• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

lovebyheart

Các bác ui ..giúp em với .
Em co 1 cây universal..đang xài ngon lành tự nhiên nó trở chứng
Cứ quay màn hình để xài bàn phím sau đó lắp trở về là màn hình trắng bóc ..treo máy .Ko hiểu lý do vì sao (có khi nào xoay nhiều quá nó trẹo cổ lun hem ):(:(:(

cnvui2106

các bro ơi có bro nào mà ấn mấy nút backlight, nút cạnh nút backlight ( dấu...) mà ko có tác dụng gì ko ?

phải làm sao giờ? mang đi sửa thì có sửa dc ko ?

nút camera của mình bị sao ấy ; cứ tự bật lên liên tục ; có cách nào khắc phục ko?

longcomit

Cứ quay màn hình để xài bàn phím sau đó lắp trở về là màn hình trắng bóc ..treo máy .Ko hiểu lý do vì sao (có khi nào xoay nhiều quá nó trẹo cổ lun hem ):(:(:(

Nguyên nhân do ROM thì không có rồi.
Có nhiều khả năng do bạn xoay màn hình nhiều quá nên chỗ cáp nối màn hình bị lỏng và gây ra treo.

Bạn nên thử lại và mô tả kỹ hơn để anh em còn biết mà tư vấn.

Lời khuyên cho bạn là: đừng xoay màn nhiều quá sẽ hại máy.Nên đem ra thợ để họ xem giúp cho.

Thân.

Thử HR lại xem sao bạn. Việc xoay cổ ko hề ảnh hưởng gì cả, chỉ lỏng cổ thôi chứ ko "trẹo' như bạn nói đâu, chỉ khi nào bạn xoay ngược lại thì có chuyện àh, thế nào cũng đứt cáp, ít nhất là một sợi đó!

các bro ơi có bro nào mà ấn mấy nút backlight, nút cạnh nút backlight ( dấu...) mà ko có tác dụng gì ko ?

phải làm sao giờ? mang đi sửa thì có sửa dc ko ?

nút camera của mình bị sao ấy ; cứ tự bật lên liên tục ; có cách nào khắc phục ko?

Những nút bên hông thân máy nếu ko hoạt động có thể là do lỗi rom, thử up rom khác vào xem sao bạn nhé!

dechelama

mọi ngưởi cho minh hỏi tý. Mình dang dùng dòng T-Mobile universal, không hiêu tại sao gần đây khi mình mới up lại ROM thi rất hay bị treo thẻ nhớ, cứ rút thẻ nhớ ra rồi cắm lại thi lại hết. Nhưng chỉ sau một thời gian ngắn thi lại bị như cũ.

Anh em nào co kinh nghiệm về vấn đề này thì chỉ cho mình với.
Thanks, thanks...... alots

Nemmatlanh

mọi ngưởi cho minh hỏi tý. Mình dang dùng dòng T-Mobile universal, không hiêu tại sao gần đây khi mình mới up lại ROM thi rất hay bị treo thẻ nhớ, cứ rút thẻ nhớ ra rồi cắm lại thi lại hết. Nhưng chỉ sau một thời gian ngắn thi lại bị như cũ.

Cái này có thể là do chân tiếp xúc của thẻ nhớ bị bẩn thôi.Bạn lôi thẻ nhớ ra vệ sinh cái chân thẻ đi xem sao,chứ cái này không phải do Rom đâu :)

Cũng có thể do lỗi rom, bạn đang dùng bản rom nào vậy?

dechelama

Mình đang dùng bản ROM v2.11.15 down ở trên PADviet.net.
Mình đang thử làm sạch lại thẻ và khe cắm thẻ. Nếu không được thì có lẽ là do bản Rom thật.
Bởi thẻ của mình cắm vào đầu thẻ đọc nhớ thì lại chẳng sao cả, vẫn đọc ngon lành.
Nếu thật sự là do ROM, bạn có thể recommend cho mình nên dùng bản ROM nào được không????? Mình thấy có nhiều người down bản ROm giống mình về cài lắm, nhưng không thấy ai bị giống mình cả!!!???

Nhân tiện, ai có thể chỉ cho mình biết cách tải phần mềm lên để chia sẻ được không. Mình cũng muốn đóng góp vài phần mềm cho diễn đàn.

Thanks for help me!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đang dùng bản ROM v2.11.15 down ở trên PADviet.net.
Mình đang thử làm sạch lại thẻ và khe cắm thẻ. Nếu không được thì có lẽ là do bản Rom thật.
Bởi thẻ của mình cắm vào đầu thẻ đọc nhớ thì lại chẳng sao cả, vẫn đọc ngon lành.
Nếu thật sự là do ROM, bạn có thể recommend cho mình nên dùng bản ROM nào được không????? Mình thấy có nhiều người down bản ROm giống mình về cài lắm, nhưng không thấy ai bị giống mình cả!!!???

Nhân tiện, ai có thể chỉ cho mình biết cách tải phần mềm lên để chia sẻ được không. Mình cũng muốn đóng góp vài phần mềm cho diễn đàn.

