• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

big_boy6688

Chào các bác !
Hiện tại em có 1 con O2 XDA Atom màn hình còn bình thường và 1 con Dopod 818pro màn hình bị lem màu (giống chưa trên PC mình chưa cài driver màn hình vậy ). Nay em định thay màn hình của con O2 XDA Atom qua cho Dopod liệu có được không vậy ?
Thanks!

Bạn lấy pin của atom bỏ qua con dopod 818 nếu dùng được thì màn hình cũng vậy.

dinhcongtu

BẢN IPL:1.00 VÀ SPL:1.00 UPROM ĐƯỢC KO?

Máy dt dopod 818pro của em chip 3g. nhưng trên diễn đàn chỉ đề cập đến hard spl và uprom từ SPL:2.xx trở lên. máy em thuộc SPL:1.00 thì sao? bây giờ máy em ko vào win được. ko hardSPL được, cứ báo lỗi ko nhận phone .híc híc em pó tay luôn

hanoiwap

Super V.I.P
thay wa cho die lun đó nhỉ,2 máy 2 nhà sản xuất khác nhau,atom màn hình 265k còn neo chỉ 65k

Dopod818:2.8 inches
Atom:2.7 inches

Tôi có màn hình Dopod818.Có thể thay rẻ cho bạn

Chỉnh sửa cuối:

just4kal

DOpod 818 pro hay khởi động lại

Mình đang xài con dopod 818pro, nhưng máy hay bị khởi động lại lắm
cho dù mình đã up các rom khác rùi
vậy máy mình bị sao vậy mấy bro
mấy bro giúp mình nha
thanks

ducthang

không biết mọi người để ý nhiều đến màn hình cảm ứng dong prophet
so sánh 2con 1la O2neo thấy rât mềm và 818pro thấy cảm ứng không đươc mêm lắm chắc chắn là chưa con nào thay cảm ứng hết.

cuongnm76

Máy của mình la O2 Neo. Khi mua máy mình yêu cầu cửa hàng cài WM 6
Mình dùng thấy có nhiều vấn đề liên quan tới send file qua bluetooth, sạc pin qua dây USB, bộ nhớ ram dùng 1 thời gian là đầy dần. Các vấn đề khác ko phàn nàn gì.
Nếu mình hard reset để cài lại từ đầu thì các vấn đề trên chạy tốt, nhưng chỉ được 1 thời gian là đâu lại vào đấy.
Vậy mình muốn hỏi phải up bản rom nào thì không bị các vấn đề trên. Mình chỉ cần cài WM6 không cần WM6.1 (vì nghe nói thằng này chạy tốn pin)

Mình kiểm tra thông tin về máy thấy như sau:
ROM version: 10.1.0.811 WWE
ROM date: 8/11/06
Radio version: 02.19.21
Protocol version: 4.1.13.09

Thanks

PS. Tôi đã post bên "Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet" rồi nhưng ko thấy ai trả lời hộ nên phải post thêm 1 phát ở đây. Các Mod thông cảm nhé

allstreet

Máy của mình la O2 Neo. Khi mua máy mình yêu cầu cửa hàng cài WM 6
Mình dùng thấy có nhiều vấn đề liên quan tới send file qua bluetooth, sạc pin qua dây USB, bộ nhớ ram dùng 1 thời gian là đầy dần. Các vấn đề khác ko phàn nàn gì.
Nếu mình hard reset để cài lại từ đầu thì các vấn đề trên chạy tốt, nhưng chỉ được 1 thời gian là đâu lại vào đấy.
Vậy mình muốn hỏi phải up bản rom nào thì không bị các vấn đề trên. Mình chỉ cần cài WM6 không cần WM6.1 (vì nghe nói thằng này chạy tốn pin)

Mình kiểm tra thông tin về máy thấy như sau:
ROM version: 10.1.0.811 WWE
ROM date: 8/11/06
Radio version: 02.19.21
Protocol version: 4.1.13.09

Thanks

PS. Tôi đã post bên "Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet" rồi nhưng ko thấy ai trả lời hộ nên phải post thêm 1 phát ở đây. Các Mod thông cảm nhé

wa bên muc rom bạn chọn 1 bản clean là ok,k sợ tụt ram,vì ram nó bé nên cài nhìu dễ bị treo nhất là các chưong trình chạy ngầm (chú ý vấn đề này để tắt các ứng dụng).Goodluck

cuongnm76

Thực ra không phải là tụt ram ngay. Cứ mỗi lần sau khi soft reset lại thì ram còn khoảng 20MB trống. Dùng 1 thời gian thì số này giảm dần, tốc độ giảm tùy thuộc vào tần suất sử dụng ứng dụng.

