• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG KAISER

Status
Không mở trả lời sau này.

LamAnhThu

"at&t Tilt (8925)" VS "X-Cingular8925" VS HTC Kaiser

Theo Các Bác 3 Con Này Có Khác Gì Nhau Không,Con Nào Hay Hơn Mà Giá Thành Lại Rẻ Hơn.

Theo Em Đươic Biết Hình Như Con HTC Kaiser Đắt Hơn 2 Con còn lại Nên Không Có Khả Năng Mua Con Này.

Bác Nào Biết Ở Hà Nội Có Chỗ Nào Bán Mấy Con Trên Mà Lại Rẻ Thì Bao Cho Em Với

2 con đầu rẻ hơn nhưng trong số 3 con bạn nói thì at&t8925 là con dùng tốt nhất (về màn hình, loa và độ mượt)!!! ^^

keymaxter

mình muốn biết cách up rom cho dòng kaiser này thế nào..sao chẳng thấy nhỉ...thấy bản om ko à..

nightman

Hôm nọ up ROM cho con Tilt xong, tìm mãi không hiểu cái Java nó chạy đi đâu, bác nào biết chỉ giùm với (lúc cài game Java xong thì nó báo đang khởi động MIDLet, nhưng thoát rồi không biết nó nằm đâu)

Thanks các bác trước

zeon

ủa còn cái radio của Kaiser thì sao?? em mới xài nên hok biết, có phải là dùng để dò đài nghe radio ko? sao lục hoài hok thấy chương trình nào để dò đài radio hết???

NhatToai

Super V.I.P
ủa còn cái radio của Kaiser thì sao?? em mới xài nên hok biết, có phải là dùng để dò đài nghe radio ko? sao lục hoài hok thấy chương trình nào để dò đài radio hết???

Hoàn toàn không như bạn nghĩ đâu.Radio là thành phần hệ thống(không thể thiếu)giúp cho chiếc PPC của bạn có được tính năng Phone(Call.SMS...).
Radio có nhiều version khác nhau được update liên tục.Riêng dòng Kaiser,nếu sử dụng không đúng version radio thích hợp với ROM sẽ có các hiện tượng như mất camera,mất âm thanh(nghe cuộc gọi hoặc nhạc...),hao pin,sóng và GPS yếu....
Vì vậy trong mỗi bàn ROM nếu chưa tích hợp radio,tác giả thường khuyến cáo radio tương thích theo ROM.

zeon

bản Radio nào là tốt nhất và tương thích nhất hiện giờ vậy bạn? mình thấy cai Camera của Kaiser giật quá, chụp hình lại lâu, có cách nào khắc phục không nhỉ?

NhatToai

Super V.I.P
Mỗi ROM mỗi build sẽ có sự tương thích với radio khác nhau.Vì vậy nếu gọi radio nào tốt nhất thì chưa hẳn,bạn có thể upgrade và test để cảm nhận so sánh trên chính con máy của mình.Cách up ROM và radio giống nhau thôi,đã có Topic hướng dẫn cụ thể ngay trong Box này và bạn sẽ dễ dàng tìm thấy.Còn radio các phiên bản thì bạn đến đây nha.
Vấn đề về camera của Kaiser cũng đã từng và có hẳn Topic để tham khảo và tranh luận rồi bạn.Camera dòng này chỉ có thể chụp đẹp trong môi trường ánh sáng tốt thôi(ban ngày chẳng hạn).Còn muốn chụp nhanh thì trong camera Advanced setting,tại dòng Shoot option bạn chọn Half Press.

sothich

[Hỏi] Cách remove/replace các chương trình kèm theo ROM

Chào, cho mình hỏi thường ROM có 1 số tools hoặc games đc tích hợp chung trong ROM, có 1 số thứ ko cần thiết hoặc giao diện quá xấu 8-|, ko biết có cách nào remove hoặc thay vào đó = 1 tools khác do mình chọn ko? Bạn nào biết giúp mình. Thanks!

