• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

vyetdh

xin lỗi bạn coàyhể giúp mình cách cài đặt và sử dụng chương trình này được không . mình kém về khoản tiếng anh , không hiểu gì :( . giúp mình với

Nếu vậy bạn sử dụng phần mềm này đi. Ngoài chức năng OC nó còn nhiều chức năng khác khá thú vị. Nhớ chọn clock phù hợp cho máy nhé. Mình thấy mọi người nói clock thích hợp nhất là 240 đó. Chúc vui :)

bongbin2218

Bác lovelykby trường hợp bác mình cũng đã từng bị theo mình thì bác nên mượn anh em nào đ1o cái tai nghe của thằng PDA khác thử xem. Mình nghĩ là do cái tai nghe ấy không phù hợp với máy bác thôi

duc29685

Các anh cho em hỏi đối với miniS thì phần mềm nào để copy nhiều contact vào sim một lúc là tốt nhất . Em hay dùng sim khuyen mai mà cứ copy từng contact thì chết mất
Em xin cám ơn

Utxd

Các anh cho em hỏi đối với miniS thì phần mềm nào để copy nhiều contact vào sim một lúc là tốt nhất . Em hay dùng sim khuyen mai mà cứ copy từng contact thì chết mất
Em xin cám ơn

Qua box Phần mềm lấy Sim manager 5.22 hoặc 5.26 để copy nhé :D

hutzest

các anh cho hỏi muốn dùng máy ppc wizard làm usb thì làm cách nào vậy,trước em nhớ có đọc qua ở mục nào rồi mà giờ tìm mãi ko thấy

DucLinh

các anh cho hỏi muốn dùng máy ppc wizard làm usb thì làm cách nào vậy,trước em nhớ có đọc qua ở mục nào rồi mà giờ tìm mãi ko thấy

Cái này đã có sẵn trong SuperRom và Rom WM6 bản 4 buid của bác Utxd rùi,khỏi cần cài gì mất công,nếu ko thì qua phần mềm ứng dụng

lovelykby

Bác lovelykby trường hợp bác mình cũng đã từng bị theo mình thì bác nên mượn anh em nào đ1o cái tai nghe của thằng PDA khác thử xem. Mình nghĩ là do cái tai nghe ấy không phù hợp với máy bác thôi

Tai nghe của PDA khác là của loại nào hả bạn? Có thể nói rõ loại nào để mình tìm cho dễ đc ko?

vyetdh

Bạn sử dụng một trong phần mềm dưới đây. Mỗi phần mềm đều có ưu điểm riêng nhưng theo mình thì nên dùng wm5torage :)

tuantuti

Bạn sử dụng một trong phần mềm dưới đây. Mỗi phần mềm đều có ưu điểm riêng nhưng theo mình thì nên dùng wm5torage :)

hi cậu, mình xài thử WM5torage rồi, tuy nhiên thằng này hay bị lội lắm. mỗi lần mình dùng phần mềm gì trong thẻ nhớ là coi như thằng WM5torage bắt mình phải reset lại máy vì nó denied access cái thẻ nhớ (giống như là khi đang mở tập word, mà muốn di chuyển nó sang thư mục sẽ kô được vì phải đóng cái tập tin lại trước). Mình dùng thằng Softtick Card Export II 2.2 thì thấy tốt hơn nhiều, vì nó kô bị lỗi trên.

bongbin2218

Bác ơi bác thử tai nghe của thằng Mini hay của con Atom cũng được, trước mình thử bằng tai nghe của Atom.

tao_scorpions

1- các bác có gặp trường hợp này ko,con minis mới mua của em có quả pin sanyo made in china,sạc lúc được lúc không.phần lớn là lúc mới cắm sạc đèn vàng hiện lên tầm 10s là nháy.tuy vẫn có biểu tượng sạc,nhưng vào phần pin thi thấy các cọc của pin ko chạy sang phải.em đi kiểm tra người ta bảo thay pin,và em mua 350k cục celxpert made in taiwan.thì sạc được hơn nhưng thi thoảng đang sạc bình thường (đèn vàng tầm 10p) thì tự dưng lại mất luôn,
2- với lại thi thoảng nếu rút pin ra quá lâu thì bật máy không lên nũa,phải cắm sạc và nó hiện lên đèn đỏ,đợi cài phút em rút ra cắm lại thấy đèn vàng.em lại rút ra,bật máy lên thi lại được.

ah em còn điều này(lúc nãy em tập chung vấn đề pin wa quên mất vấn đề này) muốn hỏi nữa tại sao máy em ghi la MDA T-mobile giống y hệt o2 minis mà của em lai chụp anh 2mp
rom em la 1.6.2.4 wwe radio 1.12.10 protocol 4.0.13.23 extrom 1.6.2.105

Last edited by a moderator:

bongbin2218

Nếu bác bị trường hợp như vậy theo mình thì bác nên up thử bản room khác xem sao. Nếu kg hết thì nhờ mod nào xem lại nguồn của máy.

