• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

Huycl2507

Các bác chỉ mình cách cài đặt GPRS với. hic, mình không biết cách cài GPRS trên neo

Bạn qua đây tham khảo nha:D

cài đặt GPRS lúc được lúc không.Không phải lúc nào cũng vào được cả

Cái này là do sóng của nhà cung cấp dịch vụ mạng bạn đang sử dụng,có thể khu vực bạn kết nối không có sóng hoặc sóng GPRS yếu :D

Azumy

Các bác chỉ mình cách cài đặt GPRS với. hic, mình không biết cách cài GPRS trên neo

Quá dễ mà bạn,làm như sau:
1.vào gprs settings chọn pap thay vì chap,quan trọng đấy.
2.vào connection chọn advanced-select network -tất cả để my work network
3.vào lại connection-add new-đặt tên vinagprs hay mobi gprs tuỳ mạng.chọn kết nối gprs.next,
vina ghi m3-world,mobi m-wap,next.username and pass là mms.finished
4.vào set up my proxy,tik ô đầu tiên,ko cần cài proxy,tap okie.xong.

khoabonmat

Active Member
có 1error của dòng này là.sau khi unclock extended_rom 2khi chụp bằng camera của máy.Hình sau khi chụp được không save được vào thẻ nhớ.có ai biết tại sao không.

adieu_atelag

Hic, cha'n wa'. Con neo cu?a em đi mất loa ngoa`i roa`i. Thỉnh thoảng cũng hay mất loa nhưng reset phát là được. Lần này đang chơi Skyforce thì mất. Khởi động gần chục lần cũng chả lên loa dc nữa. Cắm phone thì vẫn nghe đều. Cha'n kinh. Ba'c na`o bi't sửa loa ở đâu ko? Em ở HN, thank các bác +_+

Azumy

Hic, cha'n wa'. Con neo cu?a em đi mất loa ngoa`i roa`i. Thỉnh thoảng cũng hay mất loa nhưng reset phát là được. Lần này đang chơi Skyforce thì mất. Khởi động gần chục lần cũng chả lên loa dc nữa. Cắm phone thì vẫn nghe đều. Cha'n kinh. Ba'c na`o bi't sửa loa ở đâu ko? Em ở HN, thank các bác +_+
Con Neo này lỗi thường gặp là mất loa ngoài mà,nên cẩn thận khi sử dung,ko nên lạm dụng chơi games nghe nhạc nhìu
Bạn ở Hn lên Nhật Cường hay Mypdacafe là uy tín nhất. Ko thì wa bệnh viện dt nằm đối diện cung văn hoá hữu nghị Việt Xô,chỗ gần ga hn đó.

khoadtvn

Con Neo của em cũng bị mất loa ngoài hết một lần, chỉ có thay loa thôi bác à, tổng thiệt hại gần 200k, em bây giờ care cho cái loa ngoài dữ lắm, sợ nó lại bị teo nữa thì tốn thêm mớ tiền

cuctot

Tôi dung Neo, Rom dopod 2.15. Không hiểu sao không hiển thị được đồng hồ cạnh cột sóng khi ở màn hình ban đầu. Chỉ khi vào trong các chương trình thì mới có đồng hồ. Có bác nào biết cách khắc phục không?

kokomo

Tôi dung Neo, Rom dopod 2.15. Không hiểu sao không hiển thị được đồng hồ cạnh cột sóng khi ở màn hình ban đầu. Chỉ khi vào trong các chương trình thì mới có đồng hồ. Có bác nào biết cách khắc phục không?

Ủa ?? default windows mobile 5.0 là zậy mà ta ?? vì khi ở màn hình ngoài "Today" mình có thể xem giờ ở mà hình desktop mà. CHỉ khi vào chương trình hay menu bên trong mới cần xem giờ trên cột sóng chứ.
Tui thấy muốn đồng hồ lúc nào cũng hiển thị gần cột sóng thì cài phần mềm O2Plus vào. Phần mềm này mình cài trên Atom được nhưng không biết cài trên Neo được không nữa. Bạn thử xem sao.