hao0907047407

2 con đầu rẻ hơn nhưng trong số 3 con bạn nói thì at&t8925 là con dùng tốt nhất (về màn hình, loa và độ mượt)!!! ^^

hic!chẳng qua là bạn đang xài nó nên tâng bốc nó quá đó!!!3 thằng này đều cùng hãng,cùng kích cỡ cả kiểu dáng cũng như cái loa trong máy,mượt thì up Rom 6.1 vào là mượt hơn chữ mượt của bạn!chỉ khác là TyTN II có camera trước thôi!cho nên loa và màn hình thì đều như nhau cả!!!mình thấy xài dòng này Pro nhất!!!GPS bắt tốt dù ở trong nhà(đã qua kểm nghiệm)!!!

NhatToai

Super V.I.P
cho em hoi mo GPS cua may kaiser nay nam o dau vay.co phai tai gi ve ko
GPS của Kaiser có sẵn trong máy rồi,để sử dụng nó bạn cần có phần mềm thôi như VietmapR12 hay OziExplorerCE,bạn tìm tải các soft này cài vào và sử dụng thôi.
nằm ở phía sau máy!phần lồi ra ở nắp pin có để chử GPS đó.bạn tải phần mềm Việt Map R12 về mà xài thử đi!!!

Cái này là cổng kết nối ngoài GPS của Kaiser đó bạn.

shokuhawan

Em đang định mua Kaiser, nhưng có 2 loại của AT&T (1 cam) và HTC (2cam), thiết nghĩ ở Vn chưa có 3g nên camera ko cần thiết. Nhưng các bản rom có hỗ trợ 2 camera ko, mất công mua về up rom mà xài đc 1 cái thì hơi kì :D. Em thì thiên về HTC hơn AT&T vì cảm giác ổn định + các bản rom và soft hiện giờ hầu hết đều support cho HTC (Vấn đề này em không rõ vì AT&T có khác biệt gì với HTC ngoài cái cam ko).
À, còn về Loa, GPS, Wifi, nói chung là các kết nói khác có gì khác biệt ko? Vì em hay di chuyển nên quan trọng nhất vẫn là các kết nối đó. Tốc độ như thế nào so với các dòng khác?
Mong mọi người tư vấn dùm em.
Cám ơn nhá :D

NhatToai

Super V.I.P
Cả 2 loại bạn nêu xài đều Okie hết.ROM update cho loại nào cũng vậy,nó dùng chung và hỗ trợ đủ hết.
HTC_TyTN_II khác AT&T ở cái camera trước thôi,còn lại cấu hình như nhau,các kết nối như nhau.Nói chung,Kaiser xài khá tốt!

hao0907047407

GPS của Kaiser có sẵn trong máy rồi,để sử dụng nó bạn cần có phần mềm thôi như VietmapR12 hay OziExplorerCE,bạn tìm tải các soft này cài vào và sử dụng thôi.

Cái này là cổng kết nối ngoài GPS của Kaiser đó bạn.

Bác không hiểu ý mình!tất nhiên là nó đc thiết kế trong máy chứ ở trên nắp pin thì làm sao mà xài!!mình chỉ nói chỗ để tiếp nhận sóng từ vệ tinh là phần mủ đó thì nó mới nhận đc sòng từ vệ tinh đc(dưới cục mủ là ăng ten thu các sóng cho mạng GSM , UMTS và GPS!!!

support

AT&T Tilt được HTC thiết kế cho thị trường USA - 1 thị trường rất khó tính đấy bạn ạ. Không phải giá bán rẻ hơn TyTN II là ko ổ định và chất lượng kém đâu.

aqua125

Mua AT&T Tilt cũng được, mà HTC TyTN II cũng được. Nếu có người nhà bên Mỹ thì nhờ mua AT&T Tilt, mình thấy thực tế cái camera phía trước màn hình còn lâu lắm mới có thể xài được, mà lúc xài được thì giá cước truyền dữ liệu cũng sẽ rất mắc.

Status
Không mở trả lời sau này.