• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

DonMetal

Muốn biết cách sử dụng chiếc O2 Neo của bạn thì bạn vào đúng chỗ rồi đấy. Nhưng bạn phải chịu khó đọc thật kỹ những j mọi người bàn luận ở đây chứ.
Rồi có gì không hiểu thì bạn hỏi cụ thể, mọi người sẽ nhiệt tình giúp đỡ bạn .
Hiii

DonMetal

Ôh em không biết trích dẫn bài viết để trả lời cho nó trực quan, bác nào bảo em với. khì khì .
Không biết bác nào đã thử up bản radio 2.47.11 chưa nhỉ... nếu chưa thì em xin nêu kinh nghiệm của người đã thử :
Bản radio 2.47.11 sóng cực khỏe (sóng thần) và ổn định hơn hẳn bản 2.47.21. Nhưng không hiểu sao lại cực kỳ tiêu tốn pin.. Trong tình trang tắt màn hình và không để chương trình nào chạy ngầm thì pin vẫn giảm 4-5%/h. Cho nên bản này chỉ thích hợp với bác nào đi công tác vùng sau vùng xa(với đk mang theo sạc và ngày sạc 2 lần ^^ )

anhnh1983

Mình đang dùng con O2 XDA Neo. Bây giờ mình muốn HR máy của mình hoặc Up ROM thì mình cần những phần mềm gì. Các bạn chỉ dẫn cho mình với nhé. Thanks nhiều!

vohoang

hiện tại máy mình bị 1 hiện tượng như thế này:
1 lâu lâu không thể mở màn hình lên được.mặc dù đèn báo sóng vẫn nhấp nháy và máy khác gọi vào vẫn nghe đổ chuông.nhưng máy không báo có cuộc gọi màn hình vẫn tắt tối thui.reset lại máy thì bình thường.
2 khi cắm sạc, màn hình tự nhiên sáng lên(đã tắt màn hình).nhấn nút tắt màn hình,màn hình tắt rồi sáng lên liền.không chịu tắt màn hình.tháo sạc ra cắm lại thì hết bị
không biết máy mình bị gì nữa.ai biết nguyên nhân tại sao không?chỉ mình khắc phục 2 lỗi này dùm:-??

Utxd

1 lâu lâu không thể mở màn hình lên được.mặc dù đèn báo sóng vẫn nhấp nháy và máy khác gọi vào vẫn nghe đổ chuông.nhưng máy không báo có cuộc gọi màn hình vẫn tắt tối thui.reset lại máy thì bình thường.
2 khi cắm sạc, màn hình tự nhiên sáng lên(đã tắt màn hình).nhấn nút tắt màn hình,màn hình tắt rồi sáng lên liền.không chịu tắt màn hình.tháo sạc ra cắm lại thì hết bị
không biết máy mình bị gì nữa.ai biết nguyên nhân tại sao không?chỉ mình khắc phục 2 lỗi này dùm:-??

Cách khắc phục nhanh nhất là backup những thứ cần thiết rồi HR lại, nếu vẫn chưa hết (hiếm khi) thì kiếm Rom khác up vào thôi.

Huycl2507

mặc dù đèn báo sóng vẫn nhấp nháy và máy khác gọi vào vẫn nghe đổ chuông.nhưng máy không báo có cuộc gọi màn hình vẫn tắt tối thui.

Mình thấy các máy ATom & Neo hay bị tình trạng như bạn,cách khắc phục của mình là cài Photcontact Pro máy sẽ k bị hiện tượng như trên nữa.Bạn có thể thử cách này nha:D

vohoang

mình còn 1 thắc mắc mà tối qua quên hỏi.mong các mod đừng chém mình:
khi mình HR máy thì mấy cái icon ứng dụng mình cài trên thẻ nhớ bị mất hết,nhưng mấy cái ứng dụng ấy vẫn còn nằm trên thẻ.làm sao để mấy cái icon ứng dụng ấy hiện trên máy khi mình HR máy lại vậy?:-??

dczien

O2 Neo lâu lâu bật màn hình không lên mà người khác gọi vẫn reo (mình không nghe tín hiệu) là do đụng phần mềm skype. -->remove skype là ok, cần xài thì cài lại (-:
Đang sạc mà tắt màn hình thì nó sáng lại liền-->có thể do đặt pass. tắt lần 2 là ok, không cần phải rút sạc ra.
Mình cũng từng bị như vậy khắc phục như trên (-: bạn thử xem được không??nếu không thì làm theo utxd (-:

yeuemnhieu

Xin hỏi Bro!Em tạo forlder Program Files trong thẻ nhớ thì làm thế nào?Vì khi cài các chương trình trong thẻ nhớ máy mặc định vào Program Files.Bình thường không có Program Files thì các chương trình này nằm lung tung trong thẻ nhớ do đó rất khó quản lý.Mong các Bro chỉ giúp.Thanks

vohoang

O2 Neo lâu lâu bật màn hình không lên mà người khác gọi vẫn reo (mình không nghe tín hiệu) là do đụng phần mềm skype. -->remove skype là ok, cần xài thì cài lại (-:
Đang sạc mà tắt màn hình thì nó sáng lại liền-->có thể do đặt pass. tắt lần 2 là ok, không cần phải rút sạc ra.
Mình cũng từng bị như vậy khắc phục như trên (-: bạn thử xem được không??nếu không thì làm theo utxd (-:

phần mềm skype là phần mềm gì vậy bạn?mình đâu có cài phần mềm đó đâu??
còn chuyện đang sạc mà sáng màn hình.mình đâu có đặt pass.nhấn tắt màn hình thì nó sáng lên liền,nhấn tắt hoài vẫn vậy.rút sạc ra cắm lại thì bình thường.(mỗi lần sạc là đều bị như vậy :-??,rút ra cắm lại thì sạc bình thường đến khi đèn báo đầy)
chắc có lẽ mình nên HR lại.nếu bị nữa chắc upROM luôn quá :-?

