• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

vuhaminh

Wizard - micro điện thoại không nhạy

Con O2 mini S của em có vấn đề. khi gọi điện thoại thì người nghe đầu bên kia nghe được tiếng của em rất nhỏ. lúc nào em cũng phải gào thật to. hic:O:((
em đã thử các bản ROM khác nhau đều như thế. dùng các bản Radio riêng cũng không cải thiện được. Các bác cho em xin ý kiến với.hic

slazenger

hix, tự dung máy của em bị một hiện tượng rất lạ. Lúc nào đèn flash cũng bật, nhưng k phải sáng chói như lúc mình bật trong camera, chỉ hơi mờ mờ thôi.
Mong các bác giúp em giải quyết vấn đề này

sonny

Vụ đấy là do khi cài nó đã sửa đường dẫn của Contact dèault thành của chương trình cài vào,khi remove nó không đổi lại.Bác vào Windows tìm poutlook.exe chạy thử xem có được không.Và thay file này vào Windows\SatartMenu\Programs xem sao.Nhớ giải nén đã nhé.

Chân thành cảm ơn bác PTD
Em đã thử theo cách của bác nhiều lần nhưng kô đc, em vô cái contacts nó vẫn báo lỗi như cũ,
Em nghĩ bác ptd đúng khi nói là PM đó đã sửa đường dẫn Contacts default vào chương tình đó, giờ xóa đi nó nhớ nó mới cứ đòi. Bác có biết các chỉnh cái đường dẫn ji ji đó không để cho em nó đi đúng đường kô đòi linh tinh nữa
Thêm nữa,Bác có phần mềm nào cho contact hiệu quả phiền bác cop lại cái đường link giùm em đc kô? ( Em ko có Synsactive nên bác gửi cho file. CAB là tuyệt với nhất)
Chân thành cảm ơn
Thân Sonny

Chỉnh sửa cuối:

sonny

hix, tự dung máy của em bị một hiện tượng rất lạ. Lúc nào đèn flash cũng bật, nhưng k phải sáng chói như lúc mình bật trong camera, chỉ hơi mờ mờ thôi.
Mong các bác giúp em giải quyết vấn đề này

bạn lưu ý khi post phải nói rõ đang dùng loại máy nào ?? hệ điều hành??
Mình dùng O2mini S, bị y như bạn, HR là hết ngay,
Chúc vui
Thân

Chỉnh sửa cuối:

Dicky_Ng

Hu hu... Mình vừa up bản ROM PDAVIET v1.2 xong, lúc chưa up có dùng phần mềm PPCBckpContacts backup contacts. Bây giờ restore thì thấy contacts toàn là Unkown. Mình muốn delete toàn bộ cái contacts quỷ quái này nhưng nó không cho select all rùi delete selected contacts; chỉ cho delete từng cái thui. Có ai có cách delete 1 lần là hết luôn hôn? Chứ tới 141 cái contacts, cứ delete từng cái tới hết thì hơi bị phê!
Có ai giúp mình với!

Nemmatlanh

Hu hu... Mình vừa up bản ROM PDAVIET v1.2 xong, lúc chưa up có dùng phần mềm PPCBckpContacts backup contacts. Bây giờ restore thì thấy contacts toàn là Unkown. Mình muốn delete toàn bộ cái contacts quỷ quái này nhưng nó không cho select all rùi delete selected contacts; chỉ cho delete từng cái thui. Có ai có cách delete 1 lần là hết luôn hôn? Chứ tới 141 cái contacts, cứ delete từng cái tới hết thì hơi bị phê!
Có ai giúp mình với!

Bạn Down cái Soft mình gửi dưới đây về cài vào PPC sau đó SR lại máy rồi vào Contact sẽ có thêm chức năng select all ngay :D.Thân!

tuantb

các huynh cho mình hỏi:HS máy nhiều lần có ảnh hưởng gì không?vì máy xài được 1 thời gian
là hay bị treo.mình xài con o2minis up wm6.thanks

TuanQuang

các huynh cho mình hỏi:HS máy nhiều lần có ảnh hưởng gì không?vì máy xài được 1 thời gian
là hay bị treo.mình xài con o2minis up wm6.thanks

Hard reset nhiều ko ảnh hưởng j đau bạn a. Máy của bạn hay bị treo có thể là do lỗi của Rom hoặc do bị đụng soft mà thôi, bạn có thể Up lại Rom để khắc phục tình trạng này.

Zenki

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi tự nhiên con Cingular 8125 của mình tự nhiên không kết nối Wifi được. Từ khi ở VN thì kết nối rất ngon nhưng khi qua Thụy Sĩ thì không kết nối vào được Wifi chỗ nào có mặc dù sóng ở đó rất mạnh và các máy khác đều kết nối được.

TuanQuang

Các bạn cho mình hỏi tự nhiên con Cingular 8125 của mình tự nhiên không kết nối Wifi được. Từ khi ở VN thì kết nối rất ngon nhưng khi qua Thụy Sĩ thì không kết nối vào được Wifi chỗ nào có mặc dù sóng ở đó rất mạnh và các máy khác đều kết nối được.

bạn kiểm tra , dùng SK tools chuyển đổi qua lại giữa chuẩn B và G xem sao nhé.

