• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.
A

autumn06

Guest
Hoặc nếu ko muốn tốn dung lượng trên main thì up bản ROM độ 2.24 của Dopod hoặc 2.26 của Cingular bên topic up ROM cho dòng HTC Wizard thì chỉ việc chép nhạc chuông vào thư mực My Documents trên thẻ nhớ thôi, là vào Setting nó tự có hết, rất ổn định, ko cần dùng soft thêm

tuanvinare

Máy của mình bị mất sạc rồi, h mình đang sạc bằng sạc của LG 1800, vẫn được. Nhưng không biết có bị làm sao không nhỉ?

Tốt nhất là nên mua 1 cục sạc original đi, sạc không đúng loại nhanh chai pin và dễ bị rủi ro khác lắm.

tuanvinare

em hỏi vói , em vùa mua con miniS xong , nhưng không thấy nó có chỗ ADD Ringtone như các con khác :( làm sao dể cài nhạc chuông dc giò các huynh

Trước tiên dùng file expl. để mở file nhạc của bạn ra, sau đó chọn file bạn cần cài làm chuông bằng cách giữ bút vào file đó khoảng 2 giây sau đó sẽ hiện lên cái menu, bạn chon mục "set á ringtone". Thế là xong.

nugift

Active Member
Các bác ơi,

E định đổi cái miniS qua EXEC mà không biết như thế nào? Các bác có thể cho em biết sự khác biệt cũng như ưu điểm của 2 con này nếu như so sánh với nhau.

Cảm ơn các bác nhiều.

Utxd

Các bác ơi,

E định đổi cái miniS qua EXEC mà không biết như thế nào? Các bác có thể cho em biết sự khác biệt cũng như ưu điểm của 2 con này nếu như so sánh với nhau.

Cảm ơn các bác nhiều.

Vấn đề này đã có chủ đề dành riêng rồi sao lại post ở đây X-(

nugift

Active Member
hihihi.. sorry bác utxd, em tìm hoài chẳng thấy nên mới mạo muội đưa ý kiến vào đây. Bác cho e đường link đi.

MQC

Chào các bác, mãi khi MF chuyển sang PV này em mới biết. Hiện tại em bị bệnh với MINIS như sau : màn hình O2miniS thỉnh thoảng bị vạch rồi trắng màn hình không có đáp ứng. Như kiểu không được refresh ấy. Sau đó tắt màn hình đi bật lại thì lúc được lúc không. Mình nghĩ đây như là bệnh của dòng này hay sao ấy, anh bạn của mình cũng bị như vậy.
Mình đã lau sạch lại các connector của màn hình nhưng không được. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp với.
Cám ơn các bác đã quan tâm.

Utxd

Chào các bác, mãi khi MF chuyển sang PV này em mới biết. Hiện tại em bị bệnh với MINIS như sau : màn hình O2miniS thỉnh thoảng bị vạch rồi trắng màn hình không có đáp ứng. Như kiểu không được refresh ấy. Sau đó tắt màn hình đi bật lại thì lúc được lúc không. Mình nghĩ đây như là bệnh của dòng này hay sao ấy, anh bạn của mình cũng bị như vậy.
Mình đã lau sạch lại các connector của màn hình nhưng không được. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp với.
Cám ơn các bác đã quan tâm.

Chưa chắc là bệnh phần cứng đâu. Bạn đã thử Clear Storage, up rom mới hơn chưa ?

