• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

XuanTruong

Super V.I.P
Mình bỏ sim khác vào thì nó ko bị nữa. Khi mình up ROM ko lấy sim ra. Có phải là do nguyên nhân ko lấy sim ra nen bị lỗi này,còn khi thay sim khác vào là ko bị.
Thanks

Đúng rồi! Khi up rom mà không tháo Sim ra thì thỉnh thoảng hay bị như vậy (Bị do sim chứ không phải tại máy và bản rom). Vì trước kia khi Mình mới up rom không biết nên cứ để sim vậy, vẫn cùng 1 bản rom mà một sim bị dính chưởng phải thay sim khác đấy! Chúc thành công!

ballon_vn

Như vậy là minh up lại là hết hay sao. Ko có cách gì khắc phục ngoài thay sim hả.
Thanks

Nemmatlanh

Như vậy là minh up lại là hết hay sao. Ko có cách gì khắc phục ngoài thay sim hả.
Thanks

Mình UpRom chưa bao giờ tháo Sim ra nè mà chưa bao giờ bị bệnh giống bạn,nên khả năng do UpRom mà không tháo Sim là rất ít.Bạn thử coi lại cục Pin xem đã bị Chai chưa bằng cách bật màn hình sáng hết mức rồi để nghe nhạc liên tục trong một lúc khoang gần 5 phút xem nó có bị tắt mấy đi không nhé.Nếu bị tắt thì Pin hỏng rồi và đó cũng là nguyên nhân gây bệnh cho máy bạn đó.Không thì lắp Sim vào máy khác là biết liền do Sim hay do máy.Thân!

ballon_vn

Mình thấy cục pin của mình dùng cũng rất lâu, 3ngày đó. Mình mới mua pin dung lượng cao hơn 1 tháng thôi. Có lẽ mình tìm cách khác. Có chi post sau nghe. Nếu bạn nào có cách khắc phục thì bày cho mình với. Thanks

Con ecxec cua em sau khi uprom xong nó ko có tín hiệu gì cả. Xạc pin cũng ko được. Em đã lấy 1 cục pin khác bỏ vào nhưng ko được gì. khi sync với máy tính nó cũng ko đỏ đèn và máy PC báo ko nhận được USB, em uprom lại vẫn được nhưng cải thiện được gì. Giúp em với các bác ơi.

Last edited by a moderator:

huythanhv2

Cho mình hỏi chút :
1/ Flash disk trên ppc là gì vậy ạ?
2/ Có cách nào connect ổ cứng USB vào ppc ko ?
Cảm ơn nhìu :)

rockone1909

Cho mình hỏi chút :
1/ Flash disk trên ppc là gì vậy ạ?
2/ Có cách nào connect ổ cứng USB vào ppc ko ?
Cảm ơn nhìu :)

1- có thể bạn đang dùng bản rom có flash disk, nó là bộ nhớ thêm được trích ra thôi, tuy nhiên sẽbij mất hết dữ liệu khi bạn HR, nó k được như extd rom,
2- hiện tại thì khôg có, vì nó không hỗ trợ về phần cứng bạn ạ

hsoncd

Các bác giúp dùm em, con Exec của em xạc đầy không tự ngắt nguồn được . mà hình như nó phóng điện rất nhanh khi xạc đầy mà quên không rút xạc ra. Bình thường xạc đầy xong rút cáp ra để đến sáng mai thì chỉ tụt khoảng 5% pin. nhưng khi quên không rút cáp xạc cứ để xạc thì sáng hôm sau tụt khoảng 50% pin. Em không biết khác phục thế nào, có ai bị như em không. dang xài win 2005

rockone1909

Các bác giúp dùm em, con Exec của em xạc đầy không tự ngắt nguồn được . mà hình như nó phóng điện rất nhanh khi xạc đầy mà quên không rút xạc ra. Bình thường xạc đầy xong rút cáp ra để đến sáng mai thì chỉ tụt khoảng 5% pin. nhưng khi quên không rút cáp xạc cứ để xạc thì sáng hôm sau tụt khoảng 50% pin. Em không biết khác phục thế nào, có ai bị như em không. dang xài win 2005

bẹnh này do phần nhiều là bị bởi cục sạc đấy bạn ạ, nó là trường hợp cũng phổ biến, để kỹ hơn bạn thử sạc qua dây sync để đến sáng xem có bị như thế không nehs, mình nghĩ là khongbij đau, bạn test cục sạc khác xem

duongtran

có bác nào giúp em với Con ecxec cua em sau khi uprom xong nó ko có tín hiệu gì cả. Xạc pin cũng ko được cắm sạc vào đèn báo được một lúc thì tắt muốn đưa chở về bootloader để úp rom khác cũng không được . mong các bác giúp đỡ em bây giờ em không biết làm sao .

