• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

vinhpapa

Các bro cho hỏi, sao con O2 mini của em mỗi khi nhắn tin thì ok, nhưng để vài tiếng sau bật lên nó lại gởi thêm tin nhắn cũ một lần nữa. Em đã chỉnh hết options của tin nhắn mà cũng không ăn thua. Xin các bro giúp đỡ

aGirl

Các bác cho em hỏi không hiểu sao máy em mới mua mà chụp ảnh rất mờ và xấu, em nghe nói dòng này như thế không biết có đúng không :(

Nemmatlanh

Các bác cho em hỏi không hiểu sao máy em mới mua mà chụp ảnh rất mờ và xấu, em nghe nói dòng này như thế không biết có đúng không :(

Mờ và xấu thế nào?Bạn đã vào Option chỉnh chế độ ảnh đẹp nhất chưa?Mà nói chung PPC thì từ trước đến giờ là nổi tiếng chụp ảnh xấu rồi :D.Thân!

Mờ thì có lẽ vỏ sau của bạn là vỏ lô rồi nên nắp camera nó mới mờ đó, tháo ra rồi bật camera lên xem có mờ ko nhé! Nếu hết mờ thì tìm cái nắp khác thay vào là OK thôi!

hunghv1080

cho em hỏi con o2 mini của em có cái loa trước bé quá . cho em hỏi thay hết khoảng bao nhiêu . nếu mua về tự thay thì mua ở đâu ? em ở hà nội

rockone1909

cho em hỏi con o2 mini của em có cái loa trước bé quá . cho em hỏi thay hết khoảng bao nhiêu . nếu mua về tự thay thì mua ở đâu ? em ở hà nội

đây là bệnh chung của mini mà bạn, co thể thay được, nó dùng loa nhỏ giống hệ t N7610,N6600 ấy, tuy nhiên nó cũng không to hẳn lên được đâu bạn ạ, nên tìm loa xịn của N7610 để test nhé

dalatnpt

O2 mini sau khi tháo ra thay vỏ xong bị hiện tượng cứ gắn thẻ nhớ vào là nó đòi format , fortmat ok nhưng không nhận thẻ , em đã thử thay thẻ khác , up rom , up radio nhưng tình hình vẫn vậy , sau khi up rom thì nó nhận thẻ khoảng 1 phút sau đó lại đòi fomat . AE nào gặp tình trạng này rồi giúp e với . thank !

O2 mini sau khi tháo ra thay vỏ xong bị hiện tượng cứ gắn thẻ nhớ vào là nó đòi format , fortmat ok nhưng không nhận thẻ , em đã thử thay thẻ khác , up rom , up radio nhưng tình hình vẫn vậy , sau khi up rom thì nó nhận thẻ khoảng 1 phút sau đó lại đòi fomat . AE nào gặp tình trạng này rồi giúp e với . thank !

Tình trạng này trước đây mình đã gặp ở một con O2i, bị y chang như vậy, đưa thẻ vào là đòi format! Nếu ở SG thì bạn mang qua 144 cho a Tiến trị nhé!

dalatnpt

Tình trạng này trước đây mình đã gặp ở một con O2i, bị y chang như vậy, đưa thẻ vào là đòi format! Nếu ở SG thì bạn mang qua 144 cho a Tiến trị nhé!

Sau 5 lần tháo ra lắp vào thì phát hiện ra lỗi , do mình vặn ốc zô quá chặt , có lẽ làm cong bo nên sảy ra tình trạng trên , bây giờ thì ok rồi . thank's !:D

biliem

Các bác cho hỏi thăm cái này chút, mấy cái theme mình copy vào thẻ nhớ rồi vô mục Today -> Theme sao em ko thấy view cái theme nào hết vậy, chỉ có mấy cái mặc định thôi.
Với lại làm sao để hiện đồng hồ gần cột sóng vậy các bác, rồi làm sao để nhận dạng chữ viết tay khi nhắn tin, em mới xài O2i lần đầu nên chịu, mò không ra, mong các bác giúp giùm em. thanks!

mấy cái theme size cũng nhỏ mà, tốt nhất là copy thẳng vào \windows
để hiện dồng hồ, bạn wa phần hack registry xem đi nhe, xem xong là lên độ và lên tay à

Nemmatlanh

không biết có rom 2005 cho o2mini không các bác? cám ơn

Con này không có Rom 2k5 đâu bạn ạ,chỉ có bản Rom 2k3 nhưng mà build lại cho giống 2k5 thôi.Bạn sang Box Rom để tham khảo nhé.02Mini sẽ không bao giờ có Rom 2k5 đâu,mặc dù bây giờ Rom 2k6 đã rất nhiều rồi :D.Thân!

