• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

remankid

Cho em hỏi là mình copy tất cả trong Storage Card vào chỗ nào đó để dành trong PC khi có HR thì mình chép ngược vào lại có được không vậy ? Vì những cái mình cài toàn là cài trên thẻ .. Hoặc Copy thẻ này qua thẻ khác full nội dung y chang thì đút thẻ mới chép vào máy có hiểu y chang thẻ kia ko vậy ?
Và thường cài game vào PPC có khi nó vào thư mục game có khi nó vẫn ở thư mục cài .. có cách nào gom về 1 chỗ để mở lên cho tiện ko vậy các bác ?
Và cuối cùng xin lỗi mod bác nào có lonk Ringo hoặc 1 ch trình nào set nhạc chuông cho O2 mini ko vậy ? Chuông theo máy dỡ đau đớn :((

Thx all !

- Khi HR thì nó sẽ mất hết dữ liệu trên Main Storage(bộ nhớ máy), không mất dữ liệu trên thẻ nhớ.Bạn không cần thiết copy sang PC làm gì. Khi HR chỉ mất các shorcut trong Programs. Vì vậy bạn muốn chạy các chương trình lại phải vào thư mục trong thẻ nhớ, hoặc bạn cũng có thể tạo các shorcut ra ngoài thư mục \WIndows\Start Menu\Programs cũng được Nhưng lưu ý có 1 số chương trình bạn phải cài lại, không dùng nhanh được đâu, :))
- Bạn copy y nguyên sang thẻ khác được ,ok ngay :D
- Vấn đề cài Game, có game cài vào thư mục Games, có Game không là do nhà SX ra game đó,cũng có thể can thiệp vào file CAB để chỉnh nhưng như thế mất công, không cần thiết, và.........mình cũng không nhớ rõ như nào nữa, :-??

abc3650

Hic .. hôm bữa con O2 mini em bị mất sóng ( ko có 1 chút sóng nào luôn hiện dấu ! ngay cột sóng ) nhưng sim thì vẫn đọc được danh bạ hỏi quá trời thợ mới biết là cái trung tần sóng gì đó bị hư phải thay .. may cho mình là chỗ đó nó 1 con mini bị hư nên lấy cái đó qua giá 250K Ko biết đúng giá ko nữa .. về thì có sóng nhưng nó cũng chập chờn lúc 1 gạch lúc đầy ko biết là do O2 mini nó vậy hay do thợ gắn con trung tần gì đó chưa đúng .. nói chung là ko mất sóng nhưng nhìn cột sóng thấy oãi :))

lehoangminh

Nhờ anh Hữu Tiến giúp đở,
Máy O2 mini của mình bị trắng màn hình. Thay màn hình khác cũng không khắc phục được. Soft và hard reset cũng không giải quyết được. Nhờ anh sữa được không? Khoảng bao nhiêu tiền. Thanks

Win_E

Giúp đỡ cách dùng wifi với O2i cho newbie

Em đọc các bài trong 4rum này mà chẳng hiểu đc các thuật ngữ + chẳng tìm thấy bài hướng dẫn thế nào ạ. Em mới xài O2i, lúc hôm đc cho thì em cũng chả hiểu cách dùng lắm, chỉ biết bật wifi lên và vào net.

Bẵng đi mấy hôm ạ, em mới xài thử lại cái wifi mà lại hổng đc. Em nhỡ tay xoá hết các connection rùi. Bây giờ em ko biết cấu hình lại ntn.
Em bấm Add a new modem connection > Nó ra 1 bảng chọn điền tên rùi select a modem. Em bấm bừa vào cái Cellular Line thì nó bắt đưa vào 1số điệnt thoại để quay đến. Quái lạ là em dùng wifi chứ có dial-up đâu mà lại fải điền số vào. Hì hục thử mấy cái khác đều ko ăn thua :(.

Mong bác nào hướng dẫn em 1 cách chi tiết để em được tận hưởng đồ hi-tech 1 tí :p. Hoặc nếu trong 4rum có link hướng dẫn rùi thì mong các bác cho em xin cái link trực tiếp ạ, em tìm thử rùi mà hok thấy

abc3650

Các bác giúp em làm sao gom các shotcut game vào 1 chỗ vậy ? Vì có khi cài nó nằm trong game có khi nào trong thư mục ở thẻ mặc dù khi cài đều chọn thẻ hết .. Với lại hiện giờ O2 mini thì xai soft nào để set nhạc chuông mp3 và tin nhắn cho nó vậy .. Nếu ko phạm qui thì mong cho cái link luôn .. Ko hiểu sao cài ringo gì đó ko được :(

Thx all !!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác giúp em làm sao gom các shotcut game vào 1 chỗ vậy ? Vì có khi cài nó nằm trong game có khi nào trong thư mục ở thẻ mặc dù khi cài đều chọn thẻ hết .. Với lại hiện giờ O2 mini thì xai soft nào để set nhạc chuông mp3 và tin nhắn cho nó vậy .. Nếu ko phạm qui thì mong cho cái link luôn .. Ko hiểu sao cài ringo gì đó ko được :(

Thx all !!

