• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

thanphongvt

Làm sao thay đổi màn hình boot

Máy em up rom WM6.1 của PDAViet nhưng sao mỗi lần khởi động máy thì lại cứ hiện hình Windows mobile 2003 như cũ rùi mới vào WM6.1 của PDAviet

thanphongvt

sặc. Mua cáp zin đi. cáp lô xài dc up rom 3 lần. :)) cáp lô 50k. cáp zin 100k. Nhưng xài thì ko gấp đôi mà hơn thế nữa

Sonblack

Super V.I.P
Máy em up rom WM6.1 của PDAViet nhưng sao mỗi lần khởi động máy thì lại cứ hiện hình Windows mobile 2003 như cũ rùi mới vào WM6.1 của PDAviet

Khi flash rom của PDAVIET, bạn chỉ up có mỗi file nk.nbf thôi!
Như thế chỉ thay đổi cái Welcome Screen của Windows Mobile 6.1 mà thôi.
Cái hình boot kia lại nằm trong file ms_.nbf mà cái này thì khi up rom 2003 có file này.
Tôi không build lại hay chỉnh sửa file này cũng không cho vào ROM tải xuống nên cái hình boot vẫn giữ lại của WM2003 đấy bạn!

phamdinhdung

ai da. Có pro nào giúp em ko

có ai giúp em dc ko?
cài lại wwin đi bạn.do win rồi.lỗi không av được chỉ có do chương trình av hoặc cáp hoặc winj thôi.nếu sang máy khác lại được thì chắc là do win máy bạn đó.chúc vui

phamdinhdung

mình đang dùng winxp sp2 chẳng có bản quyền gì cả cho con laptop (nec versa 6300) mà vãn sync thoải mái
tốt nhất bạn cài lại win đừng vội cài gì hêt chỉ cài sync thôi sau đó tes thử xem
thử dùng một ổ usb cắm vào cổng đó xem có nhận usb va copy dữ liệu được ko
cho mình hỏi là trước đây bạn đã sync thành công lần nào chưa?
ặc.mình không biết tìm đâu ra con máy dùng win bản quyền vậy.mình thấy toàn chơi win trộm mà có sao đâu.sync òanh oạch ấy chứ

sonthytb

Máy XDA II hay bị treo

E định sửa lại bài trước nhưng không sửa được tiêu đề nên lập Topic mới
XDA II của E dùng Win 03 chạy bình thường
E up rom 5.0 và 5.1 của bác sonback, cứ dùng được khoảng 2-3 tiếng là máy bị treo, cảm ứng không nhận hoặc nhận rất chậm
E tháo pin ra để 1 lúc rồi bật lại thì máy lại chạy bình thường, được khoảng 2-3 tiếng lại bị treo như cũ
E không hiểu máy bị vấn đề gì và cách khắc phục thế nào
Cảm ơn các bác

new

E định sửa lại bài trước nhưng không sửa được tiêu đề nên lập Topic mới
XDA II của E dùng Win 03 chạy bình thường
E up rom 5.0 và 5.1 của bác sonback, cứ dùng được khoảng 2-3 tiếng là máy bị treo, cảm ứng không nhận hoặc nhận rất chậm
E tháo pin ra để 1 lúc rồi bật lại thì máy lại chạy bình thường, được khoảng 2-3 tiếng lại bị treo như cũ
E không hiểu máy bị vấn đề gì và cách khắc phục thế nào
Cảm ơn các bác

con này còn tốt hơn con của mình:Dcon của mình chả hiểu sao up mấy bản 5.0 và 5.1 hoặc 6.1 là chỉ bấm được 1 cái rùi treo khoảng 4-5p sau đó lại bấm được 1 cái rùi lại thế...........up về win 03 chạy bình thường.........cũng chẳng hiểu tại sao??????

tuanntss

O2 XDA II sóng yếu khi pin còn 50%

Các bác giúp em với. con PDA của em sóng sánh chán quá. cứ còn dưới 50% pin là nghe, gọi lại tậm tịt. hoặc nếu chạy nền 1 phần mềm náo thì cứ ấn nút nghe là toi.Radio 1.17. rom 6.14

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác giúp em với. con PDA của em sóng sánh chán quá. cứ còn dưới 50% pin là nghe, gọi lại tậm tịt. hoặc nếu chạy nền 1 phần mềm náo thì cứ ấn nút nghe là toi.Radio 1.17. rom 6.14

Khả năng cục Pin có vấn đề là rất cao! Bạn thử với cục Pin khác xem sao!;;):-?

