• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

Boykinhdi

Mình đang xài con qtek s200 và nó bị lệch cảm ứng.Mình muốn hỏi ở HN có c/h nào sửa cảm ứng với giá cả phải chăng,an toàn và chất lượng ko? Thx các bro trước ^^

TuanQuang

Mình đang xài con qtek s200 và nó bị lệch cảm ứng.Mình muốn hỏi ở HN có c/h nào sửa cảm ứng với giá cả phải chăng,an toàn và chất lượng ko? Thx các bro trước ^^

ơe Hn thì bạn qua 72 đường Bưởi nhé.anh Toàn sẽ thay cho bạn

rassen

xin hỏi, làm cách nào để thay đổi các rington mặc định của PPC?
như âm thanh click,start up...
Cái này hình như có thể hiệu chỉnh trong theme thì phải.

phapqtek300

mình đang dùng qtecks300.không biết tại sao từ khi mình cài SPB POCKET PLUS.themes cũ của máy bị mất hết và máy rất hay bị treo. xin các bác chỉ giáo.thank

Lamson

Well-Known Member
Bạn phải vào Start\seting rồi chọn Sounds& Notifications rồi chọn Tab Notifications rồi thay đổi.

rassen

Bạn phải vào Start\seting rồi chọn Sounds& Notifications rồi chọn Tab Notifications rồi thay đổi.

Mấy cái cơ bản đó thì ai cũng biết rồi.
Ý tớ là mấy sound event, hay notification như click vào menu chả hạn.
Và làm sao khi thay theme, thì các sound này change theo.

TuanQuang

Cái này hình như có thể hiệu chỉnh trong theme thì phải.

để chỉnh ringtone mặc định thì bạn vào Setting>>sound and ntification >> notification để chỉnh nhé.;)

rassen

để chỉnh ringtone mặc định thì bạn vào Setting>>sound and ntification >> notification để chỉnh nhé.;)

TuanQuang

vậy thì theo mình ko có cách nào đâu.nếu muốn thay đổi thì chỉ có dùng Wisbar Adnvace thôi,nó tích hợp sãn các sound như bạn nói theo từng loại theme khác nhau.bạn dùng thử xem.

rassen

vậy thì theo mình ko có cách nào đâu.nếu muốn thay đổi thì chỉ có dùng Wisbar Adnvace thôi,nó tích hợp sãn các sound như bạn nói theo từng loại theme khác nhau.bạn dùng thử xem.
Cài WB thì rất nặng máy. tớ ko khoái.
Có 1 cách là change trực tiếp trong registry, nhưng cách đó thì thủ công quá :(

M

metal2484

Guest
O2 Neo xạc không vào!

KHẨN!!!!
:((Mình mới dùng dc 3 ngày, máy bị hết pin nhưng do bận làm nên không kịp xạc. Mình cố bật thêm lên vài lần nên giờ xạc không vào nữa. Mình đã cám xạc rất lâu, thử mấy cái xạc, xạc cả qua Máy tính cũng không dc. Mong các bạn có kinh nghiệm giũp đỡ nhiệt tình! Thanks tất cả những ai đã đọc!

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cài WB thì rất nặng máy. tớ ko khoái.
Có 1 cách là change trực tiếp trong registry, nhưng cách đó thì thủ công quá :(

Vậy thì ngoài những cách đó mình chưa thấy cách nào làm được như bạn nói muốn dùng thêm chức năng thì dùng PM mà PM cài vào chắc chắn là nặng máy. Không muốn nặng máy chỉnh registry bạn bảo là thủ công :((. Bó tay roài :D. Thân!!!

KHẨN!!!!
:((Mình mới dùng dc 3 ngày, máy bị hết pin nhưng do bận làm nên không kịp xạc. Mình cố bật thêm lên vài lần nên giờ xạc không vào nữa. Mình đã cám xạc rất lâu, thử mấy cái xạc, xạc cả qua Máy tính cũng không dc. Mong các bạn có kinh nghiệm giũp đỡ nhiệt tình! Thanks tất cả những ai đã đọc!