Bạn mở explore vào Start Menu -> Programs rồi cut các shotcut của game và paste vào trong thư mục game là được. Cũng có thể làm tương tự với tất cả các shotcut khác bạn nhé nếu bạn muốn làm một thư mục riêng cho chúng. Thân!!!!

justice

Em đọc các bài trong 4rum này mà chẳng hiểu đc các thuật ngữ + chẳng tìm thấy bài hướng dẫn thế nào ạ. Em mới xài O2i, lúc hôm đc cho thì em cũng chả hiểu cách dùng lắm, chỉ biết bật wifi lên và vào net.

Bẵng đi mấy hôm ạ, em mới xài thử lại cái wifi mà lại hổng đc. Em nhỡ tay xoá hết các connection rùi. Bây giờ em ko biết cấu hình lại ntn.
Em bấm Add a new modem connection > Nó ra 1 bảng chọn điền tên rùi select a modem. Em bấm bừa vào cái Cellular Line thì nó bắt đưa vào 1số điệnt thoại để quay đến. Quái lạ là em dùng wifi chứ có dial-up đâu mà lại fải điền số vào. Hì hục thử mấy cái khác đều ko ăn thua :(.

Mong bác nào hướng dẫn em 1 cách chi tiết để em được tận hưởng đồ hi-tech 1 tí :p. Hoặc nếu trong 4rum có link hướng dẫn rùi thì mong các bác cho em xin cái link trực tiếp ạ, em tìm thử rùi mà hok thấy
đâu có cần chỉnh phức tạp vậy đâu bạn. cứ mở chức năng wifi lên là nó tự dò sóng. nếu có wifi thì nó sẽ hiện thông báo lựa chọn mạng lên, còn không có thì nó vẫn cứ báo là Scanning Network
tốt nhất là nên HR lại rồi cứ vào bình thường thôi, không cần phải Add Connection gì đâu bạn à

abc3650

Hic .. giúp em là em tìm hoài ko ra cái soft để set nhạc chuông cuộc gọi và tin nhắn = mp3 .. Lúc trước có cài 1 soft gì ko nhớ nhưng có khi nó reng = nhạc chuông đó nhưng có lúc nó lại về default của O2 mini ko hiểu do máy chậm load lên ko kịp hay lỗi soft ?? Bác nào có cái link cho em xin cho con O2 mini của em với .. để chuông ko lời mà ngắn nữa nghe chán quá :-"

Win_E

đâu có cần chỉnh phức tạp vậy đâu bạn. cứ mở chức năng wifi lên là nó tự dò sóng. nếu có wifi thì nó sẽ hiện thông báo lựa chọn mạng lên, còn không có thì nó vẫn cứ báo là Scanning Network
tốt nhất là nên HR lại rồi cứ vào bình thường thôi, không cần phải Add Connection gì đâu bạn à

vầng, em thấy nó connected rồi, nhưng vđề là ko vào đc web
nó báo cái lỗi j` đó bắt fải cấu hình cơ. em cũng chả hiểu nữa

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hic .. giúp em là em tìm hoài ko ra cái soft để set nhạc chuông cuộc gọi và tin nhắn = mp3 .. Lúc trước có cài 1 soft gì ko nhớ nhưng có khi nó reng = nhạc chuông đó nhưng có lúc nó lại về default của O2 mini ko hiểu do máy chậm load lên ko kịp hay lỗi soft ?? Bác nào có cái link cho em xin cho con O2 mini của em với .. để chuông ko lời mà ngắn nữa nghe chán quá :-"

Qua ĐÂY để tìm hiểu và tìm cho mình PM ưng ý bạn nhé. Thân!!!

asutaka3

Đã có bản AS 4.5 trong DS bạn qua đó dow về cài nhé. Thân!!!!

Các bác cho em hỏi tí. ông anh em vừa mua một em secondhand về, rom nó cài là I-Mate
Rom 1.11.00WWE
radio 1.11.00
ExRom 1.11.132 WWE
Không hiểu làm sao không thể nào kết nối với PC được, PC em cài activesync 4.0 , khi cắm máy vào nó cứ khởi động lại liên tục và báo lỗi " USB Divece Not Recognized", mong các bác sớm chỉ giáo.
Cám ơn các bác.
Ông em dùng O2 mini phải không. Thế thì đúng bệnh rồi. Con này hay bị lỏng chân sạc lắm, vì tiếp xúc kém,nên pc ko nhận ra được là phải. Nên bạn ra hàng sửa ngay đi. Nếu ở HN thì pm cho bác ThanhHa26_02.
Còn mình cũng bị thế, nên đặt đuôi rắc cắm lên cái gì đó khoảng 1cm, lấy quyển từ điển đè luôn lên ppc, có lỏng nữa thì cũng phải tiếp xúc :D :D

justice

nó báo lỗi gì thì bạn phải chụp ảnh màn hình hoặc ghi lại rồi post trên này, mọi người sẽ cùng nhau bắt bệnh cho bạn :)

justice

Dòng máy này ko có chức năng tắt hẳn máy, chỉ có cách tháo pin thôi bạn, còn phần mềm mà bạn nói là psShutXP, search nhé!
em dùng chương trình này thử rồi nhưng chức năng Turn Off nó cũng không tắt hẳn được bác ơi. nó chỉ giống như ta tắt bằng phím Power trên máy thôi, gọi tới vẫn được. em muốn tắt hẳn giống như điện thoại bình thường thì phải làm thế nào đây?

