• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

binhnguyen_098

O2 IIi nối máy tính không sáng màn hình

Con O2 IIi của tôi không bít nó bị làm sao, trước kia vẫn kết nối với máy tính bình thường nhưng gần đây không biết tại sao nó rất hay bị treo, làm tôi phải khởi động lại hoài, đặt biệt khi kết nối với máy tính thì vừa cắm cap vào là màn hình bị tắt nhưng chương trình vẫn chạy. rút cap ra thì nó sáng lại.
ai biết chỉ cho em biết là nó bị làm sao với.
Bạn nào có video tháo nắp em nó không. gửi cho mình với
mình rất tò mò muốn tháo nó mà không biết cách tháo nó ra xem bên trong nó như thế nào. hehe............

mọi help xin gửi về:
Binhnguyen_098@yahoo.com.vn
binh.viethan@gmail.com

thanks

Con O2 IIi của tôi không bít nó bị làm sao, trước kia vẫn kết nối với máy tính bình thường nhưng gần đây không biết tại sao nó rất hay bị treo, làm tôi phải khởi động lại hoài, đặt biệt khi kết nối với máy tính thì vừa cắm cap vào là màn hình bị tắt nhưng chương trình vẫn chạy. rút cap ra thì nó sáng lại.
ai biết chỉ cho em biết là nó bị làm sao với.
Bạn nào có video tháo nắp em nó không. gửi cho mình với
mình rất tò mò muốn tháo nó mà không biết cách tháo nó ra xem bên trong nó như thế nào. hehe............

mọi help xin gửi về:
Binhnguyen_098@yahoo.com.vn
binh.viethan@gmail.com

thứ 1:khi kết nối máy bạn hay bị treo vì co thể bạn chạy WINDOWSMEDIA của máy vi tính,nó sẽ tự đông kết nối với ppc of bạn,còn k thì bạn nên cài lại active syn là ok
thứ 2 bạn vào setting->sýtem->backlight->brightness kéo phần onpower lên là sáng thôi mà

ryan_lonely

O2i hay tự Hard Reser

Máy O2i của em, hum bữa lỡ làm rớt , sau đó máy tự tắt nguồn, e bật lên lại thì nó tự hard reset lun. Đến bây giờ nó lâu lâu nó tự tắt nguồn, bật lên thì hard reset, e không biết phải sửa sao nữa, ngoài tình trạng trên nó ko bị gì hêt nữa. các bác biết thì giúp em nhé, em cảm ơn các bác;)

vanbon

Con T-mobile của mình trong phần danh bạ khi mình lưu số điện thoại luôn bị đảo lộn tên trước họ sau, có cách nào để chỉnh cho nó hiện đúng không ?
nếu bạn lưu trực tiếp vào bộ nhớ máy thì phần tên không được có khoảng trống(dấu cách)
nếu muốn có dấu cách ở phần tên thì bạn phải lưu danh bạ vào trong sim trước sau đó mới copy ra bộ nhớ máy.

Taki7610

Unlock_GSM
Máy O2i của em, hum bữa lỡ làm rớt , sau đó máy tự tắt nguồn, e bật lên lại thì nó tự hard reset lun. Đến bây giờ nó lâu lâu nó tự tắt nguồn, bật lên thì hard reset, e không biết phải sửa sao nữa, ngoài tình trạng trên nó ko bị gì hêt nữa. các bác biết thì giúp em nhé, em cảm ơn các bác;)

Nên đem ra hàng quen để kiểm tra HW, có thể chạm nguồn và chỗ so ft re set nên máy bị lỗi vậy....

hotguy

O2IIi ăn pin hơn rất nhiều so với O2II ???

M có 1 con O2II và 1 O2IIi, m dùng O2II viên pin đểu cg dc 1ng thoải mái nghe gọi cg viên ấy lắp vào O2i thì chỉ dc vài tiếng (chờ thì từ sáng đến tối), fai dùng viên dung lượng cao 2400mA nhưng nếu nghịch với nghe gọi thì cg chỉ từ sáng tới tối , có phải con O2i of m ăn pin do phần cứng ko nhêy ?? Help..!!!

benhvienpda

M có 1 con O2II và 1 O2IIi, m dùng O2II viên pin đểu cg dc 1ng thoải mái nghe gọi cg viên ấy lắp vào O2i thì chỉ dc vài tiếng (chờ thì từ sáng đến tối), fai dùng viên dung lượng cao 2400mA nhưng nếu nghịch với nghe gọi thì cg chỉ từ sáng tới tối , có phải con O2i of m ăn pin do phần cứng ko nhêy ?? Help..!!!

như bạn tả thig máy bạn bị ăn nguồn rồi đó 8-|

M

minhvu912

Guest
O2IIi reset bị treo máy,giúp em với

Cái O2IIi của em không thể "chọc phao câu" được, hễ chọc nó là nó chết,ngay cả reset trên spb plus cũng chết, hiện chữ Seri_al với chữ V 1.01 rồi treo luôn. Vài ngày sau tự nhiên hardreset được nhưng mất camera.:((
Bác nào biết giúp giùm em với,không thì chỉ giùm em tiệm nào uy tín để em đem đến,em ở Sg.
Cảm ơn nhiều.