Azumy

Bác dùng software tweak2k2.net đi, hiển thị cả thời jan,ngày tháng lên đó luôn.
Nhớ vào clock -more-tik vào ô j đó nữa là okie.

adieu_atelag

Con Neo của em cũng bị mất loa ngoài hết một lần, chỉ có thay loa thôi bác à, tổng thiệt hại gần 200k, em bây giờ care cho cái loa ngoài dữ lắm, sợ nó lại bị teo nữa thì tốn thêm mớ tiền
Hehe, mai em đi sửa. Ma` care thi'a na`o hả pa'c, chỉ e zới. Ma` co' loa ma` hay hỏng thi` coi như ko. Ch'an nho*`. Ma` ma'y em co`n BH pa'c ạ, ko bi't ma^'t xiền ko

Con Neo này lỗi thường gặp là mất loa ngoài mà,nên cẩn thận khi sử dung,ko nên lạm dụng chơi games nghe nhạc nhìu
Bạn ở Hn lên Nhật Cường hay Mypdacafe là uy tín nhất. Ko thì wa bệnh viện dt nằm đối diện cung văn hoá hữu nghị Việt Xô,chỗ gần ga hn đó.

Thank u pa'c, Nhật cường ở Lý quốc sư phải ko? co`n bệnh viện đt thi` e bi't roa`i. Nhưng mai wa chỗ mua đã, co`n BH cơ mu*`, lo gie` ^^

Last edited by a moderator:

thichmammam

Hỏi một câu chân thành, có bác nào dùng O2 Neo kết nối với PC qua Activesyns mà lướt web được không? (Máy tính kết nối với Inet, Option của AS cũng đã chỉnh là PC kết nối Inet). Các hệ máy khác thì làm vụ này ngon ơ, nhưng chưa thấy ai nói Neo chạy được.

yangminchoo

Hỏi một câu chân thành, có bác nào dùng O2 Neo kết nối với PC qua Activesyns mà lướt web được không? (Máy tính kết nối với Inet, Option của AS cũng đã chỉnh là PC kết nối Inet). Các hệ máy khác thì làm vụ này ngon ơ, nhưng chưa thấy ai nói Neo chạy được.

O2 Neo cũng vậy thôi : kết nối với máy tính bằng AS, máy tính kết nối Internet ( chọn mục "thí computer connect to the internet" ). Vậy là lướt thoải mái. Nhưng dùng computer lướt chứ PPC hơi bất tiện , PPC chủ yếu dùng WIFI.( vì đã có PC rồi...).

Last edited by a moderator:

khoabonmat

Active Member

Hard reset lại đi bác,nếu không được up rom mới.rom của dopod thường lổi tùm lum.

thichmammam

Mình đã thử mọi cách mà không kết nối PPC với Inet qua Activesyns được dù đã lục lọi rất nhiều bài viết trong diễn đàn. Vì vậy mình mới hỏi xem có bạn nào dùng Neo mà kết nối được không, như vậy mình sẽ dễ chuẩn đoán bệnh hơn.

Utxd

Mình đã thử mọi cách mà không kết nối PPC với Inet qua Activesyns được dù đã lục lọi rất nhiều bài viết trong diễn đàn. Vì vậy mình mới hỏi xem có bạn nào dùng Neo mà kết nối được không, như vậy mình sẽ dễ chuẩn đoán bệnh hơn.

Tất cả các dòng máy đều được mà :D

sadwind5117

hic con NEO của em giờ nhận thẻ nhớ bị lỗi
thẻ 1GB mà nhận được có 138MB
Thử thẻ ở máy khác thì bình thừong.Giờ phải làm sao đây?

dczien

Mình đã thử mọi cách mà không kết nối PPC với Inet qua Activesyns được dù đã lục lọi rất nhiều bài viết trong diễn đàn. Vì vậy mình mới hỏi xem có bạn nào dùng Neo mà kết nối được không, như vậy mình sẽ dễ chuẩn đoán bệnh hơn.[/QUOTE
Hadreset lại chắc chắn là syn được liền,lỗi này tìm không ra nguyên nhân,cài 1 số phần mềm là syn không được :-?

hht1311

Mình đang dùng Neo đây,lướt Web ầm ầm mà.Bạn thử vào Connection Settings -> This computer is connect to -> The Internet xem có được không nhé.