Thanks for help me!!!

Mình đã dùng bản rom như bạn nhưng không bị tình trạng như vậy bạn cứ thử vệ sinh lại thẻ nhớ và khe cắm thẻ nhớ của máy bạn. Muốn đóng góp cho diễn đàn bạn dùng chức năng quản lý tập tin đính kèm đối với nhưng file nhỏ còn nhưng file lớn bạn nên up vào một host nào đó rồi dẫn đường link tới đó để mọi người dow. Thân!!!

hlp

cho e hỏi...e có 2 pin ....1 zin 1 lô..dùng luân phiên...bây h sạc bằng máy liên tục 2 pin thì có hại máy ko ạ....nếu hại thì e đang định mua 1 cái sạc ngoài mà ko biết ở đâu...e ở HN...ai đó giúp e với

cho e hỏi...e có 2 pin ....1 zin 1 lô..dùng luân phiên...bây h sạc bằng máy liên tục 2 pin thì có hại máy ko ạ....nếu hại thì e đang định mua 1 cái sạc ngoài mà ko biết ở đâu...e ở HN...ai đó giúp e với

Ko ảnh hưởng gì đâu bạn, nếu có thêm cái sạc ngoài thì thuận tiện, tự do hơn thôi, ko cần phải ngồi đợi pin sạc đầy mới dùng được!

hlp

Vậy cho e hỏi là nên mua sạc ngoài ở đâu ạ...giá bao nhiêu...(e ở HN) với lại nếu dùng sạc của ppc hay sạc ngoài lỡ mình có sạc để qua đêm ..(pin nó đầy mà mình vẫn cắm điện) thì như thế có làm trai pin ko ạ...thank

Vậy cho e hỏi là nên mua sạc ngoài ở đâu ạ...giá bao nhiêu...(e ở HN) với lại nếu dùng sạc của ppc hay sạc ngoài lỡ mình có sạc để qua đêm ..(pin nó đầy mà mình vẫn cắm điện) thì như thế có làm trai pin ko ạ...thank
Ở HN thì mình ko rành, giá ở SG là khỏang 40-60 ngàn, khi sạc thì ko nên sạc qua đêm bạn nhé!

Bạn ko được post giống bài trong 2 chủ đề như vậy đâu nhé!

tuanquynh8083

Active Member
bạn nên mua thêm cái xạc ngoài mà dùng đi,bạn mua xạc đa năng mà xạc vừa rẻ vừa dễ vất đi,cửa hàng nào cũng có đó bạn.

bạn nên mua thêm cái xạc ngoài mà dùng đi,bạn mua xạc đa năng mà xạc vừa rẻ vừa dễ vất đi,cửa hàng nào cũng có đó bạn.

Ko nên dùng sạc đa năng bạn ạh, do dòng của nó ko đủ nên sạc rất lâu, bên cạnh đó nếu bạn dùng sạc đa năng thì sau một thời gian, bạn đưa cục pin đó vào máy thì ko thể nào sạc đầy được bằng sạc zin theo máy !

hlp

http://www.youtube.com/swf/l.swf?video_id=R_NjF7r8Qog

Hix pác nào giải thích dùm em vụ này ạ ? Em thấy 1 bạn post lên nhưng sai chỗ nên bị move mất.

Làm sao mà chạy win XP trên Universal được như thế @-)

theo mình thì người ta dùng wisbar advance desktop đó bạn ạ....chỉnh sửa giao diện thôi...có thể còn chuyển các thứ thành dạng của win vista nữa cơ....

Nhưng công nhận là bác nào làm đc thế thì pro đấy...vì WAD chỉnh sửa lâu lắm.....

mà xem kĩ lại thì thấy ko chắc lắm ...thằng WAD làm đc đến thế cơ ah`?

Hay bác nào dùng trình điều khiển máy tính bằng ppc?

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

theo mình thì người ta dùng wisbar advance desktop đó bạn ạ....chỉnh sửa giao diện thôi...có thể còn chuyển các thứ thành dạng của win vista nữa cơ....

Nhưng công nhận là bác nào làm đc thế thì pro đấy...vì WAD chỉnh sửa lâu lắm.....

mà xem kĩ lại thì thấy ko chắc lắm ...thằng WAD làm đc đến thế cơ ah`?

Hay bác nào dùng trình điều khiển máy tính bằng ppc?
Ko thể dùng WAD để làm cái này đc đâu nhé HLP. cái này là dùng Remote destok mới làm đc. cái này cũng đơn giản thôi HLP ah. Mình đã thử và giống hệt như vậy

hlp

Ko thể dùng WAD để làm cái này đc đâu nhé HLP. cái này là dùng Remote destok mới làm đc. cái này cũng đơn giản thôi HLP ah. Mình đã thử và giống hệt như vậy

đúng roài...e cũng bảo nó là trình điều khiển pc từ ppc mà...nhân tiện ai có cái đó thì cho e 1 phát cái coi....:D