• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

hoangt

Máy cứ báo là đang tìm GPRS ( có chứ G to tường bên trên )

Em ko hiểu sao máy em lúc nào cũng có cái chữ " G " to tướng ở chỗ kết nối GPRS thôi, ông anh em bảo đấy là máy đang tìm kết nối và nhanh tốn pin lắm, không biết thực hư ra sao, mong các bác chỉ giáo và làm thế nào để tắt nó đi, tiện có bác nào biết thì vào cái TOPIC pin mau hết của em xem hộ cái, có phải nó cũng có 1 phần ảnh hưởng đến việc mất sóng của máy ko ???:((

Shy

bạn đang dùng mạng nào? VD như ciao của viettel có sẵn GPRS nên có thể báo vậy.Nếu không bác cứ thử up rại radio xem :p

conan0211

Member
ặc ặc,bác đăng kí gprs với nàh cungc ấp nên chỗ nào có sóng gprs thì nó hiện chữ G thôi,khi nào chữ G nhỏ với 2 mũi tên nhỏ mới là đang connect mà,,,bro nào có chương trình chat yahoo nào send cho mình với,,
mình mới cài đặt thông số xong kô bíê vô chát yahoo = wap mới bị trừ 7000 tức wá

hoangt

Không phải đâu các bác ơi, em đang dùng thuê bao trả sau là thứ nhất
thứ 2 là chữ G to tường đó có ảnh hưởng gì đến PIN ko thía, máy em có đăng kí GPRS gì đâu cơ chứ, làm thế nào để tắt nó được ko các bác, nhìn nó ngứa mắt wa'

huhjun

Bác nào chỉ cách mình khóa sim được k0?
Nghĩa là tui vẫn muốn chơi game nhưng k0 muốn nhận tin nhắn hay cuộc gọi gì cả (có nhiều cách càng tốt).

Thanks in advance

XuanTruong

Super V.I.P
Bác nào chỉ cách mình khóa sim được k0?
Nghĩa là tui vẫn muốn chơi game nhưng k0 muốn nhận tin nhắn hay cuộc gọi gì cả (có nhiều cách càng tốt).

Thanks in advance

Cài cái Comm Manager rồi chạy lên chọn => Airplane Mode = On hoặc chọn Phone = Off là OK!:D

chuotthuong

mấy anh ơi , mấy anh có phần mềm gì làm cho giao con O 2 XDA lli , của em nó đẹp ko vậy, chứ em hiện sài win cù của nó wm2003se , xấu xí wa , ko có game hay phần mếm ji hợp nó hết
mấy a có phần mềm ji hay share cho em nhe
cám ơn mấy anh?

quocdungjs

Ngày trước mình cũng bị hiện tượng mất sóng,mà mất hẳn luôn chứ không có tậm tịt lúc được không,rùi không vô được contact luôn.Loay hoay làm đủ kiểu,cuối cùng mình up lại ROM,tới giờ chạy phà phà không thấy hiện tượng gì.

tuanquynh8083

Active Member
tốt nhất là bạn lên up lại rom xem sao nếu vẫn bị hiện tượng trên mà không hết thì mới nghĩ đến trường hợp khác.

hotguy

Sao pin O2i of mình nhanh hết vậy

Mình dùng chỉ 1 ngày nghe gọi bình thường độ 15 cuộc/ng là hết, nghe nhạc liên tục để màn tự tắt trong 10s thì dc khoảng hơn 1h là hết, đã tắt hết các program,Gprs,blutut,để chế độ tự tắt m.hình 30s

Dòng máy này nó ăn pin hay máy của mình nó bị sao vậy ka, (pin của mình là pin bình thường ko phải pin xịn,mới mua dùng đã thế,pin cg chưa bị phồng j)

Nếu do pin liệu có chế pin cho O2i dc ko vì m thấy

Pin O2i to hơn 2 viên BL5C 1 chút
Điện thế cg 3.7V
..Ja thành BL5C rẻ

Liệu có chỗ nào chế đc mọi ng bik chỉ dùm với (ở HN) . Thank mọi ng trước

hoangt

Vâng cám ơn các bác, em sẽ thử UP ROM lên xem thế nào ..có gì em sẽ báo cáo lại các bác ..^^

hoangt

100% là không phải máy O2 mini ăn pin như vậy, còn lỗi có thể là do pin hoặc máy, mình cũng có 1 con Ò nữa và nó cũng đang ở tình trạng như vậy mang đi sửa hết 250k mà chả được gì ..!!!!

huysmall

Mình dùng chỉ 1 ngày nghe gọi bình thường độ 15 cuộc/ng là hết, nghe nhạc liên tục để màn tự tắt trong 10s thì dc khoảng hơn 1h là hết, đã tắt hết các program,Gprs,blutut,để chế độ tự tắt m.hình 30s

Dòng máy này nó ăn pin hay máy của mình nó bị sao vậy ka, (pin của mình là pin bình thường ko phải pin xịn,mới mua dùng đã thế,pin cg chưa bị phồng j)

Nếu do pin liệu có chế pin cho O2i dc ko vì m thấy

Pin O2i to hơn 2 viên BL5C 1 chút
Điện thế cg 3.7V
..Ja thành BL5C rẻ

Liệu có chỗ nào chế đc mọi ng bik chỉ dùm với (ở HN) . Thank mọi ng trước

100% là không phải máy O2 mini ăn pin như vậy, còn lỗi có thể là do pin hoặc máy, mình cũng có 1 con Ò nữa và nó cũng đang ở tình trạng như vậy mang đi sửa hết 250k mà chả được gì ..!!!!

Bro nên xác định là nguyên nhân do máy ăn nguồn hay do pin cái đã. KT máy ăn nguồn hay ko thì bro mang đến các tiệm. Nếu do máy ăn nguồn thì nên làm lại máy. Còn về pin hỏng thì bro mua viên khác thôi.

hotguy

Ờh thì mình ko bit cái O2i nào cg ăn pin as t.này hay ko nên mới hỏi các Pro chứ, m dùng 2v pin đều thế (2v ko fai xịn nhưng xg mới mua và chưa phồng j`) m để qua 1 đêm là tụt mất độ 30% rồi, nếu dùng để nghe gọi thì từ sáng tới tối thì tạm đc nhưng nếu chạy ứng dụng thì vài h là phải sạc thôi, m cg thik O2i vì chạy nhanh chứ chạy O2 Neo rồi iếu xìu

lavictory

máy mình mới dễ sợ .. đi chơi là mất sóng mà về nhà là có sóng lại (nói cho tụi kỹ thuật xem, tụi nó cũng lắc đầu chịu thua) .. không biết có cần phải UPROM ko ?
Chỉ ở nhà em mới có sóng 100% , bước chân ra khỏi cổng là sóng đi theo sóng ...

lavictory

giờ mình đã hiểu rồi - hy vọng máy bạn cũng bị giống máy của mình .. bạn xem lại cái vỏ thử xem .. cái vỏ mình nó bị hở .. mình dán keo lại giờ nó sóng bình thường .. chúc bạn may mắn !

m0okill

Thay nút Power bằng nút chụp hình

Máy của mình bị lỗi nút Power nên giờ ko thể tắt máy theo cách bình thường được. Có bạn nào biết cách thay nút power bằng nút Camera ở bên cạnh sườn máy bẳng regedit hay có phần mềm nào có chức năng tương tự ko thì giúp mình nhé.
Thanks all.!!!