• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

kodut

em tìm cái SKTool này khó quá ,,bác mod làm ơn post link down bản mới nhất cho em nha,,có đủ bộ cài và crk nha..thanks

Wantoknow

Các bác chỉ em với.Em đang dùng con O2 Neo.Nghịch ngợm kiểu ji.Bị mất toàn bộ phần mềm.Giờ cài lại.thì toàn tiếng Đức.Xem hiểu chết liền.Kiếm ở đâu phần tiếng Anh cho nó giờ các bác

O2 Neo là dòng PPC dành riêng cho thị trường Đức nên nó có tiếng Đức không phải là chuyện lạ ;)
Bác qua đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=55 đọc hết topic này chắc bác sẽ hiểu được cần phải làm gì để có lại tiếng Anh cho máy!

kodut

em vừa mua máy nên các bác thông cảm vì những câu hơi ngớ ngẩn nha:
đầu tiên là em đã xóa 1 số phần mềm nhưng sao icon của chúng vẫn có ở program,trong khi em đã xóa sạch cả ở thẻ nhớ và trong main..và làm sao đặt dc nhạc mp3 hay wma làm chuông điện thoại hả các bác

Utxd

đầu tiên là em đã xóa 1 số phần mềm nhưng sao icon của chúng vẫn có ở program,trong khi em đã xóa sạch cả ở thẻ nhớ và trong main..và làm sao đặt dc nhạc mp3 hay wma làm chuông điện thoại hả các bác

Muốn xoá phần mềm đã cài thì phải vào setting để Remove nó chứ bạn xoá bằng trình duyệt file thì nó không xoá triệt để đâu, khi đó những file shortcut vẫn còn trong thư mục Windows/Start menu/Programs. Nếu đã lỡ xoá thì vào thư mục đó xoá file tương ứng có đuôi là .LNK đi.

YingYu

1- bạn dùng Resco Explorer vào trong Windows/StartMenu/Programs del hết các icon thừa được rồi !!!
2-bạn dùng một chương trình set nhạc chuông như Ringo chẳng hạn là tốt nhất, nếu không thì chép file vào trong Windows/Ringtone cũng được.

Chúc thành công nhé !!!

kodut

vùa cài SKTool xong,vô cài cài keyboard vietnamese làm set dèault xong thì máy đòi soft reset,,,reset xong thì đơ luôn,vào khởi động thì trắng tinh ,ko sync dc,,ai bít cứu em với

Huycl2507

vùa cài SKTool xong,vô cài cài keyboard vietnamese làm set dèault xong thì máy đòi soft reset,,,reset xong thì đơ luôn,vào khởi động thì trắng tinh ,ko sync dc,,ai bít cứu em với

Bạn thử đưa về Bootloader rùi Up lại Rom xem sao:-?

Chúc vui:D

kodut

Có ai bít đổi vị trí của cái CALENDAR ở dưới góc trái màn hình thành 1 công cụ khác không...

Có ai bít đổi vị trí của cái CALENDAR ở dưới góc trái màn hình thành 1 công cụ khác không...
bạn có thể dùng phần mềm iLauncher để thay đổi chức năng của 2 cái soft key dưới góc màn hình, qua đây tham khảo thêm nha bạn!

ngoalongcang

đừng del bài này vội mob ơi

troi đừng del bài vội mình dung minis mà vừa mới clear stoge song thi DT tắt ngỏm h không biết làm sao mình đã sạc cả tiêng đồng hồ rồi

TuanQuang

troi đừng del bài vội mình dung minis mà vừa mới clear stoge song thi DT tắt ngỏm h không biết làm sao mình đã sạc cả tiêng đồng hồ rồi
ban cứ để cắm xạc rồi bạn chọc vào cái lỗ nhỏ tí xíu ở thân máy để soft reset xem có đc ko.bệnh của bạn là đo pin thôi mà.

cachep2006

Bạn kích PIN BACKUP chưa ? ---> Tháo pin ra rùi cắm sạc nguồn ( Adapter ) nhấp vào con máy mình cho nháy đèn nguồn trên PDA --> làm vài lần sau đó cho PIN vào ( Nạp PIN đầy luôn nhe ) ---> cuối cùng bạn khởi động máy xem có lên ko ?

Thân chào !

thanhnam

Các bác chỉ em với.Em đang dùng con O2 Neo.Nghịch ngợm kiểu ji.Bị mất toàn bộ phần mềm.Giờ cài lại.thì toàn tiếng Đức.Xem hiểu chết liền.Kiếm ở đâu phần tiếng Anh cho nó giờ các bác

Có gì đâu bạn ! Bạn cứ cài phần mềm tiếng anh thi vẫn sử dụng tiếng anh bình thường mà ( Mình vẫn dùng tốt ), bạn cài Font tiếng việt thì vẫn dùng được phần mềm việt chẳng ảng hưởng gì.
Theo mình bản room tiếng Dức dùng ổn định thì chẳng cần phải up lại tiếng Anh đâu ... các icon giống nhau mà.;;)

anhnh1983

Chào các pác, các pác cho em hỏi với nha. Em đang dùng O2 Neo. Các pác chỉ cho em cách cấu hình Neo để vào Internet với. Em vào Internet toàn bị báo là web pages could not found..., the pages cannot be displayed... , không nhận được địa chỉ IP toàn phải đặt bằng tay nó mới nhận, connection loss.... và một số lỗi nữa. Em chắc chắn rằng cấu hình có vấn đề. Em đã thử vào: Settings>Connections>Network Cards> Chọn mục "My network card connecs to" : chọn The Internet rồi nhưng mà không được. O2 Neo bác nào đang chạy ngon, bác có thể post cấu hình lên cho em nhé. Thanks!!!

