• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

kotamthai

Theo mình thì bạn phải vào Start>Setting>Connection>Bluetooth>Mode chọn Turn on BluetoothMake this divice visible to other divices
soledad0972 lộn với gửi bằng hồng ngoại ?

bật hết lên rồi mà, máy kia cũng search ra device rồi, nhưng send thì nó báo unable to connect.
@soledad: hình như beam là hồng ngoại mà.

Nemmatlanh

bật hết lên rồi mà, máy kia cũng search ra device rồi, nhưng send thì nó báo unable to connect.

Cái này nó còn có thể do lỗi không tương thích Bluetooth nữa đó bạn ạ.Còn như soledad nói là chính xác đấy.Không nhầm tí nào đâu.Beam không chỉ là hồng ngoại mà nó nghĩa là vùng mạng.Chúc vui!

YingYu

thật ra việc này còn do 2 nền BT khác nhau cũng dẫn đên việc không thể send file qua BT được.
giống như con 2s của YingYu không thể nào send cho N-Gage được, mặc dù bên đó send cho mình ầm ầm và mình cũng send cho các máy Nokia khác ầm ầm.
nhưng bạn đã vào bật cái beam lên chưa :-/

Chỉnh sửa cuối:

finalbread

To Kotamthai:
Bạn đang dùng bản rom nào vậy, tôi đang dùng bản rom logout Fix2 cung bị nhử vậy đấy có một mẹo nhỏ là bật Bluetooth sau đó bật cả hông ngoại lên cái beam đó thì sẽ gửi được bluetooth:D cái này tôi mò ra được sau khi cũng bị như bạn chắc do bản rom có lỗi thôi.

kotamthai

He he đúng là bật beam lên là nhận đc. Thank all. Nhân tiện cho hỏi luôn, O2s rút thẻ nhớ ra thì cứ thẳng tay như vậy à, không có safety to remove hay gì gì sao ??

Nemmatlanh

He he đúng là bật beam lên là nhận đc. Thank all. Nhân tiện cho hỏi luôn, O2s rút thẻ nhớ ra thì cứ thẳng tay như vậy à, không có safety to remove hay gì gì sao ??

Đúng vậy,chỉ cứ thế mà rút ra thôi bạn ạ.Không sao đâu.Minh cứ làm như vậy trong nhiều năm nay mà vẫn ngon lành :D

tất nhiên là o ảnh hưởng gì cho ppc của bạn nhưng làm như thế nhiều làn rất dễ dẫn đến hỏng thẻ nhớ đó bác.tốt nhất để an toàn khi muốn rút thẻ nhớ ra bác lên tắt ppc trước đã
bạn chỉ cần đóng tất cả những chương trình đang chạy lại rồi rút thẻ ra thôi, chẳng sao cả, nếu như bạn đang nghe nhạc hay xem fim trên thẻ nhớ mà đột ngột rút ra thì mới dễ hỏng! :D

VIP

Chứ có chỗ để turn off hay safety to remove đâu :)) Rút thẳng tay thôi
bạn chỉ cần đóng tất cả những chương trình đang chạy lại rồi rút thẻ ra thôi, chẳng sao cả, nếu như bạn đang nghe nhạc hay xem fim trên thẻ nhớ mà đột ngột rút ra thì mới dễ hỏng! :D

Chỉ cảnh báo để bớt gây lỗi mà thôi, chứ nếu rút cũng chẳng sao, nhạc hoặc phim bị mất nguồn thì báo lỗi mà thôi.

kotamthai

Còn cái đặt password làm sao để người ngoài không nghịch đc nhỉ. Hôm trước bị thằng bạn chơi ác nó cho phát lock cả ngày. Mà hình như hard reset cũng không đòi pass gì cả, thằng nào nó chơi ác thì :(

YingYu

Còn cái đặt password làm sao để người ngoài không nghịch đc nhỉ. Hôm trước bị thằng bạn chơi ác nó cho phát lock cả ngày. Mà hình như hard reset cũng không đòi pass gì cả, thằng nào nó chơi ác thì :(

bạn vào Menu start/Settings/Personal/Lock nhập pass và chọn thời gian lock máy là okie rồi ...
nếu thik bạn có thể cài thêm soft để khóa tốt hơn. Vấn đề này đã có theard riêng bên box Ứng Dụng rồi, bạn chịu khó sang đó tìm hiểu thêm nhé.

chúc thành công !!! :)

Hoacoi

khi có số mới gọi đến muốn thêm số đó vào danh bạ đã có làm như thế nào các bác ơi. save vào nó hiện ra tên mới thôi,
(hiện tại phải dùng biện pháp copy rồi paste thôi)
Bác nào thông thạo thì chỉ bảo nhé

Nemmatlanh

khi có số mới gọi đến muốn thêm số đó vào danh bạ đã có làm như thế nào các bác ơi. save vào nó hiện ra tên mới thôi,
(hiện tại phải dùng biện pháp copy rồi paste thôi)
Bác nào thông thạo thì chỉ bảo nhé

Đâu có bạn?Bạn chỉ vào số mới một lúc đợi nó hiện lên Menu,thì bạn chọn Save to contact,rồi bạn vào chọn tên người bạn muốn đặt là được thôi mà.Chúc vui!

Hoacoi

Nhưng làm như nemmatlanh hướng dẫn " Save to contact " thì mình chỉ tạo thêm tên 1 contact mới thôi.
Ví dụ: trong contact của O2S đã lưu số di động vào tên "hung12" rồi.
Rồi Hung12 goi điện thoại từ cơ quan đến. 04876586.
và tôi muốn lưu số 04876586 vào tên "hung12" trong O2S phần office
Bạn nemmatlanh xem lại nhé, minh sử dụng O2S

Thank a lot
Hoacoi

YingYu

Nhưng làm như nemmatlanh hướng dẫn " Save to contact " thì mình chỉ tạo thêm tên 1 contact mới thôi.

Thank a lot
Hoacoi

bạn open Call list ra chọn số cơ quan của hung12 vừa gọi đến. giữ yên chọn Save to contact cho đến khi hiện ra bảng Contact, cứ nhập tên hung12 chọn phần worl tel là được rồi.

chúc thành công !!!

Utxd

Thank a lot
Hoacoi

Khi nó hiện ra màn hình nhập tên thì bạn cứ tìm và chọn tên muốn lưu thêm vào đó sau đó chọn loại office là được thôi mà.

Hoacoi

Không được bạn utxd ơi, làm như bạn nói thì trong contact sẽ có 2 tên giống hệt nhau mà thôi

HuongNguyen

Cho em hoi khong hieu tai sao cai Blue angel cua em chi con goi dien duoc con nhan tin khong duoc... nen em da up rom len ... cung chang nhan tin duoc?

lần sau viết Tiếng Việt có dấu bạn nhé !!!

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cho em hoi khong hieu tai sao cai Blue angel cua em chi con goi dien duoc con nhan tin khong duoc... nen em da up rom len ... cung chang nhan tin duoc?
Cái này có lẽ không phải tại PPC rồi mà có lẽ tại SIM của bạn đã bị xóa hoặc thay đổi số của trung tâm nhắn tin rồi. Bạn thử kiểm tra lại nhé

lần sau viết Tiếng Việt có dấu bạn nhé !!!
bạn kiểm tra lại xem bạn có chặn cuộc gọi ra nước ngoài ko? nếu có thì sau một thời gian sẽ ko gởi tin nhắn được, phải hủy bỏ thì mới nhắn tin lại được, mình cũng đã từng bị như vậy và được tổng đài trả lời như thế!

Status
Không mở trả lời sau này.