HuuTien

1- các bác có gặp trường hợp này ko,con minis mới mua của em có quả pin sanyo made in china,sạc lúc được lúc không.phần lớn là lúc mới cắm sạc đèn vàng hiện lên tầm 10s là nháy.tuy vẫn có biểu tượng sạc,nhưng vào phần pin thi thấy các cọc của pin ko chạy sang phải.em đi kiểm tra người ta bảo thay pin,và em mua 350k cục celxpert made in taiwan.thì sạc được hơn nhưng thi thoảng đang sạc bình thường (đèn vàng tầm 10p) thì tự dưng lại mất luôn,
2- với lại thi thoảng nếu rút pin ra quá lâu thì bật máy không lên nũa,phải cắm sạc và nó hiện lên đèn đỏ,đợi cài phút em rút ra cắm lại thấy đèn vàng.em lại rút ra,bật máy lên thi lại được.

ah em còn điều này(lúc nãy em tập chung vấn đề pin wa quên mất vấn đề này) muốn hỏi nữa tại sao máy em ghi la MDA T-mobile giống y hệt o2 minis mà của em lai chụp anh 2mp
rom em la 1.6.2.4 wwe radio 1.12.10 protocol 4.0.13.23 extrom 1.6.2.105
Vấn đề của bạn sao lại post làm 2 nơi thế này?
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=63942#post63942
Đã có trả lời cho bạn rồi đấy!

vietcorp

mình mới mua chú mini S, thấy các bác nói up rom phải xem nó là g3, g4 gì đó. vậy phân biệt như nào các bác nhỉ. lúc khời động máy của mình báo ipl/spl gì đó là 1.05

Utxd

mình mới mua chú mini S, thấy các bác nói up rom phải xem nó là g3, g4 gì đó. vậy phân biệt như nào các bác nhỉ. lúc khời động máy của mình báo ipl/spl gì đó là 1.05

Để phân biệt máy G3 hay G4 xem thông số IPL/SPL (khi máy mới khởi động) như sau:

- G3: có IPL và SPL gồm các dãy số: IPL: 1.xx hoặc 2.xx hoặc 2.xx.00x (2 số 0).

- G4: IPL/SPL: 2.xx.000x (có 3 số 0)

Như vậy máy của vietcorp là G3.

ti-toe

Máy mình đã up rom 2006 fix 04 của utxd, mình vừa sắm thẻ 2 GB để dùng, nhưng bị 1 tình trạng là nghe nhạc bị giật. Có cách nào khắc phục được không? Mình dùng thẻ 1 GB thì nghe vẫn bình thường. Khi cắm thẻ 2 GB vào, rồi vào WM player, vào library, Storage card, My music, All music thì nó báo lỗi "An unexpected error occurred", sau đó nghe nhạc thỉnh thoảng bị giật như đĩa vấp vậy. Trước mình dùng thử thẻ 2 GB trên O2 S nghe vô tư, chẳng lẽ mini S lại không hỗ trợ nhỉ? Ai co cách nào khắc phục giúp mình với !

tao_scorpions

bạn ơi minis hỗ trợ lên tận 4gh,2 gh nhằm nhò gì.vấn đề là khi bạn up xong OC mặc định có 13nmhz,ban vào program up lên tầm 204 là ổn.

tuanglang

Các bác cho em hỏi vấn đề wifi của O2miniS

Máy em chỉ nhận wifi sau đó kết nối đến trang web thì ko được. Bac nào biết chỉ giup em với. có phải cài đặt thêm gì ko hả các bác

ti-toe

Mình đã tìm ra nguyên nhân rồi, không phải tại thẻ cũng như tại máy, tại mình copy nhác ở máy tính của bạn mình nó bị lỗi gì đấy nên nghe mới bị giật như vậy, copy bài khác vào nghe vô tư. :D

khanhnk

Banned
Lệch cảm ứng? Help!

Mình vừa mua con o2 mini s dùng. Test ko kỹ => về nhà mới phát hiện ra lệch mất cảm ứng. Nhưng lạ một cái là sau khi HardReset => thì nó ko bị, cài một số chương trình vào nó mới dở chứng các bác ạ, bực mình quá, mua o2 chỉ để nghịch phần mềm, mà giờ như dậy. Bác nào có kinh nghiệm thì cho em một lời khuyên với

Status
Không mở trả lời sau này.