• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

hakkinen

Các pro ơi, cho e hỏi (cũng hơi ngại vì cứ hỏi hoài). E có tải về được khá nhiều truyện có định dạng *.prc nhưng copy vào máy (Exec) mà ko biết làm cách nào để đọc được. Nhờ các pro chỉ giáo.

Bạn download phần mềm Mobi Pocket Reader ở đây
http://69.0.238.8/soft/reader5/mobireadersetup.msi
Phần mềm này cài trên PC, sau khi cài xong bạn kết nối PPC với PC qua Active sync rồi cài phần mềm này cho PPC từ PC nhé (vào phần Reading device trong phần mềm trên PC nhé)

hanoiwap

Super V.I.P
Uni đôi khi liệt bàn phím cứng

Tôi có máy Uni chạy ROM nguyên bản .Đôi khi bấm phím cứng không được.SR thì lại hoạt động bình thường (trong khi để nguyên máy nên không phải do cáp)Sau khi UP lên V6.1 cũng vẫn vậy.Xin bạn nào đã gặp trường hợp này một lời chỉ giáo

Nemmatlanh

Tôi có máy Uni chạy ROM nguyên bản .Đôi khi bấm phím cứng không được.SR thì lại hoạt động bình thường(để nguyên máy nên không phải do cáp)Sau khi UP lên V6.1 cũng vẫn vậy.Xin bạn nào đã gặp trường hợp này một lời chỉ giáo

Bệnh này nghe cũng lạ nhỉ,vì cũng không ít người thích dùng Rom Ship nguyên bản,trước mình cũng dùng Rom đấy mà không hề bị như bạn.Nếu bị phần mềm thì mình nghĩ HR hoặc cùng lắm bạn Up lại Rom thì máy sẽ phải ngon lành ngay.Nếu bạn đã thử mà không được mình nghĩ khả năng phần cứng nhiều,nên đem đi hàng kiểm tra :)

hanoiwap

Super V.I.P
Bệnh này nghe cũng lạ nhỉ,vì cũng không ít người thích dùng Rom Ship nguyên bản,trước mình cũng dùng Rom đấy mà không hề bị như bạn.Nếu bị phần mềm thì mình nghĩ HR hoặc cùng lắm bạn Up lại Rom thì máy sẽ phải ngon lành ngay.Nếu bạn đã thử mà không được mình nghĩ khả năng phần cứng nhiều,nên đem đi hàng kiểm tra :)

Mình nghĩ SR thì máy chạy bình thường thì có phải do phần cứng không?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Khi up lại bạn có cài PM gì dùng không hay để nguyên bản mình nghĩ không nên cài gì chỉ để nguyên bản để kiểm tra là tốt nhất.....

TuyetKy

Đụng phần mềm thui, mình cài nhiều soft quá thỉnh thoảng mấy phím như i, h... ko dùng được nhưng các phím khác chạy tốt, hoặc gõ trên word thì được chứ gõ trên message lại ko được, SR lại dùng ngon

hanoiwap

Super V.I.P
Đụng phần mềm thui, mình cài nhiều soft quá thỉnh thoảng mấy phím như i, h... ko dùng được nhưng các phím khác chạy tốt, hoặc gõ trên word thì được chứ gõ trên message lại ko được, SR lại dùng ngon

Tôi không cài phần mềm nào sau khi UP ROM.SR lại chạy bình thường

hanoiwap

Super V.I.P
choixongdong;370[SIZE="4" nói:
[/SIZE]110]Đụng phần mềm thui, mình cài nhiều soft quá thỉnh thoảng mấy phím như i, h... ko dùng được nhưng các phím khác chạy tốt, hoặc gõ trên word thì được chứ gõ trên message lại ko được, SR lại dùng ngon

Một vài phím không dùng được do các phím bấm tiếp xúc không tốt thôi

TuyetKy

Nhưng gõ trên Word lại được, gõ trên mass lại ko được, thế mới chuối hột chứ - chỉ thỉnh thoảng thui(Bản ROM của PV bị nhưng của Ranju ko bị)

hanoiwap

Super V.I.P
Nhưng gõ trên Word lại được, gõ trên mass lại ko được, thế mới chuối hột chứ - chỉ thỉnh thoảng thui(Bản ROM của PV bị nhưng của Ranju ko bị)

