• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

Huycl2507

À, cho mình hỏi, có một vài chuẩn video (avi và mp4), muốn xem trên Neo, thi có phần mềm nào convert tốt chút, chỉ cho mình với mấy bro ơi!
Tks nhiều lắm nha!

Mình đang sử dụng phần mềm này convert thấy Ok lém PocketDivXEncoder,trong Down load có đó bạn:D

anhnh1983

Cho mình hỏi, có cách nào Copy các contact (lần lượt hoặc tất cả) từ SIM sang bộ nhớ của máy không vậy?

Mình muốn cài đặt phần mềm font tahoma việt cho máy thì làm thế nào? Mình có 2 file này 00TAHOMA.001 và TAHOMABD.002 chẳng biết dùng thế nào. Mấy bro giúp mình nhé. Thanks nhiều.

Last edited by a moderator:

yangminchoo

Cho mình hỏi, có cách nào Copy các contact (lần lượt hoặc tất cả) từ SIM sang bộ nhớ của máy không vậy?

Bạn vào Program>Sim manager>máy sẽ tự động load contacs lên, bạn đánh dấu chọn xong vào menu chọn save to contacts là xong.

Huycl2507

Bạn đang xài bản Sim Manager mấy???Nếu đang xài bản 5.22 trở lên thì : Program-->Sim_manager-->Menu-->Save to contacts nhé
Phần mềm Sim_manager có trong Box ứng dụng đó
Chúc vui:D

Mình muốn cài đặt phần mềm font tahoma việt cho máy thì làm thế nào? Mình có 2 file này 00TAHOMA.001 và TAHOMABD.002 chẳng biết dùng thế nào. Mấy bro giúp mình nhé. Thanks nhiều.

File bạn tải về là File Cab đó,bạn chép vào thẻ nhớ máy rùi chọt vào file sẽ tự cài đặt thui hà:D

Last edited by a moderator:

atimaster85

các bác có cách nào de save so dzo thăng sim ko vậy , máy mình đã có sim manager5.26 rui` , mà vẫn ko thấy mục save contact to sim,

Utxd

các bác có cách nào de save so dzo thăng sim ko vậy , máy mình đã có sim manager5.26 rui` , mà vẫn ko thấy mục save contact to sim,

Save số vô Sim:
- Nếu nhập số mới: mở Sim manager, chọn New
- Copy từ contact: nhấn menu, chọn "Contacts to Sim ...", nó sẽ load contacts, chọn những số cần lưu sang Sim rồi nhấn "Save"

atimaster85

như vậy thì lại rất lâu ,mình thấy 1 số rom khi vo contact muốn save số là co mục save contact to sim liền , mình ko biết Rom đó sài soft gì mà sao lại co thể làm như vãy , trong khi mình phai dzo sim manager đợi nó list hết số trong sim rùi mới làm được

saigon198

À, cho mình hỏi, có một vài chuẩn video (avi và mp4), muốn xem trên Neo, thi có phần mềm nào convert tốt chút, chỉ cho mình với mấy bro ơi!
Tks nhiều lắm nha!
theo mình bạn nên dùng Smartmovie converter la tốt nhất.

BinladenVN

theo mình bạn nên dùng Smartmovie converter la tốt nhất.

Đúng rùi đó. Theo kinh nghiệm của bản thân tui dùng Smartmovie converter có thể ép các loại viedeo theo định dạng và dung lượng mình muốn.
File sau khi convert xong đều có thể coi đc tốt trên Smartmovie và Core player ( phần mềm multimedia đc đánh giá là good nhứt hiện nay)

yangminchoo

như vậy thì lại rất lâu ,mình thấy 1 số rom khi vo contact muốn save số là co mục save contact to sim liền , mình ko biết Rom đó sài soft gì mà sao lại co thể làm như vãy , trong khi mình phai dzo sim manager đợi nó list hết số trong sim rùi mới làm được

Bạn dùng Jeyo Mobile Companion đi. Bất kể bạn cần save contacts từ sim to Contact hay từ contact to sim đều OK. Ngoài ra còn sao lưu SMS......v...vv......

inverse

Bác nào có thể chỉ cho em đâu là phím từ chối lịch sự :( trên O2 neo với ạ. Em đã thử mọi phím trên máy mà không được, hay là phải dùng soft nào thì giới thiệu cho em với.

