• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

xichumboy

Kon 818pro wifi cũng yếu dzã man,cách cái modem khoảng 5m và 2 bức tường mà cũng ko bắt được,phải ra đứng ngay cái cửa sổ mới bắt được (do e xài chùa).Tín hiệu khi bắt là 2 cột sóng.Mà cục pin e có dấu hiệu chai,có khi nào do pin chai nên nó bắt wifi yếu hok mấy pác

lee_bk

em đã cài Advanced Config 3.3 và đã Enable HTC TouchFlo >> Crolling, reset lại rồi nhưng vẫn vậy bác ạ?

chatokboy

Bạn phải converter đoạn nhạc đó sang định dạng WAV thì mặc định WM mới nhận được
em đã convert bài đó thành định dạng WAV rùi chép vào My Documents nhưng vẫn ko thấy xuất hiện trong mục Alarm(bấm vào cái chuông vàng nhỏ nhưng ko thấy bài đó..):O

blackwhite169

Rom của bạn ko có TouchFlo thì sao dùng đc!
Advanced Config cài chung cho tất cả các ROM, nó không phát hiện ra máy bạn có TouchFlo hay không đâu, thế nên không dùng được bạn ah!
Bạn nên Up những ROM mà các MOD, MAN giới thiệu là có tích hợp TouchFlo thì sẽ OK thôi bạn ah?
Sao bạn không Up thử Rom có tích hợp Manila 2D đi, vuốt và trượt tuyệt vời bạn ah!

lee_bk

vâng có lẽ em nên up rom khác thôi ạ. cám ơn các bác đã chỉ bảo. à nhân tiện bác blackwhite169 cho em hỏi, bác đang dùng bản rom nào ạ?

meomun208

Mình dùng Neo được hơn 2 năm rồi, up đủ các thể loại rom, thấy dùng ổn định phết, mỗi tội wifi hơi chậm, máy các bác wifi có chậm ko...

NhatToai

Super V.I.P
em đã convert bài đó thành định dạng WAV rùi chép vào My Documents nhưng vẫn ko thấy xuất hiện trong mục Alarm(bấm vào cái chuông vàng nhỏ nhưng ko thấy bài đó..):O

Chép vào File Explorer/windows bạn à.

abcviet

Trời! Con Dopod 818 thì chắc chắn là có wifi,mình hiện có 2 con Dopod 818 và đã test tất cả các bản Rom mới 1 con thì wifi Ok,còn 1 con thì bây giờ không mở wifi lên được,mình cũng đã up lại WM5.0 nhưng vẫn vậy.Như vậy con không vào được wifi là do HW chư kg phải do Rom,(2 con điều G4 vào cùng HardSPL) !

http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
Vào đó nhập imei cho từng chú, sẽ ra được model chính xác cho từng máy!
chúc vui...

em dung neo.up rom WM6.0,sao mà pin cứ o tầm 21% là gửi tn máy bi reset lên tục,k khởi động dc vào trong,sac mới dung tiếp dc,có ai bị vậy ko?

happy_heart

Mình dùng Neo được hơn 2 năm rồi, up đủ các thể loại rom, thấy dùng ổn định phết, mỗi tội wifi hơi chậm, máy các bác wifi có chậm ko...

Wifi máy mình thì không chậm vì bị hư rồi !!!!! :(:)(:)(:)(:)((
Mà hình như Neo hay bị hư Wifi lắm, không sửa được

abcviet

MIC của NEO quá nhạy khi đàm thoại

Mình dùng NEO, gọi điện, nghe điện thấy anh em bảo lúc nào cũng ngồi nhậu hay sao mà ồn thế...:p
Dùng Microphone AGC để chỉnh thì chỉ áp dụng được khi ghi âm --> chất lượng ghi âm cực ổn ---> MIc tốt! ---> nhưng thoại thì quá ồn (cho người nghe)
Phương pháp điều chỉnh hoặc dùng soft nào để xử lý...xin chỉ giáo...

các bạn cho mình hỏi chút,mình mới mua o2 xda neo,trc mình dùng 02mini,nhưng sao mình thấy o2 neo hiển thị tối hơn o2 mini vậy,k dc sánd đẹp như o2 mini(mình k hỏi về đèn backlingt đâu nha^^)

chatokboy

có ai hướng dẫn mình cách nói chuyện qua Mic của Neo ko? từ hồi mua đến h ko bik cách sử dụng..hix hix cắm headphone có Mic vào nghe ng ta nói thì đc nhưng mà nói ng ta ko nghe..?!?!?!8-|

PhamHien

có ai hướng dẫn mình cách nói chuyện qua Mic của Neo ko? từ hồi mua đến h ko bik cách sử dụng..hix hix cắm headphone có Mic vào nghe ng ta nói thì đc nhưng mà nói ng ta ko nghe..?!?!?!8-|

có khả năng mic đó có vấn đề chăng nên nó không bắt. bạn cũng chú ý phím câm khii nói chuỵên, có sẽ cắt mọi âm thanh từ phía bạn đó

PhamHien

các bạn cho mình hỏi chút,mình mới mua o2 xda neo,trc mình dùng 02mini,nhưng sao mình thấy o2 neo hiển thị tối hơn o2 mini vậy,k dc sánd đẹp như o2 mini(mình k hỏi về đèn backlingt đâu nha^^)

Bạn không nói về backlight vậy ý bạn muốn nói về số màu hiển thị hay sao?

vanbon

Mình dùng NEO, gọi điện, nghe điện thấy anh em bảo lúc nào cũng ngồi nhậu hay sao mà ồn thế...:p
Dùng Microphone AGC để chỉnh thì chỉ áp dụng được khi ghi âm --> chất lượng ghi âm cực ổn ---> MIc tốt! ---> nhưng thoại thì quá ồn (cho người nghe)
Phương pháp điều chỉnh hoặc dùng soft nào để xử lý...xin chỉ giáo...
Tình trạng này do mạch khuếch đại âm thanh có hệ số khuếch đại lớn (hơn bình thường), do mạch điều chế đưa biên độ âm thanh vào quá cao, do can nhiễu trong quá trình chuyền tin, do trạm tiếp sóng và đấu nối của tổng đài...v.v. trương hợp của bạn phần lớn là do mạch khuếch đại âm tần (đôi chỉ do 1 con điện trở bị ẩm).
Máy hỗ trợ nhiều mầu chưa chắc đã nhìn hình đẹp hơn máy ít mầu đâu bạn ah.
Bạn chọn các theme hoặc hình nền có mầu sáng, nhiều mầu...để màn hình sáng 1 chút thì bạn sẽ thấy nó long lanh thôi mà :))

Tai nghe của bạn có đúng là tai xịn đi theo máy ko? tốt nhất bạn nên thử ghi âm trên điện thoại xem có tiếng hay ko đã.

có nghĩa mình để backlingt muc cao nhất rồi,màn hinh rất sang,nhung ma các biểu tuong bên trông k dc sáng đẹp nhu o2 mini,k đc long lanh như o2mini,trông no tối tối

vanbon

có nghĩa mình để backlingt muc cao nhất rồi,màn hinh rất sang,nhung ma các biểu tuong bên trông k dc sáng đẹp nhu o2 mini,k đc long lanh như o2mini,trông no tối tối
O2miniS có mà hình: TFT, 65.536 màu,O2 neo cũng có màn hình: TFT 65.536 màu. Ngày xưa mình dùng 2 con XDA II up cùng 1 bản rom, để độ sáng như nhau, giao diện màn hình giống hệt nhau--->Nhưng một con nhìn màn hình rất sáng mầu đẹp, nhưng 1 con thì lại tối hơn. Điều đó cũng là bình thường thôi mà (10 ngón tay cũng có ngón ngắn ngón dài, ngón to ngón nhỏ mà bạn) :D:))

abcviet

Tình trạng này do mạch khuếch đại âm thanh có hệ số khuếch đại lớn (hơn bình thường), do mạch điều chế đưa biên độ âm thanh vào quá cao, do can nhiễu trong quá trình chuyền tin, do trạm tiếp sóng và đấu nối của tổng đài...v.v. trương hợp của bạn phần lớn là do mạch khuếch đại âm tần (đôi chỉ do 1 con điện trở bị ẩm).

Vậy thì máy sấy muôn năm!...:))
Tuy nhiên cứ mang ra thợ cho chắc ăn nhỉ!
Tks VANBON!