• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

saphia1115

máy của bạn chắc bị hết pin back up thôi.[ vì thằng này ra lâu rồi]. đến tiệm thay in back up là hết. k cần phải up rom đâu.

Thay pin backup có hết bệnh đó không? Máy tôi cũng bị như vậy! Tắt nguồn liên tục, khó chịu mà không làm gì đc! Đành mua thêm 1 con HT mobil nữa dùng sơ cua! Bác nào có thuốc giúp anh em với!

humiho

Thay pin backup có hết bệnh đó không? Máy tôi cũng bị như vậy! Tắt nguồn liên tục, khó chịu mà không làm gì đc! Đành mua thêm 1 con HT mobil nữa dùng sơ cua! Bác nào có thuốc giúp anh em với!
lỗi tắt nguồn thường liên quan đến pin. ngoài hết pin back up, cũng có thể do pin chính tiếp xúc k tốt với đầu kim lọai, phần vỏ bị lô, không chặt nên k giữ dc pin,hoặc do pin...dỏm -> bạn cứ thử mở máy kiểm tra các bộ phận này, rồi thay pin back up xem sao, k mắc lắm đâu. coi thử nó có hết bệnh k?

minhtruc

Mình muốn biết một số vấn đề

Xin chào. Mình đang sài O2i nhưng cái loa nó hơi bị rè cả loa ngoài và trong. Mình muốn thay cái khác và cả pin backup nữa. Các bạn có biết nơi nào sửa không cho mình biết với. Có giá cả càng tốt. Không biết có cách nào mod loa ngoài của O2i cho nghe lớn và hay không. Cảm ơn

Xin chào. Mình đang sài O2i nhưng cái loa nó hơi bị rè cả loa ngoài và trong. Mình muốn thay cái khác và cả pin backup nữa. Các bạn có biết nơi nào sửa không cho mình biết với. Có giá cả càng tốt. Không biết có cách nào mod loa ngoài của O2i cho nghe lớn và hay không. Cảm ơn

Sang 144 Nguyễn Kim gọi số 0908100461 gặp anh Tiến bạn nhé!

kevintcp

O2 mini tự sáng màn hình rồi tự tắt.

Mình có 1 vấn đề khi sử dụng con O2 mini : nếu đang ở trạng thái tắt màn hình thì sau 1 khoảng thời gian nhất định, màn hình tự động sáng lên khoảng 10s rồi tự tắt lại như cũ. Điều này rất bất tiện nếu như khi chọn thời gian báo thức mà rơi vào chu kỳ này. Mong các bạn nào biết tình trạng này hướng dẫn mình cách khắc phục nhé.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình có 1 vấn đề khi sử dụng con O2 mini : nếu đang ở trạng thái tắt màn hình thì sau 1 khoảng thời gian nhất định, màn hình tự động sáng lên khoảng 10s rồi tự tắt lại như cũ. Điều này rất bất tiện nếu như khi chọn thời gian báo thức mà rơi vào chu kỳ này. Mong các bạn nào biết tình trạng này hướng dẫn mình cách khắc phục nhé.

Bạn vào Backlight để chỉnh lại xem có được không nhé. Thân!!!

kevintcp

Backlight là thông số cài đặt khoảng thời gian mà PPC rỗi sẽ tự tắt đèn màn hình nhằm tiết kiệm pin. Vấn đề của mình ở đây ngược lại, đang ở trạng thái tắt chuyển sang trạng thái bật, sau 10s sẽ tự tắt lại như cũ mà không cần làm bất cứ thao tác gì. Please help me.

Backlight là thông số cài đặt khoảng thời gian mà PPC rỗi sẽ tự tắt đèn màn hình nhằm tiết kiệm pin. Vấn đề của mình ở đây ngược lại, đang ở trạng thái tắt chuyển sang trạng thái bật, sau 10s sẽ tự tắt lại như cũ mà không cần làm bất cứ thao tác gì. Please help me.