Huycl2507

phần mềm skype là phần mềm gì vậy bạn?mình đâu có cài phần mềm đó đâu??
còn chuyện đang sạc mà sáng màn hình.mình đâu có đặt pass.nhấn tắt màn hình thì nó sáng lên liền,nhấn tắt hoài vẫn vậy.rút sạc ra cắm lại thì bình thường.(mỗi lần sạc là đều bị như vậy :-??,rút ra cắm lại thì sạc bình thường đến khi đèn báo đầy)
chắc có lẽ mình nên HR lại.nếu bị nữa chắc upROM luôn quá :-?

Phần mềm skype là phần mềm gọi dt trên Internet,mặc định của máy mình khi mua về đã có sẵn chương trình này,k biết máy bạn thì sao???:-?
Hiện tượng đang sac mà sáng màn hình,bạn có thể vào settings-->system-->backlight và chỉnh các thông số trong đó lại xem sao nha:D

vohoang

mình muốn tháo cái vỏ sau của máy ra mà hỏng biết gỡ làm sao?(cái vỏ phía trên ống kính camera chứ hổng phải nắp pin đâu nha mấy bác)
ai có hướng dẫn cụ thể(có hình ảnh minh họa càng tốt) gửi cho mình nha.;;)

Huwi

Chào mọi người, cho mình gia nhập vô làng Neo - Prophet với nha. Vừa mới quyết định giã từ Symbian, tham gia vào hội những người mê PPC, hihihi!
Đọc 1 loạt 16 trang từ đầu tới giờ, choáng váng luôn rồi, nên chưa biết sẽ hỏi gì, hy vọng là sẽ cùng tham gia "quấy rối" các mod và anh em bằng những "vấn đề" của Neo nha! Vì mình cũng chưa hiểu biết gì nhiều cả. Cám ơn anh em trước!

Huwi

Phần mềm skype là phần mềm gọi dt trên Internet,mặc định của máy mình khi mua về đã có sẵn chương trình này,k biết máy bạn thì sao???:-?
Hiện tượng đang sac mà sáng màn hình,bạn có thể vào settings-->system-->backlight và chỉnh các thông số trong đó lại xem sao nha:D

Máy bạn có sẵn Skype, là do chỗ bán đã up rom dùm bạn rồi đấy! :)

yangminchoo

mình muốn tháo cái vỏ sau của máy ra mà hỏng biết gỡ làm sao?(cái vỏ phía trên ống kính camera chứ hổng phải nắp pin đâu nha mấy bác)
ai có hướng dẫn cụ thể(có hình ảnh minh họa càng tốt) gửi cho mình nha.;;)

Bạn lấy card bằng nhựa cứng (như thẻ Nokia clup) chèn vào kẻ hở giữa nắp sau và thân máy và vuốt theo mép vỏ để ung vỏ ra. Chú ý ngay vị trí giữa mặt phía pin có mấu nhựa bạ phải ấn mấu này. Để ý dây loa (hơi ngắn) và cần gạt chỉnh ống kính. Nhớ tháo ốc bằng vít hoa thị T7.

yangminchoo

Xin hỏi Bro!Em tạo forlder trong thẻ nhớ thì làm thế nào?Vì khi cài các chương trình trong thẻ nhớ máy mặc định vào Program Files.Bình thường không có Program Files thì các chương trình này nằm lung tung trong thẻ nhớ do đó rất khó quản lý.Mong các Bro chỉ giúp.Thanks

Prophet xài W05 sẽ tự động tạo Program Files trong thẻ nhớ khi bạn chọn cài vào thẻ mà. Nếu bạn xài PPC chạy W03 thì tạo thư mục Program Files trong thẻ và sử dụng CABinstl_1.04 chỉ dường dẫn vào thư mục vừa tạo là OK thôi.

atimaster85

hiện giờ Rom nào cua Neo được coi là dầy đủ và chạy ổn dịnh nhất thế,mình sài Rom Qtek ma` sao coi Phim vẫn bi giựt

Vitdao

Well-Known Member
bản rom aku 2.3 và bản rom aku 3.3 Jester b1 đến bây giờ theo mình là nhanh và ổn định hơn cả,hiện đang đợi rom WM2006, bạn qua mục kỹ thuật rom/uprom cho phrophet để up nha.

Huwi

À, cho mình hỏi, có một vài chuẩn video (avi và mp4), muốn xem trên Neo, thi có phần mềm nào convert tốt chút, chỉ cho mình với mấy bro ơi!
Tks nhiều lắm nha!