• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

hibiki

Chắc là miếng cảm ứng có vấn đề rồi bạn ạ, chuyện lệch cảm ứng với con này là chuyện thường tình ấy mà. Tớ cũng đôi lúc bị như vậy, thay cảm ứng là ok thôi.

ko phải đâu, mình bấm phím cứng (phím Call) cũng bị mà

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Thằng bạn tớ đang xài em O2II.
Bị hiện tượng như sau: Khi có cuộc gọi đến, chọn nút Nghe để nghe, nhưng cuộc gọi lại bị ngắt... Còn khi gọi đi thì vẫn bình thường. Tớ đã up lại ROM rùi mà vẫn bị.

Bị gì thế các bác??

Vậy khi up lại rom bạn cài PM mới test hay là test luôn nếu cài PM rồi thì khả năng đụng soft còn chưa cài thì chắc là do phần cứng của máy có vấn đề....

milanbaros

:(:)(:)cục pin của mình không biết có mệnh hệ gì không nữa mới mua ở Thịnh phát đường 3/2 được hơn 3 tháng . Hết bảo hành 10 ngày rồi có ai biết bệnh và thuốc cho nó không giúp mình với ??? pin lúc nào cũng báo còn 0% nhưng vẫn chạy tốt có điều là khi đang sử dụng bất kể chạy chương trình hay có phôn chỉ khoảng 3s là nó tắt màn hình đồng thời tắt chương trính hoặc phôn luôn, cắm sạc thì đèn không báo sạc nhưng kiểm tra power trong Setting thì vẫn báo sạc . cái này mới bị sau khi mình up lên rom 6.1 của bạn SonBlack:-/:-/:-/

tuanntss

:(:)(:)cục pin của mình không biết có mệnh hệ gì không nữa mới mua ở Thịnh phát đường 3/2 được hơn 3 tháng . Hết bảo hành 10 ngày rồi có ai biết bệnh và thuốc cho nó không giúp mình với ??? pin lúc nào cũng báo còn 0% nhưng vẫn chạy tốt có điều là khi đang sử dụng bất kể chạy chương trình hay có phôn chỉ khoảng 3s là nó tắt màn hình đồng thời tắt chương trính hoặc phôn luôn, cắm sạc thì đèn không báo sạc nhưng kiểm tra power trong Setting thì vẫn báo sạc . cái này mới bị sau khi mình up lên rom 6.1 của bạn SonBlack:-/:-/:-/

Cái nì chắc là do pin của bác die rồi. Bác thử thay pin mới xem sao, chắc ko fai do Rom đâu.

Luôn tiện, bác nào dùng sạc zin o2ii cho em hỏi thông số của sạc là bao nhiêu? cường độ và hiệu điện thế? ghi ở mặt trước sạc ấy ạ.

PhamHien

Trước khi up ROM bạn dùng có hiện tượng này không? Có thể do các lỗi sau:
1. Lỗi do bản ROM mới up
2. Lỗi của pin
Bạn có thể làm như sau:
1. UP lại bản ROM khác xem còn hiện tượng đó không
2. Mượn quả pin khác cùng loại thử vào máy mình hoặc mượn máy khác thử quả pin của mình

Theo mình có khả năng do lỗi số 1.

PhamHien

Các bác làm ơn giúp mình làm Sim Toolkit hiển thị trong Sart Menu của rom wm6.1 . Hiện giờ mình đang dùng bản rom wm2003se mình rất muốn up lên wm6.1 mà có cả sim Toolkit luôn mong các anh chi giúp đở , cảm ơn các anh chị nhiều lắm !

Đó là phần mềm có trong WM2003 chứ khi ban up lên WM 6.1 thì có thể trong bản ROM không còn phần mềm đó nữa. Tuy nhiên, các bản ROM WM6.1 bây giờ thường có sẵn phần mềm SIM MANAGER rất tiện dụng rồi bạn ạ

PhamHien

hic. thông báo lỗi 0x80072f78. có cả sync 4.5. chắc thông số trong connections ko đúng. bác giúp em cách chỉnh nhé
- Trước khi up ROM bạn có từng vào IE qua Synch chưa?
- Lỗi báo trên PC hay PPC?
- Không có "thông số" gì nhiều đâu!

milanbaros

Trước khi up ROM bạn dùng có hiện tượng này không? Có thể do các lỗi sau:
1. Lỗi do bản ROM mới up
2. Lỗi của pin
Bạn có thể làm như sau:
1. UP lại bản ROM khác xem còn hiện tượng đó không
2. Mượn quả pin khác cùng loại thử vào máy mình hoặc mượn máy khác thử quả pin của mình

Theo mình có khả năng do lỗi số 1.
có lẽ do pin rùi vì mình đã thử cắm vào đế sạc bàn cũng không được.
thông số của cục sạc zin Input:100-240v-0.4A
Output:5V---2A

tuananh15986

con O2 XDAII bị nhiều lỗi quá

em up rom wm6.1 khởi động thì bị lỗi ko chạy dc các ct sau
USSD
SMSreceiver
STK
phoneservice screerotate
ai bít giúp em với:((
thanks

hoangnam1002hn

Active Member
xin bản room sạch bắng phần mềm spb backup

máy em bị lỗi phím cứng 4 chiều mang đi gần chục hiệu đều bó tay không sửa đươc .bản room em lại đang bị lỗi không hand reset được up room thì càng khhoong được nũa(do hỏng phím cứng giữa lên không vào boot loader được) bác nào mới up bản room sạch 6.1 nào dùng phần mềm spb backup sao lưu lại rồ up lên diễn đàn cho em xin cái. xin cám ơn các bác nhiều

Sonblack

Super V.I.P
có ai biết cách chỉnh giờ trên wm6 thành kiểu hiển thị 24h không ?

