• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

HASAMSIEUSAO

Bạn nào biết xin vui lòng chỉ dùm:
Nếu trên Exec đang hoạt động bình thường thì dùng tổ hợp nút nào cách chọn yes/no như thế nào?

Cái này thì mình biết, phím lên là phím chuyển chọn giữa 3 cái. Còn phím xuống là chọn Yes/No.

P/s: Ai giúp mình cái vụ trên kia nhé :-/

dcn488

Bạn nào biết xin vui lòng chỉ dùm:
Nếu trên Exec đang hoạt động bình thường thì dùng tổ hợp nút nào cách chọn yes/no như thế nào?

+Với dòng đầu bạn để NO
+Dòng 2&3 bạn để YES
chuyển dòng bằng phím camera, thay đổi YES&NO bằng phím Recor
Sau khi cài đặt xong nhấn phím SMS, máy sẽ thực hiện clear & fomart quá trình khoảng vài phút.Sau đó PPC sẽ vào lại Aling Screen ta chỉ cần chỉnh đúng theo qui định để vào Today. Chúc bạn thành công

hdh03101976

+Với dòng đầu bạn để NO
+Dòng 2&3 bạn để YES
chuyển dòng bằng phím camera, thay đổi YES&NO bằng phím Recor
Sau khi cài đặt xong nhấn phím SMS, máy sẽ thực hiện clear & fomart quá trình khoảng vài phút.Sau đó PPC sẽ vào lại Aling Screen ta chỉ cần chỉnh đúng theo qui định để vào Today. Chúc bạn thành công

Ồ, Exec cũng chỉnh giống O2s.
Các Bạn chỉ cách để vào Boot options trên Exec (đang hoạt động bình thường).
Xin cám ơn trước

huythanhv2

Em có 1 vài thắc mắc thế này :
1/ Cái backlight của đèn màn hình nó bật tắt theo nguyên tắc gì vậ̣y ạ?
2/ Cái nút hình bóng đèn bên thân máy để làm gì ?
3/ Lâu lâu em chọt chọt thế nào nó lại bung hết cửa sổ Program + Phone + Wifi ... ra, em phải chọt tắt từng cái,vậy là sao ạ?

Last edited by a moderator:

rockone1909

Em có 1 vài thắc mắc thế này :
1/ Cái backlight của đèn màn hình nó bật tắt theo nguyên tắc gì vậy ạ ?
2/ Cái nút hình bóng đèn bên thân máy để làm gì ?
3/ Lâu lâu em chọt chọt thế nào nó lại bung hết cửa số Program + Phone + Wifi ... ra, em phải chọt tắt từng cái, vậy là sao ạ?

nếu chưa thay dổi gì trong setting thì phím bạck light dùng để chỉnh độ sáng tối màn hình, khi bấm nó sẽ nhảy về setting - bạck light. tuy nhiên mình có thể chỉnh lại chức năng cho nó mà, hiện tượng hiên bất ngờ các app có thể do pm nào đó chạy ngầm kích hoạt lên, mình chỉ thấy hay có hiện tượng bật sync lên thôi,

huythanhv2

Hix, em hỏi lộn, em hỏi cái backlight của bàn phím cứng lúc nào thì nó sáng ạh, em thấy nó sáng tắt hơi lộn xộn :(

dcn488

Hix, em hỏi lộn, em hỏi cái backlight của bàn phím cứng lúc nào thì nó sáng ạh, em thấy nó sáng tắt hơi lộn xộn :(

bàn phím cứng có cái đèn cảm ứng ở bên góc trái đấy bạn. Nếu bạn lấy tai che lại thì bàn phím sẽ sáng lên thôi

jamesvuong

Anh em cho mình hỏi, sao mỗi lần chạy WM player vô Library/My Music/All music lại có cả các file âm thanh (sound & notification) của máy (dù mỉnh đả chọn là thẻ nhớ)? Có cách nào xóa các file này không (Xóa từng cái thì lâu vì nhiều quá)?

Nemmatlanh

Anh em cho mình hỏi, sao mỗi lần chạy WM player vô Library/My Music/All music lại có cả các file âm thanh (sound & notification) của máy (dù mỉnh đả chọn là thẻ nhớ)? Có cách nào xóa các file này không (Xóa từng cái thì lâu vì nhiều quá)?