Còn vấn đề nữa. Các bạn tư vấn luôn chính xác 1 bản WM6 clean nào hiện nay là ổn định nhất.

Cái bản WM6 của tôi hiên nay tôi cũng không thấy nó cài cái gì nhiều. Có mỗi mấy cái bổ sung không rõ có đúng không đó là: Hibernate, X-Button, TCPMP, font unicode tiếng việt

Ngoài ra. Các bạn chỉ giúp link so sánh ưu nhược điểm của từng bản ROM hiện nay trên PDA nhé. Tôi tìm mà không thấy
Thanks nhiều

cuongnm76

Các bạn cho hỏi thêm. Đối với dòng O2 XDA Neo thì dùng WM6.0 và WM6.1 thì hơn kém nhau cái gì. WM6.1 hơn WM6.0 ở cái gì. Tôi cần nhất là ổn định và pin lâu. Không cần giao diện gốc vì kiểu gì tôi cũng chuyển sang dùng theme và spb shell.
Vậy tôi nên dùng WM6.1 hay WM6.0
Cảm ơn các bạn trước

Lamson

Well-Known Member
Các bạn cho hỏi thêm. Đối với dòng O2 XDA Neo thì dùng WM6.0 và WM6.1 thì hơn kém nhau cái gì. WM6.1 hơn WM6.0 ở cái gì. Tôi cần nhất là ổn định và pin lâu. Không cần giao diện gốc vì kiểu gì tôi cũng chuyển sang dùng theme và spb shell.
Vậy tôi nên dùng WM6.1 hay WM6.0
Cảm ơn các bạn trước

6.1 theo mình nghĩ là ổn định hơn

ptd1971

Tìm sự giúp đỡ

Tôi có con dopod 818pro luôn bị treo ở BL..
đã hacryset rồi mà vẫn trở về màn hình BL...
Tắt đi bật lại cũng vậy...
Cắm máy PC vẫn nhận usb như bình thường.
Ai mách rùm tôi với cách gì cứu được ko??? và ở đâu sửa được bệnh đó ???
Thank you very much!!!:((

AnhPheCT

Thì tải Bản Rom nào về Up thử coi. Nếu ko được tải Rom Ship về Up thôi!! Nếu nhận cổng USB và Syn đc với PC thì chờ Up Rom chứ cần gì!! Ha ha!!

ptd1971

Không xong

Tôi đã up các bản rồi nhưng sau khi up xong khi khởi động lại nó lại quay về màn BL...
mong chỉ giáo với!!!

AnhPheCT

Tôi đã up các bản rồi nhưng sau khi up xong khi khởi động lại nó lại quay về màn BL...
mong chỉ giáo với!!!
Up rom Ship đi!! Tìm tải bản Rom Ship đúng dòng đúng G mà Up xem thế nào!! Ha ha!! Cục gạch như chơi!!

phuongth

Hiện tượng bị nhòe màu trên máy O2 Neo

Chào các bác

Con O2 của emmấy hôm nay có hiện tượng bị nhòe (giống hiện tượng máy tính chưa cài driver cho card VGA) trên một số màu như màu trắng, màu xanh da trời, còn các màu khác vẫn hiển thị nét

Các bác cho em hỏi hiện tượng này là do màn hình hết tuổi thọ hay vì cáp màn hình có vấn đề.

Thanks các bác

vangtuba

02 Neo vs Steath

Hai con này chọn con nào?,con nào có tốc độ nhanh hơn?
Cách để Neo dùng thẻ dung lượng cao (4Gb trở lên)-các bro hướng dẫn cụ thể.
Thank.

Akachi

các bác ơi,sao máy e tự nhien dang chạy.reset. roài load tới cái sreen có chữ dopod đỏ. sau đó đứng lun.ko vào dc win luôn