• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

Thangdq

mình đang rất cần ai có rom con ò neo ko cho mình với.bản rom nao f khá chút mình đã up 1 bản rồi mà vẫn ko dc xin các bạn chỉ giùm mình với.
máy mình trong tình trạng là bật nguồn là chỉ hiện thi logo và thông tin của máy thôi va sau đó là lịm hẳn ko lên dc mình up rom rồi thì máy chạy bình thường nhưng ko có kết quả gì cả.xin các bạn chỉ giùm mình với.:(:)(:)(:)(:)((

Theo mình là bạn đã up nhầm file rồi nên máy vẫn trở lại trạng thái cũ, xin hỏi bạn đã Hard SPL cho con NEO của bạn chưa? Nếu chưa thì mời bạn qua Box Hard SPL cho HTS PROPHET để tìm hiểu nhé.

shinichi01

o2 neo khởi động chậm help me

con neo của mình khởi động len khoảng 15 phút cài chương trình khi được khi không,lúc cd9u7uo75c thì bấm vào icon là treo máy thoát ra ngoài,up nhiều rom vẫn không hết cả ship rom,pv tem...mình nghi bị phần cứng có giải pháp nào kô các bạn

ChuHuyHoan

Well-Known Member
con neo của mình khởi động len khoảng 15 phút cài chương trình khi được khi không,lúc cd9u7uo75c thì bấm vào icon là treo máy thoát ra ngoài,up nhiều rom vẫn không hết cả ship rom,pv tem...mình nghi bị phần cứng có giải pháp nào kô các bạn

Up lại rom ship mà vẫn bị vậy thì phần cứng là chắc chắn mang qua thợ thôi bạn ạ.....

O9xx19xx29

ATOM của em vào tìm thấy wifi, connect được nhưng mà chạy Internet Explorer hoặc Opera để vào mạng thì lại ko được, sao lỗi này lạ quá - các bác có biết tại sao ko ?
( em mới dùng nên ko hiểu tại sao - phải chăng máy này lỗi ? )
Em đã up thử 3-4 bản ROM rồi mà ko ăn thua gì cả - search wifi rất nhanh mà ko vào được

XuanTruong

Super V.I.P
ATOM của em vào tìm thấy wifi, connect được nhưng mà chạy Internet Explorer hoặc Opera để vào mạng thì lại ko được, sao lỗi này lạ quá - các bác có biết tại sao ko ?
( em mới dùng nên ko hiểu tại sao - phải chăng máy này lỗi ? )
Em đã up thử 3-4 bản ROM rồi mà ko ăn thua gì cả - search wifi rất nhanh mà ko vào được

Có thể chuẩn của thiết bị phát Wifi không đúng với máy của Bạn (Cái này phải chỉnh ở thiết bị phát), Bạn thử kết nối với modem Wifi khác xem sao nhé!!! Chúc thành công!;;)

O9xx19xx29

Sau khi ra 3-4 quán cafe khác nhau ( cả ở gần nhà và ở cty ) thì đều bị như vậy bác ạ - up lại rồi, HR các kiểu mà ko thấy thay đổi gì ( 4-5 bản ROM rùi ý )

CongNam

Sau khi ra 3-4 quán cafe khác nhau ( cả ở gần nhà và ở cty ) thì đều bị như vậy bác ạ - up lại rồi, HR các kiểu mà ko thấy thay đổi gì ( 4-5 bản ROM rùi ý )

bạn thử kết nối Net thông qua máy tính thử, nếu kết nối thành công thì wifi của máy bạn có vấn đề, còn không được thì bạn vào Syn kiểm tra lại thử thiết lập có đúng không.

Lamson

Well-Known Member
Hỏi điều này không có ý gì đâunhé . Bạn đã vào CommMananger đr kich hoạt Wifie chưa , vì đã 4-5 bản ròi không lẽ đều không được nên mới hỏi vậy

CongNam

mình đang rất cần ai có rom con ò neo ko cho mình với.bản rom nao f khá chút mình đã up 1 bản rồi mà vẫn ko dc xin các bạn chỉ giùm mình với.
máy mình trong tình trạng là bật nguồn là chỉ hiện thi logo và thông tin của máy thôi va sau đó là lịm hẳn ko lên dc mình up rom rồi thì máy chạy bình thường nhưng ko có kết quả gì cả.xin các bạn chỉ giùm mình với.:(:)(:)(:)(:)((

Bạn phải nói rỏ hơn để mọi người biết mà giúp bạn, ví dụ như bạn đã up rom gì và trước kia máy ban chạy WM5 hay WM6. Bạn nên vào đây http://www.pdaviet.com/showthread.php?t=13362 để tìm hiểu kĩ hơn về qui trình up Rom nhé, không thì coi chừng máy bạn thành cục gạch bây giờ.

trannamabc

Như có một Bác ở trên đã nói Bác lên cài thử phần mềm SocketCom WiFi Companion cái này sẽ tìm ra được wifi có nhận hay không là biết rõ nhất .Còn không Bác đành mang ra Thợ Phần Cứng thôi .Chứ ROM thì gần như chưa bao giờ có chuyện không bắt được WIFI .Chúc Bác sửa được em O2 NEO

matrixblack84

O2 Neo chỉ đàm thoại được khi bật loa ngoài ???

