• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

BaraChampion

Để có tiếng hoặc rung của tin nhắn bạn chỉ cần vào start -> setting -> Personal -> Sounds & Notifi... -> Notifications -> trong mục Event chọn New MMS -> đánh dâu v vào ô Play sound còn muốn rung kích vào ô Vibrate là được :)):)):)). Thân!!!!

Hic, mình làm rùi nhưng khi bấm nút Preview ở dưới thì ko thấy có tiếng j` cả, vậy thì phải làm thế nào, và lỗi ở đâu vậy? Thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hic, mình làm rùi nhưng khi bấm nút Preview ở dưới thì ko thấy có tiếng j` cả, vậy thì phải làm thế nào, và lỗi ở đâu vậy? Thanks

Vậy thì lại phải chuyển kiểu khác roài. Bạn thử cop một bản nhạc chuông khác rồi chọn nó xem ngày trước mình bị tình trạng là chọn một số bài nhạc chuông thì không set được chọn bài khác thì lại được :D. Bạn thử đi nhé. Thân!!!!
PM: Muốn thanks mình bấm vào thanks là được :)):)):))

cat_nobita

Tôi UP xong bản 4.0.0.0.4SSE nhưng xảy ra hiện tượng là: Backlight chỉ mặc định được là 10sec, Tôi có chuyển sang 1min nhưng không được. Ai biết cách khắc phục lỗi này không?

Chỉnh sửa cuối:

atfones

Mình up xong bản 4.0004_PV và bản 4.SSE nhưng nhấn nút nguồn thì phải chờ ~5s đèn mới tắt, nhấn bật thì đỏ liền. Rom 2k5 thì vẫn bình thường. ???

BaraChampion

Làm thế nào để có thể tùy chọn 1 bài nhạc làm nhạc chuông hay nhạc tin nhắn của Neo vậy??? Mình mày mò nghịch suốt ko biết copy nó vào đâu để đc nữa, Thanks

NhatNguyen

àh cái này cũng dễ bạn :), bạn tạo 1 folder có tên My ringtone sau đó chép hết các file nhạc cần dùng vào là được, hoặc chép thẳng vào thư mục My doccument trong thẻ nhớ đó :)
Thân !

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

Làm thế nào để có thể tùy chọn 1 bài nhạc làm nhạc chuông hay nhạc tin nhắn của Neo vậy??? Mình mày mò nghịch suốt ko biết copy nó vào đâu để đc nữa, Thanks
nếu bạn dùng ro, 06 thì cứ để nhạc ở thư mục gốc của thẻ nhớ là dc,sau đó vào Sounds&Notìication để set,còn nếu dùng rom 05 nhạc chuông gọi đến vãn vậy nhưng riêng nhạc tin nhắn thì phải dùng nhạc định dạng wav copy vào windown của máy rồi set là dc
lần sau bạn nên tham khảo ở những trang trước rồi hãy post bài nhé

Last edited by a moderator:

bienxanhconson

Giúp em chương trình NET CF 2.0 and SQL Server 3.0 for Windows Mobile 5 với các pác ơi. Em download chương trình này về cài vô máy thì nó cứ báo:
Installation of NETCFv2wce5.armv4icab was unsucessful
Theo em biết thì nó báo là chương trình cài không thành công. Vậy mấy pác cho hỏi trường hợp này bị gì vậy? Mong được sự giúp đỡ của các pác. Thân chào

atfones

Giúp em chương trình NET CF 2.0 and SQL Server 3.0 for Windows Mobile 5 với các pác ơi. Em download chương trình này về cài vô máy thì nó cứ báo:
Theo em biết thì nó báo là chương trình cài không thành công. Vậy mấy pác cho hỏi trường hợp này bị gì vậy? Mong được sự giúp đỡ của các pác. Thân chào

Bạn uninstall hết rồi cài lại cái này xem sao ;)
http://www.microsoft.com/downloads/...58a3-759e-473e-bf8f-52154438565a/dotnetfx.exe

Em download chương trình này về cài vô máy thì nó cứ báo:

Bạn khởi động lại máy rồi cài lại là được thôi hà!

