• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

minh la thanh vien moi.minh co con o2neo uprom len htc.cac ban cho minh hoi cach dua bieu tuong nam trong storagecard ra man hinh grograme nha.thanks

Bạn vui lòng gõ tiếng Việt có dấu khi post bài nhé, đây là qui định của diễn đàn!

Bạn dùng Resco Explorer, chấm và giữ bút vào file exe rồi chọn Send to>StartMenu as shortcut!

tracey_2031

cám ơn rất nhiều.các bạn cho mình hỏi.mình được tặng 1 bàn phím rời nhưng đĩa ct lại xài cho dòng atom&atom excec mà mình lại xài 02neo up htc kn biết có cách nào dể sử dụng bàn phím này kn?thanks.ah cám ơn bạn thành đạt nhiều.=D>=D>=D>:D

fanX

Choem hỏi chút em dùng 818 thi thoảng có trường hợp như này xảy ra . Khi có cuộc gọi đến trả lời hoặc ko nhấc máy thì bình thường không sao cả . Nhưng thi thoảng ấn từ chối thì treo máy luôn ( cứ rung ầm ầm thế ) lại phải SR

Huycl2507

Choem hỏi chút em dùng 818 thi thoảng có trường hợp như này xảy ra . Khi có cuộc gọi đến trả lời hoặc ko nhấc máy thì bình thường không sao cả . Nhưng thi thoảng ấn từ chối thì treo máy luôn ( cứ rung ầm ầm thế ) lại phải SR

Cái này là do đụng soft nào rồi:D

phunghuuhoa87

Cho em hỏi về wifi của Imate Jamin

Cái máy của em là imate jamin,trục trặc khi vào wifi , em vào trường hoặc của em có kết nối wifi , khi vào setting/conection/wifi/ configure wiless networks thì nó đã nhận được tín hiệu wifi của trường là DHKH ở chế độ avible,như thế là đã kết nối được rồi phải ko ? Sau đó em vào IE , nó báo lỗi là : Cannot conect with current connection setting. To change your conection setting,tap setting.
và khi đến chỗ ko có wifi , em thử vào IE để vào web thì nó cũng báo lỗi giống như trên,
Như vậy là máy của em chưa nhận được wifi của trường à ?
Mấy a giúp em với , em mới mua máy nên chưa biết gì

TuanQuang

Cái máy của em là imate jamin,trục trặc khi vào wifi , em vào trường hoặc của em có kết nối wifi , khi vào setting/conection/wifi/ configure wiless networks thì nó đã nhận được tín hiệu wifi của trường là DHKH ở chế độ avible,như thế là đã kết nối được rồi phải ko ? Sau đó em vào IE , nó báo lỗi là : Cannot conect with current connection setting. To change your conection setting,tap setting.
và khi đến chỗ ko có wifi , em thử vào IE để vào web thì nó cũng báo lỗi giống như trên,
Như vậy là máy của em chưa nhận được wifi của trường à ?
Mấy a giúp em với , em mới mua máy nên chưa biết gì
Có thể cục Wi-fi của trường bạn có chuẩn ko tương thích với chuẩn wi-fi của máy bạn , nên bạn thử chuyển đổi qua lại giữa chuẩn B và G xem sao. bạn có thể dùng SKtool hoặc hack Reg. bạn thử xem sao nhé.

phunghuuhoa87

vì trong này nhiều trang quá nên em ko tìm được hai phần mềm mà anh nói , anh cho em cái SKtool và Hack Reg với,em mới dùng máy nên chưa hiểu gì nhiều về chuẩn B và G, Mong a giúp đở thêm

ChuHuyHoan

Well-Known Member
vì trong này nhiều trang quá nên em ko tìm được hai phần mềm mà anh nói , anh cho em cái SKtool và Hack Reg với,em mới dùng máy nên chưa hiểu gì nhiều về chuẩn B và G, Mong a giúp đở thêm

Bạn qua ĐÂY để tìm hiểu thêm nhé. Thân!!!!

tracey_2031

các bạn cho mình hỏi.mình được tặng 1 bàn phím rời nhưng đĩa ct lại xài cho dòng atom&atom excec mà mình lại xài 02neo up htc kn biết có cách nào dể sử dụng bàn phím này kn?thanks=D>=D>=D>:D

remankid

Ở đó toàn là về phần regedit ko mà anh,đâu có phần mềm đó đâu

SKTools của bạn ĐÂY -->bản mới nhất đó
Nhớ đọc kỹ README có trong thư mục giải nén để biết cách cài cho máy mình nhé.
"cái ấy" thì ở file đính kèm ;;)
Trong SK Tools bạn vào Tune Up, chuyển đến Tab Network, ở trong phần WLAN 802.11G support chọn Yes là được.
Thân :D!