Bạn xem lại trong máy có cài phần mềm chuyển đổi profile nào ko (ví dụ như PocketZenPhone chẳng hạn), những phần mềm dạng này khi chuyển profile nó sẽ tự động bật máy lên, sau khi chuyển xong profile khoảng 10s sẽ tắt đi, bạn kiểm tra lại xem sao nhé!

thanhhoa

Mục đích của bạn dùng vào việc gì, tự bật màn hình sau đó 10s tự động tắt à!?

kevintcp

Mình cũng đã nghĩ đến các vấn đề này rồi nên đã tiến hành Hard Reset để kiểm tra thử nhưng cũng vẫn xảy ra tình trạng trên.

DTP

Các Bác hướng dẫn giúp Em với ! Con O2 mini của Em, mới bị tình trạng như vậy : kế bên cột sóng " tự nhiên " nổi lên chữ " G " khi em cắm cáp kết nói với máy tính, vừa cắm vào thì chữ " G " mất đi,và biểu tượng đã kết nối hiện lên.Được khoản 30 giây thì biểu tượng kết nối mất và chữ " G " lại hiện lên, làm em không thể sao chép dữ liệu giữa PDA và máy tính cũng như không thể cài đặc phàn mềm cho PDA, trong khi ActiveSync báo là connect erro ! Em mò mẫm mãi mà không ra ! Mong các Bác ra tay giúp đỡ ! Xin đa tạ.

Các Bác hướng dẫn giúp Em với ! Con O2 mini của Em, mới bị tình trạng như vậy : kế bên cột sóng " tự nhiên " nổi lên chữ " G " khi em cắm cáp kết nói với máy tính, vừa cắm vào thì chữ " G " mất đi,và biểu tượng đã kết nối hiện lên.Được khoản 30 giây thì biểu tượng kết nối mất và chữ " G " lại hiện lên, làm em không thể sao chép dữ liệu giữa PDA và máy tính cũng như không thể cài đặc phàn mềm cho PDA, trong khi ActiveSync báo là connect erro ! Em mò mẫm mãi mà không ra ! Mong các Bác ra tay giúp đỡ ! Xin đa tạ.

Chữ G đó hiện lên chứng tỏ máy bạn đang kết nối GPRS, bạn chỉ cấm bấm và giữ nút ngắt cuộc gọi (màu đỏ) trong vòng 3 giây là sẽ tự động ngắt kết nối GPRS thôi bạn!

DTP

Hu hu, Em đã làm như Bác Đạt hướng dẫn ( nhấn và giữ nút ngắt cuộc gọi khoản 3 giấy - thậm chí E còn giữ lâu hơn ) mà vẫn không tác dụng, Bác Đạt cho E thêm 1 chiêu mới nữa đi !

Hu hu, Em đã làm như Bác Đạt hướng dẫn ( nhấn và giữ nút ngắt cuộc gọi khoản 3 giấy - thậm chí E còn giữ lâu hơn ) mà vẫn không tác dụng, Bác Đạt cho E thêm 1 chiêu mới nữa đi !

Nếu vậy thì bạn chọt vào chữ G bên cạnh cột sóng rồi chọn Disconnect nhé!

DTP

Mình đã chọt rồi, làm như vậy nó chỉ hiện lên 2 lựa chọn. 1 là settings, 2 là hide !

Mình đã chọt rồi, làm như vậy nó chỉ hiện lên 2 lựa chọn. 1 là settings, 2 là hide !

Vậy thì phải dùng đến SKTools để đưa cái nút Disconnect ra rồi, bạn mở SKTools lên, chọn Tune Up>Phone Edition>GPRS bubble bạn chọn Disconnect button rồi khởi động lại máy nhé, thử xem sao nhé bạn, vì mình ko có W2k3 để test!

DTP

nếu vậy thì toi Mình rồi, con của Mình chưa cài SKTools, mà hiện tại không kết nối với PC được, làm sao cài SKTools, hu hu,... Hôm trước mình không muốn cài SKtools vì sợ thêm nặng máy, giờ thì mới biết lợi hại.

nếu vậy thì toi Mình rồi, con của Mình chưa cài SKTools, mà hiện tại không kết nối với PC được, làm sao cài SKTools, hu hu,... Hôm trước mình không muốn cài SKtools vì sợ thêm nặng máy, giờ thì mới biết lợi hại.

Nếu vậy thì bạn vào topic Thảo luận về cách hack registry để bàn tiếp nhé!

haidove

Con 02i của mình duyệt wed không hiển thị được tiếng Việt , cài font như thế nào hả các bác