• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

ChuHuyHoan

Well-Known Member
làm thế nào để ẩn được TrayBar? các bạn hướng dẫn giùm nha!thanks

Muốn ẩn được bạn chỉ cần vào opition rồi exit nó là được. Thân!!!
PM: lần sau những câu hỏi PM qua box PM hỏi bạn nhé

minhtieu

Bạn vào biểu tượng của activer sync trên pc,vào conection and setting,sau đó đánh dấu vào dòng:"Allow wirless ..."là đc
mda pro của mình cũng bị tương tự ko vào được mạng khi sync mặc dù đã đánh dấu dòng trên rồi , hiện lên thông báo "cannot connect with connection setting..." vào phần settings thì chẳng biết chỉnh cái gì

XuanTruong

Super V.I.P
mda pro của mình cũng bị tương tự ko vào được mạng khi sync mặc dù đã đánh dấu dòng trên rồi , hiện lên thông báo "cannot connect with connection setting..." vào phần settings thì chẳng biết chỉnh cái gì

Bạn qua ĐÂY để hỏi và tham khảo thêm nhé, đã có chủ đề riêng về vấn đề này rồi! Chúc vui!;;)

denynguyenphi

nhờ mấy bạn giúp giùm

mình mới qua xài con exec và mình đang dùng thẻ 1G giờ mình muốn chuyển qua xài thẻ 4G ko biết là có được hay ko vì mình nghe 1 số người nói exec chỉ hỗ trợ tối đa 2G mà thôi và mình ko biết nếu xài thẻ 4G có ảnh hưởng gì đến pin hay ko vậy các bạn .và các bạn cho mình xin chương trình Remote Desktop nhé minh đang xài w6 vậy có xài được chương trinh này ko vậy các bạn ,mong các bạn chỉ dẫn thank các bạn nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình mới qua xài con exec và mình đang dùng thẻ 1G giờ mình muốn chuyển qua xài thẻ 4G ko biết là có được hay ko vì mình nghe 1 số người nói exec chỉ hỗ trợ tối đa 2G mà thôi và mình ko biết nếu xài thẻ 4G có ảnh hưởng gì đến pin hay ko vậy các bạn .và các bạn cho mình xin chương trình Remote Desktop nhé minh đang xài w6 vậy có xài được chương trinh này ko vậy các bạn ,mong các bạn chỉ dẫn thank các bạn nhiều

Exec hỗ trợ thẻ 4G đó bạn dùng bình thường pin thì cũng như 1G thôi. Bạn đang sài w6 bạn chỉ cần tải đúng hệ điều hành về dùng là được. Thân!!!

hakkinen

vậy còn thẻ SDHC 8GB thì sao ạ,liệu exec có xài được ko các bác

Theo như mình biết thì Exec có thể dùng được cả thẻ SDHC 16Gb Class 6 nữa đấy. Có vài bản ROM WM6 có hỗ trợ thẻ SDHC đung lượng cao, bạn thử up xem

k3nny

Máy bị resetb& khó khởi động

em có 1 con exec, không hỉu sao rất hay reboot máy và rất khó khởi động lại.Như kiểu bị hết pin ( Mặc dù vần còn hơn 90%),cứ khởi động lên màn hình la nó tự ngắt, phải cắm sạc vào rùi khởi động mới lên bt. Các bác cho em hỏi đây là lỗi phần cứng hay phần mềm? Em đã u thử 1 vài room mà nó vẫn bị :(

TuanQuang

em có 1 con exec, không hỉu sao rất hay reboot máy và rất khó khởi động lại.Như kiểu bị hết pin ( Mặc dù vần còn hơn 90%),cứ khởi động lên màn hình la nó tự ngắt, phải cắm sạc vào rùi khởi động mới lên bt. Các bác cho em hỏi đây là lỗi phần cứng hay phần mềm? Em đã u thử 1 vài room mà nó vẫn bị :(
thử cục Pin khac đi bạn. sợ cục Pin của bạn ko đủ mạnh để kích nguồn lên rồi.

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Vậy bạn thử HS máy đi không cài PM nào rồi test thử nếu vẫn bị như vậy thì chắc chắn 100% là pin roài chỉ cần thay cục khác là OK thôi. Thân!!!

linhhong

Mình muốn tắt chế độ tự động xoay màn hình khi mở và xoay con Exec thì làm như thế nào nhỉ? Ai biết xin chỉ giúp....

dcn488

Ko đuợc đâu bạn ơi. Nếu máy bạn để ở chế độ nào thì khi mở ra nó hiện như thế đó thôi.
vd: khi máy để chế độ đóng khi mở máy thì màn hình quay ngang và khi máy gập lại thì màn hình quay doc thôi

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình muốn tắt chế độ tự động xoay màn hình khi mở và xoay con Exec thì làm như thế nào nhỉ? Ai biết xin chỉ giúp....