Bạn để nhạc trong thẻ nhớ thì tốt nhất nên vào Library tạo đường dẫn đến thẻ nhớ nơi bạn để nhạc,sau đó nhấn 1 bài để nghe,rồi vào Nowplaying save playlist lại.Mỗi lần muốn nghe chỉ việc vào Playlist lôi ra mà nghe thôi cho nhanh.Thân!

wood_flower

Mình đang dùng máy O2 Xda Exec. Thời gian gần đây không hiểu sao cứ hễ pin còn dưới 50% (lúc thì 20%, lúc thì 30%, lúc thì 40%) là máy tự động tắt không có cách nào bật lên được trừ phi cắm vào sạc hoặc máy tính.

Làm ơn cho mình hỏi đây liệu có phải là do ROM dùng lâu ngày bị lỗi hay là pin dùng lâu ngày bị chai? Nếu là lỗi pin thì làm ơn cho mình biết pin O2 Xda Exec có thể mua ở đâu tại Hà Nội và giá cả thế nào?

Cảm ơn nhiều!

Mình đang dùng máy O2 Xda Exec. Thời gian gần đây không hiểu sao cứ hễ pin còn dưới 50% (lúc thì 20%, lúc thì 30%, lúc thì 40%) là máy tự động tắt không có cách nào bật lên được trừ phi cắm vào sạc hoặc máy tính.

Làm ơn cho mình hỏi đây liệu có phải là do ROM dùng lâu ngày bị lỗi hay là pin dùng lâu ngày bị chai? Nếu là lỗi pin thì làm ơn cho mình biết pin O2 Xda Exec có thể mua ở đâu tại Hà Nội và giá cả thế nào?

Cảm ơn nhiều!

Do pin chai thôi bạn, thay cục khác là OK, sở dĩ lúc thì 20, 30, 40% là do lúc đó máy bạn có ít hay nhiều ứng dụng đang chạy thôi!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Cảm ơn nhiều!

Chắc chắn pin của bạn chai roài thay cục khác chắc chắn OK. Muốn mua pin bạn qua ĐÂY hoặc ĐÂY nhé :)):)):)). Thân!!!

gameland

ROM nào ổn định nhất cho exec?

Mình mới chuyển lên dùng exec nhưng ko biết rom nào ổn định nhất cho exec vậy?

hanoio2

tôi đang dùng MDA Pro, có bác nào đã dùng streaming media xin chỉ giáo và hướng dẫn cách dùng :)

bestofstrongman

80s/1% thì khoảng 2h20 là đầy rồi à?:D,cục này chắc Pin Lô rồi bạn ạ,cục Zin của mình sac hơn 3h cơ :D.
Muốn Exec vào được Net qua AS thì Win trên PC của bạn nên cài SP2 sau đó Down File mình gửi dưới đây về nhập vào PC là PPC có thể vào mạng qua AS :D.Còn muốn vào Net thông qua Wifi thì chỉ cần vào Commanager turn on Wifi lên rồi đợi nó kết nối xong là cứ thế vào mạng thôi.Thân!

cảm ơn anh nhiều nhé, mấy bữa nay em điên với tình trạng này lắm rồi.

hừi trc cũng bị lỗi này ko lên mạng đc. sau đó xoá sync, framework, restart ùi cài lại. thì vô đc.. cái đang yên đang lành thì bị lại nữa. tức quá cài restore lại win lun. cài lại xoá đi chục lần vẫn bị. nay nhờ bí kíp của anh mà em thoát khỏi cảnh túng quẫn. mừng ghê.=D>

mà ku này xài đc cho tất cả các con PPC fải hem anh?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cảm ơn anh nhiều nhé, mấy bữa nay em điên với tình trạng này lắm rồi.

hừi trc cũng bị lỗi này ko lên mạng đc. sau đó xoá sync, framework, restart ùi cài lại. thì vô đc.. cái đang yên đang lành thì bị lại nữa. tức quá cài restore lại win lun. cài lại xoá đi chục lần vẫn bị. nay nhờ bí kíp của anh mà em thoát khỏi cảnh túng quẫn. mừng ghê.=D>

mà ku này xài đc cho tất cả các con PPC fải hem anh?

Đúng vậy bạn chỉ cần chạy file rồi khởi động lại PC là OK với tất cả các loại PPC thôi. Thân!!!