• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

qwerty1

Nếu pin zin theo máy thì nó còn 2 chân kích nữa nếu không nối tắt 2 chân đó lại bạn không thể xạc hay đo votls được vì ngõ in/out bị ngắt rồi!Chỉ có pin TQ thì xạc kẹp được thôi!:D

Pin mình là pin zin theo máy mà, dùng từ trước đến giờ toàn 3-5 ngày tuỳ theo sử dụng nhiều hay ít không phải Pin lo đâu, mà Pin cho O2miniS là của Sanyo và xs ở TQ hết mà bạn :D .
Nó có 4 chân mình nạp vào 2 chân bìa đó.

quangtin

Mấy bạn xài dòng này có bị hiện tượng xài 1 thời gian thì chỗ gài bút bị lỏng, dễ rớt ko? máy mình bị như vậy, làm sao để khắc phục vậy các bạn? thanks.

baotran

Cho mình hỏi, dòng này có hỗ trợ GPRS và MMS không vậy.Mình test các dòng khác thì ok, nhưng đụng mấy con miniS, Tmobile ... thì bó tay, mặc dù cách đăng kí dịch vụ và cài đặt thông số thì mình nắm rất rõ?

HuuTien

Chỗ nào hả bác ? Chỗ bẹ dây vào main hay bẹ dây ở trên.
Thanks bác
@MQC Bạn nên kiểm tra cả 2 nơi,main và màng hình,thường thì socket trên main hay bị hơn :D
@baotran dòng wizard đều có GPRS và tin nhắn đa phương tiện rồi đấy ,bạn xem lại cách cài đặt cho máy nhé

Chỉnh sửa cuối:

huakiller

O 2 MiniS này xài MF-VietLip1.2 part 1,2 va co số key của bác phạm quang la cài vào máy là xài được hả MF-ViệtLip 1.2 cai key đó xài được 1 máy hay nhiều máy vậy

Utxd

O 2 MiniS này xài MF-VietLip1.2 part 1,2 va co số key của bác phạm quang la cài vào máy là xài được hả MF-ViệtLip 1.2 cai key đó xài được 1 máy hay nhiều máy vậy

Down bản VietLip dành cho QVGA về cài, nhập mã do PV cung cấp, mã này chỉ dùng cho 1 máy duy nhất :D

quangtin

Cho mình hỏi, dòng này có hỗ trợ GPRS và MMS không vậy.Mình test các dòng khác thì ok, nhưng đụng mấy con miniS, Tmobile ... thì bó tay, mặc dù cách đăng kí dịch vụ và cài đặt thông số thì mình nắm rất rõ?

MiniS xài GPRS và MMS bình thường ngon lành mà bạn, mình xài GPRS nhưng có lúc vào wifi mà mất sóng thì nó tự động truy cập bằng GPRS tốn tiền wá nên mình dẹp lun :D nhất là cho đứa nào mượn máy, vô IE là chít.

Kangmin82

KO biết có bác nào gặp trường hợp này ko?Em mới dùng miniS nên còn ít kinh nghiệm.Con máy của em bàn phím cứng hình như bị lỗi thì phải,khi em đánh các ký tự dấu thì ko đúng như những gì thể hiện trên bàn phím.Cái này là lỗi do máy hay do ROM vậy các bác.Cách khắc phục ntn ah?

Utxd

KO biết có bác nào gặp trường hợp này ko?Em mới dùng miniS nên còn ít kinh nghiệm.Con máy của em bàn phím cứng hình như bị lỗi thì phải,khi em đánh các ký tự dấu thì ko đúng như những gì thể hiện trên bàn phím.Cái này là lỗi do máy hay do ROM vậy các bác.Cách khắc phục ntn ah?

Cách khắc phục đã nói nhiều lần lắm rồi. Quay lại các trang trước để xem nhé.

Các bạn nên tập tìm trước khi hỏi nhe, thay vì post bài rồi chờ trả lời thì tìm còn nhanh hơn đó :D

Kangmin82

Cách khắc phục đã nói nhiều lần lắm rồi. Quay lại các trang trước để xem nhé.

Các bạn nên tập tìm trước khi hỏi nhe, thay vì post bài rồi chờ trả lời thì tìm còn nhanh hơn đó :D

Bác utxd nói vậy thì oan cho em wa..Em đã đọc đi đọc lại 2 lần rùi nhưng đâu có thấy đêf cập đến vấn đề này nên em mới dám post bài hỏi ý kiến..Bác giúo em với...Thanks

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=68
Bài thứ 10 đó

Last edited by a moderator:

Utxd

Bác utxd nói vậy thì oan cho em wa..Em đã đọc đi đọc lại 2 lần rùi nhưng đâu có thấy đêf cập đến vấn đề này nên em mới dám post bài hỏi ý kiến..Bác giúo em với...Thanks

Ặc, ngay trang 1 trong topic này man HuuTien đã có chỉ rồi mà, thế mà không thấy á :-??

Kangmin82

Ặc, ngay trang 1 trong topic này man HuuTien đã có chỉ rồi mà, thế mà không thấy á :-??

Xin lỗi bác quả thật em ko nhìn thấy cái tile bác HuuTien ghi ở trên,thành thật xin lỗi (do sơ ý),mong bác tha tội...;)

MQC

Hì, đã kiểm tra rồi bác à. Lau kỹ lắm, nhưng vẫn chưa cải thiện. Vì lau kỹ quá nên gẫy mất lẫy cho gạt to nhỏ. Chán quá. Nhưng mình sẽ lau thêm lần nữa.
Cám ơn hai bác HuuTien va utxd

Jeep

cho mình hỏi có phần mềm nào để copy cùng 1 lúc tất cả các contacts từ máy vào Sim ko

vyetdh

O2 MiniS đã cài NetCF 2.0. PC WinXP SP2, đã cài AS 4.2. Cài đặt thêm CABviaActiveSync 1.3 (1.4) để hỗ trợ cài đặt từ PC nhưng k sử dụng được. PC báo lỗi

Mong các bác chỉ dẫn nguyên nhân và cách khắc phục

AnhTu

Super V.I.P
O2 MiniS đã cài NetCF 2.0. PC WinXP SP2, đã cài AS 4.2. Cài đặt thêm CABviaActiveSync 1.3 (1.4) để hỗ trợ cài đặt từ PC nhưng k sử dụng được. PC báo lỗi

Mong các bác chỉ dẫn nguyên nhân và cách khắc phục

Bạn nào biết cách khắc phục chỉ dẫn cho mình với. :(( :(( :((

1. Bạn hãy kiểm tra kết nối của AS.
2. Cài đặt lại thử CABviaActiveSync, để nguyên cái bảng nhỏ của CABviaActiveSync khi muốn cài đặt, thử xem còn báo lỗi nữa không?

Status
Không mở trả lời sau này.