Thưa các bác em có con O2 Neo đã dùng 2 được năm. Vài ngày nay tự nhiên không thể nghe được cuộc gọi khi đàm thoại. Phải bật loa ngoài (speaker off ?) lên thì mới nghe được. Em vẫn dùng bản Rom gốc từ 2005. Mong các bác chỉ giáo !

Tuan1412

Thưa các bác em có con O2 Neo đã dùng 2 được năm. Vài ngày nay tự nhiên không thể nghe được cuộc gọi khi đàm thoại. Phải bật loa ngoài (speaker off ?) lên thì mới nghe được. Em vẫn dùng bản Rom gốc từ 2005. Mong các bác chỉ giáo !

Giắc chân tai nghe khắc phục đơn giản bằng cách bôi rp7 vào chân tai nghe rút ra rút vào mạnh vài lần sẽ hết,nếu 0 hết thì phải bung máyb làm lại cái lẫy ở chân tai nghe thui.Prophet rất hay bị bệnh này

Wantoknow

Giắc chân tai nghe khắc phục đơn giản bằng cách bôi rp7 vào chân tai nghe rút ra rút vào mạnh vài lần sẽ hết,nếu 0 hết thì phải bung máyb làm lại cái lẫy ở chân tai nghe thui.Prophet rất hay bị bệnh này
WTK cho rằng không phải là vậy Tuấn à! Có lẽ loa built-in có vấn đề roài. Loa built-in nó nằm ở vị trí 2 con đèn led báo sóng và wireless đó.

Loa built-in và loa ngoài (ở mặt sau) được chuyển đổi qua lại bằng phần mềm trong dial-pad.

Còn tai nghe được chuyển đổi với loa built-in hay loa ngoài bằng cơ khí khi cắm jack 2.5 vào!

woohyuk01

các anh ơi cho em hỏi chả là em vừa mua lại con neo của ông anh nhưng mà nhưng bên ngoài là vỏ o2 nhưng lúc em reset lại máy thì không thấy hiện lên icon của O2 mà chỉ thấy icon của Orange thôi , với lại máy của em sạc đầy pin rồi nhưng lúc tắt màn hình thì lúc đèn nháy màu xanh , lúc đèn nháy màu da cam và chỉ nháy đèn ở góc trên chứ góc dưới không thấy nháy !!! mong các anh chỉ giáo dùm em với !

TuanQuang

các anh ơi cho em hỏi chả là em vừa mua lại con neo của ông anh nhưng mà nhưng bên ngoài là vỏ o2 nhưng lúc em reset lại máy thì không thấy hiện lên icon của O2 mà chỉ thấy icon của Orange thôi , với lại máy của em sạc đầy pin rồi nhưng lúc tắt màn hình thì lúc đèn nháy màu xanh , lúc đèn nháy màu da cam và chỉ nháy đèn ở góc trên chứ góc dưới không thấy nháy !!! mong các anh chỉ giáo dùm em với !

Bạn mới dùng PDA ah? đúng rồi . nháy màu xanh là báo sóng . Nháy màu da cam là báo có tin nhắn hoặc cuộc gọi lỡ thôi. đọc tin nhắn hoặc xem Miss call là nó sẽ hết đèn màu da cam. Có thể máy cảu bạn bị thay vỏ hoặc cái hình khởi động bị thay đổi rồi thôi. Nói chung là cũng chả quan trọng đâu Orange hay 02 thì cũng như nhau thôi mà:)):)):))

woohyuk01

Bạn mới dùng PDA ah? đúng rồi . nháy màu xanh là báo sóng . Nháy màu da cam là báo có tin nhắn hoặc cuộc gọi lỡ thôi. đọc tin nhắn hoặc xem Miss call là nó sẽ hết đèn màu da cam. Có thể máy cảu bạn bị thay vỏ hoặc cái hình khởi động bị thay đổi rồi thôi. Nói chung là cũng chả quan trọng đâu Orange hay 02 thì cũng như nhau thôi mà:)):)):))

