• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

tc_7504

Exec nói không nghe được.

Đang xài bình thường nhưng hôm nay nó lại trở chứng mới chết chứ. Nghe phía bên kia nói nhưng mình nói thì họ lại không nghe, em đang nghi nó bị hỏng mic, bác nào đã từng kinh qua xin chỉ cho em cách khắc phục nhé. Cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Đang xài bình thường nhưng hôm nay nó lại trở chứng mới chết chứ. Nghe phía bên kia nói nhưng mình nói thì họ lại không nghe, em đang nghi nó bị hỏng mic, bác nào đã từng kinh qua xin chỉ cho em cách khắc phục nhé. Cảm ơn các bác.

Thử Hard Reset xem sao, nhiều khi bị đụng soft cũng làm mất tiếng, nếu không được thì phải đi bệnh viện thật rồi.
:D

letamka

Hôm qua bất cẩn để con Uni rơi tỏm xuống nước. Bây giờ màn hình nó tèm nhem, làm sao cho nó bình thường hả các bác ? Giúp mình với! Đã sấy nhưng nó vẫn không sáng đều được như củ.
khi máy bị dính nước thì việc đầu tiên bạn phải làm là tháo pin ra. ( đừng có lau khô rồi mở máy đấy nha) , sấy trong sấy ngoài cho nó khô hẳn đi , roài mở máy, nếu vẫn die thì nó bị chập mạch ở đâu đó, mang ra hiệu là giải pháp cuối cùng,

rosa

Help me Help me Help me

Trong lúc đang sạc pin (do ko để ý), tôi thấy máy nóng ran (đặc biệt là chỗ camera và đèn flash (thậm chí có cả mùi khét). Sau đó tôi phát hiện cái đèn flash bị cháy và ko sử dụng được nữa.

Không biết ở Hà Nội có ai sửa được không vậy??? các bác chỉ giúp nhé.

@khuyến cáo các fan của Exec: việc đèn flash bị cháy là do tôi cài phần mềm biến flash thành đèn pin, trong quá trình sạc pin do ko để ý hoặc cũng có thể vì lý do nào đấy mà nó tự động bật lên --> cháy :(

LuongQuang

Super V.I.P
Tưởng cháy cả máy! =))

Mình cũng bị mấy lần để trong túi quần, bị chạm phím đèn nên cứ sáng chưng cái quần lên, đi dân tình cứ nhìn lại cứ tưởng... hóa ra bị bật đèn flash. :mad:)

Khi bị bật lâu đúng là có hiện tượng nóng máy, nóng pin (vì đèn ăn dòng lớn) và đặc biệt sẽ cháy nếu quên lâu quá.

Mà cái đèn đó cháy thì thôi thay làm gì vì mình chẳng chụp ảnh qua Uni bao giờ nên chỉ dùng nó làm đèn pin thôi. Nếu bạn muốn thay có thấy mấy bác sửa đt có đó, giá mấy chục thì phải! Nhưng khi thay nên để ý kẻo họ lại thay "nhầm" cái khác nữa thì khốn! :D

Help me Help me Help me

Trong lúc đang sạc pin (do ko để ý), tôi thấy máy nóng ran (đặc biệt là chỗ camera và đèn flash (thậm chí có cả mùi khét). Sau đó tôi phát hiện cái đèn flash bị cháy và ko sử dụng được nữa.

Không biết ở Hà Nội có ai sửa được không vậy??? các bác chỉ giúp nhé.

@khuyến cáo các fan của Exec: việc đèn flash bị cháy là do tôi cài phần mềm biến flash thành đèn pin, trong quá trình sạc pin do ko để ý hoặc cũng có thể vì lý do nào đấy mà nó tự động bật lên --> cháy :(

Chính xác là do cái soft VJCandela, mình cũng hay dùng soft đó, thế là một thời gian cái đèn lúc nào nó cũng sáng mờ mờ, không tắt được, cuối cùng phải tháo hẳn nó ra.

sangtrananh

Cách xài Wifi của O2 XDA Exec

Em là gà mới. Em mới một con O2 XDA Exec. Em cũng không kha khá tiếng anh nhưng mà vẫn không biết mò sao để xài được Wifi của nó. Search trên mạng cách dùng mà không có. Ra quán cafe, chỉnh turn on wifi rồi, nó dò ra được, em nhập mật khẩu luôn rồi. Connected. Kết nối thành công. Hic. Nhưng vẫn không lướt web hay làm gì cả. Phải chỉnh như thế nào trong phần Connection để xài được hả các bác. Mong các bác chỉ dạy cho em. Còn xài GPRS thì em vẫn xài được bình thường.

