• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

Bạn nào biết giúp tôi với.
Máy tôi có hiện tượng không đặt chế độ alarms nhưng cứ đến giờ là tự động báo thức, trước đây đặt báo thức trong settings -> clock & Alarms, nhưng nay đã bỏ chọn hết các mục nhưng vẫn báo thức, không biết giải quyết thể nào, nhờ các bạn hướng dẫn giúp. Cám ơn nhiều

Bạn xem lại trong máy có cài phần mềm báo thức nào như SPB Time hay AutoFlight... ko? Nếu vẫn ko có thì chắc phải HR lại máy thôi!

yangminchoo

Bạn nào biết cứu mình với. O2 mini sau khi tháo ra xem xong lắp vào thì màn hình bị trắng xóa.

Bị lỏng dây màn hình thôi mà. Bác chùI sạch lam dây màn hình bằng bông tẩm scana xong lau sạch lạI cắ́m vào. Nếu vẫn không được thì có thể chêm giấy vào chổ kẹp đè dây.

phuongicb

Nhờ các bác giúp đỡ!

Em mới dành dụm mua được 1 em O2i cũ nhưng chưa biết xài, mong các bác giúp em:
- Mở nhiều chương trình nhưng muốn đóng lại thì ko được, vô Start thấy có các chương trình mình mở lúc nãy đó, để vậy hao pin không các bác?
- Khi nhắn tin thì em chọt vô chỗ New, Tools... ở dưới màn hình thì ít nhạy lắm, em đã căn chỉnh lại nhưng cũng không được, có phải màn hình của em bị lệch hay có vấn đề gì không các bác?
- Để chọn chuông điện thoại và chuông tin nhắn thì chọn ở đâu vậy các bác, cũng như chọn chế độ rung?
Cám ơn các bác nhiều nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em mới dành dụm mua được 1 em O2i cũ nhưng chưa biết xài, mong các bác giúp em:
- Mở nhiều chương trình nhưng muốn đóng lại thì ko được, vô Start thấy có các chương trình mình mở lúc nãy đó, để vậy hao pin không các bác?
- Khi nhắn tin thì em chọt vô chỗ New, Tools... ở dưới màn hình thì ít nhạy lắm, em đã căn chỉnh lại nhưng cũng không được, có phải màn hình của em bị lệch hay có vấn đề gì không các bác?
- Để chọn chuông điện thoại và chuông tin nhắn thì chọn ở đâu vậy các bác, cũng như chọn chế độ rung?
Cám ơn các bác nhiều nhé

Không đóng lại được thì bạn cài xbuton hoặc wa2 hoặc ilaucher vào rồi đặt chế độ close là được chương trình đang chạy ngầm chắc chắn sẽ hao pin rồi.
Bạn thử căn lại màn hình xem có cải thiện được bệnh "ít nhạy" của bạn không nếu vẫn bị ở những điểm đó mình nghĩ miếng cảm ứng của bạn kém.
Chọn chuông ĐT và tin nhắn bạn vào seting - Personal - Sounds... - Notifications - mục Event (nếu chọn tin nhắn thì vào New text Message, chuông ĐT vào Phone: incoming call) để chọn và thiết lập trong đó.
Thân!!!!!!!!!!!!!

phuongicb

Cám ơn bác ChuHuyHoan nhé. Nếu miếng cảm ứng của mình kém thì có thể thay được không vậy? Giá bao nhiêu k? Thanks
À, sao em copy mấy cái theme vào thẻ nhớ, thư mục My Documents nhưng sao vào mục Today không thấy nó hiện mấy cái theme đó nhỉ, em phải làm sao để thấy các theme vừa chép vào vậy?