cảm ơn anh nhưng mà cho em hỏi là làm thế nào để biết được máy này là O2 hay là của Orange hả anh , máy của em lúc không có tin nhắn với cuộc gọi nhỡ nào lúc tắt máy đi lúc đầu hiện lên đèn màu xanh xong rồi về sau lại hiện lên đèn màu da cam ?!!! thế anh có thể chỉ cho em cách đổi logo từ Orange sang O2 được không anh !! còn một vấn đề nữa là máy của em lúc sạc đầy pin xong thỉnh thoảng em lôi ra chọc ngoáy thế mà khoảng 1 ngày rưỡi đã còn tầm 9% pin thôi :(anh có thể cho em biết pin chuẩn của Neo nếu mà chỉ dùng nghe gọi thì bao lâu và chọc ngoáy thì bao lâu và liệu có cách nào tiết kiệm pin tốt nhất không và pin còn bao nhiêu % thì sạc để không hại pin , với lại máy em lúc sạc pin thì em sờ vào thấy hơi nóng !! đặt máy ở 2 đầu quyển sách thì hết nóng hẳn !! có gì anh chỉ giáo dùm em với ạ !!! em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

cảm ơn anh nhưng mà cho em hỏi là làm thế nào để biết được máy này là O2 hay là của Orange hả anh !!! thế anh có thể chỉ cho em cách đổi logo từ Orange sang O2 được không anh !! còn một vấn đề nữa là máy của em lúc sạc đầy pin xong thỉnh thoảng em lôi ra chọc ngoáy thế mà khoảng 1 ngày rưỡi đã còn tầm 9% pin thôi :(anh có thể cho em biết pin chuẩn của Neo nếu mà chỉ dùng nghe gọi thì bao lâu và chọc ngoáy thì bao lâu và liệu có cách nào tiết kiệm pin tốt nhất không và pin còn bao nhiêu % thì sạc để không hại pin , với lại máy em lúc sạc pin thì em sờ vào thấy hơi nóng !! đặt máy ở 2 đầu quyển sách thì hết nóng hẳn !! có gì anh chỉ giáo dùm em với ạ !!! em cảm ơn

Bạn chọc ngoáy mà đc những 1.5 ngày thì chứng tỏ Pin của bạn ko có vấn dề j đâu. Máy của mình nghe nhạc liên tục chắc đc 2h. :)):)) Sạc nóng Pin là điều tất nhiên rồi. nhưng nóng vừa vừa thôi, nóng quả thì sẽ gây ra rộp Pin đấy.

Còn để chuyển sang màn hình khởi động của 02 thì đã có hướng dẫn rồi bạn ah. bạn chịu khó tìm hiểu nhé . Nó là thay đổi Boot Splash đấy.

woohyuk01

Bạn chọc ngoáy mà đc những 1.5 ngày thì chứng tỏ Pin của bạn ko có vấn dề j đâu. Máy của mình nghe nhạc liên tục chắc đc 2h. :)):)) Sạc nóng Pin là điều tất nhiên rồi. nhưng nóng vừa vừa thôi, nóng quả thì sẽ gây ra rộp Pin đấy.

Còn để chuyển sang màn hình khởi động của 02 thì đã có hướng dẫn rồi bạn ah. bạn chịu khó tìm hiểu nhé . Nó là thay đổi Boot Splash đấy.

vâng nhưng mà còn cái vụ máy em không còn tin nhắn với cuộc gọi nhỡ mà lúc em tắt màn hình rồi lúc đầu đèn nháy màu xanh nhưng một lúc sau chuyển sang màu da cam là sao hả anh có gì anh chỉ em cách khắc phục với ạ !!! em cảm ơn anh nhiều

matrixblack84

WTK cho rằng không phải là vậy Tuấn à! Có lẽ loa built-in có vấn đề roài. Loa built-in nó nằm ở vị trí 2 con đèn led báo sóng và wireless đó.

Loa built-in và loa ngoài (ở mặt sau) được chuyển đổi qua lại bằng phần mềm trong dial-pad.

Còn tai nghe được chuyển đổi với loa built-in hay loa ngoài bằng cơ khí khi cắm jack 2.5 vào!

Vậy thì phải sửa thế nào hả bác ? Nếu phải bung máy thì bác có biết địa chỉ nào có thể sửa ko ạ? Cảm ơn bác

Wantoknow

Vậy thì phải sửa thế nào hả bác ? Nếu phải bung máy thì bác có biết địa chỉ nào có thể sửa ko ạ? Cảm ơn bác
Vụ sửa phần cứng thì WTK chịu, chỉ biết cách tháo bung nó ra để ngắm nghía rồi lắp nó lại.

Còn địa chỉ để sửa thì còn phụ thuộc bạn ở Tỉnh/Thành nào nữa chứ!