bkav3003

bạn nào biết cho mình hỏi cách nào để set nhạc mp3 làm nhạc chuông vậy.cái o2 neo của mình ko hiểu tại sao nhạc mp3 trong memory card ko làm dược nhạc chuông nhỉ

Nemmatlanh

bạn nào biết cho mình hỏi cách nào để set nhạc mp3 làm nhạc chuông vậy.cái o2 neo của mình ko hiểu tại sao nhạc mp3 trong memory card ko làm dược nhạc chuông nhỉ

Nếu không cài được nhạc chuông mp3 thì bạn cài Soft mình gửi kèm theo đây vào thẻ nhớ.Rồi chọn 1 bài mp3 chỉ bút vào đó 1 lúc sẽ hiện lên Menu và có chức năng set as ringtone đó.Chúc vui!
http://www.4shared.com/file/8683128/d1b4f6f5/EnglishMP3SetRingtone.html

bienxanhconson

Bạn khởi động lại máy rồi cài lại là được thôi hà!
Mình đã khởi động lại máy rùi nhưng kết quả vẫn vậy thôi hà. Không biết làm sao nữa đây. Lúc trước thì mình cài được nhưng sau này UP lại ROM thì nó cài không được. Mình đang cài rất nhiều chương trình như VietLip mà không có cái này nó không cho chạy, mấy pác có cách gì chỉ giúp với nha. Thankyou

Phoenix

Mình đã khởi động lại máy rùi nhưng kết quả vẫn vậy thôi hà. Không biết làm sao nữa đây. Lúc trước thì mình cài được nhưng sau này UP lại ROM thì nó cài không được. Mình đang cài rất nhiều chương trình như VietLip mà không có cái này nó không cho chạy, mấy pác có cách gì chỉ giúp với nha. Thankyou

Cái này mình cũng đã từng gặp rồi, SR lại vẫn không cài được. Bạn xem lại bộ NET CF và SQL mà bạn down về xem có đầy đủ không nhé! (khả năng lớn là lỗi ở bản NET CF đó). Nếu không thì down lại bản khác về rồi cài lại xem thế nào nhé !

cat_nobita

Tôi set nhạc MP3 làm nhạc chuông nhưng nghe nhỏ quá, có cách nào điều chỉnh để nghe lớn hơn kh?

Tôi set nhạc MP3 làm nhạc chuông nhưng nghe nhỏ quá, có cách nào điều chỉnh để nghe lớn hơn kh?
Bạn có thể dùng Goldwave để kích âm cho bản nhạc mp3 của bạn, lớn lên cũng khá, qua box PC'soft để tìm Goldwave bạn nhé!

kodut

Mình đã tìm dc GoldWare nhưng kích âm kiểu gì hả bạn...mình nhìn hoa cả mắt..nói rõ hơn dc ko ?
Mà Có bít chỗ down nhạc mIdi nhác chuông cho Máy Neo ko ? mình thấy để Mp3 nó bé quá

Mình đã tìm dc GoldWare nhưng kích âm kiểu gì hả bạn...mình nhìn hoa cả mắt..nói rõ hơn dc ko ?
Mà Có bít chỗ down nhạc mIdi nhác chuông cho Máy Neo ko ? mình thấy để Mp3 nó bé quá
Hiện giờ mình ko có ở nhà nên ko có PC để hướng dẫn cho bạn, bạn có thể sang box PC để hỏi các bạn bên ấy!

Lamson

Well-Known Member
MP3

Bạn hãy copy bài MP3 đó vào thư mục windows\ring của máy sau đó vào seting\ sounds & notifications lựa chọn ở tab notification lựa chọn thôi mục event chọn : Phone incoming call , mục ring type bấm vào mũi tên sẽ liệt kê ra các đoạn nhạc, bài hát.. mà mình copy vào..
* nếu dùng chương trình file explore của máy ( không phải resco explore nhé )thì chỉ cần bấm giữ vào bài hát mà mình chọn nó sẽ hỏi set as ringtone là OK không phải copy vì nó sẽ tự chuyển sang thư mục ring ở windows, và nhận luôn bài hát đó làm chuông không phải làm gì nữa.

Chỉnh sửa cuối: