• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanlinh

A lô, có bác nào biết cách Sync Contact trong Outlook hay Lotus Notes với O2 Mini S ko thế ? Em cắm vào, máy nhận bình thường, có hiện lên Contact, Calendar trong cửa sổ Active Sync nhưng PPC thì chả thấy Sync được cái gì cả.

Bác nào biết cách sync Contact trong Outlook với PPC thì bảo em với nhé chứ bây h ngồi chọt chọt cả đống contact chắc chết mất !

vyetdh

Mình đang dùng Rom shogun_226. Mình đã uprom thành công và đưa chuông mp3 vào và sử dụng bình thường. Hôm kia,tự nhiên thấy máy k đổ chuông nữa, ktra lại thấy chỉ có chuông default là hoạt động được, các chuông đưa vào máy vẫn còn trong list nhưng đều die hết cả. Bạn có cách nào khắc phục k chứ uprom thì phải cài lại phần mềm mất nhiều thời gian lắm. Hic

Cài nhiều phần mềm nghe nhạc quá dễ bị đụng như vậy :D. Chọn cho mình 1 phần mềm nghe nhạc ưng ý nhất rồi dùng duy nhất nó thôi.

Đúng như utxd nói. Mình đã tìm được nguyên nhân và cách khắc phục đơn giản mà không phải HR hay Uprom. Bạn nào có hiện tượng tương tự thì thông báo nha. Chúc tất cả các thành viên PDAVIET năm mới vui vẻ! :)

DucLinh

các bác có biết chỗ nào bán hoặc thay loa phone cho Minis ko?con minis của em khi thoại mà đầu dây bên kia nói lớn hoặc mở hết volume thì nghe rè rè các bác ạ,em thử up lại rom mà vẫn ko hết,bây giờ em tính thay mà đang băn khoăn ko biết thế nào,muốn vừa bổ vừa rẻ:D ,em đang ở HN,sắp tới cũng vào SG nên các bác biết thì chỉ em với nhé.THANKS!:D

donquixote

lín mới: xin hỏi cách phân biệt T-mobile với O2

Em là lính mới có mấy vấn đề thắc mắc mong các bác giải đáp:
em mua con o2 miniS (vỏ ghi Xda - O2 Imei vỏ vả máy trùng nhau) nhưng khởi động máy lại hiện biểu tượng T-mobile trên màn hình. Vậy máy của em là máy gì? Máy O2 up ROM của T-mobile phải ko các bác? như vậy là đã unlock CID rồi các bác nhỉ.
Con máy này nó đang bị lỗi: em đặt báo tin nhắn, cuộc gọi hay bất cứ cái gì bằng chế độ rung thì mỗi khi có tin nhắn hay điện thoại đến là máy tự động khởi động lại. nếu chỉ đặt chuông thì ok.
Có phải là do Máy và ROM không tương thích ko?
à, hình như Bluetooth của nó cũng có vấn đề thì phải
giúp em các bro nhé

Utxd

em mua con o2 miniS (vỏ ghi Xda - O2 Imei vỏ vả máy trùng nhau) nhưng khởi động máy lại hiện biểu tượng T-mobile trên màn hình. Vậy máy của em là máy gì? Máy O2 up ROM của T-mobile phải ko các bác? như vậy là đã unlock CID rồi các bác nhỉ.
Con máy này nó đang bị lỗi: em đặt báo tin nhắn, cuộc gọi hay bất cứ cái gì bằng chế độ rung thì mỗi khi có tin nhắn hay điện thoại đến là máy tự động khởi động lại. nếu chỉ đặt chuông thì ok.
giúp em các bro nhé

Cũng rất có thể, nhưng không loại trừ khả năng bị thay vỏ hay change IMEI nhỉ :D (hơi bị hiếm). Tuy đã Up rom của T-Mobile nhưng chưa chắc đã Unlock CID đâu. Còn lỗi tin nhắn hay Bluetooth thì chắc phải Up rom mới có thể khắc phục được. Xem bên Box Kỹ thuật Rom để chọn 1 Rom như ý và cách up luôn.

DucLinh

giúp em các bro nhé

Bác đang dùng rom T-mobile bản nào,nếu là bản 2.26 thì em thấy cực kì ổn định đó,Với bệnh của bác em nghĩ up rom lại là ok,bác sang topic hướng dẫn up rom cho dòng này,ở đó anh Út đã hướng dẫn rất chi tiết rùi đó;)
Thân!

malanh

các bác có biết chỗ nào bán hoặc thay loa phone cho Minis ko?con minis của em khi thoại mà đầu dây bên kia nói lớn hoặc mở hết volume thì nghe rè rè các bác ạ,em thử up lại rom mà vẫn ko hết,bây giờ em tính thay mà đang băn khoăn ko biết thế nào,muốn vừa bổ vừa rẻ:D ,em đang ở HN,sắp tới cũng vào SG nên các bác biết thì chỉ em với nhé.THANKS!:D

Cái loa của mình cũng bị như bạn vậy đó, phải chăng chất lượng của cái loa nó kém???bên kia mà nói lớn tí là rè rè khó chịu, mình cũng mới mua máy được 2 tuần thôi, nhưng mà khi gọi 900 thì nghe chuẩn và rõ lắm..

ktp

Bị thế này có cách nào khắc phục được không nhỉ !!
Từ Start ---> Windows Media
Màn hình WM vẫn hiện desktop. Pótay:-??