NhatToai

Super V.I.P
Khả năng máy bạn bị phần cứng rồi,nên đem ra tiệm kiểm tra lại.Nếu ở SG thì bạn liên lạc với SM Batkid nhé.

tuongluarsc

Em cần xin bộ rom của dopod 828 !

em dang cần bộ rom của con dopod 828 !
các Bro nào có cho em xin bộ này với, em tửu mấy bộ nhưng chưa thể nào up được cả .
Mong các Bro chỉ giáo !
Thank !:-??

Chỉnh sửa cuối:

diepgia

o2xdamini wwe2003 cần hỏi

mình có cây o2mini dòng magican mình muốn chạy lên t mobile để có giao diện khác chứ khỏi động lên có chử o2 ngán quá cho hoi minh có thể chạy được không và có thể down file tmobile o đâu vậy

AnhPheCT

mình có cây o2mini dòng magican mình muốn chạy lên t mobile để có giao diện khác chứ khỏi động lên có chử o2 ngán quá cho hoi minh có thể chạy được không và có thể down file tmobile o đâu vậy

Vào đây tham khảo đọc từ đầu tới cuối hy vọng Bạn làm được!!!

http://pdaviet.net/showthread.php?t=9050

Bạn dùng một soft chỉnh sửa hình ảnh, resize hình lại theo màn hình QVGA hay VGA ( thực ra cũng không cần lắm ) rồi sửa tên thành welcomehead96.png sau đó chép vào trong main/Windows là xong thôi mà .Nhớ sao lưu file gốc để sau này chán còn có đường quay lại

conan0211

Member
hỏi nguồn 02 mini

con o2 mini của mình bây giờ tự hiên có hiện tượng báo nguồn pin cả pin chính và backup là unknowned,có lúc pin backup báo vậy nhung còn hiện phần trăm là 100%,pin chính 0%,lúc này vẫn nhận thẻ nhớ đc.lúc thì thanh % cả 2 pin kô xuất hiện.
sạc cắm sac vào kô báo đèn sạc,,,cả = sạc usb hay sac 6v-550ma(trước giờ sài ké cài này của thiết bị gì kô biết nữa của thằng Benq
đt vẫn dùng bt,nghe gọi nhạc ok, nhưng giờ hay bị reset,
đã lấy pin chính ra dể ngoài 1 ngày gắn vô lại vẫn vậy..
bro nào rành chỉ mình với,

Sync

Xin giúp O2 mini kg căn MH được .

Máy đang xài tự nhiên kg căn MH được,uprom lại cũng kg căn được luôn, chích vào dấu + nó cứ chạy mãi . .Xin ae giúp đở .

Thanks !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy đang xài tự nhiên kg căn MH được,uprom lại cũng kg căn được luôn, chích vào dấu + nó cứ chạy mãi . .Xin ae giúp đở .

Thanks !

Rất đơn giản hỏng miếng cảm ứng mang đi thay là hết....:D:D:D

benhvienpda

Thanks !

máy bạn bị lệch cảm ứng rồi . giờ chỉ cần ra hàng thay là hết thôi

embetapchoibb

hiện tượng lạ của o2 xda II mini

không biết làm sao mà dạo này cái o2 xda II mini của em nó hay tự động tắt nguồn .Để trong túi lâu lâu lấy ra xài là phải bật nguồn lại ! bác nào có kinh nghiệm giúp em với !
:-/

PhamHien

không biết làm sao mà dạo này cái o2 xda II mini của em nó hay tự động tắt nguồn .Để trong túi lâu lâu lấy ra xài là phải bật nguồn lại ! bác nào có kinh nghiệm giúp em với !
:-/

Có thể pin của bạn có vấn đề đó, hoặc lỏng pin, hoặc pin kém. Nhưng bạn có để chế độ sau bao lâu không sử dụng thì tắt nguồn không? Hoặc là chế độ "khoá tất cả các phím trừ phím nguồn". Nếu vậy bạn bật phím nào nó cũng không lên cho tới khi bấm đúng phím nguồn. Bạn nói rõ hơn hiện tượng nào

SpKun

Con Mini của em bị 1 bệnh là đang dùng bình thường thì bị tắt nguồn, lúc bật lên thì nó vài màn hình setup của Window Mobile lúc Align Screen, và cứ chạy liên tục thế, ko vào được nữa. Hôm nay em thử up rom lên bản 2.03 trong diễn đàn thì vào được bình thường. Đến ban nãy em ko thích lắm, up lại bản rom cũ thì lại bị hiện tượng Align Screen. Bác nào biết thì giúp em với ạ :(