Thanks for help !

yangminchoo

Bác nào có thể chỉ cho em đâu là phím từ chối lịch sự :( trên O2 neo với ạ. Em đã thử mọi phím trên máy mà không được, hay là phải dùng soft nào thì giới thiệu cho em với.

Thanks for help !

Chình là phím volume đó! Khi có cuộc gọi đến bạn kéo volume cái là im re, bên kia vẫn nghe đỗ chuông bình thường. Còn muốn chặn cuộc gọi và tin nhắn thì mới phải dùng soft.

E

evnd1

Guest
O2Neo sử dụng bộ nhớ như thế nào?

Mình mới sử dụng O2 Neo này nhưng thắc mắc tại sao 64 MB Ram và 128 MB ROM chạy đi đâu mất, khi storage size là 42,55 MB
Cộng tổng storage + Program = 42,55 + 48,02 = 90,57 MB, chẳng hiểu thế nào? :-?

Mình đang dùng ROM 2.20.7.34 WWE
ExtROM 2.20.7.114

inverse

Chình là phím volume đó! Khi có cuộc gọi đến bạn kéo volume cái là im re, bên kia vẫn nghe đỗ chuông bình thường. Còn muốn chặn cuộc gọi và tin nhắn thì mới phải dùng soft.

Cái này thì mình thử lâu rồi nhưng vẫn ko được bạn ạ. (Nút volume của máy mình vẫn chỉnh âm lượng được bình thường, chỉ có không từ chối lịch sự được thôi). Ai bít máy em làm sao ko ạ? (Hix, hay máy mình ko bít thế nào là lịch sự nhỉ?) :(

Thanks for help !

Huycl2507

Mình mới sử dụng O2 Neo này nhưng thắc mắc tại sao 64 MB Ram và 128 MB ROM chạy đi đâu mất, khi storage size là 42,55 MB
Cộng tổng storage + Program = 42,55 + 48,02 = 90,57 MB, chẳng hiểu thế nào? :-?

Mình đang dùng ROM 2.20.7.34 WWE
ExtROM 2.20.7.114

Cái đó đi mất là do nó đã chứa chương trình của Windows Mobile đó bạn ơi,nhưng vẫn còn trống mà khoảng 20 mấy MB nếu bạn chưa cài thêm chương trình nào cho máy
Còn phần storage của máy thì nó ẩn,bạn vào File Explorer sẽ k thấy storage đâu:D

DonMetal

Cái này thì mình thử lâu rồi nhưng vẫn ko được bạn ạ. (Nút volume của máy mình vẫn chỉnh âm lượng được bình thường, chỉ có không từ chối lịch sự được thôi). Ai bít máy em làm sao ko ạ? (Hix, hay máy mình ko bít thế nào là lịch sự nhỉ?) :(

Thanks for help !
Máy của bác vô lý thế nào ấy nhỉ. ? rõ ràng Prophet từ chối cuộc gọi lịch sự theo cách đó mà. Vô lý ..vô lý

Huycl2507

Thanks for help !

Bạn có cài chương trình Photo Contacts Pro k hoặc các chương trình tương tự.Nếu như mình nói,thì chỉnh cái nút volume kia k ăn thua gì đâu:D

N99

Có bạn nào biết tại sao O2 Neo mỗi khi kết nối WIFI lai đòi Check name....Trước khi HR thì mở WIFI thì vào bình thường.

E

evnd1

Guest
mất vạch báo sóng và âm thanh

Tôi cũng đang dùng Neo, không hiểu sao bị lỗi ở phần TaskBar. Phần cột sóng và báo pin ... bị đẩy lùi sang bên phải nên không hiển thị được hết thông tin. Đã thử gỡ Tweak2K2 nhưng cũng không được. Ai khám bệnh con Neo này giúp mình với, many thanks !!!
đọc hết bài rồi mà chẳng ai giống mình, O2 Neo của mình sau khi cài mechanic pro 2.23 thì thấy mất biểu tượng vạch báo sóng và âm thanh, nghĩ là do mechanic, remove chương trình nhưng không được.
Đọc các bài ở trên nghĩ do spb plus nên remove cũng không xong.
Các cao thủ giúp đỡ với, chẳng lẽ đến bước cùng phải HR sao? :-?

anhnh1983

Cho mình hỏi với nhé. Mình có con O2 XDA Neo. Mình bật chức năng wifi để kết nối vào Internet nhưng nó cứ báo là: "webpage could not found". Mình không hiểu lỗi do cái gì. Bác nào biết chỉ giúp mình với nhé. Thanks!