• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

Nemmatlanh

còn vấn đề về camera là mình nên cài lại rom hay là phải làm gì

Đối với 02Mini thì bạn Up bản Rom Qtek 1.13 là chuẩn nhất nhé,sang Box Rom Down về Up thử vào máy đi.Còn Camera thì bạn có thể vào Button để xem việc Set lại nút.Có thể bạn set sai nút,hoặc sau khi UpRom hoặc HR máy bạn chưa cho máy cài hết ExtRom thì Camera và một số soft khác cũng sẽ không hoạt động đâu.Tốt nhất là tìm Rom Qtek 1.13 Up vào nhé.Chúc vui!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
nó báo là chưa cài nút nhưng khi mình chỉnh nút ko có cái nào là camera cả

Bạn cài nút ở đâu bạn vào start -> settings -> Personal -> Buttons -> chọn tới nút camera rồi đặt nút nhé. Thân!!!

heobovo

mình đang ài room ver 2.3 mình muốn up room lên Qtek 1.13 thì dc thông báo là sai phiên bản mình cần phải làm gì

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đang ài room ver 2.3 mình muốn up room lên Qtek 1.13 thì dc thông báo là sai phiên bản mình cần phải làm gì

Đã sai phiên bản thì bạn phải chọn đúng phiên bản mới up được :)):)):)) trước khi up bạn nhớ đọc kỹ xem rom đó có hỗ trợ cho dòng máy bạn đang dùng không nhé muốn up rom cho dòng này bạn qua ĐÂY. Thân!!!

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

nhân tiện cho mình hỏi O2 mini nên sài thẻ nhớ ngoài tối đa là bao nhiêu

Các náy của HTC hỗ trợ thể nhớ ngoài tối đa là 2G,nhưng mà một số con như 02Exec,hoặc 02S thì có người vẫn dùng tốt với cả thẻ 4G.Theo mình nghĩ bạn nên dùng thẻ 2G thôi là được rồi,để máy chạy nhanh.Chúc vui :)!

nlat_vk

tại sao mỗi lần khởi động camera là ngày tháng cứ nhảy tùm lum hết ,vậy thì làm sao khắc phục tình trạng đó vậy ???? :( :(

longdau12

Cài các thông số để kết nối GPRS vào mạng xem tin tức như thế nào nhỉ ? Máy mình dùng là T-Mobile MDA, à quên cho mình hỏi dòng máy này giá bao nhiêu nhỉ vì máy của mình là của bà chị gửi cho nên không biết ở Việt Nam bán bao nhiêu tiền.
Cám ơn rất nhiều !

Tuan1412

Cài các thông số để kết nối GPRS vào mạng xem tin tức như thế nào nhỉ ? Máy mình dùng là T-Mobile MDA, à quên cho mình hỏi dòng máy này giá bao nhiêu nhỉ vì máy của mình là của bà chị gửi cho nên không biết ở Việt Nam bán bao nhiêu tiền.
Cám ơn rất nhiều !
Đã co 1 toipi riêng về vấn đề gprs rồi mà bạn,hơn nữa bạn cần nói rõ đang dùng mạng gì thì mọi người mới giúp bạn đc chứ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
tại sao mỗi lần khởi động camera là ngày tháng cứ nhảy tùm lum hết ,vậy thì làm sao khắc phục tình trạng đó vậy ???? :( :(

Chưa hề thấy ai nói khởi động camera mà ngày tháng lại bị nhẩy tùm lum :-??:-??:-?? đụng soft chăng 8-|8-|8-|8-|. Bạn thử HS máy không cài PM nào xem có còn bị tình trạng vậy không nếu không bị mình nghĩ bạn bị đụng soft. Thân!!!!

cusen

Mình dùng con O2i, kết nối wifi bình thường nhưng không thể down dữ liệu về được (dùng spb insight để update báo nhưng không được hoặc dùng ie cũng vậy), xin chỉ giáo!

cusen

Để bật wifi trên O2i bạn làm như sau: vào Start>Program>Wiless Manager, chọt vào biểu tượng WLAN là xong!
@TuanQuang: chuẩn B hay G thì có liên quan gì đến việc bật wifi đâu a Quang nhỉ ?
mình cũng thường hay bị như vậy, cứ reset máy lại và làm như hướng dẫn của Phạm Thành Đạt là ok!

Tuan1412

Mình dùng con O2i, kết nối wifi bình thường nhưng không thể down dữ liệu về được (dùng spb insight để update báo nhưng không được hoặc dùng ie cũng vậy), xin chỉ giáo!
Cái này đâu phải là do ppc đâu bạn,do mạng nhà bạn hoặc là do cái modem wifi của bạn nó có vấn đề thôi,bạn chỉ cần reset nó đi là đc mà.Mình bị trường hợp như vậy nhièu rồi:D
Chúc vui=D>

vnndocket

Active Member
Thẻ nhớ nên nhiều!

Nói thật với các bác chứ em dùng thẻ 512 mb cài rất nhiều mà không hết. Các bác xài 4GB không biết là cài cái gì mà nhiều vậy, phải biết thương con CPU với chứ !

Bạn gì đó ơi!
Đâu phải sử dụng thẻ nhớ để cài đặt chương trình đâu. Cốt là để chứa những thứ Media đó chứ ( Phim - Nhạc - Hài - Ảnh - Tài liệu - Sách...). Chứ để cài chương trình thì chỉ cần 128MB vì nếu cài nhiều máy sẽ nặng đó bạn à?
Theo tôi thì nếu trên 4GB mà rẻ thì tôi cũng mua.
Sẵng đây cho tôi hỏi các bác luôn là dòng máy O2 XDA II mini của tụi mình có thể sài tối đa là bao nhiêu - Thẻ nhớ đó? =D>

heolongvang

mình đang xài O2i
Rom ver 1.11.00WWE
Rom date 01/27/05
Radio ver 1.00.00
Protocol ver 1337.39
ExtRom ver 1.11.923

tự nhiên bị lỗi với Today setting, vào đó đổi background, chỉnh item, thay theme thì bị softreset, có ai bị vậy kô?

Nemmatlanh

mình đang xài O2i
Rom ver 1.11.00WWE
Rom date 01/27/05
Radio ver 1.00.00
Protocol ver 1337.39
ExtRom ver 1.11.923

tự nhiên bị lỗi với Today setting, vào đó đổi background, chỉnh item, thay theme thì bị softreset, có ai bị vậy kô?

Bạn thử HR lại máy xem sao nhé :)

heolongvang

mình cũng đã HR rồi, xài được 1 lúc nó lại bị (khi vào today setting). Bởi vậy kô biết có cần up rom để cho máy chạy ổn ko nữa? Mà bạn có link rom nào ổn kô? Mình vào Box Rom xin mà chưa thấy ai phản hồi gì hết? Link ở Box Rom die hết rồi.

phuongicb

mình cũng đã HR rồi, xài được 1 lúc nó lại bị (khi vào today setting). Bởi vậy kô biết có cần up rom để cho máy chạy ổn ko nữa? Mà bạn có link rom nào ổn kô? Mình vào Box Rom xin mà chưa thấy ai phản hồi gì hết? Link ở Box Rom die hết rồi.

Mình sẽ tìm link cho bạn, cho mình thời gian nhé!

Chỉnh sửa cuối: