• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

aphodit

Các bác cho em hỏi là sau khi sử dụng 2 bản Rom 2.11.13 & 2.11.14 của bác Quang thì máy em có hiện tượng sau . Là khi sử dụng soft "PtravelAlarm" để báo thức thì sau khi đã set giờ báo thức xong rồi . Em tắt máy rồi đi ngủ nhưng sáng hôm sau tới giờ nó không báo thức (mấy bản rom trước thì có) chỉ khi nào mình mớ máy lên thì nó mới báo (nó làm em ngủ quên mấy ngày rồi :() . Mong các bác giúp cho em khắc phục lỗi này . Thanks

dcn488

báo thức

Các bác cho em hỏi là sau khi sử dụng 2 bản Rom 2.11.13 & 2.11.14 của bác Quang thì máy em có hiện tượng sau . Là khi sử dụng soft "PtravelAlarm" để báo thức thì sau khi đã set giờ báo thức xong rồi . Em tắt máy rồi đi ngủ nhưng sáng hôm sau tới giờ nó không báo thức (mấy bản rom trước thì có) chỉ khi nào mình mớ máy lên thì nó mới báo (nó làm em ngủ quên mấy ngày rồi :() . Mong các bác giúp cho em khắc phục lỗi này . Thanks

bạn đang chỉnh 12h hay 24h vậy? nhiều hi máy báo lộn đấy, bạn thử chỉnh giờ lai sem sao=D>

DucLinh

bác có biết cách mở cái vỏ ra ko? Để em sấy nó :(
Nó ko mất hẳn cảm ứng, mà chỉ bị chập chờn, tức là có những điểm luôn coi như đang đc tap vào :(
bạn dùng vít 4 cạnh tháo phần nắp trên màn hình ra,cảm ứng con này dạng nhựa mềm nên yên tâm lấy móng tay lột nó lên sau đó lấy vải mềm sạch vệ sinh phần tiếp xúc và gắn lại vị trí cũ.

hoangmlp

em dùng XDA exec , dùng rom thông số sau :
rom : 2.10.11 pv
rom date : 7/15/07
radio:1.15.00
protocol: 42.51.88
ext rom : pvrom wwe

máy em có hiện tương là sóng rất chập chờn , ngồi trong nhà thì lúc có lúc không , trong khi các máy khác thì okie , máy xài đến 19% pin là tự động tắt , như vậy có khả năng là hư pin hay do rom ạ

dcn488

sóng yếu là do radio đấy bạn ơi!ở những bản trước bạn có bị vậy ko? còn pin đã bị chai rồi đấy bạn ơi!

DucLong

Super V.I.P

máy em có hiện tương là sóng rất chập chờn , ngồi trong nhà thì lúc có lúc không , trong khi các máy khác thì okie , máy xài đến 19% pin là tự động tắt , như vậy có khả năng là hư pin hay do rom ạ
bạn up bản radio khác xem sao có thể sóng sẽ ổn định hơn.hiện nay mình đang dùng 1.14 thấy rất ổn định. Pin của bạn xài đến 20% là không đến nỗi tệ tuy nhiên có khi up bản ROM khác thì có thể tốt hơn. bạn vào topic ROM của universal nghiên cứu thêm nhé.

Thử up lại rdio khác xem tình hình có cải thiện ko nhé, cũng có thể sóng ở khu vực bạn bị chập chờn, phần cứng cũng có liên quan trong vấn đề này!

bestofstrongman

hum nay để qua đêm pin hết cạn kiệt... đến 0% lun. sáng 6h cắm vô sạc. thường mình nhớ là khi pin quá cạn thì cắm vô đèn sẽ là đỏ nhưng lần này thì đèn là cam. sạc thì đến hơn 3 tiếng mới đầy!! khủng bố, anh em sạc pin thường mất khoảng thời gian bao lâu??( đến lúc này đt vẫn đang sạc... 8.49 am)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
hum nay để qua đêm pin hết cạn kiệt... đến 0% lun. sáng 6h cắm vô sạc. thường mình nhớ là khi pin quá cạn thì cắm vô đèn sẽ là đỏ nhưng lần này thì đèn là cam. sạc thì đến hơn 3 tiếng mới đầy!! khủng bố, anh em sạc pin thường mất khoảng thời gian bao lâu??( đến lúc này đt vẫn đang sạc... 8.49 am)

Kể cả khi pin cạn kiệt hay còn thì khi sạc pin đèn báo vẫn là mầu cam bạn ạ chứ không phải đỏ đâu (bạn để ý lại xem nhé). Thường thì đối với pin zin sẽ sạc nhanh hơn pin lô bạn ạ mất khoảng 2h30 - 3h còn pin lô sẽ lâu hơn và còn tùy thuộc vào từng loại pin thường thì mất khoảng trên 3h bạn ạ. Thân!!!

hoangmlp

em mới chuyển qua xài uni nên có một số thắc mắc mong các bác giúp em "
1 ) em sạc pin ( không biết cục sạc là zin hay lô nữa ) , pin thì zin mà sao sạc nhanh quá , khoảng 80s/1% , không biết có phải do cục sạc bị gì ko mà nó lại như thế

2 ) active sync kết nối pc bình thường , nhưng con exec ko vào internet được , em chưa chỉnh gì thêm , ko biết có phải chỉnh gì không ?

3 ) kết nối wifi cho con exec phải làm sao mấy bác , vì em ko phải là người chủ động thiết lập ap , cái này của trường ,thấy tụi bạn xài laptop online vô tư

tạm thời là vậy thôi , mong các bác giúp tí ạ

Nemmatlanh

em mới chuyển qua xài uni nên có một số thắc mắc mong các bác giúp em "
1 ) em sạc pin ( không biết cục sạc là zin hay lô nữa ) , pin thì zin mà sao sạc nhanh quá , khoảng 80s/1% , không biết có phải do cục sạc bị gì ko mà nó lại như thế

2 ) active sync kết nối pc bình thường , nhưng con exec ko vào internet được , em chưa chỉnh gì thêm , ko biết có phải chỉnh gì không ?

3 ) kết nối wifi cho con exec phải làm sao mấy bác , vì em ko phải là người chủ động thiết lập ap , cái này của trường ,thấy tụi bạn xài laptop online vô tư

tạm thời là vậy thôi , mong các bác giúp tí ạ

80s/1% thì khoảng 2h20 là đầy rồi à?:D,cục này chắc Pin Lô rồi bạn ạ,cục Zin của mình sac hơn 3h cơ :D.
Muốn Exec vào được Net qua AS thì Win trên PC của bạn nên cài SP2 sau đó Down File mình gửi dưới đây về nhập vào PC là PPC có thể vào mạng qua AS :D.Còn muốn vào Net thông qua Wifi thì chỉ cần vào Commanager turn on Wifi lên rồi đợi nó kết nối xong là cứ thế vào mạng thôi.Thân!

hoangmlp

80s/1% thì khoảng 2h20 là đầy rồi à?:D,cục này chắc Pin Lô rồi bạn ạ,cục Zin của mình sac hơn 3h cơ :D.
Muốn Exec vào được Net qua AS thì Win trên PC của bạn nên cài SP2 sau đó Down File mình gửi dưới đây về nhập vào PC là PPC có thể vào mạng qua AS :D.Còn muốn vào Net thông qua Wifi thì chỉ cần vào Commanager turn on Wifi lên rồi đợi nó kết nối xong là cứ thế vào mạng thôi.Thân!
cám ơn anh nha , nhưng mà có khi nào mình sạc nhanh là do cục sạc bị gì nên nguồn của nó bất thường ko ạ , em thấy cục của em "lô" lắm cơ

về Wifi: không ngờ nó ...đơn giản thế , không cần set gì hả anh
về As : vẫn típ tục la :" the page cannot be found , ...."

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

cám ơn anh nha , nhưng mà có khi nào mình sạc nhanh là do cục sạc bị gì nên nguồn của nó bất thường ko ạ , em thấy cục của em "lô" lắm cơ

về Wifi: không ngờ nó ...đơn giản thế , không cần set gì hả anh
về As : vẫn típ tục la :" the page cannot be found , ...."

Đúng thế,nhanh hay chậm còn do sạc nữa,sạc Zin của Exec phải là sạc 3 chân nhé,chứ cứ 2 chân là đểu hết mặc dù nguồn vào như nhau :D:D:D

Còn AS thì bạn đã làm theo mình hướng dẫn chưa?Cài WIn PC là SP2 đi,sau đó giải nén cái File mình gửi kèm ở bài trên đó,rồi nháy đúp chuột vào đó nó sẽ tự nhập Reg đó vào PC,sau đó bạn Reset lại PC và vào mạng lại xem sao nhé :D.Thân!

Note: Lần sau muốn cảm ơn thì dùng chức năng Thanks nhé :D

Shyguy

ac. em sạc mda pro chỉ tầm 2h là đầy rồi,chẳng lẽ pin em pin lô ah`,máy bạn em xách tay của T-mobile Germany về đó :|

Nemmatlanh

ac. em sạc mda pro chỉ tầm 2h là đầy rồi,chẳng lẽ pin em pin lô ah`,máy bạn em xách tay của T-mobile Germany về đó :|

Đã có Topic thảo luận về Pin của PPC rồi mà,các bạn nhớ Post bài đúng nơi nhé.
Pin của Uni để phân biệt Pin Zin và Pin lô thì đã nói nhiều rồi:
Pin Zin: Made in Taiwan + Cuối dòng S/N có chữ M + dùng tay xóa được chữ trên Pin.

Pin Lô: Made In Taiwan hoặc InChina + Cuối dòng S/N không có chữ M + Dùng tay không xóa được chữ trên Pin.

Còn một loại đặc biệt nữa đó là dùng tay vẫn xóa được chữ trên Pin,Made in Taiwan,nhưng cuối dòng S/N không có chữ M,nhưng nhìn Mã Vạch trên Pin này với cục Pin Zin như phân biệt ở trên giống hệt nhau và khác hoàn toàn với Mã Vạch trên Pin Lô.Đây cũng là một loại Pin tốt,mình đã có hỏi vài người và có được biết rằng đó cũng là Pin Zin,nhưng mà là Pin đợt sau.Nói chung là Pin có chữ M thì sẽ tốt hơn là không có chữ M :D.Thân!

duc29685

Các anh ơi cho em hỏi Em được cho 1 máy EXEC ban đầu Storage của nó đã là 52,31 MB nên em nghĩ là nó đã unlock and unhide ExtendedRom rồi . Sau đó em uprom lên bản rom 2006 của PDA việt thì nó lại có thêm ExtendedRom 0.98 MB nữa và storage vẫn là 52.31 MB . Vậy cho em hỏi thực ra máy em đã unlock and unhide ExtendedRom chưa ạ ?
Xin cám ơn các anh

rockone1909

Các anh ơi cho em hỏi Em được cho 1 máy EXEC ban đầu Storage của nó đã là 52,31 MB nên em nghĩ là nó đã unlock and unhide ExtendedRom rồi . Sau đó em uprom lên bản rom 2006 của PDA việt thì nó lại có thêm ExtendedRom 0.98 MB nữa và storage vẫn là 52.31 MB . Vậy cho em hỏi thực ra máy em đã unlock and unhide ExtendedRom chưa ạ ?
Xin cám ơn các anh

máy bạn khi up lên rom w6 thì mới được unlock unhide, trước kia chưa được vì nó khong hiện extd rom của bạn lên, rom PV hầu hết mặc định unlock, unhide extd rom mà, còn nếu không thì chỉ càn chỉnh 1 chút là có thể hiện extd rom đựoc

hakkinen

Chào các bác, tôi mới chuyển từ MiniS sang Exec, gặp một vấn đề mà đọc hết Thread này chưa thấy ai nêu: chạy các file .wmv bằng WMP trên MiniS thì rất OK, không giật hình, nhưng chạy trên Exec thì giật rất khó chịu. Có cách nào khắc phục không các bác ?
Thanks
Cái này thì chỉnh lại tốc độ truy xuất thẻ nhớ là ok mà, vào topic hack regedit là có đó

HASAMSIEUSAO

Mình đang có 1 chú UNI và hiện tại đang bị bệnh như sau:
1. Ấn phím power để khởi động máy thì nó lại vào chế độ bootloader . Và đã đọc qua bài chữa stuck ở bootloader và đã chạy file : UNI_ExitBootloader , chạy 2 lần thì hết chế độ bootloader nhưng nó lại hiện ra bảng như kiểu là hard reset của Blue Angel (dòng win 05) đó bảng:
Boot options:
Enable KITL (Yes/No)
Clean Registry Hive (Yes/No)
Format Storage (Yes/No)
Sau đó nhấn phím giữa của nút công cụ là vào đc WIN

2. Nếu tháo pill ra mà ấn lại power thì lại bị như bước 1.

3. Nếu muốn ko bị như bước 1 thì chọc reset thì nó lại hiện ra cái bảng
Boot options:
Enable KITL (Yes/No)
Format Storage (Yes/No)

Đã thử up các rom khác, nhưng vẫn bị bệnh đó. Hiện giờ đang dùng rom 2.11.14 PV của bác phamquang.
Xin mọi người giúp đỡ

hdh03101976

Boot options:
Enable KITL (Yes/No)
Format Storage (Yes/No)

Bạn nào biết xin vui lòng chỉ dùm:
Nếu trên Exec đang hoạt động bình thường thì dùng tổ hợp nút nào để xuất hiện boot options và cách chọn yes/no như thế nào?

Chỉnh sửa cuối: