• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

tiudiucongtu

các bác cho em hỏi sao đt dopod 818pro của em không nhận thẻ nhớ vậy.không biết có thiếu phần mềm gì không?:(

meomun208

Con Neo của mình dùng ổn quá, Up hết bản rom này đến Rom khác mà vẫn chạy phe phé, màn hình dùng hơn 4năm vẫn sáng quắc, dưng mà em muốn thay sang màn HTC touch mới cùng 2.8in, 320x240, ko biết có thay được không các bro nhỉ...

PhamHien

các bác cho em hỏi sao đt dopod 818pro của em không nhận thẻ nhớ vậy.không biết có thiếu phần mềm gì không?:(

Bạn thử thẻ khác xem. Rút ra, đút vào nhè nhẹ xem máy có nhận không. Có thể do thẻ hoặc do chân tiếp xúc lỏng do tháo/lắp thẻ nhiều lần.

truvietnam2002

Dopod 818 bị rè loa ngoài

Loa ngoài hay cắm tai nghe vào đều bị rè có lúc còn mất tiếng luôn mặc dù mình đã up nhiều loại rom.

Cao thủ nào chỉ mình với hoăc cho mình cái schematic để mình vọc nó,

Thanks nhiều!

DucLong

Super V.I.P
Loa ngoài hay cắm tai nghe vào đều bị rè có lúc còn mất tiếng luôn mặc dù mình đã up nhiều loại rom.

Cao thủ nào chỉ mình với hoăc cho mình cái schematic để mình vọc nó,

Thanks nhiều!
Đó là do loa nó bị rè chứ không phải do ROM đâu.

truvietnam2002

Tình hình là vẫn như cũ bác ơi. ko hết.
Mang ra tiệm thì họ kêu nguồn chập chờn.
Dùng được mấy ngày thì bị lại, đã thay loa rồi.(nhất là khi bỏ túi quần, vỏ máy bị ép lại thì bị rè nhiều và mất cả tiếng nữa).

Bác nào có schematic ko, cho mình để mình vọc nó.
Thanks

truvietnam2002

Cái vụ này hôm bữa thợ nói hư IC gì đó mà nó hẹn mấy ngày tìm IC. bác nào giúp được mình ko?

TranMinhMan

Super V.I.P
Tình hình là vẫn như cũ bác ơi. ko hết.
Mang ra tiệm thì họ kêu nguồn chập chờn.
Dùng được mấy ngày thì bị lại, đã thay loa rồi.(nhất là khi bỏ túi quần, vỏ máy bị ép lại thì bị rè nhiều và mất cả tiếng nữa).

Bác nào có schematic ko, cho mình để mình vọc nó.
Thanks

Cái vụ này hôm bữa thợ nói hư IC gì đó mà nó hẹn mấy ngày tìm IC. bác nào giúp được mình ko?

Bạn thử xem ở đây xem có giúp gì được bạn ko nhé!

meomun208

mình đang dùng bản rom 6.1 manila touch II, ấn phím end mà không trở về home today, có cách nào khắc phụ không các bác nhỉ...

meomun208

không vào internet qua sysn với máy tính là chỉnh ở chỗ nào các bác nhỉ, trước đây em vẫn vào được chẳng phải chỉnh gì, h up lên 6.1 thì không vào được nữa.

ntn555

Member
Chào cả nhà!!! mình cũng lâu rồi không có nhiều thời gian. Hôm nay có chút việc muốn hỏi các cao thủ về thẻ nhớ có khi hơi lạc đề . Thẻ dùng một thời gian trên con qtek s200 tự nhiên cứ sinh thêm file mới ,Mình muốn format, hết giữ liệu rồi mà không thấy phần chống trên thẻ . Khi format rất lâu sau windows báo không thể format được.( Mặc dù khi format vẫn thấy số lượng của thẻ nhưng không thành công) có cao thủ nào gặp rồi cho một lời chỉ giáo. Cám ơn!!!

Chào cả nhà!!! mình cũng lâu rồi không có nhiều thời gian. Hôm nay có chút việc muốn hỏi các cao thủ về thẻ nhớ có khi hơi lạc đề . Thẻ dùng một thời gian trên con qtek s200 tự nhiên cứ sinh thêm file mới ,Mình muốn format, hết giữ liệu rồi mà không thấy phần chống trên thẻ . Khi format rất lâu sau windows báo không thể format được.( Mặc dù khi format vẫn thấy số lượng của thẻ nhưng không thành công) có cao thủ nào gặp rồi cho một lời chỉ giáo. Cám ơn!!!
Thẻ của bạn đã bị nhiễm virut, bạn mang sang PC rồi dùng chường trình AntiVirut để diệt...

hoangyel

Bác cho em hỏi: màng hình dopod 818 pro bị hỏng thi mở máy có lên hình không ạ! vì máy em khi mở nguồn lên nó vào được tới window là toàn bộ chuyển sang màu trắng hết! em mang ra hiệu thì người ta nói là máy em hỏng màng hình, sinh các bác cho em lời khuyên ạ. em đang cần gấp ạ, xin cản ớn

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
Bác cho em hỏi: màng hình dopod 818 pro bị hỏng thi mở máy có lên hình không ạ! vì máy em khi mở nguồn lên nó vào được tới window là toàn bộ chuyển sang màu trắng hết! em mang ra hiệu thì người ta nói là máy em hỏng màng hình, sinh các bác cho em lời khuyên ạ. em đang cần gấp ạ, xin cản ớn

Màn hình đã hiển thị được khi boot vào win thì không thể gọi là hỏng màn hình được.

H

Hienseo

Guest
Em đang dùng con Dopod 818 pro. Dạo này sóng của nó dao động như con lắc lo xo. Cách khắc phục nó như thế nào hả các bác? Nếu phải up radio thì up bản nào là tốt nhất? Hay tại lỗi tiếp xúc ăngten nhỉ ? Các bác cho em tí ý kiến. Radio của em là: 01.13.20

Em đang dùng con Dopod 818 pro. Dạo này sóng của nó dao động như con lắc lo xo. Cách khắc phục nó như thế nào hả các bác? Nếu phải up radio thì up bản nào là tốt nhất? Hay tại lỗi tiếp xúc ăngten nhỉ ? Các bác cho em tí ý kiến. Radio của em là: 01.13.20
Bản Radio bạn đang dùng cũ quá rồi, bạn có thể úp 2 bản Radio là 02.47.21 và 02.19.21 nhé. Để úp Radio thì bạn tiến hành úp như úp rom, nếu không có file Radio riêng để úp thì bạn có thể sang đây để tải rom Ship về úp, bạn tải bản số 1 (có Radio 02.47.21) và bản số 2 (có Radio 02.19.21) nhé...

Bạn nhớ xem máy mình là chíp G3 hay G4 để chạy tools cho đúng nếu không sẽ hỏng máy...

Bovovua

Theo mình nên kiếm radio ngon up một lần thôi, úp đi úp lại có ngày ^^
Các bản rom bây giờ một phần vì thế đã bỏ hết phần radio đi rồi.

Theo mình nên kiếm radio ngon up một lần thôi, úp đi úp lại có ngày ^^
Các bản rom bây giờ một phần vì thế đã bỏ hết phần radio đi rồi.
Radio chỉ có trong các Ship Rom thôi, còn Rom cook và PV_Temp thì không có đâu bạn...