• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.
A

autumn06

Guest
aWizard đâu có thay Splash cho mini S được đâu, làm ko được...hic hic...đã add file bmp đúng chuẩn vào òi

SadPrince

Các bạn có bạn nào dung T-mobile Vảio (hay 02 mini S) thì cho mình hỏi với.
Mình thấy camera của con miniS này chụp hình rất xấu, hình chụp tối thui. Không hiểu là do máy mình lỗi hay dòng này nó thế nhỉ?
Thân.

Utxd

Các bạn có bạn nào dung T-mobile Vảio (hay 02 mini S) thì cho mình hỏi với.
Mình thấy camera của con miniS này chụp hình rất xấu, hình chụp tối thui. Không hiểu là do máy mình lỗi hay dòng này nó thế nhỉ?
Thân.

Dùng patch này xem nhé, nhưng đừng quá hy vọng vào nó, cải thiện phần nào thôi

SadPrince

Anh em cho mình hỏi dung Wizard Optimizer để tăng tốc thì nên để như thế nào là phù hợp. Liệu có thể dẫn đến die CPU không?

Utxd

Anh em cho mình hỏi dung Wizard Optimizer để tăng tốc thì nên để như thế nào là phù hợp. Liệu có thể dẫn đến die CPU không?

Wizard Optimizer không phải phần mầm tăng tốc CPU đâu mà lo :D, nó chỉ cấu hình lại để sử dụng Wifi chuẩn G thôi mà (mặc định nó là chuẩn B, rất chậm), còn muốn tăng tốc CPU thì dùng OmapClock hoặc XCPUScalar chỉnh xung nhịp không quá 240 MHz là không sao đâu :D

A

autumn06

Guest
aWizard đâu có thay Splash cho mini S được đâu, làm ko được...hic hic...đã add file đúng chuẩn vào òi

???

Camera chỉ bị chụp tối mới ẹ thôi chứ chụp ban ngày cũng ok òi, ngon hơn mini và MDA Compact II òi^^Patch đó ko bằng Cool Camera được:-??

pakminhhoa

mình đang dùng Wizard thì hết pin, sau đó sạc ko được nữa, bạn nào biết chỉ mình với. pin ko ăn điện hay sao đó, mặc dù đã dùng cáp, và dùng sạc

Utxd

mình đang dùng Wizard thì hết pin, sau đó sạc ko được nữa, bạn nào biết chỉ mình với. pin ko ăn điện hay sao đó, mặc dù đã dùng cáp, và dùng sạc

Có lẽ bạn dùng đến cạn pin luôn rồi :D

Mang ra cửa hàng để kích pin trở lại

quocanh83

Trước khi mang ra kích pin bạn thử cắm xạc khoảng 5-10 phút xem sao . Có khả năng pin sẽ tự kích được .

A

autumn06

Guest
Đem cục pin đó mang qua máy khác thử
Mượn cục pin máy khác mang qua máy mình thử
Có cái đồ xạc pin đa năng á, thử cái đó coi, ko thay dây sạc khác đi

SirKojiro

Tui thấy mấy ông thợ dùng từ sốc pin lại, không bíêt các ông ấy dùng kiểu gì , chắc là phát xung điện cao hơn???

HuuTien

Pin "zin"của các máy dòng HTC không thể dùng xạc đa năng để xạc pin được !
Mình chưa nghe nói là dùng từ kích pin bao giờ cả!

pakminhhoa

Khi nào hết pin, tốt nhất là tháo pin ra, nếu còn khoảng 5%, sau đó về nhà kiếm sạc, mở máy lên sạc chứ không là tiêu luôn, mình phải ra tiệm sạc cục pin đó, sạc hết 30' thì pin mở lại được. sau đó đem máy về sạc bình thường, mình cũng để ý là khi tháo pin ra, lắp vào, cắm sạc vẫn ko sạc được trừ khi khởi động máy xong thì lúc đó điện mới vào, do đó các bạn lưu ý khi dùng HTC wizard

Aivanhoknight

Máy của mình bị mất sạc rồi, h mình đang sạc bằng sạc của LG 1800, vẫn được. Nhưng không biết có bị làm sao không nhỉ?

A

autumn06

Guest
Về lý thuyết thì ko sao, nhưng dĩ nhiên sẽ sạc ko nhanh và ko ổn định bằng sạc zin của nó òi

hunghung

em hỏi vói , em vùa mua con miniS xong , nhưng không thấy nó có chỗ ADD Ringtone như các con khác :( làm sao dể cài nhạc chuông dc giò các huynh

Utxd

Chép file nhạc chuông vào thư mục Windows\Rings hoặc ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ, vào Phone (màn hình gọi điện thoại í) rồi vào Setting để chọn

Status
Không mở trả lời sau này.