• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có ai bị như em ko: Em cài phần mềm SPB Pocket Plus 4, ko tài nào bật bluetooth lên đc, gỡ bỏ nó đi thì bật ngon lành. :(

Vì thằng Plus này đụng với thằng PM nào đó bạn cài trong máy. Thân!!!!
PM: Đã có box thảo luận riêng cho SPB bạn qua đó thảo luận nhé.

tritrung

Em vừa up rom NBDX, ko thấy có PM nào để chỉnh softkey cả? Muốn thay đổi softkey thì phải làm thế nào ạ? Có PM nào ko? Cụ thể là em muốn cài đặt softkey bên trái là NewSMS, còn bên phải là Contacts. Xin giúp đỡ. :)

XuanTruong

Super V.I.P
Em vừa up rom NBDX, ko thấy có PM nào để chỉnh softkey cả? Muốn thay đổi softkey thì phải làm thế nào ạ? Có PM nào ko? Cụ thể là em muốn cài đặt softkey bên trái là NewSMS, còn bên phải là Contacts. Xin giúp đỡ. :)

Bạn tải file đính kèm dưới đây về giải nén và copy vào thư mục Windows trên PPC rồi SR lại máy sau đó vào Settings và đặt softkey cho hai phím Bạn muốn! Chúc thành công!;;);;);;)

tritrung

Có cách nào set cho ảnh của người gọi đến hiển thị full screen ko ạ? Nếu dùng Photo Contacts Pro thì em bít rùi, em muốn hỏi trong trường hợp ko muốn cài phần mềm thì có thể thực hiện đc ko?

Tuan1412

Có cách nào set cho ảnh của người gọi đến hiển thị full screen ko ạ? Nếu dùng Photo Contacts Pro thì em bít rùi, em muốn hỏi trong trường hợp ko muốn cài phần mềm thì có thể thực hiện đc ko?

Theo mình biết nếu 0 dùng 1 pm khác hỗ trợ thì 0 làm đc việc đó đâu bạn

beconxinh

Mấy anh cho em hỏi tí. Em mới mua con o2 s mới được có 1 tháng thôi. Mua lại của ngưởi ta. Tình trạng lúc em test thì vẫn còn tốt lắm. Chỉ có mỗi cái tai nghe là ko test được do ko có tai nghe ở đó. Về nhà thử thì thấy nó chỉ nghe được có một bên tai thôi. Thôi thì đành chịu với số phận.
Và sau một tháng, thì tình hình hiện nay như sau: nghe loa ngoài bị rè, gắn tai nghe vô cũng bị rè luôn. Bluetooth thì bật ko lên, khi khởi động lại thì nó mới lên. Rồi thì máy chạy khá chậm, không hiểu là do hdh hay là sao, tại lúc em mua. Người ta đã cài lên win06 PDA viet 1.2, Rom 10.0.0.10 WWE. em coi được như vậy đó.
Hiện tại em đang hoan mang. Có a nào làm ơn chỉ bảo dùm em một cái. E cám ơn nhiều...

Tuan1412

Mấy anh cho em hỏi tí. Em mới mua con o2 s mới được có 1 tháng thôi. Mua lại của ngưởi ta. Tình trạng lúc em test thì vẫn còn tốt lắm. Chỉ có mỗi cái tai nghe là ko test được do ko có tai nghe ở đó. Về nhà thử thì thấy nó chỉ nghe được có một bên tai thôi. Thôi thì đành chịu với số phận.
Và sau một tháng, thì tình hình hiện nay như sau: nghe loa ngoài bị rè, gắn tai nghe vô cũng bị rè luôn. Bluetooth thì bật ko lên, khi khởi động lại thì nó mới lên. máy chạy khá chậm,Rồi thì không hiểu là do hdh hay là sao, tại lúc em mua. Người ta đã cài lên win06 PDA viet 1.2, Rom 10.0.0.10 WWE. em coi được như vậy đó.
Hiệ. Có a nào làm ơn chỉ bản tại em đang hoan mango dùm em một cái. E cám ơn nhiều...