MQC

Cám ơn bác utxd, em đang dùng ROM 2.21.4.1WWE. Máy của anh bạn em cũng như vậy luôn.

fellow

anh em cho mình hỏi là khi dùng syn để chuyển contac vô PC bằng microsoft outlook thì nó kô nhận contac, chán cái là mình chuyển sang PC khác thì lại được:(, mình xài con 8125. Không biết có cần phải chỉnh sửa gì trong outlok đêể cho nó nhận kô nữa

mthanh0707

cho mình hỏi làm sao để lu7 danh bạ trong sim vô contac vậy các bạn?mình select all rồi nhưng sent to contac thì nó ko cho.sao kì vậy các bạn.
với lại cho mình hỏi mình đang dùng rom 2.24 sau khi hảd rết thì bộ nhớ như sau:
storage 47m free 39,36m ;program 44,01m free 20,80m.
như vậy bộ nhớ như trên có tối ưu chưa.khi hr máy có cần cài mấy cái plugin tự chạy của máy ko hay là phải SR khi nó đang càicám ơn các bác.
Mình mới đổi máy với autum06nên c2on hơi khó chịu với con này.
thanks.
autum cho anh lại số đt của e để a tiện hỏi e nha.

qwerty1

Pin "zin"của các máy dòng HTC không thể dùng xạc đa năng để xạc pin được !
Mình chưa nghe nói là dùng từ kích pin bao giờ cả!
Hôm trước O2Minis của mình cũng bị như vậy dùng cạn Pin luôn không sao boot lên được (lúc đó dùng Rom2.1 của O2 boot như rùa bò vậy). Sau đó lấy cục sạc của SE K700i cắt ra quấn vào 2 đầu kim đồng hồ đo, chít vào 2 cực của pin Minis. Thấy nó tụt áp rõ ràng nên yên tâm là sạc, ráng cầm vậy 15' bỏ Pin lại vào máy OK liền Boot lên Pin báo 15% mới ghê chứ. Em nghĩ sạc SE được thì xạc đa năng cũng được chứ bác.

Hometiger

Chào các bác,
Tôi đang có vấn đề về ringtone cho SMS với con QTEK 9100. Gần đây có hiện tượng là ringtone cho incoming call thì bình thường, nhưng ringtone cho SMS thì im thin thít, mặc dù tôi đã cài đặt sound cho New text Mesage cẩn thận trong mục Sttings\Personal\Sounds & Notifications\Notifications, và nghe thử ngay trong mục này thì OK. Tôi cũng đã thử HR cũng như uprom rồi, nhưng chỉ được mấy hôm thì lại bị lại. Không biết là có soft gì tranh chấp gây lên tình trạng này không các pác nhỉ? hiện tại tôi đang thử cài rất ít soft mà vẫn bị.
Tôi đang dùng ROM Ver. 2.17.7.2 WWE.
Tiện đây tôi cũng xin hỏi luôn, hiện nay ROM mới nhất của Qtek cho dòng Wizard này có version là bao nhiêu rồi ạ ?
Kính mong các bác chỉ giáo cho tôi với.
Thanks

HuuTien

Hôm trước O2Minis của mình cũng bị như vậy dùng cạn Pin luôn không sao boot lên được (lúc đó dùng Rom2.1 của O2 boot như rùa bò vậy). Sau đó lấy cục sạc của SE K700i cắt ra quấn vào 2 đầu kim đồng hồ đo, chít vào 2 cực của pin Minis. Thấy nó tụt áp rõ ràng nên yên tâm là sạc, ráng cầm vậy 15' bỏ Pin lại vào máy OK liền Boot lên Pin báo 15% mới ghê chứ. Em nghĩ sạc SE được thì xạc đa năng cũng được chứ bác.
Nếu pin zin theo máy thì nó còn 2 chân kích nữa nếu không nối tắt 2 chân đó lại bạn không thể xạc hay đo votls được vì ngõ in/out bị ngắt rồi!Chỉ có pin TQ thì xạc kẹp được thôi!:D