Zenki

Super V.I.P
Trước tiên xin cảm ơn bạn vì đã trả lời nhưng mong bạn có thể hướng dẫn mình rõ thêm chút nữa được không ? SK Tools là cái gì ? Có thể Down ở đâu và dùng như thế nào ? Cách chuyển đổi giữa B và G là sao và nó là cái gì ? Mình chỉ mới xài PPC được 1 thời gian thôi nên chưa hiểu rõ lắm về các thuật ngữ và các phần mềm của nó.

Thân !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Trước tiên xin cảm ơn bạn vì đã trả lời nhưng mong bạn có thể hướng dẫn mình rõ thêm chút nữa được không ? SK Tools là cái gì ? Có thể Down ở đâu và dùng như thế nào ? Cách chuyển đổi giữa B và G là sao và nó là cái gì ? Mình chỉ mới xài PPC được 1 thời gian thôi nên chưa hiểu rõ lắm về các thuật ngữ và các phần mềm của nó.

Thân !

Ở đây chỉ thảo luận sử dụng dòng wizard bạn thắc mắc muốn hỏi về phần mềm bạn qua ĐÂY hỏi và thảo luận nhé. Thân!!!

Zenki

Super V.I.P
Hard Reset: Comm Manager + Record + Power + Camera + Soft Reset, ấn phím Call

Bạn nào cho mình hỏi cách HR lại với, mình nhấn thế này mà nó chả chịu HR gì cả, cứ restart hoài thôi :(

TuanQuang

Bạn nào cho mình hỏi cách HR lại với, mình nhấn thế này mà nó chả chịu HR gì cả, cứ restart hoài thôi :(

Dòng máy Wizard
- Soft reset: Dùng bút chọc vào lỗ Reset
- Hard Reset: Comm Manager + Record + Power + Camera + Soft Reset, ấn phím Gọi
- Enter Bootloader: Power + Camera + Soft Reset

sonny

Các huynh cho mìn hỏi 1 chút,
Mình đang dùng O2miniS, Win 2k6, mình đang định Hard reset, nhưng muốn lưu lại các tin nhắn và contacts lưu trong máy sang máy tính( có đến mấy trăm cái mà chép lại chác phải bỏ ra mất mấy ngày)
Mình đã kết nối mày bằng Sync Active 4.5 nhưng không biết cách, chắc là phải dùng phần mền nào đó hỗ trợ mới coi được phải không? mong anh em giới thiệu , chỉ giáo gium,
Rất trân thành cảm ơn
Thân

Nemmatlanh

Các huynh cho mìn hỏi 1 chút,
Mình đang dùng O2miniS, Win 2k6, mình đang định Hard reset, nhưng muốn lưu lại các tin nhắn và contacts lưu trong máy sang máy tính( có đến mấy trăm cái mà chép lại chác phải bỏ ra mất mấy ngày)
Mình đã kết nối mày bằng Sync Active 4.5 nhưng không biết cách, chắc là phải dùng phần mền nào đó hỗ trợ mới coi được phải không? mong anh em giới thiệu , chỉ giáo gium,
Rất trân thành cảm ơn
Thân

Bạn muốn giữ lại Contact và tin nhắn thì làm như sau:
1,Contact,bạn có thể Syn PPC với PC,sau đó HR xong sẽ Syn lại PPC với PC để lấy lại Contact,nhưng PC của bạn phải cài Bộ Office để PPC và PC có thể Syn Contact qua OutLook.Không thì bạn sang Box Phần mềm ứng dụng,tìm Soft SPB BackUp về cài vào PPC rồi Backup lại PPC để sau khi HR có thể Restore lại là được thôi :).
2,SMS thì bạn có thể dùng SPB Backup mình nói ở trên để Restore lại hoặc có thể dùng Soft JeoySMS Backup,dùng cũng rất hay.Chúc vui!

chuotcon_86

các anh ơi

các anh có phần mềm nào kết nối từ máy tính wa usb của con O2miniS không giúp em với

ronie

Dòng máy Wizard
- Soft reset: Dùng bút chọc vào lỗ Reset
- Hard Reset: Comm Manager + Record + Power + Camera + Soft Reset, ấn phím Gọi
- Enter Bootloader: Power + Camera + Soft Reset

Mình làm như thế này mà cũng không được chỉ thấy reset thôi. Đang bị lỗi khởi động vào đến chỗ Window Mobile là đứng im. Định Hardreset lại mà ẩn các nút như trên mà vẫn bị như vậy. Chảng thấy hardreset được gì cả.

Có ai có cao kiến gì không?

Thx in advance!

nhocquaytony

để RS bác chọt nút reset sau đó bấm chặt 2 nút comn và nút recorder sau đó nó hiện lên mấy dòng hỏi có format FAT ko bấm tiếp nút call là oke enjoy

Status
Không mở trả lời sau này.