Bạn nói dùng o2s chứ 0 fải minis hả,O2s là dòng Blue Angel còn minis là dòng wizar mà,bạn qua topic thảo luận sử dụng của BA nha.
Người ta đã cài lên win06 PDA viet 1.2, Rom 10.0.0.10 WWE:Chắc là dùng minis,nói chả đúng tên nữa:D.Hiện tượng Bluetooth như bạn nói thì có thể là do Rom,up lại là ok.Còn loa ngoài nghe rè chắc là do bác nghe to quá lâu ngày sẽ rè thôi,nhưng mà tai nghe rè thì hơi vô lý,hay bác toàn chơ nhạc dance nó mới rè thôi chứ.Tai nghe gin của minis là tai stereo nghe 2 bên đó bạn,nghe 1 bên có thể 0 fải tưi gin rồi,kiếm cái tai gin nghe thử xem sao nha

beconxinh

Cám ơn a nhiều. E đánh lộn, em sài mini s. Cái tai nghe là e dùng đầu chuyển sang jack 3.5, rồi gắn tai nghe vô. Mà em cũng đã gắn thử cái tai nghe zin 2.5ly vô rồi. Nó cũng chỉ có nghe được có một bên àh. Hồi mới mua về, nó không bị rè, cả loa ngoài lẫn tai nghe. Mới hôm qua nó mới bị thôi, rè cả loa lẫn tai nghe. E đang buồn vì nó nè.
Ai còn có cách nào thì giúp e với. Thanks mấy a nhiều.

DECAPITATED_8888

Cám ơn a nhiều. E đánh lộn, em sài mini s. Cái tai nghe là e dùng đầu chuyển sang jack 3.5, rồi gắn tai nghe vô. Mà em cũng đã gắn thử cái tai nghe zin 2.5ly vô rồi. Nó cũng chỉ có nghe được có một bên àh. Hồi mới mua về, nó không bị rè, cả loa ngoài lẫn tai nghe. Mới hôm qua nó mới bị thôi, rè cả loa lẫn tai nghe. E đang buồn vì nó nè.
Ai còn có cách nào thì giúp e với. Thanks mấy a nhiều.

kiểu này dễ là do bản Rom của bạn rồi, bạn up thử bản Rom TNT.1437 có link bên box Rom cho Wizard xem sao ? hoặc cài thử soft này vào xem có tác dụng gì ko ;)

beconxinh

Em cài thử rồi, không có tiến bộ gì hết. Vẫn rè như thường...:(. Lúc mới đầu mua về, nó cũng ngon lắm, nghe tốt quá chừng. Mà em test cũng kĩ mà, các ốc vít đâu có dấu hiệu tháo ra đâu. Không biết phần cứng có bị sao không, có khi nào em mua nhằm đồ tàu không biết nữa.
Mấy a có kinh nghiệm chỉ bảo thêm cho em đi... Thanks mấy a nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em cài thử rồi, không có tiến bộ gì hết. Vẫn rè như thường...:(. Lúc mới đầu mua về, nó cũng ngon lắm, nghe tốt quá chừng. Mà em test cũng kĩ mà, các ốc vít đâu có dấu hiệu tháo ra đâu. Không biết phần cứng có bị sao không, có khi nào em mua nhằm đồ tàu không biết nữa.
Mấy a có kinh nghiệm chỉ bảo thêm cho em đi... Thanks mấy a nhiều

Nếu up rom khác mà vẫn bị thì chắc phần cứng của bạn có vấn đề rồi. Bạn thử mang qua thợ cho họ kiểm tra nhé. Thân!!!

laidaica

cho e hỏi con HTC T-mobile của em ko biết thằng em của em nó làm sao mà bi h em mở lên thì nó hiện ra cái bảng đòi em phải nhập password vào mới cho dùng máy .. em chịu thua . thằng em của em nó bảo ko biết .. bih phải làm sao các bác .. có cách gì để phá pass ko ạ ... cái này nó giống như khóa màn hình = password để ko cho người khác dùng ý các bác ạ ..

