh lại vẫn bị lỗi như vậy
Cách 2: em đã up WM2k5 LogOut Fix2, thì không bị vậy nữa. Nhưng khi cài đặt phần mềm khác lại bi như vậy lại! chắc là do phần mềm

nếu bạn nói như vậy thì, remove lạii hết các soft đã cài đật vào máy thử xem còn bị lệch cảm ứng không ?

nếu không, bạn cài từng soft vào, và thử lại từng lần 1 xem đến soft gì thì bị lỗi như trên nhé ... :)

chúc thành công !!!

chuongviet

Hỏi cách khắc phục lỗi cho SPV M2000

Chào các bạn! Mình đang dùng SPV M2000;khi Reset(Chức năng Phone để chế độ rung) máy thường hay bị treo và cột báo sóng thì rất lâu sau khi khởi động (10 phút) mới có.Có bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình với.Cảm ơn các bạn.

YingYu

Chào các bạn! Mình đang dùng SPV M2000;khi Reset(Chức năng Phone để chế độ rung) máy thường hay bị treo và cột báo sóng thì rất lâu sau khi khởi động (10 phút) mới có.Có bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình với.Cảm ơn các bạn.

xin cho hỏi bạn đang dùng bản rom và radio nào vậy ?

tuanquynh8083

Active Member
bác nào hướng dẫn em cài nhạc chuông cho tin nhắn với.thank

Last edited by a moderator:

YingYu

bác nào hướng dẫn em cài nhạc chuông cho tin nhắn với.thank

bạn chép file muốn set thành Ringtone vào /Windows rồi vào Settings/Personal/Sound and Notifications chọn lại là xong thôi ...

hoặc cũng có thề soft Mp3 Ringtone để set cũng được ...

chúc thành công !!! :)

BuBuVN

Các bác ơi giúp em với
...con xda 2s của e đang chạy rất ngon nhưng mấy ngày gần đây thì nó bị bệnh mà e ko bít là bệnh gì nữa..chỉ biết là nó rất hay bị tắt máy..Tức là đôi khi máy tự động tắt ngấm ở trạng thái chết luôn chứ không phải là bị sofreset hay reset...thường xuyên bị như vậy...Những lúc như vậy em lại bật máy bằng nút power và khi bật máy lên thì pin backup hết sạch..mặc lúc đầu máy đang chạy bị chết lun và em bật lun lúc đó thì pin backup vẫn hết...:(( em lo cho nó quá mà không bít nên làm thế nào cả...
Định mang ra cho bác sĩ dùng tới dao kéo nhưng chưa bít như nào...các bác bít con 2s của e bị bệnh gì ko?..:((

khanhgt

Các bác ơi giúp em với
...con xda 2s của e đang chạy rất ngon nhưng mấy ngày gần đây thì nó bị bệnh mà e ko bít là bệnh gì nữa..chỉ biết là nó rất hay bị tắt máy..Tức là đôi khi máy tự động tắt ngấm ở trạng thái chết luôn chứ không phải là bị sofreset hay reset...thường xuyên bị như vậy...Những lúc như vậy em lại bật máy bằng nút power và khi bật máy lên thì pin backup hết sạch..mặc lúc đầu máy đang chạy bị chết lun và em bật lun lúc đó thì pin backup vẫn hết...:(( em lo cho nó quá mà không bít nên làm thế nào cả...
Định mang ra cho bác sĩ dùng tới dao kéo nhưng chưa bít như nào...các bác bít con 2s của e bị bệnh gì ko?..:((
Bạn thử up lên bản Logout Fix2 xem sao , có thể đây là lỗi bản Rom ( nếu may mắn ) . Nếu up Rom lại mà vẫn không được thì bạn nên đi kiểm tra pin Back up , ở Hà Nội bạn có thể lên 88 Trần Hưng Đạo để kiểm tra xem thế nào , nhưng có 1 lời khuyên chân thành là không nên để máy lại nếu như chỉ bị lỗi nhỏ :D

BuBuVN

Bác ơi..em đang xài bản logout fix2 rồi đây...
Em nghĩ ko phải do rom đâu...tình hình này là do lỗi pin rồi...mai qua 88 Trần hưng đạo vậy...
Ngu gì để máy lại..

TuanQuang

Các bác ơi giúp em với

cái này chắc chắn do pin rồi.ko phải do room đâu.bạn nên thay cục pin khác la ok thôi.

changbuon

bạn chép file muốn set thành Ringtone vào /Windows rồi vào Settings/Personal/Sound and Notifications chọn lại là xong thôi ...

hoặc cũng có thề soft Mp3 Ringtone để set cũng được ...

chúc thành công !!! :)
Chuông tin nhắn thì phải để định dang .wav sau đó chép vào windows, còn ringtone thì thường là .mp3 chép vào windows\rings

kotamthai

Mọi người cho mình hỏi chút. Mình dùng O2S WM5 gửi file sang cho 7610 qua bluetooth thì được nhưng không nhận file từ 7610 đc. vậy là sao ...

Mọi người cho mình hỏi chút. Mình dùng O2S WM5 gửi file sang cho 7610 qua bluetooth thì được nhưng không nhận file từ 7610 đc. vậy là sao ...
bạn vào Start>Setting>Connection>Beam, kiểm tra xem mục "Receive all incoming beam" đã chek chưa? nếu chưa thì bạn ko thể nhận file được!

yangminchoo

bạn vào Start>Setting>Connection>Beam, kiểm tra xem mục "Receive all incoming beam" đã chek chưa? nếu chưa thì bạn ko thể nhận file được!

Theo mình thì bạn phải vào Start>Setting>Connection>Bluetooth>Mode chọn Turn on BluetoothMake this divice visible to other divices
soledad0972 lộn với gửi bằng hồng ngoại ?

Status
Không mở trả lời sau này.