ChuHuyHoan

Well-Known Member
có bác nào giúp em với Con ecxec cua em sau khi uprom xong nó ko có tín hiệu gì cả. Xạc pin cũng ko được cắm sạc vào đèn báo được một lúc thì tắt muốn đưa chở về bootloader để úp rom khác cũng không được . mong các bác giúp đỡ em bây giờ em không biết làm sao .

"muốn đưa chở về bootloader để úp rom khác cũng không được" là sao vậy bạn??? Nếu không đưa được bootloader thì bó tay rồi (có lẽ là chết boot :D) còn nếu đưa được bạn up lại rom gốc đi mình nghĩ là OK đó. Thân!!!

trongtints

Chắc cục pin của bạn vừa đúng tuổi die hay sao ấy, chứ sạc pin để quên tới sáng là chuyện thường xảy ra đối với nhiều người-nhưng không thấy ai có hiện tượng bị rớt 50% pin. Bạn sử dụng máy còn bao nhiêu % thì máy tự tắt nguồn nếu cao trên 30% là pin chay rồi-nhưng còn sử dụng vẫn được. Hãy sử dụng cho hết nguồn pin rồi sạc lại cho đầy luôn xem thế nào, có khi vấn đề do dây cáp dỏm...Chúc vui.!

dcn488

Trường hợp đó là bạn bị thường xuyên hay lâu lâu mới bị? Nếu bị thường xuyên thì các bạn kia đã trả lời bạn rồi, còn lâu lâu mới bị là do pm chưa tắt hẳn mà vẫn còn hoạt động ngầm . Vụ ấy mình cũng hay bị ,bạn nên xem lại coi sao nhé

huythanhv2

Cho em hỏi có cách nào boost cái sound khi nghe điện thoại lên ko ạ?
Tiếng bên kia nhỏ quá nên ở ngoài đường đang chạy chắc điếc luôn, em đã set lên max rồi nhưng vẫn còn hơi nhỏ, có soft nào tăng lên được ko ?

rockone1909

Cho em hỏi có cách nào boost cái sound khi nghe điện thoại lên ko ạ?
Tiếng bên kia nhỏ quá nên ở ngoài đường đang chạy chắc điếc luôn, em đã set lên max rồi nhưng vẫn còn hơi nhỏ, có soft nào tăng lên được ko ?

exec nghe rất to mà bạn,mình toàn để ở giữa thôi, không biết máy bạn có bị sao không, bạn nghe thử và so sánh loa mặt trong với loa mặt ngoài xem

nguyentrong

T-Mobile MDA Pro bị bệnh lạ!

Xin được giúp đỡ:

Tôi mới mua một cây T-mobile MDA Pro ,tất cả đều rất bình thường,nhưng sáng nay khi cắm sạc bin được 30 phút sau tôi rút sạc ra thì đột nhiên màn hình bi quay lộn ngược.
Ví dụ: Chữ Start bình thường ở bên trái màn hình nay chuyển sang bên phải
...những chương trình khác đều bị như vậy.Quay camera cũng bị ngược.
Tôi đã thử uprom lại và tìm đọc trên forum xda nhưng vẫn chưa có cách giải quyết.
Mod nào đã từng gặp bệnh này xin chỉ giúp.Trong xin cảm ơn nhiều.
Cảm ơn diễn đàn.

rockone1909

Rom nước ngoài a! Mình không hiểu rom nước ngoài la rom của nước nào.
Bạn có thể nói rõ hơn được không?
Cảm ơn!!

bạn thử chỉnh bằng nút xoay màn hình xem, trường hợp này bị là rất hiếm, nếu bị thì có khả năng là bị ở bộ cảm biến nam châm ở thân máy, nếu bạn up rom ship mà vẫn bị thì phải đi kiểm tra phần cứng