Tuan1412

cho e hỏi con HTC T-mobile của em ko biết thằng em của em nó làm sao mà bi h em mở lên thì nó hiện ra cái bảng đòi em phải nhập password vào mới cho dùng máy .. em chịu thua . thằng em của em nó bảo ko biết .. bih phải làm sao các bác .. có cách gì để phá pass ko ạ ... cái này nó giống như khóa màn hình = password để ko cho người khác dùng ý các bác ạ ..

Nếu 0 nhớ ddc pass thì còn cách HR lại thôi bạn à,chả có cách nào khác đâu:D

laidaica

- Hard Reset: Comm Manager + Record + Power + Camera + Soft Reset, ấn phím Gọi

Các bác ơi .. cho em hỏi trên con HTC wizrd thì nút nào là nút Comm Manager , nút nào là nút record ... ạ còn 2 nút Power . camera và soft reset thì em biết rồi ... mới mượn con wizard của thằng bạn về sài thử để lấy kinh nghiệm tậu 1 em về sài nên mong các bác giúp em tí

Nemmatlanh

- Hard Reset: Comm Manager + Record + Power + Camera + Soft Reset, ấn phím Gọi

Các bác ơi .. cho em hỏi trên con HTC wizrd thì nút nào là nút Comm Manager , nút nào là nút record ... ạ còn 2 nút Power . camera và soft reset thì em biết rồi ... mới mượn con wizard của thằng bạn về sài thử để lấy kinh nghiệm tậu 1 em về sài nên mong các bác giúp em tí

Comm Manager + Record là 2 phím nằm cùng 1 bên sườn của máy(Nút Comm khi bạn nhấn vào nó sẽ hiện ra 1 Menu gồm nhiều loại Connections như Wifi,phone...),còn nút Power là nút là nút bật tắt máy đó bạn :)

tritrung

Chỉnh sửa registry
- Các ban chuẩn bị soft Resco registry hoặc Total commander
- mở chương trình sửa chữa Registry
- Tim đến \HKCU(HK Current User)\ControlPanel\Keybd\
- Tạo một String Value tên là Locale với value là 0407
- thoát khỏi chương trình sửa registry
- nhấn phím power đến khi hiện bảng thông báo soft-reset( không sữ dụng nút reset )

:D :D :D
Em làm thử sao ko đc? Vẫn bị lỗi bàn phím. :( Em dùng O2 Mini S.

holitraco

Có thằng bạn có con T-mobile MDA vario, tự nhiên sáng nay nghịch thế nào mà ấn vào start chỉ hiện ra biểu tượng Today và 1dòng " coldinit" . Tất cả các phím cứng bên cạnh thân máy như camera... ấn vào hiện ra " error opening the shortcut or locating the target filename". Mình tính uprom lại cho nó nhưng mà ko vào bootloading được vì phím cứng mất tác dụng.
Anh em giúp mình máy bị hiện tượng vậy là bị sao? và liệu uprom mới có chữa được ko? không vào Bootloading được mà uprom cho nó có bị sao không?
Cám ơn anh em trước nha

XuanTruong

Super V.I.P
Có thằng bạn có con T-mobile MDA vario, tự nhiên sáng nay nghịch thế nào mà ấn vào start chỉ hiện ra biểu tượng Today và 1dòng " coldinit" . Tất cả các phím cứng bên cạnh thân máy như camera... ấn vào hiện ra " error opening the shortcut or locating the target filename". Mình tính uprom lại cho nó nhưng mà ko vào bootloading được vì phím cứng mất tác dụng.
Anh em giúp mình máy bị hiện tượng vậy là bị sao? và liệu uprom mới có chữa được ko? không vào Bootloading được mà uprom cho nó có bị sao không?
Cám ơn anh em trước nha

Bạn thử HR lại máy xem được không? Nếu vẫn không được thì chọc Reset lại máy và ngay ở màn hình khởi động đầu tiên Bạn nhanh tay bấm phím cứng để đưa máy về Bootloader và up lại Rom nhé! Chúc thành công!;;):-?

Status
Không mở trả lời sau này.