• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

phuongicb

mình cũng đã HR rồi, xài được 1 lúc nó lại bị (khi vào today setting). Bởi vậy kô biết có cần up rom để cho máy chạy ổn ko nữa? Mà bạn có link rom nào ổn kô? Mình vào Box Rom xin mà chưa thấy ai phản hồi gì hết? Link ở Box Rom die hết rồi.

Sau khi tìm kiếm, hem có link nào còn sống sót hết nên mình up link mới cho bạn lun nè :-?, down đi nha! Chúc vui!

http://www.4shared.com/file/32884917/93055529/Xda_IIi_Upgrade_v111171.html

123456789

link rom có ở trên rùi nhưng mà down chậm wá, có bạn nào up wa mediafire hay evilshare thì nhanh hơn. Có bạn nào giúp với?

trungkt

các bác ơi giúp mình với , con mini cua mình bị lệch màn hình ở phần dưới cùng dưới chỗ dấu + của align nên align lại ko có tác dụng, mình làm thế nào bây h, nếu đem sửa thì sửa ở đâu,mất khỏag bn :(
ah mình luk trc dùng con HP6828 thấy tiện hơn con mini ở nhiều điểm ( phần contact,message... bố trí khác, các item ở trên screen cũng khác),mini ko up đc lên Win05 , nhưg mình ko biết up rom lên thì đc lợi những j , thay đổi đc j :( ( mình chưa dám up rom lần nào vì thấy có nhiều rủi ro wa )
- thêm 1 cái nữa là mình dùng sạc sạc cho HP6828 thì bt nhưug cứ cắm sạc vào mini là nó sofreset , bật máy lên thì nó bt nhưg khi rút sạc ra nó lại soft reset, con mini của e có vấn đề j ko?

Chỉnh sửa cuối:

PhuongDT

Không để ý link bác mới up. Cái 4shared này hơi chậm, nếu down nhiều file nhỏ thì ok, file lớn mà nó ko cho resume thì hơi khó down. Bác tách ra thành nhiều phần hoặc upload lên Mediafire hoặc Megaupload được ko?

123456789

có ai down chưa, up wa host khác được kô? Cần gấp vì cái O2i của mình lỗi tùm lum, đổi nhac chuông chẳng được, vào contact thì softreset, thảm quá.
Mà có phải khi up rom chỉnh về bootloader là hiện cái màn hình S_erial v1.01 phải kô mấy bro?

phuongicb

có ai down chưa, up wa host khác được kô? Cần gấp vì cái O2i của mình lỗi tùm lum, đổi nhac chuông chẳng được, vào contact thì softreset, thảm quá.
Mà có phải khi up rom chỉnh về bootloader là hiện cái màn hình S_erial v1.01 phải kô mấy bro?

OK cho mình thời gian nhé!

heolongvang

bản rom của phuongicb hình như radio 1.00, ko phai 1.04.
Bạn HaiKor1410 có rom 1.11.171 radio 1.04 kô? Cho mình xin nhe, nick yahoo & mail của mình là heolongvang@yahoo.com.
Có bạn nào hướng dẫn mình cook ExtRom với? Mình đọc trang đầu vẫn chưa biết cách chuyển ms_.nbf sang fat.

HaiKor1410

Radio 1.04 hay 1.00 mình thấy cái đó đâu có quan trọng đâu bạn. Mình cũng chỉ có Radio 1.00 thui. Bạn thích thì mình gửi cho.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Radio 1.04 hay 1.00 mình thấy cái đó đâu có quan trọng đâu bạn. Mình cũng chỉ có Radio 1.00 thui. Bạn thích thì mình gửi cho.

Không biết có quan trọng hay không nhưng có bản bắt sóng khoẻ có bản bắt sóng yếu, có bản nghe loa to có bản nghe nhỏ :)):)):)). Thân!!!

HaiKor1410

Anh nói e mới biết chứ từ trước đến giờ e cứ mù tịt về vấn đề này. E cũng k rõ lắm. Vậy a có bản nào tối ưu thì chia sẻ cho mọi người nha. Thank.

Hardresert và Bootloader khác nhau như thế nào. Bác nào biết chỉ cho mình với. Thường thì mình hardresert chứ chưa Botloader lần nào.
Máy mình dạo này hay có tình trạng tự động softresert mặc dù mình k đụng vào. Pin vẫn ổn định. Hok biết bị gì nữa. Có ai gặp tình trạng như mình k vậy.

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

Anh nói e mới biết chứ từ trước đến giờ e cứ mù tịt về vấn đề này. E cũng k rõ lắm. Vậy a có bản nào tối ưu thì chia sẻ cho mọi người nha. Thank.

Hardresert và Bootloader khác nhau như thế nào. Bác nào biết chỉ cho mình với. Thường thì mình hardresert chứ chưa Botloader lần nào.
Máy mình dạo này hay có tình trạng tự động softresert mặc dù mình k đụng vào. Pin vẫn ổn định. Hok biết bị gì nữa. Có ai gặp tình trạng như mình k vậy.

Radio hoặc Rom thì bạn sang Box Rom để xin nhé.Còn Bootloader khác với HR,HR là bạn đưa máy về trạng thái ban đầu như lúc nó được sản xuất ra.Còn BL thì chỉ dùng đến khi nào bạn UpRom thôi.Vào BL sẽ UpRom an toàn hơn cho máy của bạn.Nó cũng giống như bạn vào Dos trên PC đấy mà :).Hay tự động SR thì bạn kiểm tra lại cục Pin xem đã chai và phồng chưa nhé :)

tam_map12

các bạn chỉ mình cài theme với sao mình dow để vô máy òi nó cũng nhận òi mà đến khi cài lại trắng nhách ầh,,,huhuhu:(

XuanTruong

Super V.I.P
các bạn chỉ mình cài theme với sao mình dow để vô máy òi nó cũng nhận òi mà đến khi cài lại trắng nhách ầh,,,huhuhu:(

Copy theme vào thẳng thẻ nhớ "Không nằm trong thư mục nào cả" hoặc copy vào trong thư mục Windows trên main. Sau đó vào Settings=>Today để set theme Bạn nhé! Nên nhớ phải chọn đúng theme cho từng HĐH như WM2003...! Chúc thành công!;;):-?

heolongvang

bạn nào có biết cách cook rom kô? Mình chuyển cái ms.nbf sang fat kô được, có ai hướng dẫn cụ thể kô?
Vào box room hổng có ai reply hết.

Leonahart

Mình nghĩ là nên copy vào main memory, chứ để trên thẻ nhớ hình như Windows ko nhận ra được thì phải. Mình có rất nhiều theme (file *.tsk) trên thư mục gốc thẻ nhớ nhưng chỉ khi nào copy vào main thì mới chọn được trong Today.