em dùng chương trình này thử rồi nhưng chức năng Turn Off nó cũng không tắt hẳn được bác ơi. nó chỉ giống như ta tắt bằng phím Power trên máy thôi, gọi tới vẫn được. em muốn tắt hẳn giống như điện thoại bình thường thì phải làm thế nào đây?

Thì phần mềm đó cũng chỉ tắt như khi bạn bấm power thôi, còn nếu bạn muốn...ò í e thì tắt sóng, hoặc bật flightmode lên là được thôi mà bạn!

h2love4ever

e k cài đc game trên thẻ nhớ,mỗi khi xóa file trên thẻ thì k xóa đc nó báo là:"problem deleting file Uninstall"..........Make sủe the dík í not full ỏ write-protected and the file is not curently in use".Thẻ của e k bị lock,e đã thay thẻ nhớ khác thử thì cũng như vậy,format lại thẻ vẫn k xóa đc.k biết là máy của e bị làm sao

Nemmatlanh

e k cài đc game trên thẻ nhớ,mỗi khi xóa file trên thẻ thì k xóa đc nó báo là:"problem deleting file Uninstall"..........Make sủe the dík í not full ỏ write-protected and the file is not curently in use".Thẻ của e k bị lock,e đã thay thẻ nhớ khác thử thì cũng như vậy,format lại thẻ vẫn k xóa đc.k biết là máy của e bị làm sao

Bạn muốn Unintall bất kỳ soft gì hoặc game gì thì trước tiên bạn phỉa Stop nó lại đã nhé.Bạn vào Startmenu>>>>>>>Setting>>>>>>Memmory>>>>>>RunnngPrograms,stopall lại rồi Unintall lại xem nhé.Thân!

may em chac chan bi chet cam ung. Hay can dam ma lam theo dieu nay chac cung xai dc chua den noi thay cam ung dau.
- Co the cam ung bi long lien ket nen cu lay ngon tay cai ma day cai man hinh to to bo ay len xuong qua ve cho den khi nao co cam ung thi thoi. chac chan dc.
- may minh cung bi hozi. cu mat c.u la day vai cai se dc

humiho

-Mình xài O2mini, gần đây có hiện tượng máy thường xuyên bị mất nguồn (tắt máy) liên tục rất khó chịu. Mình sợ có xung đột với một số phần mềm đã cài nên HR đển thử mà vẫn bị không hết.
-Mình tham khảo một số ý kiến về cách up Rom nhưng đúng là như lạc giữa rừng vì có 2 nhóm ý kiến 1/ là xài rom nguyên thủy của nhà sản xuất chắc ăn; 2/ nên up rom mới , nên vẫn chưa biết up hay ko. Bạn nào có kinh nghiệm hướng dẫn mình với nếu được cho mình link tải của rom và radio luôn. Ko up rom nhưng cài radio mới có được ko?
Rất mong các bạn giúp mình hai vấn đề trên nhé
thank

máy của bạn chắc bị hết pin back up thôi.[ vì thằng này ra lâu rồi]. đến tiệm thay in back up là hết. k cần phải up rom đâu.

h2love4ever

Bạn muốn Unintall bất kỳ soft gì hoặc game gì thì trước tiên bạn phỉa Stop nó lại đã nhé.Bạn vào Startmenu>>>>>>>Setting>>>>>>Memmory>>>>>>RunnngPrograms,stopall lại rồi Unintall lại xem nhé.Thân!

k phải thế a ,vẫn Uninstall đc...nhưng k xóa ,paste,cut đc file trên thẻ nhớ,k backup đc.thế nên khi cài game nó cứ chạy vào trong máy,k cài đc j trên thẻ nhớ cả<Chỉ khi nhét thẻ nhớ vào Cardreader thì mới cop dc file thui>giúp e với:(

saphia1115

máy của bạn chắc bị hết pin back up thôi.[ vì thằng này ra lâu rồi]. đến tiệm thay in back up là hết. k cần phải up rom đâu.

Thay pin backup có hết bệnh đó không? Máy tôi cũng bị như vậy! Tắt nguồn liên tục, khó chịu mà không làm gì đc! Đành mua thêm 1 con HT mobil nữa dùng sơ cua! Bác nào có thuốc giúp anh em với!