• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

ngocchinh

Vấn đề loa O2 neo

con Neo của em loa nghe - gọi nhỏ quá , dù đã thay loa mà vẫn k được, ai biết cách làm cho nó lớn hơn làm ơn chỉ giúp nhé ! thank nhiều .:(:)(:)((

ndthanh208

Loa của dòng này nó vậy rùi bạn àh, hay bạn thử thay loa của Mini xem sao một số người nói âm thanh có hay hơn nhưng mình không biết sao!:d

Mr_Sorry

bạn ơi lỗi rồi , mình chạy HardSPL máy giờ hay bị khởi động lại quá , nạp vào HDH hơi lâu

ngocchinh

có chăc chắn k bác ? có thật là nó cải thiện đc loa k ? chứ cứ đà này có khi em phải thay máy mất

O2XDAEXEC

Up lên WM6 or WM6.1 là to vãi chưởng, rè là đằng khác

Máy dùng WM6 hay WM6.1 cũng không làm loa to hơn đâu bạn ạh.Vấn đề là do chính loa của máy chỉ có thể vậy thôi.Ngoài ra mình có thể giúp nó to hơn hay nghe gọi rõ và to hơn có 2 cách:
1. Dùng Regedit tính chỉnh trong hệ thống:
Bạn làm như sau:
HKLM\Software\HTC\AUDIOGAIN(x)\RECEIVE_UPLINK_VOLU ME = CC (DWORD hexadecimal)
HKLM\Software\HTC\AUDIOGAIN(x)\EARPHONE_UPLINK_VOL UME = CC (DWORD hexadecimal)
'x' = 0, 1, 2
Sau đó SR lại máy là ok.

2. Dùng phần mềm tăng âm lượng SRS WOW HD đã có nêu trong topic phần mềm.Bạn chịu khó tìm nhé!
Chúc vui!
Nếu có ích Thanks mình nhé! ;))

hoangan123

tìm rom prophet giao diện tiếng việt

ai còn link down rom prophet giao diện tiếng việt thy cho mình xin với. chân thành cảm ơn rất nhiều

hiennx2k4

con Neo của em loa nghe - gọi nhỏ quá , dù đã thay loa mà vẫn k được, ai biết cách làm cho nó lớn hơn làm ơn chỉ giúp nhé ! thank nhiều .:(:)(:)((

Cái này không phải do máy mà là chất lượng sóng điện thoại của máy thằng độc quyền ở Việt Nam....

touch flo cho O2 NEo??

các bác cho e hỏi với bản up rom này có chơi đc touch flo ko?liệu có phải up Rom khác ko? nếu đc thì cho e xin bản touchflo chuẩn của nó với.:(
Rom version:7.0.0.7 wwe
Rom date:7/05/08
Radio version:02.07.20
protoconl version:431.1.03
ExtROM version :VincentROM(Eng)
WM6.1

Chỉnh sửa cuối:
Cài được bạn à. Nhưng cài ngoài thế này thì rất nhiều lỗi và chậm, mình khuyên bạn sử dụng bản Rom có tích hợp sẵn M2D mà dùng. Bạn tham khảo và tải ở box PDAVIET ROM CHO HTC PROPHET nhé...

màn hình bị xoay ngang O2 Neo

cứ mỗi lần e chụp ảnh xong khi thoát ra,màn hình vẫn cứ nằm ngang ko trở về như ban đầu.Các bác giúp e với ạ.e mới dùng nên còn non lắm:((

vuongnet

Prophet với thẻ 8GB

Hiện tại em dùng ổn định O2 Neo, với bản ROM là: TOUCH UI ROM

Em có thẻ SDHC NOKIA 8GB - thẻ bé của con Nokia 5800 EXPRESS.

Em cho thẻ vào ( thẻ cắm qua 1 adapter ) mà O2 không sao nhận được.

Phải chăng O2 chỉ nhận FAT16 nên không nhận thẻ 8GB FAT32 ???

Anh em có cách nào giúp em nhận thẻ 8GB với.
Em xin chân thành cảm ơn.

huytruongnet

O2 Neo cần giúp

tinh hinh là mình đang có con o2 Neo nhưng chẳng hỉu sao
hom nay nó nó ngã bệnh. đang dung tư nhiên mà hình bi trắng xóa. mình đã HR lại đc 1 lúc. thì tự dưng lại bi tiếp không làm thế nào cho nó hết đc. mình thử bootloader nhưng màn hình vẫn bị .
đang không hỉu nó làm sao? liệu nàm hình có vấn đèn gì không ?
các bạn có ý kiến gì hay thì giúp đỡ anh em để biết đường khắc phục

cakiem123

Sạc lùi ?

không hiểu vì sai các bác à, con Neo của em khi cắm usb để kết nối với máy tính, mọi lần thì xạc lên luôn, nhưng mấy ngày nay khi cắm usb thì nó lại chạy lùi từ 90 xuống 89... Có pác nào bị jong em ko ?:-??

ThaiChienvn

không hiểu vì sai các bác à, con Neo của em khi cắm usb để kết nối với máy tính, mọi lần thì xạc lên luôn, nhưng mấy ngày nay khi cắm usb thì nó lại chạy lùi từ 90 xuống 89... Có pác nào bị jong em ko ?:-??
Trước mình cũng xạc bằng USB nhưng ko bị như bạn, Bạn thử coi pin xem có bị trai ko? hay bạn up bản rom khác.? Thường Khi up rom cung luôn mang nhược điểm này. Còn về ảnh hưởng tới nguồn điện từ USB khi xạc thì hơi khó.