tuanntss

em hỏi thông số o2 ii

Các bác cho em hỏi mấy tí như sau:
tí 1: ramdisk có tác dụng gì? em thấy nếu chạy 1 phần mềm thì dung lượng Program bị giảm đi, chứ ko phải ramdisk. Như vậy ko có cái này, nối vào Program thì máy có chạy nhanh hơn ko ?
tí 2: Tháo nắp pin ở phía sau có 1 rắc cắm rất lạ. cái đó để làm gì, có dây nối cho nó ko?
tí 3: Sử dụng sạc có thông số nào là phù hợp? em có 1 các sạc 5V, 1A. vẫn nạp ổn, nhưng có khác với thông số của sạc zin ko?
tí 4: trong mục Device INfomation, Hardware có thông số bộ nhớ: Ram size: 128mb, Storage: >30Mb, Flash size: 32Mb. Cái Flash size chắc là dùng cho Ramdisk, Nhưng phần Programe memory chỉ có 53 Mb, thế thì phần Ram thiếu 128 - 53 = 75 Mb ở đâu? Thanks các bác nhiều

poiuy

Ramdisk được tạo ra là do ram của HYma quá nhiều không dùng hết cho nên tạo ra ramdisk dùng cho mực đích lưu trữ tạm thời, gộp vào cũng chẳng chạy nhanh hơn đâu
Giắc cắm sau máy hyma dùng để mở rộng tình năng, ví dụ mình đã tưng thấy phụ kiện cắm vào giắc này thì dẫn ra đầu nối phát hình VGA lên máy chiếu hoặc màn PC
Thông số xạc như thế là phù hợp vì công USB cho điện áp 5v, thật ra dòng điện của xạc muốn tốt thì phải ổn định
Flash size không phải là ramdisk đâu, nó là phần để chứa rom lúc up vào máy, + storage >30 nữa là 64 rom; ram 128 bao gồm ramdisk 32 + PP 16 (hoặc 32) + program mem 53 đó

tuanntss

Hèm, Ramdisk lưu trữ chỉ có 32Mb, tháo pin ra là mất hết. Bác có cách nào bỏ đi ko. Sao mấy bản Rom của bác SONBLACK cho vào làm giề nhỉ. chỉ phí ra.
Bác có kiếm dc dây nối chân sau của O2 ở đâu ko, cho em xin,. hi hi
mừ, em hỏi thông số của sạc zin là gì cơ ạ. phía sau con O2 ghi là 5v, 2A. em sợ thiếu dòng, máy ko ổn định, lại hỏng pin nữa

poiuy

Dây nối chân sau á, cực hiếm, phải cả năm mới có 1 người bán, giá cả thì vô chừng nhưng bét ra cũng tầm 30-40 $
Dòng pin 2A là cao rồi, chỉ cần xạc khoẳng 1,5h mà pin đầy là ổn
Ramdisk bỏ đi cũng chẳng có lợi gì, để nó lại có thể dùng như bộ nhớ tạm, ví dụ muốn copy dữ liệu từ 2 cái thẻ nhớ sang nhau mà không có máy tính thì có thể copy tạm qua nó. Ngoài ra nó có thể dùng làm chỗ lưu các file temp khi chạy internet, đỡ ảnh hưởng đến bộ nhớ chính và thẻ nhớ. Có lợi quá đi chứ.

tuanntss

Bác giúp em cách truy cập internet qua cáp Sync với máy tính nhé. hồi trước tự dưng vào được, giờ up rom mới, em ko biết vào. THanks../ Em dùng 02 XDA ii

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bạn chỉ cần cài AS trên PC cho sync với PPC là vào internet bình thường thôi mà...

tuanntss

hic. thông báo lỗi 0x80072f78. có cả sync 4.5. chắc thông số trong connections ko đúng. bác giúp em cách chỉnh nhé

Chỉnh sửa cuối:

toilaai80

Các bác dùng Hima ơi. em mới up rom lên 6.1 bây giờ em ko cài đc GPRS cho máy O22. lúc nhập use name:mms và pass:mms thi ok nhưng khi đăng nhập GPRS thì không được. Check lại thì em thấy dòng pass: không còn là 3 ký tự nữa mà nó lên 16 ký tự. bác nào biết thì bảo giúp em cái em thank 10 lần luôn.

nguyenquan3333

Cần giúp đở về Sim Toolkit ??

Các bác làm ơn giúp mình làm Sim Toolkit hiển thị trong Sart Menu của rom wm6.1 . Hiện giờ mình đang dùng bản rom wm2003se mình rất muốn up lên wm6.1 mà có cả sim Toolkit luôn mong các anh chi giúp đở , cảm ơn các anh chị nhiều lắm !

hibiki

Lỗi về cuộc gọi...

Thằng bạn tớ đang xài em O2II.
Bị hiện tượng như sau: Khi có cuộc gọi đến, chọn nút Nghe để nghe, nhưng cuộc gọi lại bị ngắt... Còn khi gọi đi thì vẫn bình thường. Tớ đã up lại ROM rùi mà vẫn bị.

Bị gì thế các bác??

tc_7504

Chắc là miếng cảm ứng có vấn đề rồi bạn ạ, chuyện lệch cảm ứng với con này là chuyện thường tình ấy mà. Tớ cũng đôi lúc bị như vậy, thay cảm ứng là ok thôi.