Tom_codon

Super V.I.P
Chào các pác, các pác cho em hỏi với nha. Em đang dùng O2 Neo. Các pác chỉ cho em cách cấu hình Neo để vào Internet với. Em vào Internet toàn bị báo là web pages could not found..., the pages cannot be displayed... , không nhận được địa chỉ IP toàn phải đặt bằng tay nó mới nhận, connection loss.... và một số lỗi nữa. Em chắc chắn rằng cấu hình có vấn đề. Em đã thử vào: Settings>Connections>Network Cards> Chọn mục "My network card connecs to" : chọn The Internet rồi nhưng mà không được. O2 Neo bác nào đang chạy ngon, bác có thể post cấu hình lên cho em nhé. Thanks!!!

Nếu mà báo là connection loss có nghĩa là mạng kết nối quá yếu đó.Bạn thử đổi dịch vụ điện thoại đang dùng xem sao.Hoặc có thể máy bạn bộ bắt sóng bị hư chút chút rồi nên ko ổn định.Cũng không loại bỏ trường hợp bạn kết nối GPRS chưa đúng.Bạn sang tham khảo thêm bên topic kết nối GPRS thảo luận sử dụng nha.Nếu chắc chắn bạn kết nối đúng,đã thay nhiều dịch vụ cung cấp mà vẫn bị trường hợp này thì phải mang máy ra hàng để kiểm tra bộ sóng đó
Chúc vui

khoabonmat

Active Member

Vào mạng qua Neo có khi bị mất kết nối.Bác thử vào lại lần sau xem (tui cũng gặp trường hợp trường hợp như bác nhưng đôi lần chứ không thường xuyên.Bác cũng không cần chỉnh giao thức IP cho mất công.

Bác thử chuyển từ My Network card sang My ISP (cái này hình như tùy bản rom có cách chọn khác nhau.không biết sao nữa.)

Chúc thành công.

anhnh1983

Nếu mà báo là connection loss có nghĩa là mạng kết nối quá yếu đó.Bạn thử đổi dịch vụ điện thoại đang dùng xem sao.Hoặc có thể máy bạn bộ bắt sóng bị hư chút chút rồi nên ko ổn định.Cũng không loại bỏ trường hợp bạn kết nối GPRS chưa đúng.Bạn sang tham khảo thêm bên topic kết nối GPRS thảo luận sử dụng nha.Nếu chắc chắn bạn kết nối đúng,đã thay nhiều dịch vụ cung cấp mà vẫn bị trường hợp này thì phải mang máy ra hàng để kiểm tra bộ sóng đó
Chúc vui

Thanks bác, nhưng mà cái O2 này mình vào Internet bằng Wireless 802.11x chứ không phải bằng GPRS. Tức quá đi mất, loay hoay từ hôm qua đến giờ mãi chưa được. Thanks!

Vào mạng qua Neo có khi bị mất kết nối.Bác thử vào lại lần sau xem (tui cũng gặp trường hợp trường hợp như bác nhưng đôi lần chứ không thường xuyên.Bác cũng không cần chỉnh giao thức IP cho mất công.

Bác thử chuyển từ My Network card sang My ISP (cái này hình như tùy bản rom có cách chọn khác nhau.không biết sao nữa.)

Chúc thành công.

Thanks, cách này mình cũng thử làm rồi mà không được. Bác nào có thể post cho mình xem cái cấu hình trong phần Setting ->Connection -> Connection được không vậy. Mình băn khoăn cái phần đấy mình cấu hình chưa đúng. (Cái này mình vào Internet bằng Wireless.) Thanks!

Last edited by a moderator:

h2_viethoang

Em dùng Neo nhưng mỗi lần tháo pin ra là mất hết các dữ liệu về ngày tháng, giờ (chuyển về ngày, giờ mặc định) trong khi thằng bạn cũng dùng Neo lại không bị thế. Các bác có thể chỉ cho em cách giải quyết được không? chứ mỗi lần tháo pin ra lại phải chỉnh lại ngày, giờ thế này bất tiện quá'

Em dùng Neo nhưng mỗi lần tháo pin ra là mất hết các dữ liệu về ngày tháng, giờ (chuyển về ngày, giờ mặc định) trong khi thằng bạn cũng dùng Neo lại không bị thế. Các bác có thể chỉ cho em cách giải quyết được không? chứ mỗi lần tháo pin ra lại phải chỉnh lại ngày, giờ thế này bất tiện quá'
bạn vào xem coi pin backup của bạn hiện là bao nhiêu phần trăm? có thể cục backup của bạn bị hư rồi đó!