• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamNhatThanh

Mình làm như thế này mà cũng không được chỉ thấy reset thôi. Đang bị lỗi khởi động vào đến chỗ Window Mobile là đứng im. Định Hardreset lại mà ẩn các nút như trên mà vẫn bị như vậy. Chảng thấy hardreset được gì cả.

Có ai có cao kiến gì không?

Thx in advance!
Bạn vào BOOTLOADER up lại rom gốc xem sao,nếu ko được là hư Chip flash .Cứu em nó chỉ có thể thay chip flash, minh củng bi trương hợp nầy

Chỉnh sửa cuối:

mrphuongkt

pác Tiến ơi cho em hỏi có cách nào cài pass để bảo mật giống như user account trên PC kô?

mrphuongkt

PhamThanhDat cho mình hỏi tý?
mình vào start/setting/lock sau đó check vô promrt if device...
chọn 1 minute
chọn Strong alphanumeric
rồi nhập pass
nhưng pass nào có cũng không chịu
vậy là sao?
có phải do lỗi máy không
(mình dùng rất nhiều cách : chữ thường ,hoa , số , chữ + số vẫn kô ăn thua gì ):-??

vuongtiamo

hướng dẫn sử dung WIZA200

chào các ban. mình mới co cay WIZA200 mà chưa biết sử dụng nhiều. các ban chỉ dùm nha. cài nhạc cho tin nhắn theo ý mình thì bằng cách nào? cần cài chương trình ứng dụng gì thêm nữa cho máy. mình muốn lưu số trực tiếp trên sim ( ko lưu trên contract) khi có số mới thì làm bằng cách nào?

Chỉnh sửa cuối:

DECAPITATED_8888

chào các ban. mình mới co cay WIZA200 mà chưa biết sử dụng nhiều. các ban chỉ dùm nha. cài nhạc cho tin nhắn theo ý mình thì bằng cách nào? cần cài chương trình ứng dụng gì thêm nữa cho máy. mình muốn lưu số trực tiếp trên sim ( ko lưu trên contract) khi có số mới thì làm bằng cách nào?

muốn cài nhạc chuông Sms bạn cài soft Ringo Mobile ( search trên forum này có đấy), còn lưu số trên Sim thì bạn vào : Start=>programs=>phone=>Sim Manager =>New=>điền số và tên vào thôi

PhamThanhDat cho mình hỏi tý?
mình vào start/setting/lock sau đó check vô promrt if device...
chọn 1 minute
chọn Strong alphanumeric
rồi nhập pass
nhưng pass nào có cũng không chịu
vậy là sao?
có phải do lỗi máy không
(mình dùng rất nhiều cách : chữ thường ,hoa , số , chữ + số vẫn kô ăn thua gì ):-??

Bạn chọn Strong Alphanumeric làm gì? chỉ cần để Sample PIN là được rồi, nên để là 0 minute để mỗi khi tắt máy rồi mở lên lại là nó sẽ đòi pass ngay.

huysanhdieu

cho mình hỏi máy mình t-mobile wizar200
rom 2.26.10.2 wwe
rom date 6/7/06
radio 02.25.11
bản rom này là sao vậy các bác e lính mới nên ko hỉu
nếu e muốn up len w06 thì up bản nào
bác nào bít vui lòng pm cho e nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho mình hỏi máy mình t-mobile wizar200
rom 2.26.10.2 wwe
rom date 6/7/06
radio 02.25.11
bản rom này là sao vậy các bác e lính mới nên ko hỉu
nếu e muốn up len w06 thì up bản nào
bác nào bít vui lòng pm cho e nhé

Bạn phải nhìn chứ bản rom của bạn đang dùng là 2.26.10 wwe ngày đưa ra là 6/7/06... tất cả thông tin có đầy đủ đó rồi nếu bạn muốn up lên bản 06 bạn qua ĐÂY xem nhé. Thân!!!

B

Beelzebub

Guest
con Wizard của mình bị lỗi splash, treo ở màn hình khởi động (up rom 06 nên bị), giờ có cách nào sửa ko nhỉ?
Up = Shell Tools thì bị như thế (máy mình chip G4), chạy bình thường thì lỗi này

Last edited by a moderator:

DECAPITATED_8888

con Wizard của mình bị lỗi splash, treo ở màn hình khởi động (up rom 06 nên bị), giờ có cách nào sửa ko nhỉ?
Up = Shell Tools thì bị như thế (máy mình chip G4), chạy bình thường thì lỗi này

thứ nhất máy bạn đã unlock CID chưa ?, thứ 2 cũng có thể bản Rom 06 đó bị lỗi RUU, bạn tìm 1 bản Rom 06 # up xem nếu ko đc up lại bản Rom gốc T-Mobile 2.26 :D

B

Beelzebub

Guest
máy mình unlockCID rồi, bạn có link bản đó ko, link trên diễn đàn die hết rồi

sonny

cứu!
Mình đang dùng O2 mini S, WM2K5, Máy mình không hiểu sao màn hình cảm ứng từ sát mép bên phải bị liệt, Cái này cực kì phiền phức khi mình muốn kéo thanh kéo bên phải xuống để coi contacts hay đọc tin nhắn, Xin các huynh chỉ giáo giùm
Rất cảm ơn mọi người rất nhiều
Thân Sonny

DECAPITATED_8888

cứu!
Mình đang dùng O2 mini S, WM2K5, Máy mình không hiểu sao màn hình cảm ứng từ sát mép bên phải bị liệt, Cái này cực kì phiền phức khi mình muốn kéo thanh kéo bên phải xuống để coi contacts hay đọc tin nhắn, Xin các huynh chỉ giáo giùm
Thân Sonny

bạn kiểm tra lại xem liệu có phải tấm dán màn hình bị lệch ko, nếu ko phải bạn khắc phục tạm = cách cài soft FTouchFlo và h muốn kéo thanh cuộn bạn chỉ cần rê ngón tay trên màn hình thôi b-)

Pdanews

bạn kiểm tra lại xem liệu có phải tấm dán màn hình bị lệch ko, nếu ko phải bạn khắc phục tạm = cách cài soft FTouchFlo và h muốn kéo thanh cuộn bạn chỉ cần rê ngón tay trên màn hình thôi b-)

cứu!
Thân Sonny

Có thể máy bạn đã bị lệt cảm ứng rồi bạn ạh.Bạn thử căng màng mình lại thử xem.Nếu kg được thì đành phải thay cảm ứng thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.