Cũng làm được nhưng phải can thiệp vào phần cứng mở máy ra bỏ cục nam châm ngay gần chỗ nắp gập là OK liền nhưng làm vậy thì quá dở hơi phải không các bạn :D:D:D. Thân!!!

hoangbaoninh

e muốn check imei của máy exec xem có phải hàng chính hãng hay không thì phải làm thế nào?có trang web hay dịch vụ nào để check không?xem imei ở identity và *#06# có khác nhau số 01 ở cuối có ảnh hưởng không?

XuanTruong

Super V.I.P
e muốn check imei của máy exec xem có phải hàng chính hãng hay không thì phải làm thế nào?có trang web hay dịch vụ nào để check không?xem imei ở identity và *#06# có khác nhau số 01 ở cuối có ảnh hưởng không?

Bạn vào Google tìm và check thử nhé! Còn số imei mà gõ bằng lệnh *#06# thì có đủ số 01 ở cuối, nhưng trong Device Information nó bỏ số 01 cuối đi đó! Đúng 15 số đầu là được roài cả tem dán sau máy cũng vậy nhé, 3 nơi imei này phải trùng nhau là OK đấy! Thân!:-?

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Muôn check bạn vào trang NÀY xem nhé chỉ cần nhập imei vào là OK thôi. Thân!!!!

hoanmyhp

cuus em các anh oi

Muôn check bạn vào trang NÀY xem nhé chỉ cần nhập imei vào là OK thôi. Thân!!!!

Chào các anh: các anh giúp em với:em mới mua 1 con exec dùng được 1 tháng thì bị bệnh nh­u sau:
Em dùng bút chọc vào màn hình cảm úng thì ko hoạt động, chỉ dùng được bàn phím
Sau đó em HR lại máy thì nó chạy đến màn hinh màu xanh cã chũ
WINDOWN MOBILE
tap the screem to set up your windonw mobile based divice
em up ROM V2.10.11 lai va cho nó chạy thì nó cũng chỉ dùng màn hình ỏ đó:
các anh giúp em voi:
có nguoi bảo là nó đứt cáp: Nguòi thì bảo bị chết màn cảm ­úng , Nguòi thì bảo bị chết DOC :
ai bị nhu em rùi thi dậy em voi

Anh ơi: em mang máy ra quán sủa thì anh chủ quán bảo la đứt cáp rồi va bảo em mua cáp mới :ông chủ quan bao la hiên nay ong ko co cáp va hẹn mấy hôm nua moi có: em ko biết thế nào nữa:nếu hỏng miếng cảm ứng thì khi thay cáp mới vao liệu co het bệnh đó ko: nhin đói 2 thang mới mua đươc : gio lại mất 130usd nũa chắc chết wa

TuanQuang

Chào các anh: các anh giúp em với:em mới mua 1 con exec dùng được 1 tháng thì bị bệnh nh­u sau:
Em dùng bút chọc vào màn hình cảm úng thì ko hoạt động, chỉ dùng được bàn phím
Sau đó em HR lại máy thì nó chạy đến màn hinh màu xanh cã chũ
WINDOWN MOBILE
tap the screem to set up your windonw mobile based divice
em up ROM V2.10.11 lai va cho nó chạy thì nó cũng chỉ dùng màn hình ỏ đó:
các anh giúp em voi:
có nguoi bảo là nó đứt cáp: Nguòi thì bảo bị chết màn cảm ­úng , Nguòi thì bảo bị chết DOC :
ai bị nhu em rùi thi dậy em voi

Anh ơi: em mang máy ra quán sủa thì anh chủ quán bảo la đứt cáp rồi va bảo em mua cáp mới :ông chủ quan bao la hiên nay ong ko co cáp va hẹn mấy hôm nua moi có: em ko biết thế nào nữa:nếu hỏng miếng cảm ứng thì khi thay cáp mới vao liệu co het bệnh đó ko: nhin đói 2 thang mới mua đươc : gio lại mất 130usd nũa chắc chết wa

Màn hình của bạn vẫn lên bình thường thì đứt cáp sao đc. Mình nghĩ của bạn có thể chết DOC thôi, hoặc chết cảm ứng thôi. bạn sáng bên Kỹ thuật Rom vào topic format DOC rồi làm theo hương dẫn. như vậy sẽ đc thôi. Về vấn đề chọc vào màn hình ko chạy thì có 2 nguyên nhân
1 là cảm ứng chết. cái này thì chỉ thay cảm ứng khoảng 400k thôi
2 bạn mang ra thợ bảo nó vệ sinh cho cái đầu cáp màn hình là đc. ( cái này mình cũng đã bị, nhưng nhớ theo dõi họ làm nhé. ko nó bảo chết cam ứng đấy)

AnhTu

Super V.I.P
Chỉ cần nhấn bút vào màn hình, sau đó nhấn tiếp vào chữ thập mà màn hình đưa ra (5 lần) bạn có thể tiếp tục sử dụng máy mà không phải thay màn hình gì cả :D
Còn nếu bệnh ko hết, thì phải xem lại cáp màn hình thôi