Tháo pin ra dùng sạc kẹp kẹp vào bạn nhé!

Bad_Boys_8x

các pác có chương trình nào để backup lại mấy cái ưng dụng trong máy hok, tại jì mình thấy mỗi lần up room mới là đều fải cài lại ứng dụng (hơi bất tiện)Mình mới xài loại dt này nên hơi nood, mong cái bác chỉ júp

ptthang

các pác có chương trình nào để backup lại mấy cái ưng dụng trong máy hok, tại jì mình thấy mỗi lần up room mới là đều fải cài lại ứng dụng (hơi bất tiện)Mình mới xài loại dt này nên hơi nood, mong cái bác chỉ júp

Bạn cài chương trình SPB Backup, nó sẽ tạo ra một file backup dạng .exe, khi cần khôi phục, bạn chỉ cần chạy file đó mà không cần cài lại chương trình SPB Backup nữa.

Bạn cài chương trình SPB Backup, nó sẽ tạo ra một file backup dạng .exe, khi cần khôi phục, bạn chỉ cần chạy file đó mà không cần cài lại chương trình SPB Backup nữa.

Làm như vầy ko được đâu, vì khi bạn backup là dựa trên nền rom cũ, khi up rom mới nếu restore lại thì rom mới và rom cũ sẽ có sự chồng chéo, tốt nhất là cài lại bạn ơi, có một số ứng dụng ko cần phải cài lại (nếu bạn cài trên thẻ), đã có chuyên đề riêng về vấn đề này, bạn tìm và tham khảo thêm nhé!

rassen

Vậy thì ngoài những cách đó mình chưa thấy cách nào làm được như bạn nói muốn dùng thêm chức năng thì dùng PM mà PM cài vào chắc chắn là nặng máy. Không muốn nặng máy chỉnh registry bạn bảo là thủ công . Bó tay roài . Thân!!!
WB là 1 ứng dụng tớ đánh giá là nặng.
Giao diện thiết kế xấu.
Ko có 1 simple tool nào hỗ trợ việc thay đổi Windows Sound sao

HeroHP

Ko bít hỏi ở đây có đúng ko, nếu sai các mod cho tớ 24h rồi tớ tự xóa nhé.
Cho tớ hỏi chip G4 Prophet đã có tool unlock CID cho nó chưa? Tớ xem mấy bài bên topic về ROM cho Prophet thấy có nói xem trong phần Device Information nếu là M-Systems (có chữ "s") thì là máy đã unlock CID, còn ko có chữ "s" thì là máy chưa unlock. Mà tớ nhớ có bác mod nào đó đã nói là ko có tool unlock CID cho Prophet mà nhỉ, hay là gần đây mới có rồi?

Cho tớ hỏi chip G4 Prophet đã có tool unlock CID cho nó chưa? Tớ xem mấy bài bên topic về ROM cho Prophet thấy có nói xem trong phần Device Information nếu là M-Systems (có chữ "s") thì là máy đã unlock CID, còn ko có chữ "s" thì là máy chưa unlock. Mà tớ nhớ có bác mod nào đó đã nói là ko có tool unlock CID cho Prophet mà nhỉ, hay là gần đây mới có rồi?

G4 ko unlock được CID đâu bạn, hiện giờ vẫn chưa có tools!

Wantoknow

Bổ xung thêm :D: vụ này không có cơ sở để kết luận, và nếu nhớ không nhầm thì lâu rồi WTK có sửa được chữ này mà.

Muốn biết thì có thể dùng mtty.exe để kiểm tra.

Tuy nhiên cho đến giờ phút này mà nói thì cho dù nó là lockCID hay unlockCID thì không còn giá trị gì cả, hoàn toàn có thể bỏ qua sự kiểm tra CID để up bất cứ bản ROM nào >:)>:)>:)