Utxd

Chào các bác,
Tôi đang có vấn đề về ringtone cho SMS với con QTEK 9100. Gần đây có hiện tượng là ringtone cho incoming call thì bình thường, nhưng ringtone cho SMS thì im thin thít, mặc dù tôi đã cài đặt sound cho New text Mesage cẩn thận trong mục Sttings\Personal\Sounds & Notifications\Notifications, và nghe thử ngay trong mục này thì OK. Tôi cũng đã thử HR cũng như uprom rồi, nhưng chỉ được mấy hôm thì lại bị lại. Không biết là có soft gì tranh chấp gây lên tình trạng này không các pác nhỉ? hiện tại tôi đang thử cài rất ít soft mà vẫn bị.
Tôi đang dùng ROM Ver. 2.17.7.2 WWE.
Tiện đây tôi cũng xin hỏi luôn, hiện nay ROM mới nhất của Qtek cho dòng Wizard này có version là bao nhiêu rồi ạ ?
Kính mong các bác chỉ giáo cho tôi với.
Thanks

Tranh chấp với phần mềm nào rồi, như PhoneAlarm chẳng hạn. Xem lại đã cài phần mềm nào có chức năng profile hay chỉnh sửa gì đến âm tin nhắn không, vào phần mềm đó chỉnh lại.

Rom Qtek của Wizard bản WWE của bạn là mới rồi, hiện thấy đang test bản 2.8.7.1, chưa thấy nhận xét về Rom này, nếu quan tâm thì vào đây xem và tải Rom. Dù là Qrek nhưng có thể Up bất cứ Rom nào dùng cho Wizard đó :D

Hometiger

Tranh chấp với phần mềm nào rồi, như PhoneAlarm chẳng hạn. Xem lại đã cài phần mềm nào có chức năng profile hay chỉnh sửa gì đến âm tin nhắn không, vào phần mềm đó chỉnh lại.

Rom Qtek của Wizard bản WWE của bạn là mới rồi, hiện thấy đang test bản 2.8.7.1, chưa thấy nhận xét về Rom này, nếu quan tâm thì vào đây xem và tải Rom. Dù là Qrek nhưng có thể Up bất cứ Rom nào dùng cho Wizard đó :D

Cám ơn bác đã trả lời sớm.
Tôi không cài thêm bất kỳ phần mềm nào có liên quan đến ringtone cả, thế mà vẫn bị như vậy mới tức chứ. Vì tôi mới up lại ROM nên hiện tại các phần mềm trên máy của tôi chỉ có: HiCalc, mtd2002, lichviet, totalcommander, pocketmusic và resco explorer vậy mà vẫn bị mất sound cho SMS.
Các bác có nhận xét gì về ROM Ver. Xda_Minis_Upgrade_v2.21.4.101.exe cho O2 không?
Tôi đã thử ROM của O2 trên máy Qtek 9100 thì thấy hình như là nó sẽ chậm hơn các bản ROM của Qtek thì phải, không biết như vậy có đúng không?
Mong bác chỉ giáo thêm
Thanks

Utxd

Tôi không cài thêm bất kỳ phần mềm nào có liên quan đến ringtone cả, thế mà vẫn bị như vậy mới tức chứ. Vì tôi mới up lại ROM nên hiện tại các phần mềm trên máy của tôi chỉ có: HiCalc, mtd2002, lichviet, totalcommander, pocketmusic và resco explorer vậy mà vẫn bị mất sound cho SMS.
Các bác có nhận xét gì về ROM Ver. Xda_Minis_Upgrade_v2.21.4.101.exe cho O2 không?
Tôi đã thử ROM của O2 trên máy Qtek 9100 thì thấy hình như là nó sẽ chậm hơn các bản ROM của Qtek thì phải, không biết như vậy có đúng không?
Mong bác chỉ giáo thêm
Thanks

Các Rom của O2 đều chậm như vậy đó :(

Ở các trang trước đã có giới thiệu, nhận xét 1 số Rom được build lại dự trên nền tảng Rom T-Mo 2.26 khá ổn định và nhanh đó.

trantrongtuan

Mong bác chỉ giáo thêm
Thanks

máy tôi cũng là Qtek 9100. tôi dùng bản Rom Molski 2.26 thấy nhan và ổn định lắm. bác có thể dùng rom này. nhanh hơn hẳn O2 2.21 đấy

Status
Không mở trả lời sau này.