o2mobile

máy bạn có cài soft MemMaid không? (MemMaid 2.0->chịu khó seach trên 4rum)
Nếu có chạy MemMaid vào phần Starup Items-> thấy có file này thì chọn disable là hết liền. Lỗi của cái này là do bạn cài 1 phần mềm nào đó nhưng sau đó unitall không hoàn chỉnh

=======
Thanks. Em không dùng Memmaid mà em dùng SKTool vào Startup đã xoá sạch những sortcut đi rồi nhưng vẫn không hết.
Em lưu ý một điểm nữa là: khi khởi động lại máy thì không bị báo lỗi ---> không fải lỗi tại các file trong mục Startup.
Chỉ duy nhất khi bật "công tắc nguồn" lên thì máy mới hiện ra bảng thống báo lỗi. Bác nào biết tại sao lại như vậy chỉ cho em với. cám ơn các bác nhiều.
Không biết khi bật công tác nguồn thì nó khởi động những ứng dụng gì nhỉ?

phugia111

các bạn ơi con o2 mini của mình mua lại ở cửa hàng,chạy được một thời gian thì máy bi tắt luôn ko mở được nữa,nhưng khi tháo pin và lắp vào 4-5 lần và nhấn luôn cả hard reser nữa thì vào lại đươc ra cửa hàng thì bảo là đụng phần mềm nhưng dã cài lại cái khác rồi thì vẫn bị tính trạng như vậy (rom T-mobile 1.13 và radio 1.12 và xài chương trình tiếng Việt)chỉ giúp mình cách khắc phục với nhé

timur

O2i bị "chết" ở màn hình Align Screen

Các bro ơi, cứu em với. Tình hình là em mới nghịch up thử ROM mới cho chú O2i . Em down trên mạng về bản ROM 1.11.193, sau quá trình upROM suôn sẻ và hoàn tất, máy bảo Tape the screen to set up the PocketPC. Sau đấy máy vào màn hình Align Screen, em căn chỉnh đủ và chính xác 5 góc...nhưng bất ngờ thay, máy lại quay trở lại màn hình Align screen...và cứ thế cứ thế, không thể vào win được.
Đã ai gặp trường hợp của em chưa ạ? Hay bro nào đã từng gặp và khắc phục được rồi xin chỉ giáo cho em với ! Thanks so much !
Hiện tại em mới chỉ nghĩ ra được một nguyên nhân nhưng không biết có thể xảy ra không : đấy là màn hình bị lệch cảm ứng hoàn toàn, kể cả ở Align screen, thế nên khi đã lệch, chọt 5 góc cũng lệch nên không thể thoát khỏi align screen để vào win được ! hic, làm sao bây giờ ??? :(
À quên, còn một chi tiết nữa là cắm cable vẫn sync được với máy tính bình thường, vẫn nhận đầy đủ thư mục và thẻ trong My Computer/Mobile Device!

Thanks for reading !

PhamQuang

Manager
Vào lại Bootloader và Up lại ROM khác chất lượng đảm bảo là được thôi mà.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bạn ơi con o2 mini của mình mua lại ở cửa hàng,chạy được một thời gian thì máy bi tắt luôn ko mở được nữa,nhưng khi tháo pin và lắp vào 4-5 lần và nhấn luôn cả hard reser nữa thì vào lại đươc ra cửa hàng thì bảo là đụng phần mềm nhưng dã cài lại cái khác rồi thì vẫn bị tính trạng như vậy (rom T-mobile 1.13 và radio 1.12 và xài chương trình tiếng Việt)chỉ giúp mình cách khắc phục với nhé

Nếu đụng phần mềm bạn đã HS rồi đã mất hết PM rồi còn đụng gì nữa mình nghĩ máy của bạn bị phần cứng rồi bảo họ kiểm tra lại nhé. Thân!!!

timur

Cám ơn anh Quang,để em thử lại xem. Có lẽ lúc em up không đưa máy về bootloader nên mới gặp lỗi này. Lúc xem bài uprom cho Alpine của mod Anh Tú không thấy nói nhất thiết phải đưa máy về bootloader.

TuanQuang

Bạn làm theo chú Quang hướng dẫn xem sao nhé. Nếu vẫn ko đc thì có thể của bạn bị chết cảm ứng đấy. Nếu chết cảm ứng thì mang qua 72 Đường Bưởi anh Toàn xem cho nhé.