Mình dùng bản ROM của Ran

Chỉnh sửa cuối:

link

Ah các bác cho em hỏi thêm là con MDA pro có nhận thẻ 4Gb,8Gb và 16Gb ko ah?
Em định mua Ebay một con MDA màn hình hỏng rồi về thay màn hình, giá cả như thế nào ah?

tuanquynh8083

Active Member
NHận được thẻ 4gh bạn ah` nhưng còn 8gh thì mình cũng không rõ lắm vì có bao giờ có thẻ 8gh để thử đâu?heeeeee
bạn muốn mua trên trang ebay thì hãy tham khảo kỹ nhé theo mình biết thì giá màn hình ở việt nam no rơi vào khoảng trên 2trieu một chút bạn ah`.

hakkinen

Ah các bác cho em hỏi thêm là con MDA pro có nhận thẻ 4Gb,8Gb và 16Gb ko ah?
Em định mua Ebay một con MDA màn hình hỏng rồi về thay màn hình, giá cả như thế nào ah?

Tuỳ bản ROM mà Uni (MDA Pro) có thể nhận tốt thẻ 4Gb, 8Gb và cả 16Gb, bạn yên tâm (có điều nhiều người phàn nàn là dùng thẻ 16Gb rất ngốn pin). Mình thấy mua máy hỏng về thay màn hình rất là phiêu lưu, và trong quá trình dùng cũng khó có thể yên tâm được. Khuyên bạn nên lùng hàng 2nd, đến xem tận mắt sờ tận tay, giá cả hợp lý thì lấy, thế là ok nhất.

link

Hic, trên 2 triệu thì ko ổn rùi, cám ơn các bác....Em vừa mua một con MDA pro giá 103Eu, nhận máy thấy cũng ngon, và mới tính cả nhận cuộc gọi vào lẫn gọi đi tổng cộng có 14 tiếng, vậy là còn khá mới....Bọn Tây nó ko có trò luộc máy nên em cũng tin tưởng...Giờ các bác khuyên em nên up bản Room nào và down ở đâu....bản room của em là đời đầu hay sao ý...vẫn WM5...

link

huhu sao em cắm cái thẻ 4Gb vào con MDA pro nó ko nhận????
có phải up room ko? bản room của em chắc là đời đầu vì thấy từ năm 2006

hakkinen

huhu sao em cắm cái thẻ 4Gb vào con MDA pro nó ko nhận????
có phải up room ko? bản room của em chắc là đời đầu vì thấy từ năm 2006

Bạn có dùng thẻ nhớ loại SDHC k, hay là thẻ SD thường? Down file dưới đây về, đổi đuôi thành cab rồi cài vào Storage của máy, sau đó Soft reset lại rồi vào Setting chỉnh lại phần Storage xem nhé

khoadiepnguyen

Bệnh này mình mới nghe lần đầu :-?.Thường thì MDAPro nó chỉ lệch phím Y thành phím Z thôi.Bạn thử HR máy hoặc Up lại Rom xem sao nhé.

Bạn có thể chỉ giúp mình cách khắc phục bệnh này được không? hồi trước mình dùng miniS cũng bị tương tự và chỉnh registry là ok nhưng đến thằng này thì mình chưa khắc phục được. Thanks bạn

link

Bạn có dùng thẻ nhớ loại SDHC k, hay là thẻ SD thường? Down file dưới đây về, đổi đuôi thành cab rồi cài vào Storage của máy, sau đó Soft reset lại rồi vào Setting chỉnh lại phần Storage xem nhé

Hic, em mua nhầm cái SDHC rồi, cứ tưởng nó giống nhau......
cái File bác gửi em nó là đuôi cab sẵn rồi đấy chứ, em cũng ko cài vào máy được:((

hakkinen

Hic, em mua nhầm cái SDHC rồi, cứ tưởng nó giống nhau......
cái File bác gửi em nó là đuôi cab sẵn rồi đấy chứ, em cũng ko cài vào máy được:((

Có lẽ hôm trước mình đưa lên nhầm file cab cho WM6. Bạn dùng file dưới đây cho WM5 là ok đó, đã được test trên rất nhiều bản WM5 (xóa đuôi rar đi nhé bạn sẽ được file cab luôn)