CuongSuper

hic hic các bro cho em hỏi với,con uni của em bây giờ gấp vào thì ko nghe đc.phải lấy tay ấn vào cái cho gần loa thì mới có tiếng, mà thỉnh thoảng nói bên kia nghe nhỏ lắm, ko biết có phải do dây cap ko,hic hic. buồn quá. nếu gấp máy vào thì ai gọi đến lại phải mở ra mới nói chuyện đc, cái này là do cái gì đây bro

binhmogas

mở vỏ màng hình ra sẽ thấy cái loa bé bé nằm dính vô vỏ bẻ 2 chân tiếp xúc của loa ra tí nhớ nhẹ thôi nha( dể gãi lắm đó) rồi chùi chổ tiếp xúc trên main ráp vô ok. nhớ cẩn thận khi mở vỏ ra nó có 2 cái chốt ở 2 cạnh cao su có cái lỗ vuôn nhỏ lấy cây cứng chọt vào mới mở được. còn micro thì khó hư lắm cứ test lại đi.

famer_love_rock

Exec sau khi reset không tự khởi động lại

Các bác ơi cho e hỏi.Các exec của em mỗi lần soft hay hand reset xong thì nó không tự khởi động lại.Em toàn phải tháo pin ra lắp lại , rồi bật thì nó mới lên.Nó mới bị thôi ah.Đấy là do phần cứng hay phần mềm ah. :((

CuongSuper

mở vỏ màng hình ra sẽ thấy cái loa bé bé nằm dính vô vỏ bẻ 2 chân tiếp xúc của loa ra tí nhớ nhẹ thôi nha( dể gãi lắm đó) rồi chùi chổ tiếp xúc trên main ráp vô ok. nhớ cẩn thận khi mở vỏ ra nó có 2 cái chốt ở 2 cạnh cao su có cái lỗ vuôn nhỏ lấy cây cứng chọt vào mới mở được. còn micro thì khó hư lắm cứ test lại đi.
em mang ra quan thì mấy anh bảo có khả năng lỏng cap.vậy là làm như bac là đc ah.ok để em ra quán nhờ mấy anh thợ làm như vậy chứ em có biết tháo đâu, hic hic.
mà em bị cái loa ở nắp bên ngoài nhé anh, hok phải loa ở ngoài màn hình đâu anh,em gấp vào đi đường cho đỡ hỏng màn hình cảm ứng nhưng mà lại hok nghe đc ở bên đó

bạn đã thử úp rom mới chưa...chắc vấn đề sẻ được giải quyết khi úp rom.mình dùng thì chưa khi nào bị thế,nhưng nếu tháo pin ra mà lắp lại vẫn ok thì thì cứ kể nó đi bạn...

CuongSuper

ah bác nào cho em hỏi về cái hình nền cho con exec với. giờ em muốn có 1 cái hình nền của mình mà khi xoay ngang máy nó sẽ là 1 ảnh còn để máy đứng lại là ảnh khác có đc ko anh, em tìm mãi topic để hỏi cái này mà ko biết hỏi ở đâu nên đành phải hỏi ở đây.nếu nhầm chủ đề thì em nhờ mod chuyển bài của em đúng nơi hộ em nhé

HanoianGuy

Em mới dùng o2 exec, các anh cho em hỏi tại sao khi sync qua activesync mà em không copy vào storage card được. Cut hay paste trong máy cũng không được. Vậy làm thế nào để copy file qua thẻ nhớ ạ :((

orange_244

Banned
Em mới dùng o2 exec, các anh cho em hỏi tại sao khi sync qua activesync mà em không copy vào storage card được. Cut hay paste trong máy cũng không được. Vậy làm thế nào để copy file qua thẻ nhớ ạ :((
kiểm tra lại thẻ nhớ đi bạn nhiều khi bị lock đó bạn ah.:p

HanoianGuy

làm sao biết được lock hay không ạ, mà unlock ntn ạ? Em mù tịt
Ngoài ra em muốn today screen ko hiện mấy cái o2, media, message bên tay trái thì làm tn ạ? :p

orange_244

Banned
làm sao biết được lock hay không ạ, mà unlock ntn ạ? Em mù tịt
Ngoài ra em muốn today screen ko hiện mấy cái o2, media, message bên tay trái thì làm tn ạ? :p
rút thẻ nhớ ra! xem có cái chốt đó với điều kiện thẻ bạn dùng là SD. còn mấy cái biểu tượng đó.bạn vào setting vào mục today bỏ các dấu chọn là nó không hiển thị nữa!

HanoianGuy

ko được bác ạ, cái bỏ chọn là những cái Date, owner info, em muốn bỏ mấy cái o2, media,....bên tay trái mấy cái đấy, trên mục custom....

orange_244

Banned
ko được bác ạ, cái bỏ chọn là những cái Date, owner info, em muốn bỏ mấy cái o2, media,....bên tay trái mấy cái đấy, trên mục custom....

hiểu rùi . bạn dùng resco explore vào windows-->start menu-->>program. sau đó ở đó bạn muốn bỏ cái gì thì xóa trực tiếp lun nha!! oki hết hiển thị.:D

laiducvinh

Tôi đang sử dụng con Exec vừa up ROM v2.10.11 PV, sau khi cài 1 số soft tôi HR lại, tuy nhiên khi khởi động nó chỉ vào màn hình logo Windows Mobile và dòng thông tin: Tap the screen to setup your Windows Mobile-based device (hình trong tập tin đính kèm). Không hiện thêm thông tin nào nữa, ấn các phím cũng không có tác dụng. Không biết máy tôi bị lỗi gì? Và cách giải quyết ra sao ?
Do mới sử dụng nên chưa rành, mong nhờ các bạn giúp đỡ !!!!

máy của mình cũng vậy,nhưng khi đến chữ Tap the screen to setup your Windows Mobile-based device thì không làm sao mà vào trong được mặc dù đã chọt vào màn hình,mong các bro giúp đỡ....:(:)(:)((