• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

lenghiem

Xin Database của XDA II

ko bít xin database trong topic này có đúng ko nữa. Nhưg vì lý do hiểm ngèo nên cầu cứu các Admin,Mod, và các pác có kinh nghiệm về O2 vậy....
Tình hình là thế này :( : do để cái o2 ở nhà, nên bị bé út vọt fá sao mà fần database bị mất gần như phân nữa :((
Bây giờ có up rom hay down rom gì thì cũng ko đc như lúc "zin"...:|

Mong các pác có thể chỉ giúp xem phần database này có thể copy ra và save trở vào O2 đc ko ?:-?? Đc thì up cho e nha !

Cũng vì thế mà up lên WM5 or MW6 thì chức năng fone ko xài đc, mà nhắn tin thì đc. chà hiểu tại sao lun!

tuanntss

Bác thử đọc file RUUlog.log xem. trong đó sẽ có báo cáo về lỗi

Chỉnh sửa cuối:

hoangcaovien

Hỏi cách đổi tổng đài nhắn tin(W6.1)

Mình đang dùng bản 19971 của anh sơn.Với mấy bản cũ,mình có thể đổi được TĐ tin nhắn,nhưng với bản core này của anh Sơn,mình tim hoài mà k biết nó nằm chỗ nào.Ai bít chỉ mình với

Sonblack

Super V.I.P
Mọi thứ vẫn như cũ mà bạn! Đâu có gì thay đổi đâu.

Start - Settings - Personal tab - Phone - Services tab, chọn Voice Mail and Text Messages, chọt bút vào Get Settings...

Để tránh Spam, chủ đề này đóng từ bây giờ.

Chúc vui!

hoangcaovien

Mọi thứ vẫn như cũ mà bạn! Đâu có gì thay đổi đâu.

Start - Settings - Personal tab - Phone - Services tab, chọn Voice Mail and Text Messages, chọt bút vào Get Settings...

Để tránh Spam, chủ đề này đóng từ bây giờ.

Chúc vui!

Cám ơn anh Sơn,e đã chỉnh được rồi

tuanla

Hỏi vấn đề về cảm ứng

Con máy O2 II - WM 2003 của anh bạn tôi trứoc vẫn đang dùng tốt ( mới có 5-6 năm thôi :p), mới đây thấy toi cảm ứng ( HR lại thì cái dấu thập cứ ở giữa, chọc hoài ko nhúc nhích)
Tôi thay cái tấm cảm ứng khác thìc chọc được và cái chữ thập nó đã chạy, nhưng bầm hoài, hết điểm giữa rồi 4 góc nó lại quay lại điểm giữa - cú loanh quanh mãi ở cái màn Align Screen - ko chạy tiếp được, thử Up lại bản ROM WM 2003 khác vẫn thế.

ĐÃ bác nào bị món này chưa ?
Hay là tấm cảm ứng lỗi, hoặc do hàn chưa ăn .... ?

Nhờ các cao thủ cho vài ý kiến quý báu với! Cảm ơn nhiều.

PhamHien

Bác chọt có chính xác không vậy?
Khi chọt không chính xác thì nó lại nhảy về giữa đó! :D

tuanla

Mắt tớ 10/10 và tay hổng run nha :D. Chọc các kiểu luôn, chọc sai, chọc đúng đều nhảy về ggiữa hết. Liệu có phải do 4 sợi dây cảm ứng hàn chưa tốt ko?
:|

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bị như vậy có nghía là miếng cảm ứng đó thay vẫn có vấn đề một là miếng hỏng 2 là tay nghề thợ còi làm nên bị vậy mang qua hàng thay bắt họ làm lại thui :D

tuanntss

uhm. tất nhiên là ghép sim rồi. Nhưng cứ thế cắm vào thoai hả bác? phải có phần mềm gì gì chứ??? hay cách dùng như thế nào???

phucgiadn

Bác thử đọc file RUUlog.log xem. trong đó sẽ có báo cáo về lỗi

file RUUlog.log trong đó nó ghi thời điểm máy kết nối với máy tính thôi . khổ vậy đó . không biết ai đã bị lỗi nãy rồi , cố up đã up đựoc thế mới đau chứ

nhha224

em mới up ROM WM6.1 - HIMALAYA (Core 20755) ngày trước với cái rom cũ wm2003 thì giữ nút power 1 lúc thì đèn backlight tắt hẳn, tối om nhưng mà vẫn dùng như thường. Cài rom mới thì ko tắt được hẳn đèn backlight, chỉ chỉnh nó về hơi sang sáng thôi, có ai biết cách tắt hẳn đèn backlight ko chỉ giúp em với ạ.

tuanntss

em mới up ROM WM6.1 - HIMALAYA (Core 20755) ngày trước với cái rom cũ wm2003 thì giữ nút power 1 lúc thì đèn backlight tắt hẳn, tối om nhưng mà vẫn dùng như thường. Cài rom mới thì ko tắt được hẳn đèn backlight, chỉ chỉnh nó về hơi sang sáng thôi, có ai biết cách tắt hẳn đèn backlight ko chỉ giúp em với ạ.

cái này phải dùng phần mềm. Nếu có pbar (ở góc trên bên phải, hình tam giác hướng xuống dưới) ấn vào tam giác đó, nó hiên ra cửa sổ thả xuống thì chọn biểu tượng hình sao, dòng dưới cùng, thứ 2 từ trái sang

vhchien

Storage and program

Các bạn cho mình hỏi một chút: Mình vào Setting\System\Memory\Main - Tại đây mình thấy hai phần Storge và Program. Khi mình copy dữ liệu vào PPC chẳng hạn thư mục My Document chẳng hạn, thì thấy bộ nhớ báo trong Storage giảm, còn Program vẫn giữ nguyên - Vậy làm cách nào để tôi có thể copy dữ liệu vào bộ nhớ Program nhỉ?

nhha224

cái này phải dùng phần mềm. Nếu có pbar (ở góc trên bên phải, hình tam giác hướng xuống dưới) ấn vào tam giác đó, nó hiên ra cửa sổ thả xuống thì chọn biểu tượng hình sao, dòng dưới cùng, thứ 2 từ trái sang
làm như thế xong thì giống chọn backlight off, màn hình tối đen như tắt power rồi :| ,hình như chế độ turn off backlight có vấn đề ???

Hoangdat_vista

Các bạn cho mình hỏi một chút: Mình vào Setting\System\Memory\Main - Tại đây mình thấy hai phần Storge và Program. Khi mình copy dữ liệu vào PPC chẳng hạn thư mục My Document chẳng hạn, thì thấy bộ nhớ báo trong Storage giảm, còn Program vẫn giữ nguyên - Vậy làm cách nào để tôi có thể copy dữ liệu vào bộ nhớ Program nhỉ?

Phần storge là phần bộ nhớ lưu trữ. Còn phần program là phần thông tin về RAM. không lưu dữ liệu vào đó được đâu

tuanntss

XIn hỏi cách sạc: tắt máy mà vẫn sạc được pin???? sạc như thế này sẽ đỡ bị chai hơn. Lưu ý là chỉ dùng sạc cắm vào máy