• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

hviet

Rất cám ơn các bác đã tận tình chỉ bảo. Ngay đêm hôm đó được sự tận tình chỉ bảo của bác Pham Quang em đã biết bệnh của con NEO (do pin yếu, chưa HardSPL), sau đó bác Pham Quang lại gửi cho mấy cái ROM cũ để phục hồi lại máy, và sáng hôm sau, sau khi đã sạc pin đầy đủ em đã uprom ngon lành, thậm chí giờ em đang chạy thử cái ROM Iphone mà bác Scorpion giới thiệu. chạy cũng khá ngon, nhưng chua biết có tốn pin lắm không, đang thử nghiệm. Một lần nữa xin chân thành cảm ơn các bác.

longpl

Active Member
Chào các bạn ! tôi sử dụng rom korand 3.1 , muốn cho ẩn số điện thoại

trong sim nhưng không được , rom khác thì được .Không biết do rom hay do

lổi gì đó nên bị như vậy . Nhờ các bạn trợ giúp ,Xin cảm ơn .

phamxuannguyen

mình nghe nhạc mp3 trên con dopod 818 của mình thì ok, nhưng khi copy phim vào( file .dat) thì không xem được. Vậy thì mình phải chuyển phim qua định dạng nào mới xem được?mình cám ơn nhiều!

TuanQuang

mình nghe nhạc mp3 trên con dopod 818 của mình thì ok, nhưng khi copy phim vào( file .dat) thì không xem được. Vậy thì mình phải chuyển phim qua định dạng nào mới xem được?mình cám ơn nhiều!

bạn có thể chuyển sang Avi hoặc wmv để xem , nhưng theo mình ko cần làm như vậy vì mất thời gian, tốt nhất bạn cài TCMP ( The Core Media Player ) là chạy đc định dạng này và nhiều định dạng khác . chúc vui

CongNam

Xin chỉ giáo, O2 neo không bắt được wifi.

Các bác nào có kinh nghiệm thì xin chỉ giáo, không hiểu sao mà wifi của em Neo tôi không tìm thấy Wifi. tôi đã sử dụng nhiều bản rom rồi mà wifi vẫn như vậy.

thangxd

Rất cám ơn các bác đã tận tình chỉ bảo. Ngay đêm hôm đó được sự tận tình chỉ bảo của bác Pham Quang em đã biết bệnh của con NEO (do pin yếu, chưa HardSPL), sau đó bác Pham Quang lại gửi cho mấy cái ROM cũ để phục hồi lại máy, và sáng hôm sau, sau khi đã sạc pin đầy đủ em đã uprom ngon lành, thậm chí giờ em đang chạy thử cái ROM Iphone mà bác Scorpion giới thiệu. chạy cũng khá ngon, nhưng chua biết có tốn pin lắm không, đang thử nghiệm. Một lần nữa xin chân thành cảm ơn các bác.
anh ơi
máy em cũng bị như anh nè
bây giờ máy cung đưng ở bootload
kô biết làm sao
anh đã từng trải
mong anh chỉ dẫn cho em dc kô
kỹ cang nhe anh
em gà lắm

phamxuannguyen

mình cần 1 vài themes cho cái mày dopod 818pro nhìn cho phong phú, vậy mình phải tải ở đâu, và nếu có themes rồi thì chép vào thư mục nào của máy. Mình cám ơn nhiều-thân!

XuanTruong

Super V.I.P
mình cần 1 vài themes cho cái mày dopod 818pro nhìn cho phong phú, vậy mình phải tải ở đâu, và nếu có themes rồi thì chép vào thư mục nào của máy. Mình cám ơn nhiều-thân!

Bạn qua đây lựa chọn và tham khảo nhé, có đầy đủ tất cả đó!!!;;)
Mã:
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=35

elmi

Chài chài. Nếu bác đã up nhiều bản rom rùi mà vẫn không bắt được Wifi thì e rằng máy bác có vấn đề với phần cứng rùi. Vì các bản Rom đều dùng được Wifi mà nhưng có thể bắt nhanh chậm hay mạnh yếu khác nhau thôi. hay bác thử up bản shadow mới xem nào. Mình dùng bản này Wifi mạnh phết.

CongNam

Cảm ơn bác, vì tôi cũng đã thử 2 bản wm6.1 mới nhất rồi, hiện tôi đang sử dung bản [WM6.1] WM7 Styled ( UC capable ) đấy. Còn nếu bác nói bị phần cứng thì Main em NEO của tôi tiêu rồi chứ sao vẫn dùng được đền bây giờ. Vì wifi của NEO tích hợp trên Main mà.

cuchinguoc

O2 Neo bật không lên

con O2Neo mình đang dùng dạo này dang dùng rất hay bị "đơ". Mình reset thì rất lâu mới lên nhưng nó lại quay về chế độ mặc định của nhà sản xuất. Mình cứ phải setup lại rất bực mình. Các Pro giúp minh với. Thx nhiều!

phamxuannguyen

mình có một vài themes đẹp nhưng không biết chép vào thư mục nào của máy để sử dụng được, mình xài dopod 818 pro?

O2XDAEXEC

Vậy bạn thử xem trong phần setup Wifi xem,không thể nào có tình trạng như thế!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình có một vài themes đẹp nhưng không biết chép vào thư mục nào của máy để sử dụng được, mình xài dopod 818 pro?

Chỉ cần đề vào thư mục ngoài cùng của thẻ nhớ sau đó vào today chọn theme cần là được. Thân!!!

vosathanh

Bạn thử bật Beam lên. Sau đó tìm nơi nào có sóng wifi ổn định và khỏe, bật Wifi rồi tắt. Khoảng 3-4 lần, mỗi lần bật lên hãy chờ khoảng 10 giây.

trung151087

Cho em hỏi ^^ em muốn xóa các địa chỉ cũ trong danh mục địa chỉ connected của wif thì fải làm thế nào ạ.Mỗi lần vào wifi nó search lần lượt qua tất cả các địa chỉ đó nên connect rất chậm.Các pro chỉ em với

Tuan1412

Cho em hỏi ^^ em muốn xóa các địa chỉ cũ trong danh mục địa chỉ connected của wif thì fải làm thế nào ạ.Mỗi lần vào wifi nó search lần lượt qua tất cả các địa chỉ đó nên connect rất chậm.Các pro chỉ em với

Bạn vào setting>>connections>>wifi(máy bạn có thể khác) trong đó bạn vào phần wireless có tất cả các mạng mà bạn đã vào,ấn vào 1 mạng mà bạn muốn xóa chọn remove là đc mà.