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cám ơn bác ChuHuyHoan nhé. Nếu miếng cảm ứng của mình kém thì có thể thay được không vậy? Giá bao nhiêu k? Thanks

Thay được bạn ạ. Giá cũng mềm thôi bạn ở HN có thể qua 72 đường Bưởi gặp Mod ThanhHa2602 sẽ giải quyết được vấn đề của bạn đó. Thân!!!!

phuongicb

Các bác cho hỏi thăm cái này chút, mấy cái theme mình copy vào thẻ nhớ rồi vô mục Today -> Theme sao em ko thấy view cái theme nào hết vậy, chỉ có mấy cái mặc định thôi.
Với lại làm sao để hiện đồng hồ gần cột sóng vậy các bác, rồi làm sao để nhận dạng chữ viết tay khi nhắn tin, em mới xài O2i lần đầu nên chịu, mò không ra, mong các bác giúp giùm em. thanks!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho hỏi thăm cái này chút, mấy cái theme mình copy vào thẻ nhớ rồi vô mục Today -> Theme sao em ko thấy view cái theme nào hết vậy, chỉ có mấy cái mặc định thôi.
Với lại làm sao để hiện đồng hồ gần cột sóng vậy các bác, rồi làm sao để nhận dạng chữ viết tay khi nhắn tin, em mới xài O2i lần đầu nên chịu, mò không ra, mong các bác giúp giùm em. thanks!

Theme nếu muốn hiện bạn phải để ở ngay ngoài thẻ nhớ không trong thư mục nào hết thì máy mới nhận được. Muốn nhận dạng chứ viết tay khi nhắn tin bạn kích vào bàn phím thấy một cái hình tam giác nhỏ bên cạnh bạn ấn vào rồi chọn Block Recognizer là được. Thân!!!

humiho

Bạn nào biết giúp tôi với.
Máy tôi có hiện tượng không đặt chế độ alarms nhưng cứ đến giờ là tự động báo thức, trước đây đặt báo thức trong settings -> clock & Alarms, nhưng nay đã bỏ chọn hết các mục nhưng vẫn báo thức, không biết giải quyết thể nào, nhờ các bạn hướng dẫn giúp. Cám ơn nhiều

dùng 1 chương trình dọn dẹp registry, rác sys nào đó (vd: pocket mechanic, SK Tool...->bản mới nhất) sẽ hết ngay. Lý do là bạn cài chương trình báo thức nhưng sau đó gỡ không hết thôi.:)):))

phuongicb

cám ơn bác ChuHuyHoan nhé, bác nhiệt tình giúp đỡ em nhiều quá

Sẵn bác cho em hỏi cái này chút, sao con O2i của em khi người ta gọi đến thì có lúc màn hình nó sáng lên, có lúc thì nó không sáng lên vậy bác? Nhiều khi đi buổi tối có người gọi đến nhưng màn hình nó ko sáng lên, làm nhìn xem ai gọi muốn lòi mắt luôn. Như vậy con O2i của em có bị làm sao ko vậy bác?, mặc dù em đã chỉnh Backlight -> Brightness Level -> On Power lên ở giữa rồi đó bác. Thanks!

Bác ChuHuyHoan ơi, làm sao để tẳt chế độ sạc pin khi đang Sync qua PC vậy bác? Thân!

Last edited by a moderator:

danny

Giúp em với mấy anh ơi, sao cái O2mini của vợ em cứ bỏ vào túi quần một hồi là nó lại tự resets, mặc dù đã kiểm tra là không phải do lỏng nắp ở phía sau. Nhiều khi bỏ túi áo cũng bị nữa, nói chung cứ sau khi tắt màn hình rồi cất đi lát mở lại thì nó lại resets ( khoảng 6/10 lần)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Giúp em với mấy anh ơi, sao cái O2mini của vợ em cứ bỏ vào túi quần một hồi là nó lại tự resets, mặc dù đã kiểm tra là không phải do lỏng nắp ở phía sau. Nhiều khi bỏ túi áo cũng bị nữa, nói chung cứ sau khi tắt màn hình rồi cất đi lát mở lại thì nó lại resets ( khoảng 6/10 lần)

Bạn có sử dụng phần mềm hỗ trợ tắt mở gì màn hình không? Nếu không mình nghĩ bạn bị đụng phần mềm gì đó. Thử remove từng cái đi xem có bị không nếu vẫn không được thử HR rồi không cài PM vào xem thế nào vẫn bị thì mình nghĩ máy của bạn bị phần cứng cần mang cho thợ xem nhé. Thân!!!

thangmymobi

Rất có thể nó bị công tắt phía sau đấy bạn.Đây là căn bệnh truyền kiếp của mini.Nếu bạn có đồ nghề thì mở máy ra luôn và thử nối tắt công tắt nó lại xem sao nhé.
Chúc bạn thành công!