AnhTu

Super V.I.P

Có thể thay đó, cứ tới chỗ của Hữu Tiến rồi thay, loa của O2 mini nghe lớn, rõ :D Giá cả lại không mắc lắm.

Lite

Các bác cho em hỏi, máy em sau khi HR thì trong Text Message bị mất chả còn folder Inbox, Outbox, Sent... như trứoc nữa, thay vào đó là Text Maeesage và chọt vào thì ra cái này IPM. Root. bác nào biết giúp hộ cách xử lý với ah. Cảm ơn các bác trước

Utxd

Các bác cho em hỏi, máy em sau khi HR thì trong Text Message bị mất chả còn folder Inbox, Outbox, Sent... như trứoc nữa, thay vào đó là Text Maeesage và chọt vào thì ra cái này IPM. Root. bác nào biết giúp hộ cách xử lý với ah. Cảm ơn các bác trước

Bệnh này mới nghe à :D, HR lại lần nữa xem sao Lite, không hết (hiếm kh xảy ra) thì Uprom lại luôn, lỗi phần mềm thì dễ xử lý mà.

Lite

em HR từ tối đến gờ 3 lần rồi bác, vân thế. Chưa backup lại thì ko sao. Backup xong thì bị, chán quá. Có khi mai ngồi cài lại hết soft vậy. Tk bác đã reply.

Utxd

em HR từ tối đến gờ 3 lần rồi bác, vân thế. Chưa backup lại thì ko sao. Backup xong thì bị, chán quá. Có khi mai ngồi cài lại hết soft vậy. Tk bác đã reply.

Vậy có thể khẳng định do lỗi ở file backup :)), HR xong thì chịu khó cài lại thôi. Mình chỉ xài backup phần mềm 1 lần duy nhất bị lỗi tới giờ không xài nữa, chỉ backup duy nhất Contacts mà thôi, soft cần thiết thì đưa vào ExtRom, khi HR thì cho nó tự cài.

DucLinh

Bị thế này có cách nào khắc phục được không nhỉ !!
Từ Start ---> Windows Media
Màn hình WM vẫn hiện desktop. Pótay:-??

Bác đã thử chữa trị nó bằng HR hay up lại rom mới chưa,thử đi sẽ biết kết quả:D

ryang

Xin giúp em về sự cố của Bàn Phím

Xin cho giúp em, em có 1 con miniS nhưng cái bàn phím thật của nó khi em bấm chữ Z nó lai hiện chữ Y và ngược lại, xin giúp em khắc phục tình trạng trên, xin chân thành cảm ơn...

Utxd

Xin cho giúp em, em có 1 con miniS nhưng cái bàn phím thật của nó khi em bấm chữ Z nó lai hiện chữ Y và ngược lại, xin giúp em khắc phục tình trạng trên, xin chân thành cảm ơn...

Vấn đề này đã nói nhiều rồi mà không chịu tìm gì hết, xem lại trang đầu tiên của thread này nhé, man HuuTien đã hướng dẫn rồi.

vyetdh

Utxd cho mình hỏi là máy của mình bỗng dưng thỉnh thoảng xuất hiện thông báo kết nối GPRS mặc dù mình k hề sử dụng dịch vụ này. Thông báo này chỉ xuất hiện rồi tự đóng lại ngay và k thấy gì thêm nữa ngoài đèn led chuyển từ xanh sang vàng. Một lúc sau thì đèn led lại chuyển về màu xanh. Utxd chỉ giúp mình cách giải quyết nhé. Thanks!

bobby09120

bác cho em hỏi em đang dùng 02 mini S lúc đầu thỉnh thoảng em vẫn dùng wifi được nhưng khi em HR thị lai kô dùng được nữa em có fair thiết lập gì kô để cho wifi dùng lại bình thường? chỉ giúp em nhé thanks em đã cài ctrinh socket..wifi nhưng kô thấy gì

Utxd

Utxd cho mình hỏi là máy của mình bỗng dưng thỉnh thoảng xuất hiện thông báo kết nối GPRS mặc dù mình k hề sử dụng dịch vụ này. Thông báo này chỉ xuất hiện rồi tự đóng lại ngay và k thấy gì thêm nữa ngoài đèn led chuyển từ xanh sang vàng. Một lúc sau thì đèn led lại chuyển về màu xanh. Utxd chỉ giúp mình cách giải quyết nhé. Thanks!

Trường hợp nào có lẽ có 1 chương trình đang chạy nào đó định truy cập mạng nên có tình trạng vậy đó, tìm và đóng nó lại đi.

bác cho em hỏi em đang dùng 02 mini S lúc đầu thỉnh thoảng em vẫn dùng wifi được nhưng khi em HR thị lai kô dùng được nữa em có fair thiết lập gì kô để cho wifi dùng lại bình thường? chỉ giúp em nhé thanks em đã cài ctrinh socket..wifi nhưng kô thấy gì

Bạn đang dùng Rom nào vậy ? Nếu HR lại vẫn không kết nối được thì lấy Rom khác up vào.

pires751

Bạn up lại ROM đi, dùng ROM của Molki í, ROM ngày chạy ổn định...

Status
Không mở trả lời sau này.