Vào Start - Settings - System - Regional Settings - Time, ở ô Time style chọn lại thành HH:mm:ss hoặc H:mm:ss là xong thôi mà.

Sonblack

Super V.I.P
máy em bị lỗi phím cứng 4 chiều mang đi gần chục hiệu đều bó tay không sửa đươc .bản room em lại đang bị lỗi không hand reset được up room thì càng khhoong được nũa(do hỏng phím cứng giữa lên không vào boot loader được) bác nào mới up bản room sạch 6.1 nào dùng phần mềm spb backup sao lưu lại rồ up lên diễn đàn cho em xin cái. xin cám ơn các bác nhiều

Sao dùng kiểu này được. Có sạch roài, mà restore lại được trên máy bạn thì cũng là không sạch. Vì rằng nó chỉ backup những gì cơ bản chứ có backup toàn bộ rom đâu trời.

hoangnam1002hn

Active Member
bác hiểu nhầm ý em rồi, bản room của em bị lỗi khi cài thêm phần mềm vào sau khi up room xong, một số phần mềm muốn remove đi cũng không remove được.em nghĩ.đa số bản room khi mới up xong cùng version chẳng hạn như 6.1 đa phần đều giống nhau, khác là chỉ tích hợp thêm một số phần mềm khác hoặc chỉnh sửa giao diện tý chut.vì vậy bản room sạch ý em nói là bản room mới up lại nhưng chưa cài thêm phần mềm thứ 3.theo em nghĩ spb backup chỉ lưu lại sự thay đổi trong bản room khi restone lại các phẩn mềm cài sau quá trình cài đặt sẽ bị xóa hết.còn nước còn tát mà.chưa thử sao biết được.các bác cố gắng giúp em nhé

phamdinhdung

em up rom wm6.1 khởi động thì bị lỗi ko chạy dc các ct sau
USSD
SMSreceiver
STK
phoneservice screerotate
ai bít giúp em với:((
thanks

có thể chương trình của bạn bị remove rồi chăng.nhiều khi remove không hết.nó vẫn hiện ra shortcut của chương trình.nhưng không chạy được.có thể do bạn cài vào thẻ nhớ.rồi rút thẻ nhớ ra mà lại vào ct đó lên nó không chạyđược.thử vào chỗ cài đặt rồi chạy xem sao bạn nhé.có gì pm lại cho anh em

vanngoc

Xin Chào Các Bạn trong Diển Đàn....mình đang xử dụng PPC:
T...Mobile.MDA (Pocket PC ) PH10A
FCC ID: NM8 Himalayas
Rom-version :1.72.01GER
Rom-Datum :03/16/04
Radio-version :1.17.00
Pr0tokoll-version:1337.28
ExtRom-version:1.72.170
wm2003_________________mình muốn up rom lên wm6.1, như vậy có được không ? nếu được thì phải cần microsoft Active sync nào cho đồng bộ với up rom wm6.1, và down nó ở đâu (nếu các Bạn có thì cho mình xin với )mình còn mù mờ về việc up rom lắm.Xin các bạn chỉ dẩn và giúp mình với. Chân Thành Cảm Ơn các Bạn nhiều lắm....THÂN...

jackietran

sao không dùng bản ROM 2k3se cho nó sướng mà phải quaylai với 2k3 làm gì vậy bạn

vanngoc

Xin chào bạn Sonblack , mình đã đọc bài tham khảo của bạn. Mình tiến hành up từ wm2003 lên wm6.1 của bạn,nhưng bị báo lổi: ERROR 103: ROM IMAGE FILE NOT FOUND. mình đã làm lại nhiều lần, điều báo lỗi như trên. Bạn có thể chỉ cho mình cách khắc phục với...máy mình dùnh là:T...Mobile.MDA PH10A
Xin cho mình hỏi : bảng ROM_WM6.1_OS19202_HIMA_Sonblack mình down của bạn , có phù hơp với máy mình không? nếu không phù hợp thì Bạn có thể cho mình ROM_WM6.1 khác được không? Giúp mình với....Cảm Ơn Bạn Rất Nhiều...Thân...

phongthanminh1

ANH SONBLACK ơi cho em hỏi muốn chèn cái logo chuột chờ dưới đây vào thay thế cái mặc định mà không cần đến phần mềm hỗ trợ thì làm như thế nào,anh giúp em với nhé,em cài phần mềm để chạy cái logo này nhung nó hay bị xung đột vói cái mạc định của máy nên nó hay bị đơ,anh biết thì giúp em nhé,cái logo đó ở đây,em cảm ơn anh
http://www.4shared.com/account/file/62165350/cf906f0/USLogo.html