Hoangmobilevn

Máy của em bị tình trạng sau một lúc sử dụng thì màn hình cảm ứng không còn chính xác , phải chỉnh lại thì ok , em đã up thử nhiều rom khác nhau nhưng tình hình vẫn như vậy , có cách nào để fix nó không , mong AE chỉ dẫn , thank's !

Thay cảm ứng thử chưa ông bạn ?
Tớ đang dính 1 chú cảm ứng chỉ chọc có tác dụng 1 bên trái màn hình còn bên phải chọc vào thì ko có tác dụng gì . Đã UP lại cũng vậy , thay mấy cái cảm ứng vẫn vậy , nhổ CPU đóng lại vẫn vậy .
Ko biết các AE cao thủ PPC ở đây có chiêu gì chỉ giáo E với . Dzụ này E chưa gặp mới đau chứ :D

cubo

Banned
Thay cảm ứng thử chưa ông bạn ?
Tớ đang dính 1 chú cảm ứng chỉ chọc có tác dụng 1 bên trái màn hình còn bên phải chọc vào thì ko có tác dụng gì . Đã UP lại cũng vậy , thay mấy cái cảm ứng vẫn vậy , nhổ CPU đóng lại vẫn vậy .
Ko biết các AE cao thủ PPC ở đây có chiêu gì chỉ giáo E với . Dzụ này E chưa gặp mới đau chứ :D
Thường thay cảm ứng pác phải cố vào màn hình Aglin nó lại,nếu không hoàn thành bước này coi như cảm ứng mới của pác chưa"cùng chung nhịp" với máy rùi.Còn việc pác thay vào mà chỉ có 1 bên có tác dụng theo tớ nghĩ cũng do cảm ứng mà thui.Thử tìm cảm ứng còn tốt trong máy tháo ra xem nó có tốt ko nào?Việc mua mấy cái cảm ứng TQ vài ba cái gắn vào okie 1 thằng thì tớ gặp hoài :))

Hoangmobilevn

Thường thay cảm ứng pác phải cố vào màn hình Aglin nó lại,nếu không hoàn thành bước này coi như cảm ứng mới của pác chưa"cùng chung nhịp" với máy rùi.Còn việc pác thay vào mà chỉ có 1 bên có tác dụng theo tớ nghĩ cũng do cảm ứng mà thui.Thử tìm cảm ứng còn tốt trong máy tháo ra xem nó có tốt ko nào?Việc mua mấy cái cảm ứng TQ vài ba cái gắn vào okie 1 thằng thì tớ gặp hoài :))

Cám ơn bạn cho ý kiến nhé ? Tớ cũng thay nhiều máy lắm rồi mà chưa thấy con nào như con này,lúc đầu liệt hẳn . Thay đến cái thứ 4 rồi vẫn y chang thế ? Đang xem có máy nào ngon ko thì mượn luôn cả bộ màn hình để TEST đây nè . :(

Bác ChuHuyHoan ơi, làm sao để tẳt chế độ sạc pin khi đang Sync qua PC vậy bác? Thân!

Ko có cách nào đâu bạn, cách hack reg chỉ có tác dụng đối với Wizard thôi, hoặc là sync với PC qua bluetooth!

phuongicb

Giúp em với!

Các bác ơi, sao con O2i của em khi vô mục New -> Text Message thì tự nhiên nó bị reset vậy các bác, nó bị 1 lần thôi thì chưa thấy bị lại! Vậy nó bị phần cứng hay phần mềm vậy các bác?

Các bác ơi, sao con O2i của em khi vô mục New -> Text Message thì tự nhiên nó bị reset vậy các bác, nó bị 1 lần thôi thì chưa thấy bị lại! Vậy nó bị phần cứng hay phần mềm vậy các bác?

Có lẽ do trước đó bạn còn để nhiều phần mềm chạy nền quá, khi load thêm messaging nữa thì tràn bộ nhờ nên nó tự động reset lại để giải phóng ram!