tracey_2031

có ai có thể chỉ cho mình bàn phím rời của o2 có thể sử dụng với máy o2neo kn?vui lòng chỉ cho

phunghuuhoa87

Thanks anh nhiều

SKTools của bạn ĐÂY -->bản mới nhất đó
Nhớ đọc kỹ README có trong thư mục giải nén để biết cách cài cho máy mình nhé.
"cái ấy" thì ở file đính kèm ;;)
Trong SK Tools bạn vào Tune Up, chuyển đến Tab Network, ở trong phần WLAN 802.11G support chọn Yes là được.
Thân :D!
Em đã cài vào rồi ,máy của em là Imate Jamin ( giống o2 neo) tức là màn hình Qvga đúng ko anh,em cài vào theo hướng dẫn, và ở cái phần WLAN 802 đó nó đã chọn sẵn YES rồi,để thứ 2 đi học rồi thử xem được chưa.
à , em thấy trong cái sktool đó có nhiều ứng dụng quá,có topic nào nói về cách sử dụng những ứng dụng có trong sktools đó ko a ?

pro818

Xin giúp cách xóa trống bộ nhớ

Xin chào các bạn,
Mình gặp một trục trặc nhỏ với con Dopod818 của mình nên nhờ các bạn giúp. Số là mình online vài lần bằng Wifi thì hôm nay máy liên tục báo là "Low Memory", mình nghĩ là do trong quá trình online máy đã lưu vào bộ nhớ những file temps và cookies nên làm đầy bộ nhớ. Mình đã cố gắng xóa những file này bằng cách dùng File Explorer để tìm và xóa nhưng không thể tìm ra thư mục nào chứa chúng cả...
Rất mong được các bạn chỉ giáo. Xin cảm ơn rất nhiều.

ASAP

Xin chào các bạn,
Mình gặp một trục trặc nhỏ với con Dopod818 của mình nên nhờ các bạn giúp. Số là mình online vài lần bằng Wifi thì hôm nay máy liên tục báo là "Low Memory", mình nghĩ là do trong quá trình online máy đã lưu vào bộ nhớ những file temps và cookies nên làm đầy bộ nhớ. Mình đã cố gắng xóa những file này bằng cách dùng File Explorer để tìm và xóa nhưng không thể tìm ra thư mục nào chứa chúng cả...
Rất mong được các bạn chỉ giáo. Xin cảm ơn rất nhiều.

Bạn dùng cái này nhé.

lizmcclarnon

Mình chưa thử dùng sp của HTC bao giờ, nhưng chắc là ổn hơn HP T__T. Chắc sau đợt tết này phải thử mới dc

pro818

Bạn dùng cái này nhé.

Xin cảm ơn bạn. Tuy nhiên, mình down về rồi nhưng cài không được. Mình chép vào thẻ nhớ rồi chạy, được 1-2 giây thì máy báo là Instalation Unsuccessful... rồi tự động xóa luôn file gốc trong thẻ nhớ.
Máy mình đang xài WM5. Nhờ anh em giúp lần nữa nhé.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Xin cảm ơn bạn. Tuy nhiên, mình down về rồi nhưng cài không được. Mình chép vào thẻ nhớ rồi chạy, được 1-2 giây thì máy báo là Instalation Unsuccessful... rồi tự động xóa luôn file gốc trong thẻ nhớ.
Máy mình đang xài WM5. Nhờ anh em giúp lần nữa nhé.

RS lại máy cài lại bình thường bạn nhé. Thân!!!

thanhvlh

Mình dùng O2 Neo đã up lên ROM 2.0.0.0.6 touch nhưng không hiểu sao mình không thể tìm được wi-fi mặc dù đã sử dụng phần mềm hỗ trợ tìm kiếm wi-fi. Bạn nào cho mình biết phải làm thế nào và co phải cài đặt thêm gì nữa không? Thanks

Mình dùng O2 Neo đã up lên ROM 2.0.0.0.6 touch nhưng không hiểu sao mình không thể tìm được wi-fi mặc dù đã sử dụng phần mềm hỗ trợ tìm kiếm wi-fi. Bạn nào cho mình biết phải làm thế nào và co phải cài đặt thêm gì nữa không? Thanks

Ko tìm được nghĩa là...ko có wifi ở đó! :D